ผู้เขียน หัวข้อ: SLK VS Z4 คู่ปรับตลอดกาล ตัดสินรอบสุดท้าย  (อ่าน 45786 ครั้ง)

ออฟไลน์ tae_polestar

• Full Member
Re: SLK VS Z4 คู่ปรับตลอดกาล ตัดสินรอบสุดท้าย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 16:58:39 »
เลือกอนาคตเลือก MB

ถ้าเอาอารมณ์ Pure driving pleasure =z4
ถ้า driving comfort = SLK

อีกนีสนะ  ถ้ามอง coupe  ลองไปดู Audi A5 ครับเผื่อโดน ;)
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
Re: SLK VS Z4 คู่ปรับตลอดกาล ตัดสินรอบสุดท้าย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 17:33:40 »
ผมชอบ Z4 ครับ ไม่ค่อยชอบSLKเท่าไร ผมว่ามันสั้นๆป้อมๆยังไงไม่รู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2012, 18:25:25 โดย osment »

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 18:42:49 »
Z4 ครับ ที่คอนโดมี 5 คันสีขาวล้วนๆ มีแต่งโหด 2 คัน ส่วน SLK มันดูไม่สวยจริงๆตัวใหม่ ที่คอนโดมี 2 คัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 18:50:13 »
เลือกอนาคตเลือก MB

ถ้าเอาอารมณ์ Pure driving pleasure =z4
ถ้า driving comfort = SLK

อีกนีสนะ  ถ้ามอง coupe  ลองไปดู Audi A5 ครับเผื่อโดน ;)

pure driving pleasure มันต้อง saabไม่ใช่หรอครับ. ฮ่าฮ่า.
ในความคิดผม z4กินหมดเลยครับ จะโฉมไหนก็สวยครับ.ยิงถ้าสีแดงหรือสีน้ำเงินนี่ยิ่งสุดๆ. แต่ผมไม่รู้นะว่ามันจะขับยากว่าปกติหรือเปล่าตรงที่หน้ามันยาวววววววว.  ไม่ลองมอง bmw series 3 ที่เป้เปิดประทุนดูบ้างล่ะครับ หรือไม่ก็เป็น m3ไปเลย เหอๆ เบนซ์ที่ไม่ชอบเพราะว่า เคยเห็น slr แล้วเพื่อนบอกว่าแค่slkกากๆ อ่ะครับ 55555+
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 19:16:22 »
Z4 ไม่ต้องมีคำบรรยายใดสักคำให้ลึกซึ้ง...ไม่ต้องบรรยายอะไรให้สวยเลิศเลอ...ไม่ว่าอะไรมันคือเหตุผลที่ฉันนั้นรักเธอ...ให้รู้ว่ารักเธอเท่านั้นพอ

ออฟไลน์ JJ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 19:24:02 »
Z4 ของเค้าดีจริงครับ  ;D

ออฟไลน์ Pluem_411

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 19:39:03 »
SLK
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 19:40:28 »
ใจผมชอบ Z4 มากกว่า
แต่ถ้าเอาความสดกว่า ผมว่า SLK จะดีกว่า

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 19:42:14 »
Z4 ไม่ต้องมีคำบรรยายใดสักคำให้ลึกซึ้ง...ไม่ต้องบรรยายอะไรให้สวยเลิศเลอ...ไม่ว่าอะไรมันคือเหตุผลที่ฉันนั้นรักเธอ...ให้รู้ว่ารักเธอเท่านั้นพอ

เคยเจอ Z4 2.5 ที่ปาย ขับแบบชิวมาก เปิดประทุน กินลมเย็น ขึ้นทางชันไม่มีปัญหา

เราได้แต่ขับเทียนน่า เปิดได้แค่ ซันรูฟ ตามเขาดูก็ได้อารมณ์ดีขึ้นหน่อย  :D

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 19:53:28 »
Z4 ครับ ดูหล่อกว่า ภายในก็ดูดีกว่า ขับไปไหนก็เจอน้อยกว่า ไม่เยอะเหมือน slk
จริงๆ คนส่วนใหญ่ออก slk เพราะ ยี่ห้อ ราคาขายต่อ แต่ถ้าไม่สนเรื่องนี้ ไป Z4 ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Jenova

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 21:52:20 »
แล้ว Z4 ใกล้จะ minor change รึยังครับ

ออฟไลน์ iamgodno2

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 22:03:33 »
Z4
จงกล้าฝันเเละจงกล้าทำ     ถึงจะเป็นสิ่งที่ไร้ค่าสำหรับคนอื่น    เเต่มีค่าสำหรับเรา

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 22:19:35 »
SLK ตัวใหม่มันไม่สวยอะครับ ถึงมันจะอยู่ได้นานกว่าก็เถอะ เพิ่งออกปีที่แล้ว

สรุปควรรอ Z4 Facelift แล้วรีบสอยซะ ;)

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 22:20:10 »
คู่นี้เลือกยากจริงๆ

Z4 ตัวนี้ เคยเป็นรถในฝันของผมเมื่อ  3 ปีที่แล้ว

แต่ตอนนี้เห็นจนชิน ไม่ค่อยรู้สึกอะไรเท่าไหร่

ส่วน SLK เห็นครั้งแรก ก็ไม่ได้เตะตาเท่าไหร่  แต่ได้ความสด

ถ้าให้เลือก 2 คันนี้เท่านั้น คงไปที่ SLK ครับ

แต่ถ้ามีตัวเลือกอื่นในราคาประมาณนี้ ผมเอา Scirocco R หรือ TTRS ครับ  

ออฟไลน์ sapol

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 23:22:56 »
รบกวนถามด้วยอีกคนนะครับ ตัวผมเองตังน้อยครับ ที่้บ้านมี Accord โฉมปี 08 อยู่ แฟนบอกว่าอยากได้รถสปอร์ตสักคัน เอาไว้ขับไปเที่ยวต่างจังหวัด

เงินใน Bank ตอนนี้ก็มีประมา๊ณ 1.5 ล้าน ซึ่งไม่พอจะซื้อ SLK และ Z4 ใหม่แน่ๆ (ซื้อสด ถ้าผ่อนก็ขอผ่อนยอดไม่เกิน 5 แสน) เลยอยากจะถามเช่นกันว่า

Z4 โฉมเก่า กะ SLK200 โฉม R171 อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ อ้อ ผมซื้อมือสองนะครับ ไม่มีปัญญาซื้อมือ 1 (Z4เก่าราคา 1.5-1.9ล้าน , SLK200 R171 ราคา 2.0-2.5 ล้าน)

ลองดู mx-5 มั้ยครับ? ผมว่า ราคาเป็นมิตรกว่าเยอะ ค่าซ่อมบำรุงก็ถูกกว่าด้วย

ออฟไลน์ DemonZ_Benz

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 23:29:52 »
ส่วนตัวชอบ  BMW อยู่ บ้างน่ะครับ  ราคา จะอยู่ 4m  +/- หรือเปล่าครับ รุ่นนี้
เป็นผม งบขนาดนี้ เป็นผู้ชายด้วย กัดฟัน เอา boxer เลยครับ

ถ้าตัวเลือก 2 ตัวนี้ เน้น หล่อ อย่างเดียว ผมว่า slk ละกัน ครับ  ชอบภายใน benz รุ่นหลังๆ มานี้มากเลย
bmw ดูจืดๆ (สำหรับผมน่ะ) โดยเฉพาะพวงมาลัย benz เทห์มาก 
z4 หัวมันยาวเกิน  อะ

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 23:34:38 »
ผมชอบ Z4 ตัวปัจจุบันมากกว่าครับ สวยลงตัว มีเอกลักษณ์ดี  โดยเฉพาะสีน้ำเงิน สีขาว โดดเด่นมากกว่า SLK  (ถ้าเป็น SLK  กับ Z4 รุ่นเก่า ผมชอบ SLK มากกว่า  Z4 ตัวเก่าดูไม่สวยเลย ตูดสั้นๆไม่ได้สัดส่วนมากก)

ทรงแบบ SLK  ดูป้อมๆไม่สวยอะครับ  เส้นสายแบบนี้ ถ้าเป็นขนาดใหญ่ขึ้น แบบ SL-Class ดูสวยลงตัวกว่ามากกกกกก

ออฟไลน์ UNDISPUTED

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:27:47 »
z4 สวย slkใหม่สด

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 07:12:23 »
Z4เท่านั้นครับ อยู่ปัตตานีมีแต่SLKโฉมเก่าและไมเนอร์เชนจ์ Z4นี่ไม่มีสักคันเลย ความรู้สึกเวลาได้เห็นZ4ใน ตจว. รู้สึกว่ามันเด่นกว่าSLKไงไม่รู้ เหลียวหลังทุกครั้งหรือเป็นเพราะปัตตานีมีแต่SLKเห็นแล้วรู้สึกเฉยๆ

ออฟไลน์ Jenova

• **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 09:55:03 »
ส่วนตัวชอบ  BMW อยู่ บ้างน่ะครับ  ราคา จะอยู่ 4m  +/- หรือเปล่าครับ รุ่นนี้
เป็นผม งบขนาดนี้ เป็นผู้ชายด้วย กัดฟัน เอา boxer เลยครับ

ถ้าตัวเลือก 2 ตัวนี้ เน้น หล่อ อย่างเดียว ผมว่า slk ละกัน ครับ  ชอบภายใน benz รุ่นหลังๆ มานี้มากเลย
bmw ดูจืดๆ (สำหรับผมน่ะ) โดยเฉพาะพวงมาลัย benz เทห์มาก  
z4 หัวมันยาวเกิน  อะ

แล้ว Boxer ราคาอยู่ประมาณเท่าไรครับ ผมเห็นตัวใหม่ใช่ราคา 6 ล้านรึเปล่าครับ  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2012, 10:30:38 โดย Jenova »

ออฟไลน์ M&M

• **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 11:01:23 »
ตัดสินง่ายครับแค่ความสว่างไฟท้าย SLK ก็กินขาดแล้วครับ ;D

ออฟไลน์ ck_win

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 13:27:07 »
BMW Only!!
สั้นๆ คือผมชอบความเป็น BMW

ออฟไลน์ bytebird

• bytebird.multiply.com
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 13:55:38 »
ผมสาวก MB น่ะ แต่ไม่ชอบไฟหน้าไฟท้ายของ SLK ตัวนี้เหมือนกัน

Z4 สวยจริง แต่เก่าแล้วเห็นบ่อยเกิ๊น

TTs ไม่สวย ไม่เตะตา

370z ชื่อชั้นสู้ไม่ได้ แต่แรงเอาเรื่อง แถมแต่งแล้วดูโหดมาก อันนี้ความชอบส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 13:57:32 »
ตัดสินง่ายครับแค่ความสว่างไฟท้าย SLK ก็กินขาดแล้วครับ ;D

จะว่าไป MB รุ่นใหม่ๆทุกรุ่น มันก็สว่างหมดละครับ

ออฟไลน์ biancocelesti

• **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 16:08:38 »
ถ้าอยากหล่อที่สุดวันนี้ ใช้ไปอีกไม่เกิน 5ปี ผมว่า SLK ครับ

แต่

ถ้าอยากหล่อมาก และ หล่อนาน Z4 ดีกว่าครับ

SLK ตอนออกแรกๆ สวยมากทุกรุ่น แต่พอ modelchange แล้ว รุ่นเก่าดูโบราณทันทีเลยครับ

แต่ Z4 รุ่นก่อน หรือย้อนกลับไปถึง Z3 ทุกวันนี้ ผมว่ายังดูสวยคลาสสิคอยู่เลยครับ

ออฟไลน์ champ1234

• **
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 21:23:49 »
   ผมใช้ z4 อยู่ก็ไม่ได้ขับยากอะไร เป็นรถที่ดีมาก ไม่ได้กินน้ำมันอะไรมากมาย ขับต่างจังหวัดเคยทำได้ 14 กิโลลิตร ในกรุงเทพรถติดๆก็ 8-9 กิโลลิตร เป็นรถที่ขับสนุก

SLK ตัวใหม่ ผมว่ารูปทรงสวยงาม เครื่องตัวใหม่ก็แรง ประหยัดน้ำมันอีก สดใหม่กว่าอีก ซื้อจากเกรย์ก็ไม่มีปัญหา อยู่ได้อีกนาน

อันนี้ขอบ่นหน่อยครับ

ผมซื้อ BMW z4 ตอนเปิดตัวราคา 4.59 บาท จากตัวแทนจำหน่าย BMW อย่างเป็นทางการ แต่ตอนนี้รู้สึกไม่ดีกับ BMW Thailand จากการที่ z4 ได้มีการเปลี่ยนเครื่องนั้นนี้ ทำให้ราคาลงมาจากเดิมมากจากเริ่มแรกเลย 4.59 มา 4.39 ปัจจุบันเหลือ 3.79 หายไป 6-7 แสนได้ ลงอย่างต่อเนือง ราคามือ 1 ลดลงมาขนาดนนี้ แล้วแบบนี้ รถผมเวลาคิดจะขาย ราคา จะลงไปขนาดไหนเนีย เจ็บ จริงๆ รู้แบบนี้ไป เกรย์ ใหญ่ๆดีกว่า  ทำใจ ขับก่อนหล่อก่อนเจ็บหนัก  :'( :'( :'(

Benz ก็มีปัญหานิดหน่อย ตัวแทนจำหน่าย Benz เส้นพระราม 2 ตรงข้าง เซ็นทรัลพระราม2 ที่ผมซื้อรถ ได้ปิดตัวลงอีก ลำบากเลย ต่อไปต้องไป ไม่ตลิ่งชัน ก็ พระราม 3 เลยบ้านผมอยู่พระราม 2 ไกลเลย

สรุป SLK VS Z4 ผมเลือก SLK ได้ความสดใหม่ เครื่องแรงใช้ได้ประหยัด หล่อนานจะซื้อเกรย์หรือตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการก็ได้

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 21:39:39 »
ปัญหาคือ SLK จากศูนย์ตอนนี้ที่ทำราคามาใหม่ 3.89 ออฟชั่นน่าเกลียดมาก น่าเกลียดขนาดที่เซลล์ยังบ่นกันอุบเลยว่าทำมาได้ไง เรียกได้ว่าเป็นตัวต่ำที่สุดของที่สุดแล้ว หลังคาแก้วไม่มี AMG ไม่ปรากฎ...แล้วใครเค้าจะทำใจซื้อไหว รู้ทั้งรู้ว่าจัดมาจะสู้กับเกรย์แต่เจอย่างนี้ผมว่าเกรย์ยิ้มเลยครับ..นี่มันออกมาช่วยหรือมาฆ่าตัวตายกันแน่ MBTH
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 13:57:06 »
ปัญหาคือ SLK จากศูนย์ตอนนี้ที่ทำราคามาใหม่ 3.89 ออฟชั่นน่าเกลียดมาก น่าเกลียดขนาดที่เซลล์ยังบ่นกันอุบเลยว่าทำมาได้ไง เรียกได้ว่าเป็นตัวต่ำที่สุดของที่สุดแล้ว หลังคาแก้วไม่มี AMG ไม่ปรากฎ...แล้วใครเค้าจะทำใจซื้อไหว รู้ทั้งรู้ว่าจัดมาจะสู้กับเกรย์แต่เจอย่างนี้ผมว่าเกรย์ยิ้มเลยครับ..นี่มันออกมาช่วยหรือมาฆ่าตัวตายกันแน่ MBTH

เห็นด้วยครับ ออฟชั่นน่าเกลียดมากๆ

จัดออฟชั่นมาแบบนี้เสร็จเกรย์หมดครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE