ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน!มิตซูบิชิเรียกคืน“มิราจ”เปลี่ยนอะไหล่หมื่นคัน  (อ่าน 14106 ครั้ง)

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
ขอชมเชยด้วยคนครับ ที่กล้าแสดงความรับผิดชอบต่อลูกค้า
อยากให้เป็นเยี่ยงอย่างสำหรับค่ายอื่น ๆ ในเมืองไทยด้วยครับ

คิดในใจมานานแล้วว่าทำไมต่างประเทศเค้า recall รถที่มีปัญหากัน แต่เมืองไทยไม่มีเลย

ออฟไลน์ udis

ว่าแต่ไม่น่าจะส่งมอบถึงหมื่นคันแล้วนะครับ
หรือผลิตได้เยอะ ส่งมอบได้ไวครับ

ออฟไลน์ AIMU

• Full Member
ทำดีแล้วสำหรับ บริษัทที่เกือบล้มละลายเพราะการงุบงิบซ่อมไม่รีคอลรถคืน
ประสพการณ์ช่วยให้ทำอะไรดีๆได้เยอะ

ออฟไลน์ 2k

รู้สึกว่าคนไทยจะไม่ชอบเลยกับการเรียกรถให้กลับไปเปลี่ยนชิ้นส่วนที่มีปัญหาจากโรงงานเพราะมักจะมองว่าเป็นรถที่มีปัญหาไม่ได้คุณภาพไม่ได้คุณภาพ สารพัดสารเพเหตุผลแล้วจะลงเอยว่าเอารถตลาดนี่แหละดีที่สุด และจะชื่นชอบมากกว่าหากว่าศูนย์แอบทำการเปลี่ยนชิ้นส่วนที่มีการเรียกคืนในการเข้าศูนย์ครั้งต่อไปมากกว่าแม้จะมารู้ทีหลังก็ตาม เพราะเหมือนว่าข้อเสียของรถตัวเองไม่โดนประจาน ทำอะไรเงียบๆไม่เสียหน้าดี.........  :P 
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ redsun

ต้องรื้อเยอะมั้ยครับ ?
โดยรวม OK

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
ให้มันได้แบบนี้ อย่างน้อยผิดพลาดก็เรียกแก้ไข สร้างมาตรฐานใหม่ค่ายรถเมืองไทย เยี่ยม

ออฟไลน์ superden

เดี๋ยวคืนนี้จะมีเวอร์ชันละเอียดจากข้าพเจ้าให้อ่านกันครับ ขอไปอาบน้ำก่อน เพิ่งกลับมาถึงบ้านหมาดๆ
ขออนุญาิ นำไปแจ้งให้เพื่อนๆชาวคลับมิราจ นะครับ มีประโยชน์มาก
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ udis

เดี๋ยวคืนนี้จะมีเวอร์ชันละเอียดจากข้าพเจ้าให้อ่านกันครับ ขอไปอาบน้ำก่อน เพิ่งกลับมาถึงบ้านหมาดๆ
ขออนุญาิ นำไปแจ้งให้เพื่อนๆชาวคลับมิราจ นะครับ มีประโยชน์มาก
ขอบคุณมากครับ

รออ่านครับ บทความแปลกใหม่ครับ การรีคอล
เหมือนผมยังไม่เคยอ่านเลยครับ

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
นี่เป็นครั้งแรกของเมืองไทยรึเปล่าครับ
ที่ผู้ผลิตแสดงความรับผิดชอบ แบบเต็มใจไปตามจรรยาบัญ อย่างนี้
ขอซูฮก มิตซูบิชิครับ ที่ยอมรีคอล และขอให้เป็นแค่ครั้งเดียวครับ
+++ผู้นำอีโก้คาร์ ท่านยังนิ่งอยู่เลย ลูกปืนรถเก๋งของท่านน่ะลูกค้าเขาเคลมจนเครียดแล้วนะ+++
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน