ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนเอารูปรถผมไปลงในFBเพจขายรถหลุดxxนทำไรได้บ้างมั้ยครับ  (อ่าน 5092 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxiniac

• Newbie
  • *
เนื่องจากวันนี้มีสมาชิกท่านนึง ส่งข้อความมาบอกผมว่า เขาเห็นรถผมไปอยู่บน FB เพจขายรถหลุดxxนผมจึงเข้าไปดูก็พบว่ารูปที่ผมได้ลงใน ห้อง user review บน HLM ถูกเอาไปใช้ ซึ่งผมก็โพสบนเพจนั้นไปแล้วว่าให้เอาออก แต่เพจนั้นก็ยังไม่เอาออกซะที ที่ทำได้ตอนนี้ก็แค่ Report Abuse ส่งไป FB

ท่านใดพอจะแนะนำได้มั้ยว่าควรทำอย่างไรดีคับ

ป.ล. ผมอยากบอกทุกท่านที่จะลงรูปว่า อย่าลืมcensor ป้ายทะเบียน และจะให้ดีทำลายน้ำบนรูปไปเลยครับ

ทั้งนี้ผมไม่อยากเอา link page นั้นมาลงที่นี่เดวจะยิ่งทำให้เพจยิ่งคนเข้าเยอะ

Update: 26/06/2012 เพจนั้นเอารูปรถผมออกแล้วคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2012, 08:45:41 โดย maxiniac »
Everything has an exception!

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
ขอบคุณครับ สมัยนี้น่ากลัวครับ 18 มงกุฏเยอะ
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
โอ... เจอและครับ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ .. :P

• Newbie
  • *
ตอนนี้ทำได้แค่ร้องเรียนไปทาง ICT กับ report abuse ไปทาง facebook

link ข้างล่างเป็นวิธี แจ้งการคุมคามต่างๆของเพจกลับไป ที่ FB ครับ เพื่อใครจะช่วย report
http://www.facebook.com/help/reportlinks
กดตรงรูปเฟืองคับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ผมก็โดน ครับ รูป Jazz JP เอาไปลงในหลังสือรถเลย  (เป็นคอร์รัม เทียบรถ JP, TH)

ทั้งๆ ที่เขามีรูป JP คันนึงแล้ว ก็ยังยังรูปรถผมไปลงอีก 3 รูป โดยไม่มีแจ้งให้ทราบ

หนังสือเล่มนั้นคือ ARC ครับ  >:( สงสัยมันคงทำบ่อย เอารถคนอื่นไปลงโดยไม่บอกกล่าว  >:(

• Newbie
  • *
ผมก็โดน ครับ รูป Jazz JP เอาไปลงในหลังสือรถเลย  (เป็นคอร์รัม เทียบรถ JP, TH)

ทั้งๆ ที่เขามีรูป JP คันนึงแล้ว ก็ยังยังรูปรถผมไปลงอีก 3 รูป โดยไม่มีแจ้งให้ทราบ

หนังสือเล่มนั้นคือ ARC ครับ  >:( สงสัยมันคงทำบ่อย เอารถคนอื่นไปลงโดยไม่บอกกล่าว  >:(
พวกนี้นี่ไร้ความรับผิดชอบกันจริงๆ

ไว้ถ้ามีเวลาต้องทำลายน้ำใส่ไปบนรูปซะแล้ว
ขออัพเดทว่า เมื่อเช้าผมเข้าไปดูเพจนั้น เพจเอารูปรถผมออกไปแล้วครับ ขอบคุณครับทุกท่านที่ให้กำลังใจๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2012, 08:46:26 โดย maxiniac »

ออฟไลน์ Devil13

เปิดเวปทีไรเจอทุกทีครับ
พวกรถสปอทมือ2นำเข้า ราคาถูก ตามเวปไชต์
เห็นแล้วเหนื่อยใจจริงๆ เมื่อไหร่จะหมดไปสักที :-\