ผู้เขียน หัวข้อ: แม่ผมจะซื้อ CRV โฉมนี้โดยไม่สนใจอะไร //CRV สีไหนสวยคับ?ยกเว้นสีดำ ขอความเห็นเรื่องสีภายในหน่อย  (อ่าน 9425 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
หลังการที่ยังไม่จบเรื่อง จะเอา c200 std ,s40 หรือ s60 แต่ซื้อแน่โดยไม่รู้ว่าจะเอาคันไหน

วันนี้ตื่นมาบอกจะซื้อ crv เพิ่มอีกคัน = =" เก๋งแม่ยังไม่ได้เลือกเลยน่ะ

ตื่นเช้ามารึบตรงไปที่ 0 โดยทันที

เจอ CRV 2.0S จอดอยู่แม่บอกเอาคันนี้แหละ

ได้ของแถมคือ ประกันชั้น 1 ฟิลม์ กันสาด พรม พวกกุญแจ ค่าขนส่ง

ที่แม่ผมต้องจ่ายก็คือ ค่าจดทะเบียน 3000 มัดจำป้ายแดง 2000 บาท

โดยก่อนหน้านั้นเคยบอกแม่แล้วว่า crv ใหม่จะมาแล้วน่ะ แม่บอกว่าชอบทรงตัวเก่ามากกว่า

แล้วตัวใหม่คันมันใหญ่แม่ขับไม่ได้ แม่พูดถึงเรื่องนี้ผมก็เลยว่าอะไรไม่ได้

จองตอนนี้จะได้รถประมาณ ตุลาคม-พฤศจิกายน แล้วอาจจะได้ลดราคาเพิ่มอีก 20,000 บาท เพราะซื้อโฉมเก่าเซลล์บอกจะถามให้อีกที

สมาชิกมีความคิดเห็นยังไงกับแม่ผมที่ตัดสินใจเอาcrvโฉมนี้ และ รถตัวนี้บ้างคับ ข้อดี ข้อเสียต่างๆ

ขอบคุณคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2012, 18:42:40 โดย kimmeng21 »
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
Re: แม่ผมจะซื้อ CRV โฉมนี้โดยไม่สนใจอะไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 10:57:08 »
ผมว่าน่าจะเหมาะกับคุณแม่ดีนะครับ  ทัศนะวิสัยดีเยี่ยม แถมเอนกประสงค์ครับผม เห็นเจอๆผู้หญิงใช้กันเยอะด้วยครับ ราคาก็ยังไม่สูงมากอีกดด้วยครับ

ออฟไลน์ udis

Re: แม่ผมจะซื้อ CRV โฉมนี้โดยไม่สนใจอะไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 11:00:34 »
ตัวใหม่ไม่ได้มีอะไรโดดเด่นชัดเจนนี่ แค่หน้าตาเปลี่ยน
ถ้าเราชอบและมันก็ไม่ต่างกันมาก ก็ไม่เห็นต้องซื้อตัวใหม่ ซื้อก่อน ใช้ก่อนครับ

ออฟไลน์ joeyote

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 11:02:33 »
ผมยืนยันอีกคนครับ ว่าเป็นรถที่เหมาะกับคุนแม่มากๆ

เอนกประสงค์ ขับคล่องตัวขนาดไม่ใหญ่โตเกินไป
ปลอดภัยดีตามราคา ตำแหน่งที่นั่งคนขับ ประเสริฐเลิศหรู

ตามใจท่าเถอะครับ  ไหนๆก็จะวันแม่ละครับ อิอิ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ MaiSki

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 11:12:26 »
ถ้าซื้อตอนนี้ต่อของแถมกับส่วนลดไปเยอะๆเลยครับ

ปล.อะไรไปเข้าฝันคุณแม่รึเปล่าครับ อยู่ดีๆตื่นมาซื้อรถ :o

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 11:20:07 »
ถ้าซื้อตอนนี้ต่อของแถมกับส่วนลดไปเยอะๆเลยครับ

ปล.อะไรไปเข้าฝันคุณแม่รึเปล่าครับ อยู่ดีๆตื่นมาซื้อรถ :o

;D เห็นเมื่อวานคนข้างบ้านเค้าเอามาอวดแม่อยู่ สงสัยแม่แอบติดใจนิดๆแล้วคิดตัดสินใจเองเลย
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 11:25:01 »
0ไหนครับ
แถม ป.1 ด้วย  ว้าวว :o
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 11:27:25 »
0ไหนครับ
แถม ป.1 ด้วย  ว้าวว :o

0 แพร่คับ ประกันชั้น 1 + พรบ. เซลล์บอกขอผู้จัดการพิเศษให้

ออฟไลน์ toptaro

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 11:34:09 »
รอตัวใหม่ก็ ไม่เลวน่ะ

แต่ถ้ารีบใช้รถก็ ตามใจคุณแม่ดีกว่า  :D

ออฟไลน์ Rai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 11:37:45 »
เหมาะสมครับ.ผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง เป็นรถที่ขับสบาย กว้าง ช่องเก็บของเยอะ ขึ้นลงสะดวก.                                                                     แต่ช่วงล่างอาจแข็งนิด แต่ถ้าคุณแม่คุณซื้อรถแนวนี้แล้ว.  ระวังคุณจะไม่ได้ซื้อ c200ตะครุบ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 11:45:56 »
ตัวใหม่คันใหญ่กว่าเดิมและปรับเป็น 3 แถว 7 ที่นั่ง อาจทำให้แต่ละที่นั่งนั้นนั่งได้ลำบากมากขึ้น โดยที่แถว 3 ลำบากสุดๆ ถ้าคนขึ้นไม่เยอะผมว่าเอาโฉมนี้นี่แหละครับ คันเล็กกว่าแต่นั่งสบายกว่าคล่องตัวกว่าซะอีก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ vuthtichai

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 12:29:24 »
crv เป็นรถที่ดี ในระดับราคานี้ เกินคุ้ม เบาะนั่งคนขับ และ นั่งโดยสารเหมาะกับคนแก่มากเพราะ ท่านั่งเหมือนนั่งเก้าอี้ เข่าไม่ชันมาก ถ้าคนแก่เป็นโรคเก๊า จะนั่งรถเก๋งลำบากมาก แต่สำหรับ crv สบาย แต่ข้อเสียก็มีรถ ถ้าเติมยางแน่นไป จะแข็งและเด้งมาก ตัว 2.0 อืด นิดหน่อยปลายไม่ค่อยไหล แต่ต้นรับได้ครับ

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 17:24:11 »
ปกติ,,, รถใหม่ๆ จะกั๊กๆ ของ, รถจะตกรุ่น option จะครบกว่า
....ถ้าชอบหน้าตา,,, และได้ส่วนลดเพิ่มอีก, ก็ลองชั่งน้ำหนักดูได้ครับ

ผมว่า,,, ไม่เสียหายอะไรนะครับ

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 17:24:55 »
เลือกรถที่ตัวเองรักตัวเองชอบ  ใช้ดีไม่ดีมีปัญหายังไงก็ยังมีความสุข
เลือกรถที่คนอื่นชอบ  ต่อให้ใช้ดี  มันก็ไม่ค่อยจะมีความสุขเวลาผ่านไปเห็นรถที่ตัวเองชอบจริงๆขึ้นมา

ชีวิตคนมีแค่สองหมื่นกว่าวัน  มีเงินจับจ่ายความสุขเล็กๆน้อยๆไปก็จ่ายไปเถอะ
ยังไงก็หาใหม่เรื่อยๆได้    

วันแม่ เพื่อความสุขของแม่ครับ

ออฟไลน์ xroma83

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 17:39:30 »
ถ้าคิดว่าแม่ขับคนเดียวก็ตามใจเค้าเลยครับ รถดีของแถมเพียบ ถึงจะอืดไปนิด
แต่ถ้าเราขับด้วย ยังไงๆผมก็จะเอาตัวใหม่ครับ 8)

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 17:48:26 »
ตัวปัจจุบันสวยกว่าครับ ตัวใหม่เหมือนคนคางเหลี่ยม ภายในแข็งๆทื่อๆไม่อ่อนช้อยเท่าโฉมปัจจุบัน อิอิ ดีที่มันมาใหม่เฉยๆอ่ะครับ

ออฟไลน์ beerrl

โฉมเก่ากับใหม่ ต่างกันที่รูปร่างหน้าตา
เครื่องยนต์ เกียร์ น่าจะเหมือนเดิม
ผมว่าถ้าชอบโฉมไหนมากกว่าก็ไปโฉมนั้น โฉมตอนนี้ ก็ไม่ได้ล้าสมัยนะครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
แต่ตัวใหม่ผมว่าเค้าน่าจะใช้เครื่อง Earth Dreams Technology นะครับ อัตราการประหยัดน้ำมันคงจะดีกว่า ;) ;)
เอาเป็นว่าเอาตัวที่แม่ชอบดีกว่าคับ  เป็นของขวัญวันแม่ไงคับ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ Joii

ถ้าตัวใหม่รองรับน้ำมัน E85 ...
ผมว่ารอดูตัวใหม่ก่อนก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ new kid

• Full Member
 ตัวใหม่ ไม่ได้ใหญ่ขึ้นเลย สั้นกว่าเดิมนิดนึงด้วยนี่