ผู้เขียน หัวข้อ: รถปอ. 504 โดนปาดหน้า พลิกคว่ำ หน้ารง. ยาคูลท์ ถนนวิภาวดีรังสิตฝั่งขาเข้า  (อ่าน 11999 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ข่าวจากเดลินิวส์

ระทึก! รถปอ.504 ซิ่งพลิกเทกระจาดเจ็บระนาว 32
วันอาทิตย์ที่ 24 มิถุนายน 2555 เวลา 18:17 น.

เมื่อเวลา 15.45 น. วันที่ 24 มิ.ย. พ.ต.ท.ชัยวัฒน์ อินทร์เทศ พงส.(สบ2) งานศูนย์ควบคุมจราจรวิภาวดีรังสิต/ ทางพิเศษ กก.2  บก.จร. รับแจ้งเกิดอุบัติเหตุรถประจำทางพลิกตะแคงบริเวณหน้าบริษัท ยาคูลท์ (ประเทศไทย) จำกัด ถนนวิภาวดีรังสิตฝั่งขาเข้า แขวงตลาดบางเขน เขตหลักสี่ จึงรีบไปตรวจสอบพร้อมเจ้าหน้าที่อาสาสมัครมูลนิธิร่วมกตัญญู

ที่เกิดเหตุพบรถประจำทางปรับอากาศสาย 504 วิ่งระหว่างรังสิต-สะพานกรุงเทพ ทะเบียน 14-4132 กรุงเทพมหานคร สภาพพลิกตะแคงขวา กระจกหน้าแตก มีผู้บาดเจ็บร้องโอดโอยจำนวนมาก จึงรีบปิดการถนน ส่งผลให้การจราจรติดขัดมาก จากนั้นรีบลำเลียงส่ง รพ.วิภาวดี 23 ราย เป็นหญิง 10 ชาย 13 สาหัส 1 ราย ทราบชื่อ น.ส.มลฤดี หนูเผ่า อายุ 30 ปี ศีรษะได้รับการกระทบกระเทือน นอกจากนี้ยังมีผู้บาดเจ็บอีก 9 คนถูกนำส่ง รพ.เปาโลเมมโมเรียม สะพานควาย ซึ่งต่างได้รับบาดเจ็บไม่มากนัก แพทย์เยียวยาเบื้องต้นแล้วอนุญาตให้กลับบ้านได้

สอบสวนนายนฤชา สิทธิเอียมศักดิ์ อายุ 57 ปี คนขับรถคันดังกล่าว ให้การว่า ก่อนเกิดเหตุขับมาจากอู่ย่านรังสิต มีผู้โดยสารประมาณ 40 คน แต่เมื่อมาถึงจุดเกิดเหตุกลับถูกรถเก๋งไม่ทราบรายละเอียดพุ่งจากเลนช่องทางด่วนมาปาดหน้า จึงหักหลบไปชนขอบทางจนพลิกคว่ำดังกล่าว แต่จากการสอบปากคำผู้โดยสารกลับให้การขัดแย้งกับคนขับ  เบื้องต้นเจ้าหน้าที่แจ้งข้อหาขับรถโดยประมาทเป็นเหตุให้ทรัพย์สินราชการเสียหายและมีผู้ได้รับอันตรายแก่กายคุมตัวดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2012, 19:09:06 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เหอๆ คนขับให้การขัดแย้งกับผู้โดยสาร
คนขับน่าจะประมาทเอง
ส่วนเรื่องโดนปาดนั่น กุขึ้นมา?
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Arado_kung

จากรูปนี่คนขับแกจะดริฟรึเปล่าเนี่ย ขวางซะขนาดนี้

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
ขอให้ผู้ได้รับบาดเจ็บ หายเป็นปกติเร็วๆ ทุกคนครับ
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
แลดูแล้วรถติดยาว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ MoLee

โชคดีที่วันนี้วิ่งเส้นตรงนั้นตอนบ่าย2 ไม่งั้นกว่าจะถึงยาวแน่เลย

ออฟไลน์ PAN

พวกรถพวกนี้ผมคิดว่าอยากจะให้มีระบบ Traction control นะครับ เพราะ ถ้าเลี้ยวรถแรงๆนี่แลดูอันตราย ???

ออฟไลน์ lotto

• Jr. Member
  • **
504 รถสภาพก็ไม่ค่อยจะดีอยู่แล้ว ยังขับกันเร็วอีกครับ

ออฟไลน์ Ohmmypp

เห็นรถเหลืองปุ๊บ ไม่สงสัยเลย คนขับแน่ๆ
JC TU #54

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอให้เหล่าคนเจ็บหายไวๆนะครับ
เห็นรถเหลืองปุ๊บ ไม่สงสัยเลย คนขับแน่ๆ
ถ้าเป็นรถครีมส้มผมจะเป็นกลางนะ แต่ไอ้สีนี้คงต้องเอนเอียงมาสงสัยคนขับแล้ว ว่าแต่รถที่ปาดล่ะไม่เห็นโดนอะไรเลยหรือไงครับ ถ้าปาดแบบชุ่ยจริงยังไงคงต้องชนแหละมั้ง ไม่งั้นผู้โดยสารหลายคนกว่าเสี่ยงตายนะ

ออฟไลน์ 6162002

ดูจากภาพ ผมว่า หักขวาแซงรถที่อยู่ทางซ้าย (ขับซิ่งตามคำผู้โดยสาร) แล้วคงหักกลับซ้าย (เพราะรถปาดหน้าล่ะมั้ง) ก็เลยเป็นอย่างที่เห็น และก็ให้การจริงทั้งคู่ 55

ออฟไลน์ Nookkiez

ได้ยินว่าคนขับ ขับรถซิ่งมาตลอดทางครับ   

ซึ่งเป็นที่น่าแปลกใจว่า เวลารถโดยสารใหญ่ๆพลิกคว่ำทีไร ทำไมหนอคนขับที่ประมาทๆ ถึงไม่เป็นไรทุกที สงสารประชาชนที่เสียเงินใช้บริการแล้วต้องเอาชีวิตฝากไว้กับคนประเภทนี้ :-\
Test ..

ได้ยินว่าคนขับ ขับรถซิ่งมาตลอดทางครับ   

ซึ่งเป็นที่น่าแปลกใจว่า เวลารถโดยสารใหญ่ๆพลิกคว่ำทีไร ทำไมหนอคนขับที่ประมาทๆ ถึงไม่เป็นไรทุกที สงสารประชาชนที่เสียเงินใช้บริการแล้วต้องเอาชีวิตฝากไว้กับคนประเภทนี้ :-\
รถบัส AAT คนขับก็ช้ำตายนะครับ
ไอ้พวกนี้เสียทียี่สิบบาทยังไม่พอ ไม่รู้ว่าถึงกับอัพราคาให้เท่าเมกาแล้วยังจะขับดีเหมือนกันหรือเปล่า (ปรากฎว่าไม่มีคนขึ้น แพงเกินอีก)

ออฟไลน์ Tyde

ผมว่าคนขับ   ::)  ขับไม่เร็วจริงไม่น่าคว่ำง่ายขนาดนั้น  ลองถามผู้โดยสารที่นั่งหน้าๆน่าจะได้ข้อเท็จจริง

ออฟไลน์ Ntouchpong

• **
โชคดีนะครับ ผู้โดยสารไม่เป็นอะไรมาก ...
และผมคิดถูกที่ไม่ไป เกษตรศาสตร์วันนี้ครับ ไม่งั้นรถติดยาวแน่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไว้รอการสืบสวนจากเจ้าหน้าที่กันก่อนดีกว่าครับ อย่าเพิ่งปักใจเชื่อใครทั้งสิ้น

ออฟไลน์ Nookkiez

รถบัส AAT คนขับก็ช้ำตายนะครับ
ไอ้พวกนี้เสียทียี่สิบบาทยังไม่พอ ไม่รู้ว่าถึงกับอัพราคาให้เท่าเมกาแล้วยังจะขับดีเหมือนกันหรือเปล่า (ปรากฎว่าไม่มีคนขึ้น แพงเกินอีก)

ถ้าขึ้นราคาแล้วจะทำให้ชีวิตปลอดภัยมากขึ้น ได้นั่งรถที่ไม่มีพ่อคนนั้นแม่คนนี้เขียนอยู่หลังเบาะ ก็เป็นการลงทุนที่คุ้มค่าครับ  ;D :D
Test ..

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ไว้รอการสืบสวนจากเจ้าหน้าที่กันก่อนดีกว่าครับ อย่าเพิ่งปักใจเชื่อใครทั้งสิ้น

คุณจิม  :D ต้องมาเห็นรถปอ. เหลือง แถวปิ่นเกล้านครชัยศรีครับ

วิ่งเร็วจนรถเก๋งอายเลย น่ะ  ;D

ออฟไลน์ Brownie_Guy

• **

คุณจิม  :D ต้องมาเห็นรถปอ. เหลือง แถวปิ่นเกล้านครชัยศรีครับ

วิ่งเร็วจนรถเก๋งอายเลย น่ะ  ;D

ก็จริง เคยใช้บริการ เหวี่ยงยังกับรถเก๋ง

ออฟไลน์ takonphun

• Newbie
  • *
รถเมล์เหลืองนี่สุดยอดเลย เมื่อวานนั่ง 554 จากรังสิต - สุวรรรภูมิ ช่วงปกติก็ไม่เท่าไหร่ แต่พอเข้ามอเตอร์เวย์ได้นี่
จาก กม.9 - สุวรรณภูมิ ไม่เกิน 15 นาที ขวาตลอด สุดยอดมากมาย

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
มันน่าจะล็อกความเร็วแบบรถ MRT วิ่งให้ตายก็ได้ 60 มั่นใจได้เลยแซงใครไม่ได้แน่ๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
เรื่องคนขับนี่ต้องรอดูความจริงกันอีกที
แต่ผมว่านน.ความผิดมันมาที่คนขับหน่อยนึงละตรงที่พอคว่ำเสร็จ วิ่งหนีไปก่อนเพื่อนเลย
แล้วตอนหลังค่อยโผล่หัวมา(ข้อมูลจากเรื่องเล่าเช้านี้)

แต่ว่าบริเวณก่อนถึงปั๊มปิโตรนาสใกล้โรงงานยาคูลท์ มันมีปัญหาอย่างนึงคือ
ถนนมันเป็น 3 เลนก่อนช่วงไทยบีพีเอสไปจนถึงโรงแรมรามาการ์เด้น
พอมาช่วง Curve ของสะพานกลับรถ
กลายเป็นให้เบี่ยงซ้าย พร้อมหดเหลือ 2 เลน พอเลยปั๊มปิโตรนาส เพิ่มเป็น
3 เลนก่อนหดเหลือ 2 อีกทีที่หน้าโรงงานยาคูลท์ ก็เลยมีการเบียด ปาดหน้ากันบ่อยครั้ง
และติดขัดมากในช่วงเช้าและช่วงเย็น

หลังดุคลิบ ขอบอกว่า จากประสบการณ์นั่งรถเมล์หลายสิบปี
โดยเฉพาะรถเหลือง โหวงเฮ้งคนขับมันฟ้องเต็มๆว่า แซ่บแน่นอน  ::)
แถมพูดจาไม่ค่อยรู้เื่รื่องเสียด้วย

ปล. 504 ยังธรรมดาไปเมื่อเทียบกับ ปอ. 44 เคหะร่มเกล้า-ท่าเตียน  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2012, 12:46:26 โดย BestHuafoo »

ออฟไลน์ YAmodels

พขร เค้าพยามจะทำแบบนี้รึเปล่า

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เรื่องคนขับนี่ต้องรอดูความจริงกันอีกที
แต่ผมว่านน.ความผิดมันมาที่คนขับหน่อยนึงละตรงที่พอคว่ำเสร็จ วิ่งหนีไปก่อนเพื่อนเลย
แล้วตอนหลังค่อยโผล่หัวมา(ข้อมูลจากเรื่องเล่าเช้านี้)

แต่ว่าบริเวณก่อนถึงปั๊มปิโตรนาสใกล้โรงงานยาคูลท์ มันมีปัญหาอย่างนึงคือ
ถนนมันเป็น 3 เลนก่อนช่วงไทยบีพีเอสไปจนถึงโรงแรมรามาการ์เด้น
พอมาช่วง Curve ของสะพานกลับรถ
กลายเป็นให้เบี่ยงซ้าย พร้อมหดเหลือ 2 เลน พอเลยปั๊มปิโตรนาส เพิ่มเป็น
3 เลนก่อนหดเหลือ 2 อีกทีที่หน้าโรงงานยาคูลท์ ก็เลยมีการเบียด ปาดหน้ากันบ่อยครั้ง
และติดขัดมากในช่วงเช้าและช่วงเย็น

หลังดุคลิบ ขอบอกว่า จากประสบการณ์นั่งรถเมล์หลายสิบปี
โดยเฉพาะรถเหลือง โหวงเฮ้งคนขับมันฟ้องเต็มๆว่า แซ่บแน่นอน  ::)
แถมพูดจาไม่ค่อยรู้เื่รื่องเสียด้วย

ปล. 504 ยังธรรมดาไปเมื่อเทียบกับ ปอ. 44 เคหะร่มเกล้า-ท่าเตียน  ;D

ที่วิ่งหนีเพราะ  ;D

รถปอ.เหลือง นั้นก็คือ Minibus ที่ขยายใหญ่ขึ้นไงครับ ดูคนขับดิ คนเดิมกับรถเขียวเลย

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
แถวโรงงานยาคูลท์ด้วย! พูดถึงก็อยากกิน ;D

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

ขออนุญาต ไม่เชื่อครับ!!! ว่าขับไม่เร็ว รถเมล์ รถร่วม ไม่มีคันไหนขับไม่เลว(เร็ว)ครับ เคยนั่งทีต้องเกาะให้แน่นๆ แล้วถ้าช่วงทิ้งโค้งนะครับ โหยสนุกเชียว กลับบ้านขาเป็นตะคริวครับ เหมือนได้ออกกำลังกาย  ::)

ออฟไลน์ mckyparty

เคยสังเกตสภาพยางรถเมล์กันมั้ยครับ ดอกเดิกไม่ต้องมีกันหรอก เปื่อยร้าว ช่างมัน วิ่งดีๆมันยังพาลื่นได้ง่ายๆ นับประสาอะไรเวลาคับขันมาแรงๆ

เคยสังเกตสภาพยางรถเมล์กันมั้ยครับ ดอกเดิกไม่ต้องมีกันหรอก เปื่อยร้าว ช่างมัน วิ่งดีๆมันยังพาลื่นได้ง่ายๆ นับประสาอะไรเวลาคับขันมาแรงๆ
จริงครับ เรียบๆอย่างกับยาง F1

ขออนุญาต ไม่เชื่อครับ!!! ว่าขับไม่เร็ว รถเมล์ รถร่วม ไม่มีคันไหนขับไม่เลว(เร็ว)ครับ เคยนั่งทีต้องเกาะให้แน่นๆ แล้วถ้าช่วงทิ้งโค้งนะครับ โหยสนุกเชียว กลับบ้านขาเป็นตะคริวครับ เหมือนได้ออกกำลังกาย  ::)
พูดอย่างนี้ได้ แต่ผมก็ขอบอกว่ารถเมล์ธรรมดา (ที่ขึ้นกับ ขสมก.) ก็ไม่ได้ชุ่ยทุกคันครับ ของส่วนนี้จะมีดีๆมากกว่าด้วยซ้ำ
แต่รถร่วมสีน้ำเงิน หรือแดงเก๊ (อย่าง 122) อันนี้หาดีไม่มี ถ้าสีเหลือง ปอ. ก็ประมาณครึ่งต่อครึ่งครับ