ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Jazz Hybrid ราคาเริ่มต้นที่ 768,000 มีสีขาว เงิน ฟ้า เขียว คืนภาษีรถคันแรก  (อ่าน 45861 ครั้ง)

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ราคาสวยสดงดงาม ออฟชั่นก็ไม่ได้ย่ำแย่อะไร โอเคเลยทีเีดียว

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
Facebook ผมกด Like เพจ ศูนย์โตโยต้่าชื่อดังแห่
หนึ่งเอาไว้

แอดมินเพจรีบเกทับด้วยการเอารายชื่อรถ 20 อันดับที่ขายดีในญี่ปุ่นในปีก่อนๆ

ซึ่งอันดับ 1 คือพรีอุส  มาลงข่มกันเลย  :o

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member
แฟนผมอยากได้ cr-v plugin hybrid มันจะเป็นไปได้ไหมหนอ ต้องบอกว่าฮอนด้าใจถึงมากที่เปิดมาราคานี้ ขอให้ขายดีๆเลยนะครับ ตอนนี้ที่บ้านมีทั้ง gd และ ge เลยไม่รู้จะซื้อตัวนี้ทำไม เปิดตัวมาใหม่คนจองยังไม่มากน่าจะได้รถเร็วกว่าอีโคคาร์หลายรุ่นที่คิวยาวเป็นหางว่าวอิ อิ

ออฟไลน์ MoLee

ราคายั่วน้ำลายมากกกก! :o

ออฟไลน์ Action

ขมายข้อมูลมาบอกอีกที ใครเอาไปอีกเรียกขมุยมั๊ง  ;D ( ขโมย-> ขมาย-> ขมุย-> ? )

ไม่ใช่กิริยา 3 ช่องนะ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Bimmer Boy

แตกประเด็น หากพี่ฮอนเมามันเอาฟรีดไฮบริดเข้ามาด้วยจะเกิดอะไรขึ้น พื้นฐานตัวรถแบบเดียวกันอยู่แล้วคงเพิ่มต้นทุนไม่เท่าไหร่

แตกประเด็น หากพี่ฮอนเมามันเอาฟรีดไฮบริดเข้ามาด้วยจะเกิดอะไรขึ้น พื้นฐานตัวรถแบบเดียวกันอยู่แล้วคงเพิ่มต้นทุนไม่เท่าไหร่

ผมว่าภาวนา accord และ civic ก่อนจะดีกว่า ขอให้มาในปี 2013 ไม่เกิน 2014 ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ขมายข้อมูลมาบอกอีกที ใครเอาไปอีกเรียกขมุยมั๊ง  ;D ( ขโมย-> ขมาย-> ขมุย-> ? )

ไม่ใช่กิริยา 3 ช่องนะ ;D

ขโมย-> ขมาย-> ขมุย-> ขมิบมาให้ดู

แจ๊ซ ไฮบริด ยังมาพร้อมกับอุปกรณ์มาตรฐานสไตล์สปอร์ตใหม่ล่าสุด อาทิ กระจังหน้า ไฟหน้าไฟท้ายแบบใหม่ดีไซน์ไฮบริด คิ้วโครเมียมฝากระโปรงท้าย ล้อแม็กอัลลอยขนาด 15 นิ้ว ปุ่ม ECON ระบบปรับอากาศอัตโนมัติ หน้าจอแสดงข้อมูล MID หน้าจอแสดงข้อมูลสถานะการทำงานของมอเตอร์ไฟฟ้า

ตลอดจนอุปกรณ์อำนวยความสะดวกครบครัน อาทิ สวิตช์ควบคุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัย เครื่องเสียงแบบโมดูลพร้อมช่องเชื่อมต่อ USBและ AUX กล่องเก็บของใต้เบาะนั่งหลัง ช่องเก็บของบริเวณคอนโซลกลางอเนกประสงค์ พื้นที่เก็บสัมภาระท้ายกว้างขวาง รองรับทุกรูปแบบไลฟ์สไตล์ด้วยเบาะนั่งอัลตรา ซีท ที่สามารถปรับเปลี่ยนได้หลากหลายโหมด เสริมความมั่นใจด้วยโครงสร้างตัวถังรถยนต์แบบ G-CON และการติดตั้งระบบความปลอดภัยมาตรฐานด้วยถุงลมคู่หน้า Dual SRS และระบบเบรกป้องกันล้อล็อก ABS ระบบกระจายแรงเบรก EBD

นอกจากนี้ฮอนด้ายังรับประกันระบบไฮบริด ซึ่งประกอบด้วยมอเตอร์ไฟฟ้า อุปกรณ์ควบคุม แบตเตอรี่ไฮบริดและระบบสายไฟไฮบริด โดยรับประกันทั้งระบบ เป็นระยะเวลา 5 ปี แบบไม่จำกัดระยะทาง ขณะเดียวกันแจ๊ซ ไฮบริด ยังได้รับสิทธิ์คืนภาษีรถยนต์คันแรกอีกด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2012, 15:56:52 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าต่อจาก Jazz HB แล้วต่อด้วย Freed, Civic, Accordม CRV นะเอาให้ครบไปเลย พี่โตหนาวทรวงแน่ๆเลย ตอนนี้พรีอุส C หนาวสะท้านอยู่แน่ๆ อ้อ ตบท้ายด้วย Brio HB ซะเลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
สีขาวสวยมาก  ;D

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

• Full Member
มีแบตก้อนเบ้อเร่ออยู่ท้ายรถ

มันจะยังไฟตกตอน com air ตัดอีกไหม ???

;D ;D ;D
+^ M o N ™ ^+

ออฟไลน์ BlueMan69

ตอนแรกว่าจะรอดู tiida ใหม่ ตอนนี้ไม่รอแล้ว.

ออฟไลน์ redsun

ราคาแบบนี้คงหายากกกกกส์ เต็มทนนน
เป็นรถตลาดที่สวยซะด้วยยยย

แจ่มครับ :D

ออฟไลน์ burutrad

ราคานี้เอาไปติดจอ navi ดีๆอีกตัวนี่จบเลยคุ้มมากๆ ;)

ออฟไลน์ MaiSki

ขอถามด้วยความไม่รุ้หน่อยครับ

แจ๊ส ไฮบริค ตัวนี้ เครื่อง 1.3  กับ พวก อีโก้ คาร์ เครื่อง 1.2

ความแรงของรถใกล้เคียงกันป่ะครับ

และถ้า แจ๊ส ไฮบริค ราคา 7แสนกว่าจริงๆ กับเครื่อง 1.3

อีโก้คาร์  5แสนกว่า กับเครื่อง 1.2

ต่างกัน สองแสนกว่า อีโก้คาร์ น่าสนใจกว่าป่าวครับ

ขอความชี้แนะหน่อยนะครับ

Hybird แรงกว่า ครับ เพราะว่ามีมอเตอร์ช่วย ครับ

แรงกว่าอีโคอยู่แล้วครับ ดูจากกราฟแล้ว เครื่อง+มอเตอร์ น่าจะประมาณ100แรงม้า แรงบิด 165 nmตั้งแต่ออกตัวแต่ยิ่งรอบสูงแรงบิดยิ่งต่ำลง

ออฟไลน์ Joe NG

เห็นราคาแล้วเจ็บจี๊ดๆ  ต้องข่มเข้าไว้ ยุบหนอ พองหนา  เดี๋ยวก็มีออกมาใหม่หนอ น่าเล่นหนอ

ออฟไลน์ jg333

HONDA เปิดเกมส์ราคาตลาดรถยนต์ Hybrid แบบนี้ ใจถึงมาก

จะลอดู  Hybrid รถรุ่นต่อไปของ HONDA ว่าจะมีเซอร์ไพรส์แบบนี้อีกไหม

Hybridพี่TO..เจองานหนักเข้าแล้ว ::)

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

;) ;) รับข้อมูลมาว่า ไฮบริด ของฮอนด้ากับโตโยต้าทำงานต่างกันมาก

โตโยต้าจะเหนือกว่ามากตรงที่ทำงานสับเปลี่ยนสัมพันกัน ระหว่างเครื่องยนต์เเละมอเตอร์

ส่วนฮอนด้าใช้เเรงเครื่องยนต์เป็นหลักเเค่มีมอเตอร์มาเสริมกำลัง

ตรงนี้่ ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมมั้ยครับ เเต่เท่าที่ดูตัวเลขก็น่าจะจริง เพราะกำลังมอเตอร์ ของฮอนด้า น้อยมาก จนไม่น่าจะสามารถขับเคลื่อนด้วยมอเตอร์อย่างเดียวได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2012, 16:31:11 โดย r0u0g0e0k »

ออฟไลน์ wayz

• Jr. Member
  • **
ตอนแรกว่าจะรอดู tiida ใหม่ ตอนนี้ไม่รอแล้ว.
ผมก็รอดูแบบพี่เหมือนกัน ทีด้า ใหม่ แต่ ก้แอบไปจอง สวีฟละ แต่รถยังไม่มา พอมาเจอ แจ๊ส ไฮบริค แบบนี้อีก

ชักลังเลยแล้วสิ ได้ส่วนลด รถคันแรกแถมได้รถเร็วด้วย

ออฟไลน์ applebees

กล้ามากกับราคานี้

ขอให้ขายดี รถไร้ปัญหาครับ  :)

;) ;) รับข้อมูลมาว่า ไฮบริด ของฮอนด้ากับโตโยต้าทำงานต่างกันมาก

โตโยต้าจะเหนือกว่ามากตรงที่ทำงานสับเปลี่ยนสัมพันกัน ระหว่างเครื่องยนต์เเละมอเตอร์

ส่วนฮอนด้าใช้เเรงเครื่องยนต์เป็นหลักเเค่มีมอเตอร์มาเสริมกำลัง

ตรงนี้่ ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมมั้ยครับ เเต่เท่าที่ดูตัวเลขก็น่าจะจริง เพราะกำลังมอเตอร์ ของฮอนด้า น้อยมาก จนไม่น่าจะสามารถขับเคลื่อนด้วยมอเตอร์อย่างเดียวได้

ตอนนี้อีกค่ายพยายามจะข่มด้วยระบบนู่นโน่นนี่ แต่ดูที่การซดน้ำมันดีกว่าครับ ถ้าซดน้ำมันพอๆกันระบบจะเป็นยังไงก็ช่างมันเถอะ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

ตอนนี้อีกค่ายพยายามจะข่มด้วยระบบนู่นโน่นนี่ แต่ดูที่การซดน้ำมันดีกว่าครับ ถ้าซดน้ำมันพอๆกันระบบจะเป็นยังไงก็ช่างมันเถอะ

อัตรากินน้ำมัน ยังเปรียบไมไ่ด้สิครับ อีกค่ายเค้า เครื่อง 1,800 กับ 2,500 ไปเลย เเต่อยากเรียนรุ้ข้อมูลเรื่องเทคโนโลยีก่อนครับไม่ค่อยมีใครพูดถึงเลย ถ้าจริงก็ต่างกันเยอะ

ต้องดูปัจจัยร่วมด้วยนะครับ ทั้งน้ำหนักตัว ขนาดยาง และขนาดเครื่อง

ออฟไลน์ mm300

• Jr. Member
  • **
ราคาตรงตามที่ Sales สาวน้อยแจ้งผมเมื่อตอนเช้า เปะ! ;) ;) ;)

ออฟไลน์ breezent

• Newbie
  • *
สอบถามพี่ๆหน่อยครับ ผมจอง Jazz SV ไว้ รับรถธันวา จะเปลี่ยนมาเป็น Hybrid ดีหรือเปล่าครับ? เพิ่มอีกไม่กี่หมื่น เริ่มลังเล...  :-\

อัตรากินน้ำมัน ยังเปรียบไมไ่ด้สิครับ อีกค่ายเค้า เครื่อง 1,800 กับ 2,500 ไปเลย เเต่อยากเรียนรุ้ข้อมูลเรื่องเทคโนโลยีก่อนครับไม่ค่อยมีใครพูดถึงเลย ถ้าจริงก็ต่างกันเยอะ
จากบทความของพี่จิมมี่ เหมือนมอเตอร์จะทำงานในโหมดEVได้โดยเครื่องดับไปเลยที่ความเร็วต่ำ แต่บางคนก็บอกว่ามอเตอร์ไม่สามารถทำงานโดดๆโดยเครื่องยนต์ดับได้

อัตราการกินน้ำมันถ้าเครมมา21.3 วิ่งจริงน่าจะได้ประมาณ18 กับค่าตัวรวมคืนภาษีต่างกันประมาณ5แสน ราคาแค่นี้คาดว่ามีคนพร้อมที่จะติดแก๊สโดยไม่เสียดายรถด้วย

อีกค่ายคงต้องหาผ้าห่มมาเยอะๆแล้วหละครับ

ออฟไลน์ anubiz

• Newbie
  • *
อยากทราบว่ามันจะประหยัดกว่า Eco  car หรือป่าวเนี่ย (ขับในเมือง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

สอบถามพี่ๆหน่อยครับ ผมจอง Jazz SV ไว้ รับรถธันวา จะเปลี่ยนมาเป็น Hybrid ดีหรือเปล่าครับ? เพิ่มอีกไม่กี่หมื่น เริ่มลังเล...  :-\

ได้เทคโนโลยี่ใหม่ๆแม้เครื่องจะเล็กแต่ก็ดีกว่าได้แค่ตัวเดิมๆเปลี่ยนหน้าเปลี่ยนตาเปลี่ยนออฟชั่น , Cheer Hybrid !

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!

ไฮบริด ติดแก๊สหัวฉีดถังโดนัทโลด

ออฟไลน์ pongisra

ไฮบริด ติดแก๊สหัวฉีดถังโดนัทโลด

ไม่มีที่วางถังนะครับ  ;D ;D ;D ;D