ผู้เขียน หัวข้อ: *-* ถ้ามีหนังสือรถแต่ง สักเล่มเอา รูปและบทความของเรา Copy ไปใช้ ?? หึหึ *-*  (อ่าน 14706 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
ถ้าเกิดเหตุการณ์ แบบนี้เกิดขึ้นกับตัวคุณผู้อ่าน ขึ้นจะรู้สึกอย่างไร และ จะปฏิบัติอย่างไร กับ หนังสือเล่มนั้นครับผม

ลองมาดูกันครับผม

หนังสือเล่มนี้เ่ล่มล่าสุด

ภายในเล่มมีเนื้อหาตามนี้

เอ๋ มันคุ้นๆเนาะ เหมือนรูปที่เราถ่ายเลย บทความตัวอักษร ก็ตรงเป๊ะ ยังไงเน๊๊ยย

ลองตามไปดูใน URL นี้ ฮะ ว่าเหมือนไหมมม ฮึฮึ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1735:-na-2&catid=29:fart-a-furious&Itemid=156

ไม่มีขอบคุณ ไม่มีเครติส ใดๆทั้งสิ้น

ตอนนี้ อึนๆ น๊อยๆ เคืองๆ เป็นพี่ๆน้องๆจะ แก้ไข ปัญหา หรือ ทำอย่างไร กับเหตุการณ์ นี้ ดีัคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 01:10:37 โดย Tee@Abuser »
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ birm@productive

• Sr. Member
ฟ้องได้นิ ละเมิดทรัพย์สินทางปัญญาชัดเจน
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ Action

• Hero Member
เตรียมหลักฐานเลยครับ แล้วก็ฟ้องครับ เรียกค่าเสียหายให้แสบ ๆ ไปเลย ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ north

แย่คับ  ขโมยของเราไปชัดๆ  จัดหนักไปเลยคับ

ออฟไลน์ jAk`CS

มักง่ายจริงๆ หนังสือค่ายนี้
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ Nioka

จัดหนักเลยครับ

มันน่านัก!!!

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ผมก็เคยโดนครับ
copy user review ไปเกือบจะทั้งบทความเลย
แถมยังได้นำเอาบางรูปไปใช้ด้วย
ลึกๆ แล้วผมคิดว่าเจ้าของเองไม่น่าจะรู้
แต่ไอ้คนทำให้เสีย คือ ตัวบรรณาธิการ ที่ทำบทความนั้นเอง

จากเหตุการณ์ครั้งนั้น ก็ทำให้เราคิดได้ว่าจะลงรูป หรือ จะใส่ข้อความอะไร ก็จะต้องมี water mark กำกับเอาไว้
จะได้ไม่มาเจอพวกมักง่าย หยิบฉวยไปโดยไม่บอกกล่าว
คิดในแง่ดี ไอ้เราก็พอมีฝีมือเหมือนกันนะโว้ย
ขนาดบทความทำเล่นๆ ในเนต มันยังเอาไปตีพิมพ์ได้
แบบนี้เวลาว่างงาน ไปสมัครเป็นกอง บก. เขาก็คงรับ

ก็ถือว่าทำทาน ให้พวกไม่มีสมองก็แล้วกัน

ออฟไลน์ mini_freak

• ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
คนจูนก็เหมือนกันเด๊ะ!!!!

แนะนำให้จัดหนักๆ เลยล่ะกัน ละเมิดเต็มประตู ไหนจะผิดกฏหมายเรื่องละเมิดลิขสิทธิ์ทั้งรูปภาพและบทความ ลองคุยกับฝ่ายกฏหมายของบริษัทให้ช่วยจัดหนักๆ เลย
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ sirisak_ac118

กล้ามาก ผู้การจัดการด่วน  ;D

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เอาของผมไปเหมือนกันครับ นี้เลย ARC ครับ  >:(

รูปแจ้ส ญี่ปุ่น

อีกหน้าก็ด้วย

สงสัยบริษัทนี้ จะไม่มีเงินหารถ หรือไม่มีใครคบ เลยต้องขโมยรูปรถมาใส่หนังสือตัวเอง  >:(

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
เล่นกับใครไม่เล่น :D

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

โห...กีอปกันแบบนี้เลย
จัดการขั้นเด็ดขาดไปเลยครับ >:(

ออฟไลน์ swan

เห่อๆๆ กะว่าไม่ต้องคิดเองเลยเนอะ ช่วยกันแบนพวกมักง่ายด้วยการไม่อุดหนุนพวกเค้ากันดีกว่าไหม

ออฟไลน์ tokyo

ผมว่างานนี้คงต้อง  จัดหนัก
07 mazda 3

ออฟไลน์ johnlee

ดูแล้วรอดยากอ่ะ  ของมันคามือ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
โคตรกากอ่ะ ไอ่หนังสือพวกนี้ เข้ามาขโมยรูปและข้อมูลชาวบ้านเค้าไปหากิน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Blur

ปรึกษาทนายเลยครับ รับทรัพย์แน่นอน หลักฐานครบ

อย่าไปติดต่อเองนะครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ขโมยรูปยังพอทน

ถ้าก๊อปทั้งบทความนี่ต้องจัดหนัก จัดเต็มแล้วล่ะ

ปล. ป่านนี้เค้าอาจรู้ตัวแล้วก้อได้นะ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ดังนั้นก็ควรใส่ลายน้ำในรูปของเราทุกรูปนะครับ ป้องกันไว้ก่อน แม้ว่าจะไปรีทัชออกได้ก็ตาม

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
สายไฟยังเหมือน สงสัยต้องป้องกันตัวเราหน่อยซะและ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อืมๆๆ นั่นก็หมายฟามว่าเราๆท่านๆรวมตัวกันก็สามารถออกหนังสือรถได้สิเนี่ย ทำเองไม่ต้องลอกเลียนใครด้วย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ GaB

• #StickShiftLife
จัดการหาทนาย เตรียมเอกสาร และหลักฐานให้พร้อมเลยครับ

หนังสือทั้ง 2 ค่ายที่ขโมยรูปคนอื่นมา ผมไม่ซื้อมันแล้วแน่นอน

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

สงสัยต้องจัดบริการ ไปเคาะประตูหน้าบ้าน  ;D

ออฟไลน์ chaiz

แจ้งคุณแพน Commander Cheng ก่อนดีกว่าครับ ว่าอะไรยังไง มีการขออนุญาตกันแล้วหรือยัง

เห็นว่าผู้เขียนคือ คุณแพน และมีลงสงวนลิขสิทธิ์ไว้ตั้งแต่ปี 2010 หลักฐานเน้นๆ

คนก้อปปี้คงคิดว่า บทความนานแล้ว คงไม่มีใครรู้ หึหึ

หรือคุณแพนแกเป็นคนทำคอลัมน์นั้นเอง  :D

แต่รูป Jazz JP นี่ เอากันหน้าด้านๆเลยนะ

ออฟไลน์ Gettuned

• Newbie
  • *
  • Gettuned Tuning Service
That's me and my House in the picture.  ขอกันดีๆก็ได้ ไม่ใช่ มา Ctrl+C และ Ctrl + Vแบบนี้ ฮ่าๆๆๆๆ   

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เรื่องนี้ผมได้รับทราบจาก Tee@Abuser รวมถึงในขณะเวลาเดียวกันก็มีคุณ Toon@Naraka
แจ้งไปที่คุณจอร์จซึ่งเป็นไอ้คนที่นั่งอยู่ในภาพนั่นแหละครับ

เจตนารมย์ส่วนตัวในการเขียนบทความ ไม่ได้หวงอะไรขนาดนั้น
แต่การนำไปทำเป็นหนังสือ ไม่ได้ทำแจกฟรี ทำแล้วขาย มีคนจ่ายเงินซื้อ
คุณควรแสดงความอุตสาหะในการทำงาน ข้อมูลน่ะเอาไปใช้ได้ครับ แต่ควรเรียบเรียงใหม่
ด้วยการพิมพ์ของตัวเอง

รูป ผมขอ Tee@Abuser มา
ข้อมูลเรื่องกล่อง Gettuned นั่ง brief ให้ผมฟังแล้วผมแจ้งเขาว่า
ผมเอามาใช้เขียนบทความนะ โอเคมั้ย

ดังนั้น ไม่ใช่แค่เอาของผมไปครับ..คุณมีปัญหากับ 3 เจ้าเลย

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ chaiz

โอ้ อยากให้รวมตัวกันเอาเรื่องจังครับ พวกมักง่ายจะได้ราๆมือบ้าง

ออฟไลน์ HYDE--

ลอกได้น่าเกลียดมากๆ
ไม่ไช่แค่มักง่าย แต่มันดูไม่ให้เกียรติกันเลย

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
เออ หนังสือเล่มนี้มีวางขายตามแผงหนังสือด้วยหรอครับ

ทำไมการวางรูป ตำแหน่ง สีสันถึงดูเป็นมือสมัครเล่นสุดๆ จัดหน้าปกเห่ยขนาดนี้ไม่ซื้อหรอกครับ

ยิ่งเนื้อหาขโมยมาทั้งดุ้นอย่างนี้อีก บ่งบอกได้ถึงระดับและคุณภาพเลยทีเดียว
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
ฟ้องครับพี่ตี้
ทำแจ๊ซเราเสียหาย

บทความทรงคุณภาพ
เอาไปตีพิมมพ์เฉยๆ
น่าซัดนัก
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...