ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องอย่างแรง : เห็นมีข่าวว่า คนเขียน "ชินจัง" ตายแล้วนะ!!  (อ่าน 9152 ครั้ง)

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Hero Member
  • Let's get back to '94.
นักวาดการ์ตูน “ชินจัง” เสียชีวิตแล้ว

โยชิโตะ อูซุย นักวาดการ์ตูนเจ้าของผลงานเรื่อง “ชินจัง”
ที่ได้รับความนิยมจากแฟนๆ นักอ่าน เสียชีวิตแล้วหลังหายตัวไปกว่าสัปดาห์

ในวันที่ 12 กันยายน 2552 ครอบครัวของโยชิโตะ อูซุย แจ้งความต่อตำรวจว่าโยชิโตะ
เดินทางออกจากบ้านพักในคาซึคาเบะเพื่อไปปืนเขาใน จังหวัดกันมะและหายตัวไป
ตำรวจประจำจังหวัดไซตามะเริ่มออกตรวจค้นเพื่อหาตัวเขาในวันที่ 15 กันยายนและ
กระจายกำลังตรวจค้นออกไปยังบริเวณจังหวัดใกล้เคียง

ในวันที่ 19 กันยายน 2552 มีรายงานว่ามีคนพบศพซึ่งสวมเสื้อผ้าแบบเดียวกับที่ครอบครัว
ของโยชิโตะให้ ข้อมูลกับตำรวจไว้ โดยสภาพศพถูกหินทับอยู่กลางหุบเขาในจังหวัดกันมะ
อย่างไรก็ตาม ยังไม่มีรายงานสาเหตุการเสียชีวิต และศพยังไม่ได้รับการยืนยันจากครอบครัวอูซุย

โยชิโตะ อูซุย อายุ 51 ปี เกิดเมื่อวันที่ 21 เมษายน 2501 มีผลงานการ์ตูนที่เป็นที่รู้จัก
อย่างกว้างขวางในหมู่นักอ่าน คือ ชินจัง และ ไข่กวน ซึ่งได้รับการแปลเป็นหลายภาษา
และวางขายอยู่ในประเทศต่างๆ หลายประเทศ

Content by Voice TV
http://www.voicetv.co.th/content/3555/นักวาดการ์ตูน“ชินจัง”เสียชีวิตแล้ว

ไม่น่าเลย แต่ก็ยังไม่แน่ เพราะยังไม่มีการยืนยันนะจ๊ะ

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เหย!!
ภาวนา ว่าไม่ใช่ แม้จะรู้สึกว่าใช่ก็เถอะ

นี่แหละ บอม พี่ถึงบอกว่า เวลาไปไหนไกลๆ ให้ไปด้วยกันมากกว่า 1 คน เผื่อมีอะไรอย่างนี้จะได้ช่วยเหลือได้ทัน

ออฟไลน์ The Coup Channel

คือ รู้สึกว่าใช่ จากเนื้อหาข่าวเหมือนกัน ที่ระบุว่าชุดของศพ กับชุดของอาจารย์อุซุยเป็นชุดเดียวกัน

:'(

นมผงอแลคต้า ไอเอ็มเอฟ
ร้านตัดผมนะโมตัดสระ
นางอาย Express
ฮิมาวาริ
จนถึงฮิโรชิ กับมิซาเอะ ที่ข้าพเจ้าหยิบยืมมาใช้เป็นชื่อของ contact ในมือถือ เวลาคุณพ่อคุณแม่โทรเข้า
เพราะที่บ้านชอบหาว่าผมเหมือนชินจัง

เสียใจ

ภาวนาให้ว่ายังไม่ใช่เขาเหมือนกัน ถึงแม้จะรู้สึกว่าใช่ก็เถอะ เหมือนกัน

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
 :'( กลับบ้านไปขุดไข่กวนมา Tribute ให้ดีกว่า

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Ruksadindan

เหย!!
ภาวนา ว่าไม่ใช่ แม้จะรู้สึกว่าใช่ก็เถอะ

นี่แหละ บอม พี่ถึงบอกว่า เวลาไปไหนไกลๆ ให้ไปด้วยกันมากกว่า 1 คน เผื่อมีอะไรอย่างนี้จะได้ช่วยเหลือได้ทัน

จริงครับ..คนเดียวหัวหาย สองคนเพื่อนตาย

..สามคน ตายหมด

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Sr. Member
  • Remember Life is Hanging in the Balance !
RIP.

http://www.thairath.co.th/content/sport/34108

พบศพนักเขียนชินจังที่จังหวัดกุมมะ

หลังมีรายงานข่าวการหายตัวไประหว่างปีนเขาของ โยชิโอะ อุสึอิ เจ้าของผลงานการ์ตูนเรื่องชินจังจอมแก่น ล่าสุดเจ้าหน้าที่ตำรวจพบร่างนักเขียนบริเวณใต้ก้อนหิน ที่ภูเขาจังหวัดกุมมะ ประเทศญี่ปุ่น...

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานวันนี้ ( 19 ก.ย. ) อ้างจากสถานีโทรทัศน์ทีบีเอสของญี่ปุ่น เปิดเผยว่า ขณะนี้พบศพของนาย โยชิโอะ อุสึอิ  นักเขียนการ์ตูนชาวญี่ปุ่น ชื่อดัง วัย 51 ปี เจ้าของผลงานซีรีย์การ์ตูนยอดนิยม 'เครยอน ชินจัง' หรือ  'ชินจังจอมแก่น' ที่ได้รับความนิยมจากหลายประเทศทั่วโลก รวมถึงในประเทศไทยด้วยเช่นกัน

เจ้าหน้าที่ตำรวจท้องถิ่นของญี่ปุ่น ระบุชี้ชัดว่าเป็นร่างของนักเขียนชินจัง จากการสันนิษฐานเสื้อผ้า และเครื่องแต่งกายของศพ

สำหรับร่างของนายอุสึอิ นั้น พบบริเวณใต้ก้อนหิน ของภูเขาจังหวัดกุมมะ ประเทศญี่ปุ่น เมื่อเวลา 15.53 น. ตามเวลาท้องถิ่น หรือราว 14.00 น. ตามเวลาประเทศไทย หลังสำนักข่าวต่างประเทศรายงานว่านายอุสึอิ  ได้หายตัวไปจากบ้านพัก ตั้งแต่วันที่ 12 ก.ย. ที่ผ่านมา โดยสื่อท้องถิ่นเผยว่านักเขียนการ์ตูนออกเดินทางไปปีนเขา

โดยวานนี้ ( 18 ก.ย. ) มีรายงานจากเจ้าหน้าที่ตำรวจว่า ตรวจพบสัญญาณมือถือของนายอุสึอิ  ก่อนที่หายตัวไป พบว่าอยู่บริเวณเมืองคารุอิซาว่า จ.นางาโนะ ซึ่งห่างจากเมืองคาซึคาเบะ บ้านของเขาราว 100 ก.ม.  ที่สำคัญบริเวณดังกล่าวมีสภาพภูมิประเทศเป็นเทือกเขา และอยู่ติดกับจังหวัดกุมมะพอดี

'เครยอน ชินจัง' การ์ตูนแนวตลกขบขันที่ได้รับความนิยมอย่างมากในประเทศไทย  เป็นเรื่องราวของเด็กอนุบาลวัย 5 ขวบ  มีนิสัยทะลึ่งตึงตัง คล้ายคลึงกับผู้เป็นพ่อ หรือนายฮิโรชิ คือ ชอบผู้หญิงหุ่นสวยหน้าตาดี สำหรับมิซาเอะ แม่ของชินจังนั้น มีนิสัยขี้เหนียวและโมโหง่าย  ชินจังมีน้องสาวหนึ่งคนชื่อฮิมาวาริ และมีสัตว์เลี้ยงอีกหนึ่งตัว ชื่อชีโร่ หรือ เจ้าขาว นอกจากนี้ชินจังมักมีท่าแปลกๆ ปรากฏอยู่ภายในเนื้อเรื่องเสมอ อาทิ ท่ามนุษย์ต่างดาวนู้ดครึ่งก้น
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ BnN

เฮ้ยยยยยขอให้ไม่ใช่เถอะ
แล้วเล่มต่อไปใครจะเขียนต่อง่าาาาาาาาา

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
ผมผิดพลาดครับ ยังไม่จบ

(ผมมี4เล่ม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2009, 19:27:00 โดย conan_murder »

ออฟไลน์ ekimike

• Jr. Member
  • **
  • ???
เสียใจมากๆคับ ผมชอบการ์ตูนเรื่องนี้มาก มันเป็นการ์ตูนที่ทะลึ่งและกวนก็จิง แต่มีอะไรแฝงอยู่ตลอด เป็นความบริสุทธ์ใสซื่อของตัวละครและความอบอุ่น

เป็นการ์ตูนที่ทำให้หายเครียดได้จิงๆ อ่านกี่ครั้งๆก็ไม่เบื่อ นึกถึงก็ยังขำได้
แต่ข่าวนี้ขำไม่ออก
เศร้าคับ
RIP

ออฟไลน์ Lovely_Car

รู้สึกเสียใจมากครับ

ผมชื่นชอบมากเลยชินจังเนี่ย

ออฟไลน์ vellcap

RIP เสียใจมากๆเลยครับ
ชินจังเป็นการ์ตูนที่ผมชอบมากถึงมากที่สุดเลยครับ (ถึงตอนนี้มีอยู่แค่ 20 เล่มเองก็เถอะ)
บางคนบอกว่าชินจังเป็นการ์ตูนทะลึ่งไร้สาระ
แต่ผมว่ามันเป็นการ์ตูนที่ดีเล่นหนึ่งเลยนะครับ มีเรื่องราวเกี่ยวกับครอบครัวที่อบอุ่น เรื่องความรักวัยรุ่น
ความไร้เดียงสาของเด็กๆ
ปล.ผมชอบเล่มที่ 23 ทีสุดครับ มันสื่อได้ถึงอะไรหลายๆอย่างได้ดี

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
Rest in Peace ครับ :'(
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เคยได้ข่าวครับ ว่าเขาหายตัวไป
พึ่งมารุ้เหมือนกันว่าเสียชีวิตแล้ว

RIP ครับผม
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
ขอแสดงความเสียใจครับ :'(

ออฟไลน์ Arty

• Jr. Member
  • **
  • ???????????????...
...มันไม่จริงใช่มั้ยครับ...
การ์ตูนชินจัง เป็นสิ่งหนึ่งในไม่กี่สิ่งที่ให้ความสุขกับชีวิตผมได้เลยนะเนี่ย
ใช้ชีวิตอยู่ในเมืองแสนวุ่นวาย งานประจำที่ต้องทำทุกวันๆๆๆ ผมก็ได้ ชินจังนี่แหละ ทำให้คลายเครียดไปได้เยอะ
โหลดมาดูเยอะมากแทบจะมีทุกตอนเลยแถมดูซ้ำๆ กันหลายต่อหลายครั้ง
หนังสือการ์ตูนก็มีเกือบครบทุกเล่ม...โอ้ว มายก๊อดด...

RIP ครับอาจารย์

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
RIP ครับผม

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ตัวจาก แต่สิ่งที่ตัวทำยังอยู่ในใจ ผมอ่านชินจังตั้งแต่ Start เล่ม 7 
5 เล่มแรก หัวและปากยังเปี้ยวอยู่ 6-7 เริ่มดี 8เป็นต้นมาสมส่วนหมดครับ

หลับให้สบายนะ  :'(
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ gateaux

สู่สุขคติครับ  ขอบคุณที่สร้างรอยยิ้ม และเสียงหัวเราะให้คนมากมาย รวมถึงตัวผมเองด้วย