ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Jazz Hybrid ราคาเริ่มต้นที่ 768,000 มีสีขาว เงิน ฟ้า เขียว คืนภาษีรถคันแรก  (อ่าน 45868 ครั้ง)

ออฟไลน์ FeelGood

• Newbie
  • *
เจ้าตลาดมีหนาว  แต่ขอสีดำด้วยได้ไหม

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
มึคนจอง คนซื้อ ล้นหลามแน่ครับ :D
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ MaiSki

สอบถามพี่ๆหน่อยครับ ผมจอง Jazz SV ไว้ รับรถธันวา จะเปลี่ยนมาเป็น Hybrid ดีหรือเปล่าครับ? เพิ่มอีกไม่กี่หมื่น เริ่มลังเล...  :-\

ไฮบริด ติดแก๊สหัวฉีดถังโดนัทโลด

ตำแหน่งยางอะไหล่กลายเป็นที่วางแบตเตอรี่ไปแล้ว ;D

ออฟไลน์ kasuya

• Full Member
สอบถามพี่ๆหน่อยครับ ผมจอง Jazz SV ไว้ รับรถธันวา จะเปลี่ยนมาเป็น Hybrid ดีหรือเปล่าครับ? เพิ่มอีกไม่กี่หมื่น เริ่มลังเล...  :-\

ไฮบริด ติดแก๊สหัวฉีดถังโดนัทโลด

ไม่มีที่วางถังนะครับ  ;D ;D ;D ;D

ถังธรรมดาวางทับแบตอีกที ฮุฮุๆ

ทำได้คงเป็นชาติแรกในโลกละมั่ง 3 ระบบ

ออฟไลน์ MomantuM

สอบถามพี่ๆหน่อยครับ ผมจอง Jazz SV ไว้ รับรถธันวา จะเปลี่ยนมาเป็น Hybrid ดีหรือเปล่าครับ? เพิ่มอีกไม่กี่หมื่น เริ่มลังเล...  :-\

ไม่มีที่วางถังนะครับ  ;D ;D ;D ;D

ทำได้คงเป็นชาติแรกในโลกละมั่ง 3 ระบบ
แล้วเอาถัง CNG วางทับ LPG อีกทีครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Action

แล้วเอาถัง CNG วางทับ LPG อีกทีครับ  ;D ;D

ซ้อน 4 ตำรวจจับนะครับ อย่าลืมใส่หมวกกันน๊อคด้วยนะ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ breezent

• Newbie
  • *

ซ้อน 4 ตำรวจจับนะครับ อย่าลืมใส่หมวกกันน๊อคด้วยนะ ;D

เริ่มขับแจซไฮบริดออกทะเล 555

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ถึงกับหลายค่าย นั่งไม่ติดกันเลยราคานี้

อาจได้เห็นไมเนอเซนจ์ของต่างค่ายเร็วขึ้น
มาสด้า 2 นำเครื่องสกายมาด่วน
เฟียสต้าก็คงหนีไม่พ้น อีโคบูทส์ 1.ลิตร
เซพวีพึงเปิดตัวโซนิค สงสัยนำหมัดเด็ด นำเครื่องยนต์ดีเซลแน่เร็ววันแน่ๆ
ส่วนโตโยต้า คงจะเสียโอกาศอย่างน่าเสียดาย มัวแต่มุ่งมั่นอยู่อีโคคาร์

ออฟไลน์ Action

ถึงกับหลายค่าย นั่งไม่ติดกันเลยราคานี้

อาจได้เห็นไมเนอเซนจ์ของต่างค่ายเร็วขึ้น
เฟียสต้าก็คงหนีไม่พ้น อีโคบูทส์ 1.ลิตร
เซพวีพึงเปิดตัวโซนิค สงสัยนำหมัดเด็ด นำเครื่องยนต์ดีเซลแน่เร็ววันแน่ๆ
ส่วนโตโยต้า คงจะเสียโอกาศอย่างน่าเสียดาย มัวแต่มุ่งมั่นอยู่อีโคคาร์

แล้วนิสสันละครับ sylphy เปิดตัวมาไม่รู้จะแป๊กป่าว หวั่นไหวจริง ๆ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
Jazz HB ราคานี้ Prius C ได้จอดกันฝุ่นขึ้นแน่ 555+

NgoH

• บุคคลทั่วไป

แล้วนิสสันละครับ sylphy เปิดตัวมาไม่รู้จะแป๊กป่าว หวั่นไหวจริง ๆ ;D

ตลาดนี้โฟกัสก็มาแรง สงสัยต้องลดแลกแจกแถมให้มากหน่อย

ออฟไลน์ banch

ตอนที่มาสด้าขอสิทธิประโยชน์ด้านภาษีให้เครื่อง Sky Activ ของตัวเอง

เนื่องจากเครื่อง Sky ฤctiv ประหยัดเชื้อเพลิง และมลพิษต่ำ ไม่ต่างจากรถ Hybrid

แต่ถูกปฏิเสธ

ผมเคยพูดเล่นๆ "ถ้าผมเป็นมาสด้า จะเอามาเตอร์ทามิยา กับถ่านถ่านลิเทียมมือถือ 1000 mA ยัดเข้าไปในฝากระโปรง แล้วเรียกว่า Hybrid ซะเลย"

เพื่อจะได้สิทธิประโยชน์ ภาษี 10%

ออฟไลน์ Dr.Pop

ผมคอนเฟิร์มราคาให้แล้วครับ

ยืนยันว่า เป็นความจริง....768,000 บาท

บ้าไปแล้ว!

นี่คือ การประกาศราคา ที่น่าตื่นเต้นที่สุดของ Honda ในเมืองไทย ตั้งแต่ เปิดตัว Civic 3 Door ปี 1993 เลยเถอะ!!!

ปล. ผมอยู่บ้าน ครับ ไม่ได้ไปงาน

ราคานี่น่าสนใจมากๆ

สีเขียวสวยๆ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

เห็นบทความข่าวหน้าเว็บเขียนไว้

"โดยเครื่องยนต์จะทำหน้าที่หลักในการขับเคลื่อน และเสริมแรงด้วยพลังงานจากมอเตอร์ไฟฟ้า
เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการออกตัวและเร่งแซง เมื่อขับขี่ด้วยความเร็วต่ำคงที่ เครื่องยนต์จะ
หยุดทำงาน และเข้าสู่ EV Mode โดยมอเตอร์ไฟฟ้าจะทำหน้าที่หลักในการขับเคลื่อนเพียง
อย่างเดียว ซึ่งในขณะที่เครื่องยนต์เข้าสู่ EV Mode จะไม่มีการปล่อยก๊าซคาร์บอนไดออกไซด์
ออกมา "

สรุปในความเร็วต่ำมากๆ เครื่องยนต์ดับเองด้วยใช่ไหมครับ ถ้าใช่ก็แจ่มไปเลย  :o

ออฟไลน์ FeelGood

• Newbie
  • *
อยากรักโลกกับ Honda  ;D

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
-0- จะบ้าไปแล้ว honda ตั้งราคาซ่ะสวยเลย
สงสัยจะเข็ดหลาบกับเจ้า brio กะ freed
งานนี้พี่ toyota hibrid อ่วมแน่ๆ

ออนไลน์ lexus

IMA ของฮอนด้าที่ผมเข้าใจต่างจากโตโยต้าใช่ปะครับ ของHตอนออกตัวใช้เครื่องยนเป็นหลักแล้วใช้มอเตอร์เข้ามาช่วย แต่ของTเวลาออกตัวใช้มอเตอร์พอความเร็วถึงระดับเครื่องยนต์ถึงติด ผมเข้าใจถูกปะคับ ผู้รู้มาตอบที อยากรู้

ออฟไลน์ pongisra

IMA ของฮอนด้าที่ผมเข้าใจต่างจากโตโยต้าใช่ปะครับ ของHตอนออกตัวใช้เครื่องยนเป็นหลักแล้วใช้มอเตอร์เข้ามาช่วย แต่ของTเวลาออกตัวใช้มอเตอร์พอความเร็วถึงระดับเครื่องยนต์ถึงติด ผมเข้าใจถูกปะคับ ผู้รู้มาตอบที อยากรู้

เอาแบบง่ายๆก็ถูกต้องแล้วครับ

Honda เครื่องเป็นพระเอก

ออฟไลน์ mewzabahl

ผมว่าเป็นการดี ที่เปิดตลาด ไฮบริด ราคาถูก ที่ทุกคน สามารถเป้นเจ้าของได้แล้ว (ไม่ต้องแพงมาก)  ถ้าขายแบบระเบิดระเบ่อ ดูสิเจ้าอื่นจะทนไหวไหม ต้องมีมาสุ็มั่งแหละ   

แอบสงสารโซนิก โดนหมัดน็อกเข้าเลย  ;)

ออฟไลน์ O_o"

ได้บทเรียนจาก honda freed มาเยอะ มาครั้งนี้ทำการบ้านมาดีพอสมควร ถ้า freed ตั้งราคาเริ่มต้นมาประมาณนี้แต่แรกคงได้เกิดไปนานแล้ว

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
Re: Honda Jazz Hybrid ราคาเริ่มต้นที่ 768,000 มีสีขาว เงิน ฟ้า เข$
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 19:49:38 »
768,000!!!

ผมว่าเป็นราคาเปิดตัวของ Honda ที่เหมาะสมที่สุดในรอบหลายปีที่ผ่านมาเลยครับ ;)

ปล. น่าสงสารน้องน้ำ (Toyota Aqua) จัง :'( คู่แข่ง(มั้ง)เปิดตัวมาราคาช็อคโลกแบบนี้ และก็น่าสงสาร Honda Nova Sonic เอ๊ย! Chevrolet Sonic อีกรุ่นจัง โดนคู่แข่งเกือบทุกยี่ห้อรุมทิ้งหมดเลย :P
ปล.2 ไหนๆ ก็ไหนๆแล้ว ขอรีโพสต์ PS City กับ Brio Hybrid อีกครั้งละกันนะครับ ;)

2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight

เริ่มขับแจซไฮบริดออกทะเล 555

แล้วก็ติดชุด Kit85 ด้วย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ราคาดูหล่อมากๆๆๆๆๆๆ
ขายดีแน่นอน ;D

ออฟไลน์ sixmund35

มีคำถาม วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ  ;D
1. ระบบ Hybrid นี่เหมาะกับการขับขี่ในเมือง(ในแง่ความประหยัด) มากน้อยเพียงใดครับ หรือว่าเหมาะกับทางไกลมากกว่า
2. ที่เคลมว่า 21 โล/ลิตร ถ้าวิ่งจริงก็น่าจะพอ eco car ทั่วๆไปรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อยากทราบว่ามันจะประหยัดกว่า Eco  car หรือป่าวเนี่ย (ขับในเมือง)
ประหยัดกว่า ล้าน%ครับ
สำหรับการขับขี่ในเมือง Eco Car vs Camry Hybrid พวก Eco ยังเหนื่อยเลย

แต่ Jazz Hybrid จะมีไฟอ่านแผนที่กับกระจกพับไฟฟ้าไหมครับเพราะรุ่น V ปกติมันไม่มี
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ superden

บอกตรงๆอยากเห็นECO CAR ของพี่โตจริงๆ มันมีดีกว่าสวิฟ และมิราจ ไหม  ตอนนี้สองเจ้านี้แย่งยอดจองกันถล่มทลายเลย

อีกอย่าง  ผมว่าคนเล่นสวิฟ คงมีถอนจองไปเอาแจ๊ส ไฮบริด บ้างแหละ เพราะส่วนใหญ่คนเล่นสวิฟ มักจะมีเงิน พอควร ตามที่เคยสอบถามรายได้มานะ

ออฟไลน์ superden

ตอนที่มาสด้าขอสิทธิประโยชน์ด้านภาษีให้เครื่อง Sky Activ ของตัวเอง

เนื่องจากเครื่อง Sky ฤctiv ประหยัดเชื้อเพลิง และมลพิษต่ำ ไม่ต่างจากรถ Hybrid

ผมเคยพูดเล่นๆ "ถ้าผมเป็นมาสด้า จะเอามาเตอร์ทามิยา กับถ่านถ่านลิเทียมมือถือ 1000 mA ยัดเข้าไปในฝากระโปรง แล้วเรียกว่า Hybrid ซะเลย"

เพื่อจะได้สิทธิประโยชน์ ภาษี 10%

อ้าว มาสดาเสียท่าซะแล้วเหรอนั่น  กระทรวงอุตสาหกรรมพลาดรึเปล่าครับเนี่ย

ออฟไลน์ pongisra

อ้าว มาสดาเสียท่าซะแล้วเหรอนั่น  กระทรวงอุตสาหกรรมพลาดรึเปล่าครับเนี่ย

ถ้าได้ก็แปลกแล้วครับ

skyactive จากรีวิวในตปทก็พูดตรงกันหมดว่าประหยัดกว่าปกตินิดเดียวจากการใช้งานจริง และก็ไม่ได้เกินหน้าเกินตายี่ห้ออื่นเลย

อย่าเอาไปเทียบกับ hybrid เพราะยังห่างกันอยู่หลายครับ

มองอีกมุม ถ้า mazda เอาเครื่อง skyactive ประกบกับ hybrid ก็จะประหยัดกว่าเครื่องเดี่ยวๆอยู่ดี

ออฟไลน์ WTF

แต่ราคามันพอๆกับ freed เลย ก็เลือกยากอยู่นะ ดีคนละแบบ