ผู้เขียน หัวข้อ: รวม Teaser 2013 Mazda 6 โฉมใหม่ คาดว่าหน้าตาไม่ต่างจากต้นแบบมากนัก  (อ่าน 10100 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Mazda ค่อย ๆ เปิดตัวคลิปทีเซอร์ All New Mazda 6 เรื่อย ๆ

ดูรวม ๆ คาดว่าไม่ต่างจากรถต้นแบบ Takeri Concept มากนัก โดยเฉพาะเส้นตัวถังภายนอก
ภายในดูจากภาพแอบถ่ายมาแนว CX-5 ที่เกลาให้ลงตัวกับรถเก๋งมากขึ้น

จนตอนนี้มี 3 คลิปแล้วนะครับ เชิญทัศนากันเลย

ออฟไลน์ choomodify

สวดยวด ครับ คิดถึงวันวานเก่าๆ สมัย CRONS 626 เปิดตัว คิดแล้วอยากกลับไปขับ อนุกรม 6 ของ มาสดาอีกครั้ง  หวังว่า Mazda Th คงจะเอาเข้ามานะค้าบบ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
มาแนวคล้ายๆ teana เลย ทีละนิดๆ 555 แต่น่าจะสวยนะ

เห็น teaser 3 ช่วงแรกๆ คิดว่า hyundai sonata ซะอีก 555

ออฟไลน์ MyGuS

• Jr. Member
  • **
กระจังหน้า+ไฟหน้า มาแนวเดียวกับ CX-5 เลย   สงสัย มาสด้า2 3 ตัวใหม่ ก็คงแนวนี้   รอดูภายในๆค้าบ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
สวยครับ อยากให้มาไทย   ทำโฆษณาเจ๋งๆ ราคาไม่เวอร์ น่าจะขายได้นะครับ เดี๋ยวนี้คนไทยเปิดกว้างขึ้น  และอยากให้มาหมดเลยทั้ง มาลิบู และ ฟิวชั่น  แต่นะ ตัวแปรเรื่องนี้มันเยอะ

ออฟไลน์ min

• Full Member

แถมภาพกราฟฟิกให้ครับ  ออกมาไม่ต่างจากนี้แน่นอน  ^^
เอาใจช่วย Mazda ครับ  อยากให้ตัวนี้มีโอกาสเข้ามาทำตลาดในบ้านเราอีกครั้ง

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
แล้ว คนไทย จะได้สัมผัสไหมครับ

ออฟไลน์ Nyquist

สวยดี ดู sport โคตร

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ขอร้องเถอะครับ เอามาขายประเทศไทยด้วยเถอะ!! ได้โปรด ผมเบื่อลายเส้นโบราณๆ อนุรักษ์นิยม ของเจ้าตลาดเหลือเกิน

ออฟไลน์ simcity

ถ้านำเข้ามาเลิกหวังได้เลยครับ เพราะสองล้านกว่าแน่ๆ

ลุ้นให้มาประกอบไทยอย่างเดียวเลย

ออฟไลน์ Niceguy_C

Mazda6 รุ่นก่อนเคยมีการสำรวจความเป็นไปได้ในการผลิตบ้านเรา แต่เจอปัญหาบางชิ้นส่วนไม่สามารถหา Supplier แถบนี้ได้

ไม่รู้ว่า 6 ตัวใหม่จะมีโอกาสหรือป่าว ถ้าทำได้แบบรูปกราฟฟิคจริงๆจะสุดยอดมากๆ

ออฟไลน์ 2k

ฮึ่มมมม การออกแบบของมาสด้าไม่มีตันเลยจริงๆ  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Action

ลายเส้นสวย ไฟหน้า+ไฟท้าย มันคล้าย ๆ อะไรนะ นึกไม่ออก

ไม่หวังนำเข้า แต่หวังขึ้นไลน์ประกอบ หลังจากปล่อย CX-5 ออกมาแล่นในตลาดแข่งกับชาวบ้านเขา

มาสด้าครับ รบกวนพิจารณากลับมาต่อสู่ในตลาด D-Segment ด้วยนะครับ คิดถึง 626 เหลือเกิน ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Jxxx

;D

;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอาของมาปล่อยหนะ....

ไม่กลัวงานเข้าเหรอครับคุณ Jinx

หึหึหึ

มันไม่ได้มาจาก MST นะ  ;D

ออฟไลน์ min

• Full Member

มาดูภาพตัดแปะ ( จาก Teaser ) ด้านข้างกันบ้าง  ^^
ขอโทษด้วยนะครับ ถ้าภาพใหญ่ไปสักหน่อย

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs

แถมภาพกราฟฟิกให้ครับ  ออกมาไม่ต่างจากนี้แน่นอน  ^^
เอาใจช่วย Mazda ครับ  อยากให้ตัวนี้มีโอกาสเข้ามาทำตลาดในบ้านเราอีกครั้ง

งามมาก หลงรักเลยยยยยย

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
ถ้ามาจริง จะมี D-Segment 2 รุ่นที่สวยมากๆ คือ All new Nissan Altima กับ All new Mazda6
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710