ผู้เขียน หัวข้อ: GM เล่นผมซะแล้ว ....!! กับ Trailblazer !!  (อ่าน 57759 ครั้ง)

ออฟไลน์ Q

• Full Member
Re: GM เล่นผมซะแล้ว ....!! กับ Trailblazer !!
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 16:20:06 »
บางคนซื้อ navigator หรือจอติดรถมาเลย เพราะไม่อยาก รื้อคอลโซล ให้เสียรถ

มาแบบนี้ ไปติดจอข้างนอกดีกว่า ได้ของดีกว่า

ที่บ้านมี chev อยู่ 1 คัน เป็นรุ่นแถมสเกิตร์ รอบคัน
คนที่บ้านไปรับรถกลับมาโดยไม่มีสเกิต เซลก็เฉย (คนซื้อไม่ได้เข้า เนท ประมาณว่าไม่รู้ว่าใส่มาให้หรือยัง เซลไม่ได้บอก นึกว่าใส่มาให้แล้ว) เซลเนียนซะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2012, 16:25:28 โดย Q »

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

• Full Member
Re: GM เล่นผมซะแล้ว ....!! กับ Trailblazer !!
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 17:07:01 »

อ่านปั๊บ เลยเข้าไปดูเสป็กจาเว็บ มันก็มีทุกรุ่นนี่ครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 18:10:12 »

อ่านปั๊บ เลยเข้าไปดูเสป็กจาเว็บ มันก็มีทุกรุ่นนี่ครับ

สเป๊ก มันมีครับ แต่ไม่ใส่มาให้ลูกค้า

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 19:47:43 »
กลัวจะไปกันใหญ่ เรื่องสเปก

คือ รุ่น LTZ1 เป็นรุ่นเดียวที่มีจอ DVD พร้อม Navi มาให้ เพียงรุ่นเดียวครับ

ส่วนรุ่นอื่นๆ ตั้งแต่ LTZ ลงไป จะมีวิทยุให้แบบเดียวกับที่ใส่ไว้ใน D-max และ Colorado

ดังนั้นรุ่นตั้งแต่ LTZ ลงไป วิทยุมีติดมาให้ปรกติ ไม่มีปัญหาครับ ลูกค้ารับรถ ก็จะได้ของครบๆ พร้อมใช้งานเลย

ขาดแต่ตัว LTZ1 เท่านั้นครับที่มันเป็นโบ๊ๆ มีแต่ฝาปิดมาให้ดังภาพครับ

ตอนนี้ ผมก็ตามจอ navi กับเพื่อนอยู่ เพื่อนผมก็ยังยืนยันคำเดิมว่า ไม่มีกำหนด

แต่ที่เหลือเชื่อคือ
.
.
.
รุ่น LTZ1 สำหรับโชว์รูมเพื่อนผม มีคนรับรถไปแล้ว 5 คัน คือ ยอมรับรถ ทั้งๆที่ยังไม่มีจอ Navi  :o

ผมยังคิด สองจิตสองใจอยู่เลย ว่า จะเอามาดี หรือไม่เอามาดี .....

NgoH

« ตอบกลับ #154 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 19:58:04 »

คือ รุ่น LTZ1 เป็นรุ่นเดียวที่มีจอ DVD พร้อม Navi มาให้ เพียงรุ่นเดียวครับ

ส่วนรุ่นอื่นๆ ตั้งแต่ LTZ ลงไป จะมีวิทยุให้แบบเดียวกับที่ใส่ไว้ใน D-max และ Colorado

ดังนั้นรุ่นตั้งแต่ LTZ ลงไป วิทยุมีติดมาให้ปรกติ ไม่มีปัญหาครับ ลูกค้ารับรถ ก็จะได้ของครบๆ พร้อมใช้งานเลย

ขาดแต่ตัว LTZ1 เท่านั้นครับที่มันเป็นโบ๊ๆ มีแต่ฝาปิดมาให้ดังภาพครับ

ตอนนี้ ผมก็ตามจอ navi กับเพื่อนอยู่ เพื่อนผมก็ยังยืนยันคำเดิมว่า ไม่มีกำหนด

.
.
.
รุ่น LTZ1 สำหรับโชว์รูมเพื่อนผม มีคนรับรถไปแล้ว 5 คัน คือ ยอมรับรถ ทั้งๆที่ยังไม่มีจอ Navi  :o

ผมยังคิด สองจิตสองใจอยู่เลย ว่า จะเอามาดี หรือไม่เอามาดี .....

เขาพูดให้ทั่นยอมรับมันให้ได้หรือเปล่า คนอื่นไม่เห็นจะเรื่องมากอะไรแบบนั้น

ออฟไลน์ kbo1980

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 20:00:05 »
ถ้างั้นไม่ออกรุ่นย่อย แบบไม่มีวิทยุลำโพง เซนเซอร์ถอย แล้วตั้งราคาถูกลงซักแสนนึงลูกค้าจะได้ไปเลือกที่ถูกใจใส่เอง แบบนี้จะได้แฮบปี้ทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย ;D

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 19:12:23 »
ช่างกล้าทำได้
แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้สำหรับ GMTh

เห็นมาหลายที่ที่ไหนก็ไม่เท่าที่นี่ สมควรจะไล่คนที่ยอมปล่อยรถมาให้ลูกค้าออกไปซะ

methus zaa

« ตอบกลับ #157 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 19:40:25 »

.
.
.

เขาพูดให้ทั่นยอมรับมันให้ได้หรือเปล่า คนอื่นไม่เห็นจะเรื่องมากอะไรแบบนั้น

ไม่มีใครเค้าเรื่องมากหรอกครับ จอตั้งสองสามหมื่นที่ติดมาให้ เป็นผมๆผมก็ตามครับ คนอื่นเค้ารีบใช้รถเอาเวลาไปติดข้างนอกก็ได้ครับ คุณจะพูดงัั้นมันก็ไม่ถูกครับ

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #158 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 19:41:57 »
ไปติดจอหมดเรีองคับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 19:55:45 »
ไปติดจอหมดเรีองคับ

แล้วถ้า GM ส่งจอตามมาที่หลัง จะทำยังไงกับจอมันล่ะครับ

ถ้าลดราคาให้ซัก 50,000 ล่ะก็พอรับได้ครับ

แต่ ที่ไม่ได้ใส่ มีเฉพาะจอเท่านั้นหรือ บางที่เขาอาจไม่ใส่อะไรให้คุณอีกบ้าง และมาแอบใส่เพิ่มเอาที่หลัง

เราจะทราบไหมครับกับบริษัทที่ทำกับลูกค้าแบบนี้

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 20:38:56 »
วันนี้เปิดไปเจอคอลั่มน์ทดสอบ Trailblazer ใน Autobild มาครับ

เอ...บนแผงควบคุมแอร์มันคืออะไรล่ะนั่น ;D ;D ;D

หรือว่าคันนี้เป็นรถ Pre-Production หว่า ???
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE