ผู้เขียน หัวข้อ: ++++TVC CHEVROLET TRAILBLAZER THAILAND เพิ่งปล่อยลงช่องสามเมื้อกี้เองครับ ++++  (อ่าน 21111 ครั้ง)

ออฟไลน์ k_newlife

• Jr. Member
  • **
พรีเซนเตอร์เป็น คุณ โชค บูลกุล  โดยรวมผมว่าทำโฆษณาได้ดีเลยทีเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2012, 22:46:02 โดย k_newlife »

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
พึ่งดูเมื่อกี่เหมือนกัน ทำออกมาได้ดีนะครับสำหรับผมๆชอบนะ ดูมีพลังมีมนต์ขลังดี

ออฟไลน์ k_newlife

• **
สโลแกน ดูดี  จะใช้ เชฟ ต้องใจถึง 55 

"ชีวิตผมไม่ต้องพึงโชค ถ้าใจเชื่อ อะไรก็หยุดเราไม่ได้"
เส้นทางสู่ความสำเร็จไม่เคยราบเรียบ
บางครั้งต้องเลือกเส้นทางที่ต่างจากคนอื่นแต่ขอแค่เราเชื่ออยู่เสมอว่าเราทำได้
วันนี้ผมถึงมีเส้นทางตัวเอง แต่ผมเชื่อว่าไปได้อีก"

"เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ ใจถึง...ก็ไปถึง"

ออฟไลน์ nickname026

• **
ดูโฆษณาแล้วอินมาก ทำมาน่าสนใจดีครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
พรีเซนเตอร์ ไม่ต้องเป็นดาราก็น่าใช้ได้
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ดีครับ จะให้ดีกว่านี้ ต้องลดราคาของทุกรุ่น มาให้เท่าๆกับแต่ละรุ่นของปาปอร์ตครับ จะดีมาก  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2012, 22:52:26 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ sodium

• Newbie
  • *
ชอบตอนจบที่เลี้ยวออกจากถนนหลักจัง  :)

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• Sr. Member
  • รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
ลงไทยรัฐ เมื่อวาน เต็มหน้าเลย

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ Action

ใจถึง...ก็ไปถึง ที่ว่าใจถึงนี่แปลกว่าไม่ต้องแคร์เรื่องศูนย์ด้วยป่าว ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Fly to dream

เจ๋งดีนะ TVC
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
ใจถึง...ก็ไปถึง ที่ว่าใจถึงนี่แปลกว่าไม่ต้องแคร์เรื่องศูนย์ด้วยป่าว ;D

555  น่าคิด   อย่าให้ โหด แบบ เปลี่ยนลูกปืนล้อ ซาฟีร่า ชุดละหมื่น  ก็แล้วกัน   ยังหลอนไม่หาย  ห้าปีมาแล้ว

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ Action

555  น่าคิด   อย่าให้ โหด แบบ เปลี่ยนลูกปืนล้อ ซาฟีร่า ชุดละหมื่น  ก็แล้วกัน   ยังหลอนไม่หาย  ห้าปีมาแล้ว

ผมนั่งดูสเปกแล้วค่อนข้างเพลียนิดหน่อย ติดใจในรุ่น 2.8 LTZ นี่แหละนะ (เมียหลวงของรุ่น)
ได้ระบบความปลอดภัยครบเลย แต่รุ่นอื่น ๆ นี่ไม่เหลือสักอย่าง ราคาก็แรงไปหน่อยด้วย T^T

spec tbz
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
ก็น่าเล่นนะ แต่ผิดหวังกับ Chevrolet Orlando จริงเพราะประเทศเพื่อนบ้านเค้ามีขายแล้วนะ

ขนาดรถยนต์เล็กๆ ยังขายไม่ออกเลย น่าจะมาจากเรื่องศูนย์บริการมากกว่า บ้านเราควรจะปรับปรุงเรื่องนี้ นอกจากระบบภาษีให้มีประโยชน์แบบสากล รวมถึงถนนในบ้านเราด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2012, 23:25:14 โดย Bangkok Infinity X12 »
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ udis

มีแต่ดีเซลเหรอครับ อดติด LPG เลยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Armo

ในโฆษณามันดูสวยนะ แต่ทำไมตัวจริงไม่สวยเลย :-\

ออฟไลน์ Wayfarer-R

แต่ผมชอบไฟท้ายเของเชฟอยู่ 2 รุ่น ไฟท้ายครูซ กับเจ้าเทรลเนี่ย ไฟท้ายสวย น่าจะออกแบบไฟท้ายโซนิค แบบแนวนอน ให้สวยๆแบบครูซบ้าง

ออฟไลน์ headcutterz

เหมือนออกมากัดฟอร์จูนเนอร์เลยครับ ไม่ต้องพึ่งโชค (Fortune)

syamana

• บุคคลทั่วไป
จองไปแล้วครับ LTZ 1 ตอนแรกกะจะเอา fortuner เจอยอดจองได้รถกลางปีหน้าขอลาเลย เซงมากรับรถปีหน้าปีต่อไป IMV2 มาอีก
TVC รวมๆใช้ได้ครับ

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
เรื่อง TVC ทำได้ดีมากเลยครับ สำหรับรุ่นนี้
ส่วนตัว ผมว่า CHEV มาถูกทางแล้วสำหรับประเทศไทย
ในส่วน Marketing เริ่มรู้แนวทางและเข้าถึงเป้าหมายได้มากขึ้นจริงๆครับ

- โฆษนาทำให้เห็นคุณค่าผลิตภัณฑ์ขึ้นมามากครับ ดูเหนือกว่าฟอร์จูนเนอร์ และพี่ปาปอต อย่างไม่ต้องทำอะไรมาก เพราะสินค้าดี เลือกสีสันดี มุมกล้องดี
- เลือกพรีเซนเตอร์ได้น่าสนใจมาก เป็นที่รู้จัก และเป็นคนที่มีบุคลิกเหมาะกับรถคันนี้มาก แฟมิลี่แมน รักครอบครัว อบอุ่น เก่ง รุ่นใหม่ และลุยไปได้
- สมกับสโลแกนครับ ... ดูแล้วคนเราจะสำเร็จได้ไม่ต้องพึ่งโชค .. ผมเห็นช่อง 3 เหมือนกัน  อินเลย  แฟนผมที่ไม่เคยมองเชฟหันมาบอกว่าเชฟหล่อมาก

Nissan ควรเอาการตลาดเชฟเป็นแบบอย่าง
นี่คือสิ่งที่ Attract ต่อคนดู ภาพรวมโดยรวมดูดีมากเมื่อเทียบกับโฆษณารถอื่นๆในช่วงนี้
Civic FB/ M3 1.6/ Mitsu Pa Port/ Toyota Altis/ March/ Mirage เหล่านี้ยังดูจืดชืดและไม่น่าค้นหาเท่า

ทีม Marketing ที่รับผิดชอบ TVC เชฟ ผมยกนิ้วให้ เพราะสามารถ Re-Image ได้ออกมาดี
ไม่ว่าจะเป็นโฆษณา Cruze ที่ให้คุณพลอยคนสวยกะหนุ่มหล่อหน้าใสมาทำโฆษณาที่ต้องติดตาม
หรือ Colorado ที่ให้พระเอกหนุ่ม ปอ ทฤษฎี ขวัญใจหนุ่มบ้านไร่มาโฆษณา

ทีนี้คงเหลือแต่ตัวรถ....
- ราคาแรงไปมั๊ย เมื่อเทียบกับรุ่น และออฟชัน
- ตัวรถ ทำมาดีแล้วรึป่าว? แน่ใจนะ
- ศูนย์บริการและความเชี่ยวของช่าง มั่นใจได้ป่ะ

Ps. สีน้ำเงินในโฆษณา หล่อมว๊ากครับ
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ DArkMaster

ทำโฆษณาดีครับ ผมชอบ เห็นโฆษณาแล้วอยากซื้อเชฟเลย  ;D

ออฟไลน์ Bluedoft

ชอบโฆษณามากกก

ออฟไลน์ H.

เห้ยยยยยยยยยย โคตรๆอะ  :o
H.

ออฟไลน์ kengmania

trailblazer ดูมีสตอรี่ดี แอบสื่อความนัยแบบแมนๆ ใจๆ..กล้าๆซื้อ(แบรนด์นี้รุ่นนี้)หน่อย ด้านถ่ายทำก็ดีทีเดียวเชียว
colorado ดูเรียบง่ายกระชับแต่ชัดเจน..ใช้ไปเถอะ! ส่วนเพลงประกอบ..กินขาด
captiva ก็เอ่อ..มอส อายุปาจะ 40 แต่ยังดูรุ่นๆได้..กล้ามาก
cruze ..จะดูแลจะปกป้อง..อะไรนะ ...อืม จำไรไม่ค่อยได้เลย เฉยๆอ่ะ เอาเป็นว่าชอบช่วงล่าง  :D
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ PLUS 9

• **
โฆษณาเท่โคตรๆเลยครับ... :D :D :D :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมโคตรชอบโฆษณาตัวนี้เลยครับ

ตั้งแต่ GM มาลุยตลาดเมืองไทย นี่คือ TVC ที่ผมชอบที่สุด เข้าท่าที่สุด โดนที่สุด
เป็นแคมเปญที่ดีมากๆ Integrated ทุกอย่างได้ลงตัวที่สุด

ออฟไลน์ archian

ดูแล้วมีความรู้สึกอยากใช้รถครับ .......

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ดูแล้วชอบมาก
รถดูเทห์ดี ;D

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

แอบฮาท้ายโฆษณา

ทางเรียบตูไม่ไป หักรถวิ่งเข้าทางกันดารซะเลย

เข้าถึงความคิดคนเล่นรถใหญ่ๆ ขับเคลื่อน 4WD จริงๆ 

ออฟไลน์ poundb

• **
เห็นในช่องสามเมื่อคืน   กะว่าจะตื่นเช้ามาดู Clip   ไม่ผิดหวัง  เจอจิง ๆ   ทำทุกอย่างออกมาได้เหมาะเจาะจริง ๆ   ตั้งแต่ผมดูโฆษณาเปิดตัวรถมา  อันนี้กินใจที่สุด

ออฟไลน์ 12ay13an

ผมนั่งดูสเปกแล้วค่อนข้างเพลียนิดหน่อย ติดใจในรุ่น 2.8 LTZ นี่แหละนะ (เมียหลวงของรุ่น)
ได้ระบบความปลอดภัยครบเลย แต่รุ่นอื่น ๆ นี่ไม่เหลือสักอย่าง ราคาก็แรงไปหน่อยด้วย T^T

spec tbz
เห็นออปชั่นแล้วเพลียเช่นกันครับ เทให้เมียหลวงจริงๆ