ผู้เขียน หัวข้อ: เฟียสต้ามีรอยกระแทกเล็กๆ 2-3 ที่ ทำสีใหม่ดีไหมครับ พอดีจะเปลี่ยนประกันแล้วอะครับ  (อ่าน 4341 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ตอนนี้ผมใช้วิริยะอยู่อะครับ ทำมา 2 ปีแล้ว จ่ายไป 4 หมื่นกว่าบาทแระ ปีนี้เลยเปลี่ยนไปใช้ของเจ้าอื่นที่เบี้ยถูกกว่าแล้วครับ

เลยอยากจะถามพี่ๆหน่อยว่า ตอนนี้รถผมมีรอยเล็กๆ แต่ลึกอยู่ประมาณ 2-3 ชิ้น (กันชนหน้า กันชนหลัง แล้วก็กาบข้างด้านหลัง อันนี้โดนรองเท้าอะครับ ตรงที่ใส่สคัพเพลทแหละครับ เพราะเฟียสต้าไม่มีสคัพเพลทหลัง)

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่ใช้เฟียสต้าอยู่ มีใครมีอู่ทำสีดีๆใน กทม แนะนำบ้างอะครับ กำลังคิดอยู่ว่าดีไหม ไหนๆก็จะเปลี่ยนประกันแล้ว

ปล ไปอ่านในเวปมา ศูนย์ที่รับซ่อมสีของฟอร์ดก็มีนะ แต่เอ่อ เพื่อนๆบอกเข้าอู่ยังดีซะกว่า 555

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
ถ้าคิดจะเปลี่ยนประกัน ก็เก็บให้หมดเลยครับ

พอดีฟอร์ดเค้าไม่มีซ่อมสีที่ศูนย์อะครับ ไปทำที่อู่กลัวจะเจออู่ไม่ดี กลัวสีเพี้ยนกับละอองสีอะครับ

รบกวนถามนิดนึงครับ

รองเท้านี่ถือเป็นคู่กรณีได้ไหมอะครับ พอดีว่า ที่กาบข้างประตูด้านหลัง สคัพเพลทมันไม่มีอะครับ มันเลยมีรอยขีดข่วนจากรองเท้าอยู่อะครับ

อีกนิดครับ กันชนหน้า รอยหินดีดเต็มเลย ก้อนหินนี่ก็ถือเป็นคู่กรณีได้ไหมอะครับ (555 จัดเต็มเลยทีนี้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2012, 18:22:12 โดย Satanic za' »

NgoH

• บุคคลทั่วไป

รองเท้านี่ถือเป็นคู่กรณีได้ไหมอะครับ พอดีว่า ที่กาบข้างประตูด้านหลัง สคัพเพลทมันไม่มีอะครับ มันเลยมีรอยขีดข่วนจากรองเท้าอยู่อะครับ

อีกนิดครับ กันชนหน้า รอยหินดีดเต็มเลย ก้อนหินนี่ก็ถือเป็นคู่กรณีได้ไหมอะครับ (555 จัดเต็มเลยทีนี้)

หินกระเด็น ไม่มีคู่กรณี เคลมได้ไม่เสียค่าเอกเซพ
อู่เก่งๆเยอะครับ ส่วนใหญ่ร้านแน่นมาก ถ้าไงลองถามตัวแทนประกันดูครับ เขาทราบอู่ไหนเก่งและเร็ว

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

หินกระเด็น ไม่มีคู่กรณี เคลมได้ไม่เสียค่าเอกเซพ
อู่เก่งๆเยอะครับ ส่วนใหญ่ร้านแน่นมาก ถ้าไงลองถามตัวแทนประกันดูครับ เขาทราบอู่ไหนเก่งและเร็ว

หินดีดกันชนเป็นแผลจุดๆ ปัจจุบัน เสียค่า excess ครับ
ถ้าจะไม่ให้เสีย ต้องเป็นแผลถลอกเลย

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ค่อยๆ เครมครับ เครมด้านหน้า ไม่ควรมีด้านหลัง น่ะครับ

2 ครั้ง น่าจะได้หมด ครับ เครมครั้งล่ะ ไม่เกิน 4 ช้ิน กำลังดี

ดูในใบประกันว่าต้องเสียค่าex เปล่าเพราะบางที่ไม่ต้องจ่ายน่ะครับ

วิริยะ ตอนนี้ค่อนข้างมีปัญหาเรื่องเครมพอสมควรครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ศูนย์ฟอร์ดที่ซ่อมสีดีหน่อย ก็มีพระราม 2 ครับน้าโป้ง รถผมไปเคลมมาหลายจุด งานใช้ได้เลยครับ

เก็บงานเกือบเรียบร้อย ไม่มีการพ่นสีทับสติกเกอร์ใสตรงประตูหลังแบบบางศูนย์ครับ :)