ผู้เขียน หัวข้อ: + C200 AV vs 320d F30 โจทย์นี้ทำไมเกรนขึ้นทั้งบ้าน วานผู้เชี่ยวชาญชี้แนะครับ +  (อ่าน 15117 ครั้ง)

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
ราคา ประมาณ 2.9 ทั้งคู่
ที่บ้านมีสมาชิก 3 คน เดินทางแต่ละวันไม่ไกล
แต่ใช้ทุกวัน เดินทางต่างจังหวัดนานๆ ทีครับ
คุณแม่นั่งด้านหลังประจำ

ตอนนี้ใช้ Bmw e46 คู่กับ accord g7
ซึ่งตัว accord กำลังจะขายครับ
รบกวนพี่ๆ น้องๆ ในเวปแนะนำหน่อยนะครับ
ตอนนี้ปวดหัวทั้งบ้านเลย เลือกไม่ถูก ใจก้อยากลองดาวสามแฉกบ้าง
แต่ก็รู้มาว่าปลายอายุ
bmw ก็สดมาก แต่ก็ใช้ e46 อยู่ เอาไงดีเนี่ย 55
ขอบคุณทุกม่านล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ sundown55

แล้วแต่ความชอบเลยครับc200 เบนซ์น่่าจะนั่งสบายกว่า  f30ก็ขับมันกว่าแน่ๆ :D

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ราคา ประมาณ 2.9 ทั้งคู่
ที่บ้านมีสมาชิก 3 คน เดินทางแต่ละวันไม่ไกล
แต่ใช้ทุกวัน เดินทางต่างจังหวัดนานๆ ทีครับ
คุณแม่นั่งด้านหลังประจำ

ตอนนี้ใช้ Bmw e46 คู่กับ accord g7
ซึ่งตัว accord กำลังจะขายครับ
รบกวนพี่ๆ น้องๆ ในเวปแนะนำหน่อยนะครับ
ตอนนี้ปวดหัวทั้งบ้านเลย เลือกไม่ถูก ใจก้อยากลองดาวสามแฉกบ้าง
แต่ก็รู้มาว่าปลายอายุ
bmw ก็สดมาก แต่ก็ใช้ e46 อยู่ เอาไงดีเนี่ย 55
ขอบคุณทุกม่านล่วงหน้านะครับ

ถ้ามีคนนั่งหลัง ไปดูด้วยตาครับ ว่าอะไรกว้างกว่า ผมว่า F30 กว้างกว่า C นะครับ

และที่แน่ ๆ 5 ปีแรก กับ BMW สบายใจนานกว่า 3 ปีแรกของ เบนซ์ครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Benz เกิมนุ่มนิ่ม แต่ MC ปรับใหม่ให้หนึบเข้าใกล้ BMW

ส่วนBMW ตัวเก่าว่าแข็งตัว F30 เลยปรับให้นิ่มเข้าใกล้Benz ครับ

ดีทั้งสองตัวครับ แต่

BMW F30. มีแต่ 320d 188ม้า น่ะครับ เริ่มรับรถกันปลายเดือนนี้แล้ว ราคา2.89ล้าน

ส่วน Benz น่าจะเป็น C250 Cdi Av 204ม้า ราคา 3.18 แทนได้

ดูว่าใช้ E46 แล้วพอใจไหม ถ้าพอใจกับรถยี่ห้อเดิม กับศูนย์เดิม ก็จัด F30 320d Mod ไปครับ :o

แต่ถ้าอยากลองยี่ห้อใหม่ ก็ C250 cdi Av ไปครับ  :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2012, 11:33:16 โดย NineKlao »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้าคุณแม่นั่งด้านหลังประจำ

คราวนี้ผมมองว่าน่าจะจบกับ F30 ที่มีเบาะสบายกว่านิดหน่อย ครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

BMW 3series ตัวที่เป็นluxury ผมว่าน่าใช้นะ ภายในสปอร์ทไม่แน่ใจว่าคุณแม่จะชอบหรือป่าวเพราะภายในดำไปหมด

อีกอย่างผมว่าล้อluxuryสวยกว่า เครื่องก็เป็นดีเซลประหยัดมาก อาจทำให้ไปเที่ยวบ่อยขึ้นเพราะขับสนุกและประหยัดจริงๆ

ออฟไลน์ pongisra

320d F30 ครับ

C class ส่วนตัวผมว่าตอนนี้ใกล้ตกรุ่นเกินไปที่จะซื้อแล้ว ถ้าไม่ได้รักจิงหวังซื้อก็เอา BMW ดีกว่า

เพราะคันต่อไปที่น่าจะเปลี่ยนก็คงเป็น E46 พอถึงเวลานั้นค่อยเอาสามแฉก หรือจะเอา D-segment อีกอันก็ยังทัน

ออฟไลน์ suarez_7

• Jr. Member
  • **
f30 ครับ ใหม่กว่า สวยกว่า สดกว่า BSIอีก5ปี เติมน้ำมันอย่างเดียว

ออฟไลน์ apiwattu67

ออฟไลน์ INDY

• **

ออฟไลน์ tae_polestar

• Full Member
ยังยืนยันตามที่ผมเคยโพสไว้ตลอด

MB= comfort driving +ศักดิ์ศรี

BMW = dynamic handling +performance

ถึงแม้ Merc จาพัฒนาเข้าใกล้ไปอีกหลายขั้น แต่ F30 นั้นก้าวไปสู่ อีกระดับแล้ว

ลองอ่านรีวิว ของต่างประเทศเป็นข้อมูลเปรียบเที่ยบค๊าบ ::)
The love of automobile will be never cease

syamana

ถ้าจะเอาความนุ่มหรือนิ่มให้ไปเลือก F30 กับ C200 ELEGANCE เพราะที่บ้านผมซื้อ C200 AVANTGARDE โดนแม่บ่นประจำว่าช่วงล่างมันแข็งมาก นั่งไป กทม แล้วรู้สึกเลยว่าเหนื่อยมว๊าก ถ้าเป็น ELEGANCE จะนิ่มกว่า

ออฟไลน์ sigmund

• **
F30 ครับ นั่งรอ 328i อย่างใจจดใจจ่อ

ออฟไลน์ chamanow88

F30 ครับ จากที่อ่านมานิ่มกว่าเดิมนิดนึง

ออฟไลน์ M&M

• **
ปรกติเป็นแฟน Mb แต่งานนี้เชียร์ F30 ครับสดใหม่ ประหยัด อยู่ได้อีกนาน คุณแม่นั่งสบาย  มีBSIอีกห้าปี

methus zaa

f30 ครับ c-class อึดอัดครับ ตอนแรกมันก็เหมือนดีอย่างที่กล่าวในรีวิวแต่ว่า ไปๆมาๆ f30 นั่งสบายที่สุดอันนี้เชียร์เต็มที่เลยครับ

ออฟไลน์ burutrad

ส่วนตัวชอบ mb ครับแต่ราคานี้เพิ่มอีกนิดไป E200 NGT นะถ้าเป็นผม... :)

ออฟไลน์ jumpon77

เอาE200 NGTไปเลยคับผม
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
นะวันนี้ตอนนี้ F30 จบ !!!

ออฟไลน์ Monn

เป็นโจทย์เดียวกับผมเลย กำลังมองหาเปลี่ยนรถให้แฟน ใช้ CRV G3 อยู่ ค่าน้ำมันเริ่มไม่ไหวจะเคลียร์ ตอนนี้เริ่มเข้าเดือนละ 10000 บาทขึ้นไป เลยไปมองหารถใหม่ดีกว่า ตอนนี้ลดตัวเลือกมาเหลือ 2 ตัวนี้เหมือนกันครับ

แฟนเป็น benz mania สุดๆ ยังไงก็จะเอา C200 แต่ผมได้จองวันลอง f30 ไว้ แต่ไม่ว่าง ให้แฟนไปลองแทน สุดท้าย กลับมา บอกว่า bm ก็ดีนะ สวยดี ข้างในดูแพงดี 555

ตอนนี้ยังหาเวลาไปลอง c อยู่ เพราะได้แต่นั่ง ไม่ได้ขับ อยากได้ลองก่อนจ่ายเงินเกือบ 3 ล้านครับ

อีกอย่าง เทียบกัน​ ณ เวลานี้
f30 - สด ใหม่ อยู่นานไปอีก 8 ปี และมี BSI สบายๆ อีก 5 ปี เครื่องดีเซล ประหยัดกว่า ขับดีกว่า
c200 - เข้าสู่รุ่นสุดท้าย เป็น full option ใส่มาทุกอย่างแน่ๆ เครื่องได้ยินจะเปลี่ยนเป็น 1.6 turbo น่าจะดี ประหยัด เงียบกว่า นุ่มกว่า  ซึ่งเข้าใจว่ารถยุโรป รุ่นสุดท้าย ดีสุด ปัญหาน้อยสุด ใช้ได้นานแน่ๆ แบบไม่มีปัญหา

คิด คิด คิด
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
F30 ดีกว่าไหมครับ เพราะ C200 เข้าสู่ช่วงปลายอายุละ

นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ panerai

ที่บ้านผมมีรถ เหมือน จขกท เลยครับ E46 กะ Accord G7 ถ้าจะขาย accord ไป แนะนำซื้อ f30 แทนครับ เพราะ w204 ผมนั่งอยู่บ่อยๆ คือมันเล็กและแคบน่ะครับถ้าคุณเอามาแทน accord จะกลายเป็นไม่มีรถใหญ่เลย ดังนั้นแนะนำ F30 ดีกว่าครับ รายนั้นมันใหญ่กว่าเบนซ์เยอะครับ

+
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ^___________^
เดี๋ยวจะลองหาโอกาสไป test F30 ดู
ขอบคุณมากๆๆ ครับบ
+

ออฟไลน์ applebees

ชอบ Mercedes หรือ BMW ล่ะครับ เลือกเลยๆ C-class คงหรูหราอยู่แล้ว แต่ BMW ขับมันส์โค-ตะ-ระ แน่!

:D อยากได้บ้างงง

ออฟไลน์ PANZERFAUST

• Newbie
  • *
เชียร์ F30 ครับ ไม่รู้ว่าในไทยมีแบบตัวถัง Touring/Wagon รึเปล่า ถ้ามีจัดเลยครับ ผมว่าเหมาะกับครอบครัวดีครับ

มาอัพเดตครับ วันนี้ไปลอง f30 luxury สีขาว ภายในสีน้ำตาล สวยมากครับ แล้วได้ลองขับลองกด คันเร่งสู้เท้ามากๆ
เซลล์บอกว่าเคลมอัตราสิ้นเปลืองที่ 19-20 กิโลลิตร คิดว่าคงจบที่ตัวนี้แล้วครับ
ขอบคุณทุกๆ ความเห็นมากๆ นะครับผม ถ้าได้ซื้อเมื่อไหร่จะรีบ user review เลยครับ

ออฟไลน์ pongisra

ยินดีกับรถใหม่ล่วงหน้าครับ

จองตอนนี้ได้รับรถประมาณเดือนไหนหรอครับ

ยินดีกับรถใหม่ล่วงหน้าครับ

จองตอนนี้ได้รับรถประมาณเดือนไหนหรอครับ

จองตอนนี้รับรถเร็วสุดต้นเดือนหน้าเลยครับ แล้วแต่สต๊อคของแต่ละศูนย์
ถ้าหลังจากนี้ก็เป็นเดือน 10-11 ครับ