ผู้เขียน หัวข้อ: การปลอม/สวมทะเบียนรถเดี๋ยวนี้ทำไมทำกันง่ายจังครับ??  (อ่าน 5392 ครั้ง)

ออฟไลน์ kman007

• Jr. Member
  • **
พอดีไปอ่านข่าวความคืบหน้ารถคุณจอยที่โดนสวมทะเบียนไปก็ทำให้คิดไปว่าเอ๋เหตุการณ์เช่นนี้มันมีที่ประเทศไทยประเทศเดียวรึเปล่า? แล้วทำไมมันทำกันง่ายเหลือนเกิน? แล้วรถคันที่เอาทะเบียนมาสวมเนี้ยมันมาจากไหน?(ความจริงข้อนี้สอบย้อนกลับได้ง่ายมากถึงขนาดที่รู้ว่าท่อน้ำมันเบรคผลิตวันไหนที่ไหน) แล้วตอนนี้เจอรถคันต้นเหตุแล้วมันน่าฟ้องกลับตำรวจไหม? .....แล้วขนาดคุณจอยยังโดนได้แล้วตาสี ตาสา อย่างผมเนี้ยก็มีโอกาสเหมือนกันใช่มั้ยครับ......ก็แค่นี้ละครับพี่น้องพออ่านช่าวจบก็เลยคิดไปเลื่อยหรือฮิ ฮิ ฮิ

ออฟไลน์ Nioka

• Hero Member
ที่นี่ เมืองไทยครับ

อะไรๆก็เป็นไปได้

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ที่ทำงานผมมีคนโดนจดหมายจากทางหลวงเรียกให้ไปชำระค่ารั้วที่เอารถไปฟาด (45,000บาท)
มีรูปถ่าย มีรูปทะเบียนรถ ฮอนด้าสีดำ

ปัญหาก็คือ รถคันนั้นไม่ใช่รถของเขา เป็นรถของใครก็ไม่รู้ที่ลักษณะเหมือนกันเด๊ะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
นี่เป็นเหตุหนึ่งที่ผมไม่อยากมีรถรุ่นที่เหมือนชาวบ้านมากนัก  ;)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
นี่เป็นเหตุหนึ่งที่ผมไม่อยากมีรถรุ่นที่เหมือนชาวบ้านมากนัก  ;)

ใช้รถรุ่นไรดี เอา bugatti ละกัน 555   :D

เข้าเรื่อง  เป็นไปได้หมดเมืองไทยเก่งเรื่องแบบนี้ (ชมดีไหมนี่) ;) ;)