ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า ปกติ 0 รถญี่ปุ่น เปิด service วันอาทิตย์ไหมครับ  (อ่าน 5289 ครั้ง)

ออฟไลน์ idolking

• Jr. Member
  • **
เคยใช้ BMW แล้ววันอาทิตย์ ไม่เปิด service ไม่ทราบว่า 0 รถยุโรปไม่เปิด service วันอาทิตย์ใช่ไหมครับ  ??? (Benz Volvo BMW)

แล้ว 0 รถญี่ปุ่น เปิด service วันอาทิตย์ด้วยไหมครับ ปกติทำงาน หยุดเฉพาะวันอาทิตย์ นะครับ  ขอบคุณครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
แล้วแต่ที่ครับ

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ยี่ห้อไหนละครับ

ถ้า Mitsubishi เท่าที่เจอมา ไม่ค่อยเปิดวันอาทิตย์

ถ้า Toyota เหมือนกับเคยเจอบ้าง แต่ศูนย์ที่ผมใช้ประจำก็ไม่เปิดวันอาทิตย์อยู่ดี

ผมว่าลองหาเบอร์โทร เช็คตามศูนย์ใกล้บ้านก่อนดีกว่าไหมครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
Honda Mishubishi เปิดนะ แต่เปิดแค่ เช็คระยะ พวกซ่อมสีกะตัวถังไม่เปิดนะ

แล้วก็งานขาย งานเอกสารแจ้งเคลมประเมินเคลมทั่วไปเปิดครับ
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
อาทิตย์ส่วนใหญ่เปิดครับ แต่จะไม่ค่อยรับงานหนัก

ทำส่วนใหญ่ได้แค่เปลี่ยนถ่ายน้ำมัน แค่นั้นครับ

ออฟไลน์ banch

ศูนย์นี่เป็นรายๆไปครับ

ผมเคยสงสัยว่าทำไมอู่ซ่อมรถไม่เปิดวันอาทิตย์กัน

ทั้งๆที่วันอาทิตย์มันเป็นวันที่ลูกค้าจะเอารถมาทำได้สะดวกที่สุด เพราะมันเป็นวันหยุดของคนส่วนใหญ่

แต่อู่เค้าก็บอกมาว่า วันอาทิตย์ร้านอะไหล่ปิดหมด

ถ้าลูกค้ามาซ่อมแล้วหาซื้ออะไหล่ที่เสียไม่ได้

ก็ต้องรอวันจันทร์เหมือนเดิม

เพราะอู่ส่วนใหญ่จะไม่สต็อกอะไหล่

ออฟไลน์ Monn

honda เปิดวันอาทิตย์แทบทุกที่ครับ แต่ทำงานเบาๆ แล้วแต่ที่ครับ
S3 - F30
X1 - E84