ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : รีวิว Mitsubishi MIRAGE //  (อ่าน 38360 ครั้ง)

ออฟไลน์ UNDISPUTED

• Jr. Member
  • **
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : รีวิว Mitsubishi MIRAGE //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 00:33:20 »
ขอบคุณครับ
ผมว่าที่ช่วงล่างมันไม่มั่นใจน่าจะมาจาก shock up และ spring ที่มีแกนเล็กเกินไป
อีกอย่างฐานรองสปริงมันเล็กและแคบทำให้ขับเร็วๆและมีการเอียงทางด้านข้างนะครับ
และสุดท้ายที่รับไม่ได้สำหรับmirage คือการเดินสายไฟทั้งในห้องโดยสาร หรือห้องเครื่องชุ่ยมากเหมือนสักแต่ว่าพันๆไป ไม่เรียบร้อยเลย
พอเก่าๆหน่อยคงมีปัญหาด้านระบบสายไฟแน่เลยครับ
พันเพิ่มได้ครับ DIY เพิ่มเติมเล็กน้อย งานสายไฟไม่ยากอย่างที่คิด อย่ากังวลไปเลยจุดเล็กแค่นี้

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : รีวิว Mitsubishi MIRAGE //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 00:57:15 »
ขอบคุณมากๆครับผม
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ BV Jessada

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 01:03:01 »
คิดอยากได้ตัวนี้เลยนะ เกียร์ธรรมดา 420 K
ผมว่ามันตอบโจทย์ได้ครบเลยอะพี่จิม

รออิทเก็บตังค์ได้จะทำรีวิวมาแข่งมั่ง

//ตอนนี้มีเก็บ 5,000 อีกซักพักละน่ะพี่ 8) 8) 8)

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 01:19:16 »
รีวิวอ่านมันส์มากครับ  ผมว่ามันเป็นรถที่น่าใช้นะถ้าเทียบราคากับประสิทธิ์ภาพและออฟชั่นที่ได้รับ  แม้มันจะไม่ใช่รถที่ดีที่สุดในกลุ่มeco car แต่ผมว่ามันลงตัวกับราคา และคุณภาพ รวมถึงอนาคตก็ดูมีแววว่าจะรุ่ง ทีเดียวเชียวแหละ

ออฟไลน์ kengmania

• Full Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 01:22:19 »
ขอบคุณรีวิวดีๆ พี่จิมมี่ พี่แพนและทีมงาน
ตลาดอีโค่ คาร์เร้าใจกว่าที่คิดเยอะเลย (นี่แค่ 3-4 ค่ายนะเนี่ย)
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ Nisika

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 10:10:59 »
ขอบคุณครับ  :-*

ออฟไลน์ John Cena

• Full Member
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 13:31:12 »
ขอบคุณครับ

รูปถ่ายสวยมากๆ ดูน่าใช้ขึ้นครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 13:56:56 »
ขอบคุณครับ
ผมว่าที่ช่วงล่างมันไม่มั่นใจน่าจะมาจาก shock up และ spring ที่มีแกนเล็กเกินไป
อีกอย่างฐานรองสปริงมันเล็กและแคบทำให้ขับเร็วๆและมีการเอียงทางด้านข้างนะครับ
และสุดท้ายที่รับไม่ได้สำหรับmirage คือการเดินสายไฟทั้งในห้องโดยสาร หรือห้องเครื่องชุ่ยมากเหมือนสักแต่ว่าพันๆไป ไม่เรียบร้อยเลย
พอเก่าๆหน่อยคงมีปัญหาด้านระบบสายไฟแน่เลยครับ
พันเพิ่มได้ครับ DIY เพิ่มเติมเล็กน้อย งานสายไฟไม่ยากอย่างที่คิด อย่ากังวลไปเลยจุดเล็กแค่นี้

แล้วทำไม่ มันไม่ทำมาให้เสร็จตั้งแต่ในรง. ล่ะครับ

หรืออยากให้ลูกค้ามีอะไรทำ ก็ DIY พันเทปสายไฟแก้เซ้ง >:(

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 16:43:03 »
ดีอย่างที่คิด เพราะตั้งแต่ขึ้นไปนั่งครั้งแรกผมก็สัมผัสได้ถึงความตั้งใจที่จะออกแบบภายในให้ดูดี พยายามใส่ option ต่างๆ ที่ค่ายอื่นๆ งก ไม่ยอมใส่มาให้ และลดจุดไ่ม่ดีที่ค่ายอื่นๆที่เปิดตัวก่อนโดนมา ตอนนี้ แฟนผมก็ไปถอยมาแล้ว 1 คันสีแดง ดูจืดไปหน่อยแต่ก็น่ารักดี

ขอบคุณสำหรับ รีวิว ดีๆที่มีให้ติดตามตลอดครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 16:43:53 »
ขอบคุณสำหรับ รีวิวดีๆครับ
ผมติดตามรีวิวรถตลาด ของพี่จิมมี่ทุกรีวิวเลย ;D

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 23:28:12 »
ผมติดตามข่าวในคลับมิราจ เห็นว่า เสียงจากข้างหลังที่คุณจิมจี่ว่า นั้น ไม่แน่อาจจะเป็นเสียงดุมล้อรึเปล่าครับ  หลายคนว่าดังแล้วในที่สุดก็ได้จดหมายมาจากบริษัท ให้ไปแก้เปลี่ยนดุมล้อให้ใหม่   ส่วนการเข้าเกียร์ถอยหลังของเกียร์ธรรมดานั้น  ก็มีจดหมายแจ้งให้ไปปรับตั้งสายคลัทครับ คือมิตซูเขาก็ยอมรับมาประมาณว่าตั้งตำแหน่งสายคลัทผิดพลาดเลยทำให้เข้าเกียร์ถอยหลังลำบาก  อันนี้ผมยังไม่ได้รถครับ แต่อ่านพบในคลับมิราน  เพราะผมก็จองไว้รออยู่ครับ ถือว่าเอาข้อมูลมาแรกเปลี่ยนนะครับ

ออฟไลน์ saykie

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 09:11:08 »
สุดยอดครับ

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:35:20 »
ุถือว่าเป็นรางวัลแด่ความทุ่มเทของมิตซูฯ

ขอบคุณมากนะครับสำหรับรีวิวดีๆอีกชิ้นนึง ผมก็เล็งๆรุ่นถูกสุดให้แม่ไว้ใช้จ่ายกับข้าวอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ numtik2005

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 15:10:46 »
โว้ว Top Speed 180

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 22:42:07 »
ขอบคุณครับบ รถแรงเกินรุ่นซะ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:36:21 »
ขอบคุณครับ

แล้วทำไม่ มันไม่ทำมาให้เสร็จตั้งแต่ในรง. ล่ะครับ

หรืออยากให้ลูกค้ามีอะไรทำ ก็ DIY พันเทปสายไฟแก้เซ้ง >:(

ห้องเครื่องพันเองก็ไม่ใช้ง่ายๆครับ แต่จริงสายไฟในห้องเครื่องมันหุ้มปลอกด้วยก่อนครับแล้วค่อยพันเทปทับอีกที
และในห้องเครื่องมันต้องหุ้มกันความร้อนนะครับ บ้านเรายิ่งร้อนๆอยู่ เดี๋ยวสายไฟก็กรอกหมดก่อน แน่นอนครับ
ส่วนสายไฟใน console คงพันเองไม่ได้มั้งครับ เพราะมันต้องรื้อออกมาก่อนนะครับ