ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ All New Accord 2013 ครับ รุ่นน้องผมบอกว่า สามารถจองได้แล้ว  (อ่าน 14461 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
อันนี้ สืบเนื่องมาจากกระทู้นี้ครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,23339.0.html

หลายๆ คนอาจจะสงสัยว่ามันไปเกี่ยวับกระทู้ด้านยนนี้ได้อย่างไร ?? ผมตอบเลยว่า ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ ฮ่าๆๆๆ (ผมล้อเล่น)

พอคิดสรุปได้แล้วว่า จะเอามาสด้า 3 เลยกะคุณพ่อไป แต่คุณพ่อผมถามย้อนมาว่า แล้วซีวิคมันไม่สวยหรอ

ผมก็บอกว่า อืมมม มันก็สวยนะ แต่ตัวท๊อป ราคามันตั้ง 1,124,000 แน่ะ เพิ่มอีกหน่อยเอา accord ไม่ดีกว่าหรอ ....

แกเลยตอบส่งเดชมาว่า งั้นก็แล้วแต่มึงล่ะ !!! ได้ยินตำนี้เท่านั้นแหล่ะ ผมปรี๊ดดดด เลยครับ ผมรีบโทรไปเช็คกะรุ่นน้องผมเลย

พอดีรุ่นน้องเป็นเซลอยู่ฮอนด้าน่ะครับ ชื่อ น้องออย ตัวเล็กๆ ขาวๆ น่ารักมากๆ แต่เฮ้ยย แล้วจะเอามาบอกทำไมฟระ

น้องผมมันบอกมาว่า รถน่ะรอประมาณเดือน ถึง สองเดือนนะ ถ้าจะเอา แต่ทำไมไม่รอตัวใหม่ไปเลยล่ะ เปิดตัวประมาณปลายปีนี้

เอาล่ะสิครับ ได้ยินมาแบบนี้ ผมก็เลยถามไปว่าจองได้เลยไม๊ น้องเค้าตอบมาสั้นๆ เลยว่า "ได้" แต่เป็นการจองเพื่อเอาคิวแรกๆ นะ

รายละเอียด ราคา จะรู้ก็ก่อนรถเปิดตัวสัก 1-2 อาทิตย์ครับ แห่ะๆ มาบอกข่าวแค่นี้ล่ะครับ

ขอบคุณที่ทนอ่านมาซะยาวเลยครับ เผื่อใครอยากจะไปจอง all new accord ลองเข้าไปสอบถามกันดูนะครับผม
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ผมเข้าใจว่าไม่น่าจะทันปลายปีนะครับ เพราะทุกวันนี้ยังไม่เห็นตัวจริงเลย ยังเป็น spy shot อยู่เลย

รู้สึกจะเปิดตัวที่่เมืองนอกเดือน ตค นี้   

แต่ก็มีลุ้นเหมือนกันนะครับ ถ้าฮอนด้าไทยจะรีบเอามาเปิดตัวงานรถเดือนธันวาปลายปี  ไม่น่าปล่อยให้แคมรี่ใหม่ โกยยอดขายอยู่คนเดียว

ออฟไลน์ Eddy5659

CRV หรือเปล่าน้องเป้ สิ้นปีนี้
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Hokkaido

• Full Member
ปลายปีนี้หรือต้นปีหน้าเราก็คงยังไม่ได้เห็น Accord 2013 แน่นอนครับ

ผมว่าน้องออยเค้าคงจะเข้าใจคาดเคลื่อนแล้วล่ะครับคุณเป้ Accord ตัวปัจจุบันเพิ่งจะ MC ตอนปลายปี 2010 นี่เอง

ถ้านับว่าโมเดลของรถจะอยู่ 5 ปี อย่างน้อยๆก็กลางปี 2013 ไปแล้ว เราถึงจะพอได้เห็นโฉมบ้านเรา

ถ้าให้ผมเดาก็คงจะเปิดตัวที่งาน Motor Expo 2013 นั่นแหละครับ น่าจะเป็นจังหวะที่เหมาะสม

ปล.สำหรับผม Civic FB 2.0 น่าจะโอเคกว่านะครับ ออฟชั่นถือว่าครบถ้วน ถ้า Accord มาจริงๆตัวเริ่มต้นออฟชั่นก็ห่างไกลจาก Civic ตัวท้อปอยู่ดี

เช่นพวก Keyless,Push Start,VSA,ไฟหน้า HID ไม่น่ามีมีมาให้ใน Accord 2.0 ครับ (ส่วนตัวถ้าผมจะซื้อก็เพราะลายล้อแม็กนั่นแหละ 555 )

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เออ แต่ก็น่าสงสัยน่ะ ว่า โรงงานฮอนด้าเขาประกอบ แต่ CRV น่ะ Accord เขายังขายตัว นำเข้า JP อยู่นี้  :D หรือผมตกข่าว

ออฟไลน์ Nut_K

น่าจะเปิดตัวปีหน้านะครับพี่เป้ หรือ Honda จะทำ Surprise ด้วยการเปิดตัวก่อน USA 1 วัน ( ทำเป็นหนังไปได้   ;D )

ว่าแต่ทำไมคนใน Toyota ถึงใช้รถคู่แข่งกันเยอะจัง เห็นพี่ชายผมทำอยู่ Toyota ฉะเชิงเทราก็บอกว่ามีแต่คนใช้รถค่ายคู่แข่ง   :D

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
น่าจะเป็น 2013 แบบของจีน ที่เพิ่มโครเมียมน่ะครับ

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
จองเพื่อได้คิวแรกๆ ก็คงรับจองเกือบทุกที่ล่ะครับ
แต่อาจจะให้รับรถอีก2ปีข้างหน้าโน่น

ออฟไลน์ tae_polestar

• Full Member
ขอบอกเลยว่า เวอร์ชั่นหน้าอาจจะได้เห็น 2.0 หรือ 2.5 Hybrid + option แบบจัดเต็มแน่นอน

ที่กล้าพูดเพราะ ได้รับเชิญให้ไปร่วมแสดงความเห็นในการวิจัยoptionในการตลาดของ  "The Next Accord" ;D
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ pulsar

• Jr. Member
  • **
จองรถไม่เห็นตัวจริงไม่ได้สัมผัสลองนั่งเลย ถ้าตัวจริงออกมาแล้วไม่ถูกใจเซลล์เค้าจะคืนเงินจองให้ง่ายๆหรือเปล่าครับ รอดูตัวจริงก่อนยังไม่สายครับ
ซื้อช้า เก่าช้านะ ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ

ออฟไลน์ LAGUNA

• Newbie
  • *
Accord ใหม่จะSurprise แบบ JAZZ HB แหล่ะครับ ที่หลาบๆท่านบอกว่ายากแต่มันก็มาแล้วครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
อ้า วันนี้ไปสอบถามน้องออยที่ 0 แล้วครับ  น้องบอกว่า ไม่เกินกลางปีหน้าแน่นอน

และ ช่วงประมาณเดือน พฤษจิกายน น่าจะรู้ spec และ กำหนดเปิดตัว ล่ะ ครับ

ตอนนี้มีลูกค้าจองมาแล้วสามคันครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ mothsan

ผมว่าเตรียมเงินจองไว้ได้แล้วนะครับ hondaอาจ เซอร์ไพรส์แบบที่เคยทำให้หลายๆท่าน ฟันธงหน้าแตกมานักต่อนักแล้วก็ได้นะครับ ;) :D

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ตามตาราง

2013 Accord มาไตรมาสแรก 2013 นี่ครับ

ออฟไลน์ GMUGEN

• Jr. Member
  • **
ตามตาราง

2013 Accord มาไตรมาสแรก 2013 นี่ครับ
ผมว่าเตรียมเงินจองไว้ได้แล้วนะครับ hondaอาจ เซอร์ไพรส์แบบที่เคยทำให้หลายๆท่าน ฟันธงหน้าแตกมานักต่อนักแล้วก็ได้นะครับ ;) :D

ตามนี้ครับ ต้นปีหน้ามาแน่ ใครก็ตามที่ฟันธงว่ายังหรอ รอก่อน เปลี่ยนความคิดเลยครับ ผมติดตามมานาน ตอนแรกก็เป็นเช่นนั้น แต่ตอนนี้ฮอนด้าเปลี่ยนแผนแล้วครับตอนนี้บางที่บอกว่าฮอนด้าแอคคอร์ดโฉมปัจจุบันมีในสต๊อคเท่าใหร่ก็หมดแค่นั้นแล้วนะครับ เปิดตัวปลายปีนี้แน่นอน จำหน่ายต้นปีหน้าครับ
ถ้าคิดจะไป ต้องไปให้สุด