ผู้เขียน หัวข้อ: จากบทความ New Arrival ว่าด้วยเรื่องความเคลื่อนไหวของฮอนด้า ครับ  (อ่าน 6426 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
ผมว่า น่าจะมี ขนาด jazz hybrid ยังใช้
Accord ต่อให้รุ่นต่ำสุดก็น่าจะมี
เพราะ cvt เป็นเกียร์ที่ช่วยประหยัดน้ำมัน
ถ้ายังใช้เกียร์ 5 สปีด รุ่น 2.0 คงขายไม่ออก
นอกจากคนคิดซื้อไปติดแก๊ซอย่างเดียว
แต่ผมว่า รถติดแก๊ซ lpg จะน้อยลงเรื่อยๆ
เพราะค่ายรถเริ่มตื่นตัวกับ hybrid มากขึ้นแล้ว
ตั้งแต่มี jazz hybrid แต่ละค่ายเริ่มร้อนกันใหญ่ ดีๆ ชอบๆ

ผมเชื่อ accord ใหม่จะมีตัว hybrid รุ่น 2.0 ด้วยแน่ครับ

ปล.อยากเห็น accord ใหม่มาก เห็นspy shotภายในแล้ว
ส่วนตัวมองว่า สวยกว่า camry กับ teanaที่กำลังจะเปลี่ยนโฉมอีกละครับ

ออฟไลน์ Action

ผมเกลียด CVT อยากได้เกียร์อัตโนมัติ 6-7 Speed พร้อม Padder Shift ฮอนด้าจะมีให้ไหม T^T
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Mike:D

• Full Member
ผมเกลียด CVT อยากได้เกียร์อัตโนมัติ 6-7 Speed พร้อม Padder Shift ฮอนด้าจะมีให้ไหม T^T
เห็นด้วยครับ👍👍👍

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto

เกลียดเหมือนกัน ผมชอบแบบ ดูอัล-คลัช มากกว่า ขับ cvt เวลา เร่งมันน่าเบื่อ ไม่เร้าอารมณ์ รถบางรุ่นไม่เห็นต้องเป็น cvt ก็ประหยัดน้ำมันได้นี่นา

ออฟไลน์ shando

ไหนๆjazz hybridก็มาแล้ว เอาcrzมาประกอบขายด้วยได้มั้ย :'(

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ในข่าวเป็นตลาด US

ในไทยหรือที่อื่นคง 2.0 earth dreams ครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker

ในไทยหรือที่อื่นคง 2.0 earth dreams ครับ

ง่ะ CVT แน่นอนแบบนี้

พี่กิตว่ารอตัวใหม่ หรือ ออกโฉมปัจจุบันดีกว่าอะครับ แพลนที่เป้วางไว้คือ ออกรถสิ้นปีนี้อ่าครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ MystogaN

เห้อ CVT !! :P

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ง่ะ CVT แน่นอนแบบนี้

พี่กิตว่ารอตัวใหม่ หรือ ออกโฉมปัจจุบันดีกว่าอะครับ แพลนที่เป้วางไว้คือ ออกรถสิ้นปีนี้อ่าครับ

รอให้มันเปิดตัวใหม่ ก่อนดีกว่าครับ
ชอบไม่ชอบก็ว่ากันไป

ออฟไลน์ panerai

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่

แต่ผมชอบน่ะ มันขึ้นเรื่อยๆ เป็นผู้ดีออก

ลองดูแล้วกันว่า ตัวไหนเร็วกว่ากัน

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
   ถ้าเป็น  CVT  คงเลิกซื้อ  กลัวสายพานเกียร์ขาดนะครับ  คงไม่ทน

ออฟไลน์ Mike:D

• Full Member
Jazzตัวใหม่จะเป็นcvtด้วยรึป่าว???