ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ใครไปเที่ยวศูนย์ฟอร์ดมาบ้างครับ(วันเปิดตัวโฟกัสพร้อมกันทุกศูนย์)  (อ่าน 5984 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
ผมไปดูที่ศูนย์สระบุรีมาครับไปลองนั่งแต่ยังไม่ได้ลองขับเลยครับ ในรุ่นซีดานผมว่ามันนั่งสบายนะครับไม่แคบและไม่อึดอัดแค่มันดูกระชับดีครับ สำหรับผมถือว่าห้องโดยสารผ่านครับแต่รุ่น5ประตูดูอึดอัดและแคบอาจจะเพราะเป็นสีดำด้วยมั้ง นั่งแล้วเหมือนมันบีบเรายังกับจะหายใจไม่สะดวกครับ.....ความเห็นส่วนตัวนะครับ.....(ผมรอรีวิวอยู่นะครับพี่จิม)

ออฟไลน์ gundam126

ได้นั่งรุ่น5ประตู รู้สึกอึดอัดจากการที่เหมือนคอนโซลมันพุ่งเข้ามาหาเรา วัสดุดูดีพอสมควร เบาะคนขับกระชับ ที่รองขาสั้นไปนิดนึง แต่เบาะคนนั่งข้างคนขับ ขาขวาติดคอนโซลรถ น่าจะเอาคอนโซลให้มันบางกว่านี้หน่อย เบาะหลังกระชับ แต่พื้นที่ไม่ได้เหลือมาก ช่วงล่างดี แน่น แต่ไม่ได้ลองขับเร็วเท่าไร

ออฟไลน์ jAk`CS

ของผมเค้าเชิญให้ไปลองขับตั้งแต่เดือนที่แล้วน่ะครับ

ผมชอบการออกแบบของFocus ตัวใหม่ เป็นรุ่นที่ออกแบบSedan ได้สวยกว่าHBอีกสำหรับผม

นี้ถ้าไม่ติดว่ามีนโยบายคืนภาษี คงจองFocusแทนFiesta ไปแล้วครับ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ Cpete

• Full Member
ผมว่าFOCUS SEDAN 4Drs เป้นรถที่เหมาะกับคนอายุ25-45 แบบไวเพิ่งทำงานถึงทำงานปลายๆก่อนไปใช้family car นะคับ =) ก็สวยทั่ง4และ5 แต่4จะดูมีสกุลกว่า5จะสปอดกว่า ส่วนข้างในก็ผมว่าถ้าใช้คนเดียวไม่หิ้วคนบ่อยก็โอเคเลย ไม่งั่น เพิ่งอีกนิด ก็ได้คนที่ทัพิ้นที่มากกว่านี้ FOCUSจิงๆๆแล้วจะได้ดีที่TDCi ที่จะต้องรอกันต่อไป ไม่ว่าเรื่องDiesel quality with Ford diesel engine. สำหรับผมนะคับ คิดว่าตัว1.6 เบนซินน่าสนใจ ถ้าต้องจ่ายมากกว่านี้ คงรอตัวTDCi ไม่งั้นคง.... =p
but yeah! overall is pretty impressive ..

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
มีคนมองว่าตัวซีดานสวยเหมือนผมด้วย คิดว่าทั่วไปเค้าจะชอบ 5 ประตูกันซะส่วนใหญ่ซะอีก

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อยากไปดูบ้างจัง อยากลอง Parking Assist จังครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ baddream11

ปกติชอบรถ 5 ประตู แต่ตัวนี้ 4 ประตูสวยกว่าจริงๆ ตัวhatchbackออกแบบท้ายได้ไม่โดนใจเลย
แถมมองแล้วยังรู้สึกว่าหน้ามันทิ่มๆ ลงดินยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ vuthtichai

ตัวนี้สี่ประตูกินครับ ห้าประตูไฟดูเกินๆ ก้นไม่สวย

ออฟไลน์ madboy

ชอบรุ่น 4 ประตูเหมือนกันครับ ถ้าเป็นเบาะสีดำด้วยจะแจ่มมากกกก ล้อเดี๋ยวหาเปลี่ยนได้

ติดตรงภายใน ยังไงก็อึดอัดเหมือนเดิม ดีกว่ารุ่นเก่าหน่อยเดียว  ;D

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
สำหรับผม ตัวก่อนหน้า (ตอนนั้นหนัก 77 สูง 170) นั้งแล้วเบาะมันเล็กไปน่ะ อึดอัด

ตอนนี้ 85 กก. แล้ว เคยนั้งเล่นๆ ก้อึดอัดแล้ว ยังไม่ได้ลองขับ

นั้ง MZ3 แล้วพอดีๆ และนั้ง FB กับ F30 แบบสบายๆ หนอ่ย ไม่รู้ Fo จะต้องให้เซลแงะผมออกจากเบาะไหม

ออฟไลน์ Valkilrey

ได้ไปงานเปิดตัวที่ Ford เอก สีลมมาครับ ส่วนตัวมองว่า 4Dr สวยกว่าจริงๆ และเรื่องภายในผมว่าอึดอัดไม่แพ้รุ่น Mk2 ครับ เบาะหลังเหลือพื้นที่วางขาน้อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2012, 18:07:58 โดย Valkilrey »

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
เพิ่งไปลองจับๆนั่งๆรุ่น 2.0 4Door ในงานโชว์ต่างจังหวัดมาตะกี้นี้ ประทับใจนะครับ ห้องโดยสารดูดีสมราคา บรรยากาศพวกไฟ welcome light,ambient light ดูดีมาก ขนาดจอง Prius ไปแล้วยังหวั่นไหวเลยนะเนี่ย  ;D

ออฟไลน์ Index

• Newbie
  • *
ไปลองมาแล้วครับแต่ไม่ใช่เทสไดรว์นะ พาคุณแม่และน้องไปลองเทสระบบช่วยจอดและเบรคอัติโนมัติ 4D จากที่คุยๆกับน้องเซลภายในรถร่วม 20 นาที สำหรับผมถือว่าไม่รู้สึกอืดอัดนะครับ ผ่านครับ กระชับกำลังดี(สูง 175 หนัก 75) ส่วนน้องสาวนั่งเบาะหลัง เจ้าตัวบอกโอเค(สูง 175 หนัก 90) นั่งได้ไม่อึดอัด หรือเป็นเพราะผมเลื่อนเบาะหน้าขึ้นมามากกว่าปกติก็ไม่รู้ หรืออาจเป็นเพราะสีเบาะไม่ใช่่สีดำเลยทำให้รู้สึกโปร่ง แต่ในฐานะคนขับและคนนั่งข้างคนขับโอเคเลย ส่วนคุณแม่ท่านก็ชอบครับ ภายในดูสมราคา สัมผัสที่่วัสดุที่คอนโซลค่อนข้างดีครับ ออฟชั่นได้ใจมาก ถุงลมแน่นเอี้ยด เครื่องเสียงดี เบาะไฟฟ้าอีก งานนี้ถ้างานประกอบดี ผมคิดว่ารุ่งนะครับ