ผู้เขียน หัวข้อ: + ถ้า Ford Focus ดีไซน์ช่องดักลมแบบนี้(มีรูป) คุณว่าสวยขึ้นกว่าเดิมมั้ย?? ++  (อ่าน 7278 ครั้ง)

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
ผมว่าเส้นที่คาดผ่านช่องดักลมด้านหน้านี่มันดีไซน์ขัดใจมากเลยสำหรับผม
เลยลองนั่งโฟโต้ช็อปเล่น ๆ ดู ถ้าหายไปจะเปนไง ได้ผลออกมาดังนี้....

ส่วนอันนี้เป็นอีกรูปนึง....

ลองเทียบกับของเดิมดูนะครับ....

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
ผมว่าที่เค้าทำเส้น break ช่องรับลมก็เพื่อไม่ให้มันดูปากกว้างไปนะครับ
แต่จริงๆ ทำเป็นสีดำสวยกว่านะ :D
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
สีดำสวยกว่าครับ  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ balliblue

พอตัดออกแล้วสวยนะครับ แต่ผมดูไปดูมาแล้วเหมือนหน้าคนกำลังอ้าปากกว้าง แถมแบะปากอีกด้วย เหมือน กำลังจะกินอะไรซักอย่าง 555

ออฟไลน์ Fly to dream

แค่สติ๊กเกอร์ wrap จบ  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ก็ดีนะครับ สติกเกอร์ง่ายดี ทำให้ดุ เหมือน ST ได้เลย 555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2012, 20:02:35 โดย Ninezti »

ออฟไลน์ sidlv

ตรงกับที่ผมคิดไว้เลยแฮะ กะว่าถ้า TDCI มาอยากได้มาทำแบบนี้เหมือนกัน

ติดสติ๊กเกอร์ง่ายๆแต่ดูสวยขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member
แค่สติ๊กเกอร์ wrap จบ  ;) ;) ;)

+1 ครับ ง่ายๆเลย

ออฟไลน์ Tan Int

ผมกลับมองว่า แบบเดิมดูดีกว่าครับ มันดูแปลกๆ แต่โอเค
ถ้าติดกันเป็นพรืดยังงี้มันกว้างเกินไปนิด(อย่าง Brio ละครับ ไม่รู้ช่องดักลมล่างเขาจะกว้างไปไหน??  :))

แต่ติดกันแบบนี้ก็แอบดูดีอีกแบบนะครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Yeahyeahs

ผมชอบแบบเดิมมากกว่า ดูแล้วนึกถึง Gundam + Darth Vader

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ลองปิด ช่องสองข้างนั่น เป็นสีเดียวกับตัวถังดูซิครับ มันจะสวยคล้ายๆกับออดี้เลย แต่ว่าผมโฟโต้ช็อปไม่เป็น แฮะๆ มีท่านใดจะช่วยลองทำมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ new kid

สวยครับ  สวยกว่าเดิมอีก     ตัวเดิมผมไม่ชอบไอ้ช่อง3เหลี่ยมนี่เลย :-[ :-[

ออฟไลน์ kimjung

ร้อยละ 80-90 ของคนที่ออกโฟกัสคงทำแบบนี้แน่นอน อิิอิ

ออฟไลน์ superden

ทำแล้วสวยขึ้นครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าเส้นที่คาดผ่านช่องดักลมด้านหน้านี่มันดีไซน์ขัดใจมากเลยสำหรับผม
เลยลองนั่งโฟโต้ช็อปเล่น ๆ ดู ถ้าหายไปจะเปนไง ได้ผลออกมาดังนี้....

แบบนี้ก้เหมือนเฟียสต้าเกินไป แต่ก็สวยครับ

ออฟไลน์ O_o"

อยากเปลี่ยนไฟหน้าด้วยครับ ดุไม่ค่อยสวยเลย
อยากได้แบบนี้มากกว่า ;D ;D

ออฟไลน์ dewz

สวยดีครับ เป็นแนวทางให้ผมเลย อิอิ