ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามครับ ^^ มีมั้ยครับ...รถที่คนเหลียวเพื่อมอง ขับดี ไม่จุกจิก กินน้ำมันไม่โหด?  (อ่าน 23117 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoJo-JoJo

• Full Member
อยากสอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ (น้องก็ได้ 555+) คือพอดีคุยกับเพื่อนๆในกลุ่มอ่ะครับ

ถ้ามีงบประมาณ 1.5 ล้าน ความคิดเราเองคิดว่า BMW S3 มือสองน่าจะดูดสุดแล้วในสายตา ทั้งรูปลักษณ์ ทั้งเรื่องสมรรถนะ และเรื่องน้ำมัน ดูจะสมเหตุสมผลแล้ว
แต่แล้วเพื่อนตัวดีก็บอกว่า แล้วไมไม่มอง 350Z RX-8 (อารมณ์รถญี่ปุ่น แนว คูเป้หรือสปอร์ต) หล่ะ ไม่เท่กว่าหรอ?

ผมเลยอยากรู้ว่า ความคิดของใครหล่ะที่ดูจะตอบโจทย์ตามนี้ได้ดีที่สุดครับ...
1.รูปลักษณ์ดี (อย่างต่ำความเท่ ความดูดีต้องไม่แพ้ E90)
2.สมรรถนะในการขับขี่ เหมาะสมกับรถราคา 1.5 ล้าน เข้าโค้งมั่นใจ เหยียบเกิน 140 แล้วยังรู้สึกนิ่งและแน่นอยู่ ซิกแซกในเมืองได้แบบไม่เคอเขิน
3.เข้าใจว่ารถแรง = กินน้ำมันครับ แต่ไม่มีหรอครับ รถแรงที่กินน้ำมันไม่มากกว่า 10 กิโล/ลิตร
4.มือสอง สมราคาค่าตัว

ราคาอั้นที่ 2 ล้านนะครับ

ปล. ผมไม่ได้มีความรู้เรื่องรถมากมายนะครับ แค่ชอบขับ ชอบมองรถสวยๆ แล้วก็อยากขับรถที่คนมองครับ 5555+

ขออภัยนะครับถ้าเปลืองกระทู้...ผมไม่รู้จะไปหาคำตอบที่ไหนจริงๆครับ T_T

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ O_o"

bmw 1000rr
คันนี้ก็ได้ครับ เงิน 2 ล้าน เหลือเงินทอนเยอะเลยครับ เท่สมใจขี่ไปไหนใครๆก็มอง ขับขี่ง่าย เครื่่องยนต์แรง ความเร็วปลายเกิน 250กม/ชม ;D ;D

เครื่องยนต์ 4 สูบแถวเรียง ระบายความร้อนด้วยน้ำ
วาล์ว DOHC 16 วาล์ว
เกียร์ 6 สปีด
กระบอกสูบ X ช่วงชัก 80.0 X 49.7 ม.ม.
ความจุกระบอกสูบ 999 ซี.ซี.
กำลังอัด 13.0 : 1
ระบบเชื้อเพลิง EFI
คลัตช์ แห้ง/ หลายแผ่น (Slipper)
แรงม้า 193 แรงม้าที่ 13,000 รอบ/ นาที
แรงบิด 83 ฟุต-ปอนด์ที่ 9,750 รอบ/ นาที
เฟรม ท่อเหล็กคานคู่เชื่อมประสาน/ สวิงอาร์มอะลูมิเนียม
โช้คอัพหน้า Sachs หัวกลับ 46 ม.ม. (ปรับระเอียด)
โช้คอัพหลัง Sachs แบบเดี่ยว/ ปรับตั้งความแข็ง/ อ่อน ตามความเร็ว
เบรกหน้า แบบคู่ Brembo เรเดียลเม้าท์ 4 พอท/
โรเตอร์ขนาด 320 ม.ม. (เพิ่มออปชั่น ABS)
เบรกหลัง แบบเดี่ยว Brembo 1 พอท/
โรเตอร์ขนาด 220 ม.ม. (เพิ่มออปชั่น ABS)
ยางหน้า 120/ 70-ZR17 Metzeler RaceTek K3
ยางหลัง 190/ 55-ZR17 Metzeler RaceTek K3
องศาคอ/ มุมเลี้ยว 23.9 องศา/ 3.8 นิ้ว
ความสูงเบาะ 32.3 นิ้ว
ฐานล้อ 56.4.0 นิ้ว
ความจุเชื้อเพลิง 4.5 แกลลอน
น้ำหนัก (เปล่า) 422 ปอนด์
สี เขียว (เมทาลิค)/ ซิลเวอร์/ เทา แล

ออฟไลน์ prai

Hyundai Tucson สวยเทียบเท่ารถยุโรป ช่วงล่างดี เครื่องดีเซลแรงบิดดีและนิสัยเฉพาะตัวคลัชเร่งไวมาก เครื่องดีเซลประหยัดน้ำมันทั้งต่อลิตรและราคาต่อหน่วย
และได้รถมือหนึ่งป้ายแดง (ไม่แน่ใจว่ามี AWD และ หลังคาจกสำหรับดีเซลหรือเปล่า ถ้ามีก็เท่ห์อีก)

แต่ทั้งหมดขาดความพรีเมี่ยมอย่างเดียว แต่ได้ความเป็น นิช มาแทน  :)

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member

bmw 1000rr
คันนี้ก็ได้ครับ เงิน 2 ล้าน เหลือเงินทอนเยอะเลยครับ เท่สมใจขี่ไปไหนใครๆก็มอง ขับขี่ง่าย เครื่่องยนต์แรง ความเร็วปลายเกิน 250กม/ชม ;D ;D

เครื่องยนต์ 4 สูบแถวเรียง ระบายความร้อนด้วยน้ำ
วาล์ว DOHC 16 วาล์ว
เกียร์ 6 สปีด
กระบอกสูบ X ช่วงชัก 80.0 X 49.7 ม.ม.
ความจุกระบอกสูบ 999 ซี.ซี.
กำลังอัด 13.0 : 1
ระบบเชื้อเพลิง EFI
คลัตช์ แห้ง/ หลายแผ่น (Slipper)
แรงม้า 193 แรงม้าที่ 13,000 รอบ/ นาที
แรงบิด 83 ฟุต-ปอนด์ที่ 9,750 รอบ/ นาที
เฟรม ท่อเหล็กคานคู่เชื่อมประสาน/ สวิงอาร์มอะลูมิเนียม
โช้คอัพหน้า Sachs หัวกลับ 46 ม.ม. (ปรับระเอียด)
โช้คอัพหลัง Sachs แบบเดี่ยว/ ปรับตั้งความแข็ง/ อ่อน ตามความเร็ว
เบรกหน้า แบบคู่ Brembo เรเดียลเม้าท์ 4 พอท/
โรเตอร์ขนาด 320 ม.ม. (เพิ่มออปชั่น ABS)
เบรกหลัง แบบเดี่ยว Brembo 1 พอท/
โรเตอร์ขนาด 220 ม.ม. (เพิ่มออปชั่น ABS)
ยางหน้า 120/ 70-ZR17 Metzeler RaceTek K3
ยางหลัง 190/ 55-ZR17 Metzeler RaceTek K3
องศาคอ/ มุมเลี้ยว 23.9 องศา/ 3.8 นิ้ว
ความสูงเบาะ 32.3 นิ้ว
ฐานล้อ 56.4.0 นิ้ว
ความจุเชื้อเพลิง 4.5 แกลลอน
น้ำหนัก (เปล่า) 422 ปอนด์
สี เขียว (เมทาลิค)/ ซิลเวอร์/ เทา แล

;D 555+
BMW S1000RR ตัวล่าสุด ต่อนนี้มีแรงม้าล่อไป 200 แรงม้าแล้วครับ ที่ 13,400 รอบ ต่อนาที  ความเร็วปลายทะลุ 300+ ขึ้นครับ กับราคา ล้านกว่าบาทในไทยรวมทะเบียนเรียบร้อย

ผมว่าขับคันนี้คนมอบกระขับรถ SPORT อีก

ออฟไลน์ checkmate

E60 เก็บรายละเอียดให้กริ๋บ ใส่ล้อ M พารท์ M แค่นี้ก็กรี๊ดกันทั้งชายและหญิง

;D

ออฟไลน์ wip

;D ;D ;Dฟันธง S1000R อีกคนประหยัดน้ำมันกว่าคันอื่นอีก ;D ;D ;D ;D

ชอบทุกคอมเม้นท์ครับ....อยากให้มีเพิ่มเรื่อยๆนะครับ ^^

แต่ก็อื่นเบรคนิดนึงครับ...ผมขับมอเตอร์ไซค์ไม่เป็นอ่ะครับ เสียดายจัง
มีรุ่นพ่ชวนไปเล่น DUCATI เหมือนกัน แต่ไม่เป็นจริงๆครับ 555555+

ส่วน E60 ... พอดีเห็นคนบ่นเรื่องแอร์เยอะ(มาก)อ่ะครับ ก็เลยไม่รู้จุกจิกป่าว?
โดยส่วนตัวชอบ E90 LCI มากกว่า E60 ครับ (ส่วนตัวนะ 5555+)

ถ้าใครจำผมได้ จริงๆใจอยากไป F30 มากเลยครับ แต่กลัว คนออกตังค์ไม่อนุมัตฺิ เลยมาหา option จากพี่ผู้มีประสบการณ์ครับ

ส่วน Hyundai...ส่วนตัวชอบแบรนด์นี้นะครับ คิดว่าเป็นแบรนด์ที่เส้นสายสวยถูกใจ
จากคำเล่าขานที่เคยฟังและอ่านมา เป็นรถที่ดียี่ห้อนึง

ติดอย่างเดียวครับ คนรอบข้างทั้งหมด....เน้นนะครับว่า " ทั้งหมด "
ไม่ว่าจะแฟน (ร้องอี๋ บอกไม่สวย 5555+) (พ่อค่านข้างมีความเชื่อเก่าเรื่องรถจากประเทศเกาหลีครับ 5555+)

อย่างว่าแหละครับ ในสายตาคนไม่ค่อยรู้เรื่องรถ หรือติดตามข่าวสาร (ซึ่งเป็นคนส่วนใหญ่ในไทย)
ถ้าไม่ใช่ Benz BMW หรือเห็นเป็นรถ สองประตูหรือสปอร์ต ยากครับ ที่จะพูดเต็มปากว่าสวย เท่ เก๋ อะไรก็แล้วแต่

อยากได้คำแนะนำอีกครับผม....จากพี่จิมมี่ พี่แพนด้วยยิ่งดีครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ ^^

ออฟไลน์ Action

รถเมล์ครับ ขึ้นลงทีไรมีแต่คนมอง แวะป้ายไหนก็มีแต่คนมอง เพราะหน้าตาดีมีไชยไปกว่าครึ่ง ;D

ปล. ที่ว่าเขามองกันเพราะหาที่ว่าง ๆ น่ะครับ กับดูว่ารถคันนี้คนเยอะแค่ไหน ยังไปได้อยู่ป่าว :P
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Headman

มีครับ เอาแบบมองคอเคล็ดไปเลยล่ะกันนะครับ
Citroen Id Ds 21 pallas ครับ  :D :D
เคยเห็นครั้งหนึ่งในกทม ต้องบอกว่า มองจนคอเคล็ดเลยจริงๆ เหมือนยานอวกาศวิ่งได้อ่ะครับ
ราคาคันนั้น ณ เวลานั้น บอกขายอยู่ 7 แสนกว่าๆ ได้ครับ สภาพ เหมือนใหม่เลย วิ่งฉิวๆ
แต่ถ้าจะเอาคันนี้ มันมีอยู่ 2 ปัญหาน่ะครับ
1 อะไหล่ต้อง citroen Basis อย่างเดียว
2 ต้องเรียนรู้ด้วยตัวเองในการใช้และซ่อมบำรุง ครับ  ;D ;D

ปลลอจุด ตอนนี้ผมเองก็มองรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน  ;D ;D มีใครสนใจซื้อมาเป็นเพื่อนบ้างไหมครับ  :D :D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ HYDE--

320d E90 ก็ตอบโจษย์ได้นะครับ ทั้งแรง ทั้งหล่อ ทั้งประหยัด

ถ้าจะให้คนเหลียวมอง ก็ต้องเป็นรถที่ มีคุณสมบัติบางอย่าง ดังนี้ อย่างน้อย 1 ข้อ
1. หล่อ/สวย เช่น Benz BMW Audi
2. น่ารัก หรือ อินดี้ เช่น Mini / Nissan Cube / Jazz สีชมพู / Nissan Figaro
3. ถึก (มากๆ) เช่น Ranger Wildtralk / Hummer / Land Rover Defender / Toyota FJ Cruiser
4. ดุ เช่น R34 R35 Lambo 370z BMW E92 (ประเภทนี้ อาจทับกะข้อ 1 ได้)
5. แปลกตา เช่น Hyundai Veloster / Chrysler PT Cruiser

แล้วแต่ชอบแบบไหน เท่าที่นึกออกก็ ประมานนี้

ออฟไลน์ oonup

• Newbie
  • *
เล่น BMW มือสองแน่ใจเหรอครับ ค่าซ่อมค่อนข้างโหด ล่าสุดเพื่อนผมโดนไป แสนกว่าบาท (อู่นอก) ตัว E46 ประมาณ 4 ปี (เปลี่ยนยางรองเครื่อง หรืออะไรสักอย่าง)
เห็นว่ากำลังจะขายทิ้งแล้ว เพราะซ่อมไม่ไหว ไม่จบซะที เป็นนู้นนี้ตลอด อยู่ดีๆดับไปเฉยๆก็มี

งบประมาณ 2 ล้าน ไม่กัดฟันเพิ่มอีก 1 แสน ได้เป็น C200 STD ป้ายแดง มือหนึ่ง ประกัน 3 ปีไม่จำกัดระยะทางเลยละครับ?
เครื่อง 184HP ผมว่าก็ไม่น่าเกลียดนะครับ  ;D

ออฟไลน์ gayji

ผมขอส่ง benz slk และ cls 250 cdi เข้าประกวดครับ

ช่วงหลังๆ เห็น cls แล้วต้องเหลียวบ่อย สวยเหลือเกิน แต่ราคาปรับเป็นรายสองเดือนเลย

ส่วนรถที่ผมชอบมองมากๆ อีกยี่ห้อคือ Lambo ครับ ถูกใจ แต่ไม่รู้ว่าจุกจิก งอแงหรือไม่

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ผมว่าเป็น Benz CLK ถ้าเน้นหรูๆเรียบๆ แต่ถ้า Audi TT ก็เน้นขับสนุกหน่อย โดยส่วนใหญ่ผมว่าผู้หญิงชอบ TT เยอะนะ

ออฟไลน์ Action

สำหรับ จขกท. ถ้าจะเอาให้หนุ่ม-สาวเหลียวมอง ไม่รู้เป็นไรน่ะ เท่าที่สังเกตจากในวงกลุ่มเพื่อนที่ใช้รถยุโรปกัน

พวกเปิดประทุนเป็นอะไรที่หล่อสุด ๆ อย่างเช่น slk , z4 หรืออะไรก็ชั่งถ้าเป็น coupe หรือ sport สาว ๆ ชอบซะงั้น -*-

ไม่ก็ Big Big Bike(1,000 cc+) , Chopper พวกนี้ก็มีหนุ่ม-สาวบางกลุ่มชอบเหมือนกันครับ

หรืออยากแปลกตา ก็นำเข้าเอา Pickup Truck มาจดทะเบียนเลยครับ แปลกตา ใหญ่โต ไม่เหมือนใคร ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ arya

ตอบทีละคนเลยละกันนะครับ 5555+

-รถเมล์ก่อนเลย....ไม่เถียงนะครับ ติดที่ว่า พี่จิมมี่ไม่ได้ทำ รีวิว รถเมล์ไว้ เลยไม่ค่อยวางใจอ่ะครับ กลัวมีปัญหาภายหลัง (555+)
-Citroen ไม่กล้าเล่นครับ...กลัวเรื่องอะไหล่มากครับผม ยิ่งรุ่นที่ว่ามา รถแปลกมากไม่กล้าเล่นอ่ะครับ T_T
-320d ก็เป็นที่หนึ่งในใจเสมอมาครับ....ติดเรื่องเดียวครับ LCI หามือสองที่ถูกใจยังไม่ได้ F30 ก็เกรงว่าจะไม่ได้รับการอนุมัติ เห้อ
-ส่วนเรื่อง บีเอ็ม...กลัวมั้ย?...ผมมองว่า บีเอ็มที่ซ่อมไม่จบ ผมว่าเป็นที่อู่นะครับ แต่โดยส่วนตัวไม่กลัวค่าอะไหล่บีเอ็มครับ และมีอู่ที่ซ่อมบีเอ็มได้อยู่ในระดับที่น่าพอใจในราคาที่น่าพอใจเช่นกัน เลยค่อนข้างโอเคกับบีเอ็มมากๆครับ
-เบ้นซ์นี่ก็ชอบนะครับ แต่ชอบบีเอ็มมากกว่าอ่ะ อีกทั้งอะไหล่เบ้นซ์ ถ้าจะเอาอะไหล่แท้ต้องเข้าศูนย์อย่างเดียวเลยนะครับ หาข้างนอกไม่ได้แล้ว อันนี้น่ากลัวกว่า บีเอ็มในกรณีนี้ครับสำหรับผม อีกอย่างไม่รู้จักอู่เบ้นซ์ หรือสนิทอ่ะครับ
-Benz CLS กับ SLK นี่หมายถึงโมเดลไหนครับ 2 รุ่นนี้ราคาไม่เกินงบหรอครับ? ไม่กินน้ำมันหรอครับ? แล้วค่าบำรุงหล่ะครับ?
-LAMBO ท่าทางวาสนาจะไม่ถึงครับ?

ไม่มีความเห็น 350Z เลย 5555+ อยากได้ๆ

มาอีกครับ สนุกดี....ขอบคุณและชอบทุกความเห็นเลยครับ ^^

ออฟไลน์ KLANG MR-S

Toyota Mr-s แต่ง LP Warrento ครับ ประหยัดน้ำมัน ใช้ดี ไม่จุกจิก

เสียตรงเครื่องไม่ค่อยแรง ถ้าอยากขับ 140 แล้วหนึบต้องพึ่ง Tein sst ไม่ก็ Ohlin

งบก็ 1.5-1.9 ล้าน แล้วแต่ของแต่ง ปีของรถ

เรื่องคนเหลียวมองผมรับประกัน ให้ Z4 หรือ SLK มาตีคู่ก็ไม่กินรถคันนี้แน่ครับ

ปล.รถคันนี้ควรเป็นรถคันที่สองของตัวเองนะครับ ขับทุกวันไม่สะดวก นั่งได้สองคน ขนอะไรไม่ได้มากครับ

ปล2. 350Z ของเพื่อนผมเป็นเครื่อง HR สามร้อยกว่าม้า กินน้ำมัน 5-6 โลลิตรครับ (ขับต่างจังหวัด) เจ้าตัวยังสยองอยู่ รวยยังไงก็ไม่อยากขับข้ามจังหวัดบ่อย ๆ เพราะมันเปลืองมากจริง ๆ แต่ของเค้าแรงจริง หนึบจริง หล่อจริงเหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2012, 00:28:08 โดย KLANG MR-S »

ออฟไลน์ valensena

ไม่จุกจิก กินน้ำมันไม่โหด งบล้าน5

ผมว่า MX-5 มือสองนะครับ

แต่ถ้าอยากดูแลง่ายจริงๆผมว่าTeana 2.0 แล้วลองเซิจชุดแต่ง Snow Algus ในอากู๋ดูครับ

ออฟไลน์ DArkMaster

S1000rr เลยครับสาวมหาลัยชอบ ในมหาลัยผมสาวสวยขับ4สูบเยอะมาก สวยๆทั้งนั้น ;D

ผมว่าเป็น Benz CLK ถ้าเน้นหรูๆเรียบๆ แต่ถ้า Audi TT ก็เน้นขับสนุกหน่อย โดยส่วนใหญ่ผมว่าผู้หญิงชอบ TT เยอะนะ

-กลัวอะไหล่ 2 ยี่ห้อนี้มากเลยอ่ะ 5555+ แต่จริงๆ ชอบรูปทรงทั้ง 2 คันเลยนะครับ โดยเฉพาะ TT ^^
(ถ้าผมเข้าใจผิดเรื่องความน่ากลัวของอะไหล่สองยี่ห้อนี้โดยเฉพาะออดี้ ก็แถลงไขมาได้นะครับ ชอบความรู้ใหม่ๆครับ ^^)

สำหรับ จขกท. ถ้าจะเอาให้หนุ่ม-สาวเหลียวมอง ไม่รู้เป็นไรน่ะ เท่าที่สังเกตจากในวงกลุ่มเพื่อนที่ใช้รถยุโรปกัน

พวกเปิดประทุนเป็นอะไรที่หล่อสุด ๆ อย่างเช่น slk , z4 หรืออะไรก็ชั่งถ้าเป็น coupe หรือ sport สาว ๆ ชอบซะงั้น -*-

ไม่ก็ Big Big Bike(1,000 cc+) , Chopper พวกนี้ก็มีหนุ่ม-สาวบางกลุ่มชอบเหมือนกันครับ

หรืออยากแปลกตา ก็นำเข้าเอา Pickup Truck มาจดทะเบียนเลยครับ แปลกตา ใหญ่โต ไม่เหมือนใคร ;D

-Big bike ขับไม่เป็นนะครับpick up truck จะผิดคอนเซปไปนี๊ดส์นึง 5555+
-SLK Z4 ผมเกรงว่าจะเกินงบไปเยอะเลยอ่ะครับ แม้จะเป็นมือสองก็เกินงบเช่นกัน
-จริงอย่างท่านว่าครับ...สาว + คนทั่วไป เห็น 2 ประตู เห็น สปอร์ต เห็น ตรา บีเอ็ม ตราเบ้นซ์ ก็พอแล้วครับ ^^

แนะนำ mazda mx5 ครับ  ;)

-น่าสนใจมากครับ....ขอบคุณมากครับ จะหาข้อมูลเกี่ยวกับตัวนี้เพิ่มนะครับ แล้วถ้าสุดท้ายผมลงเอยกับคันนี้ จะถ่ายรูปมาให้ชมนะครับ 5555+

Toyota Mr-s แต่ง LP Warrento ครับ ประหยัดน้ำมัน ใช้ดี ไม่จุกจิก

เสียตรงเครื่องไม่ค่อยแรง ถ้าอยากขับ 140 แล้วหนึบต้องพึ่ง Tein sst ไม่ก็ Ohlin

งบก็ 1.5-1.9 ล้าน แล้วแต่ของแต่ง ปีของรถ

เรื่องคนเหลียวมองผมรับประกัน ให้ Z4 หรือ SLK มาตีคู่ก็ไม่กินรถคันนี้แน่ครับ

ปล.รถคันนี้ควรเป็นรถคันที่สองของตัวเองนะครับ ขับทุกวันไม่สะดวก นั่งได้สองคน ขนอะไรไม่ได้มากครับ

-ไม่เถียงเลยครับเรื่องความสวย แต่ติดอยู่ 2 เรื่องครับ
1. มันอลังการมากเลยครับ สไตล์ผมไม่น่าจะเท่พอจะขับรถอลังการขนาดนี้
2. อยากได้รถที่ขับทุกวันนิดนึงอ่ะครับ คันนี้ดูจะโอเวอร์ไปถ้าขับทุกวัน 5555+
ยังไงก็ขอบคุณนะครับ...ชอบครับ ^^

ไม่จุกจิก กินน้ำมันไม่โหด งบล้าน5

ผมว่า MX-5 มือสองนะครับ

แต่ถ้าอยากดูแลง่ายจริงๆผมว่าTeana 2.0 แล้วลองเซิจชุดแต่ง Snow Algus ในอากู๋ดูครับ

-MX-5 จุกจิกมั้ยครับ? เริ่มสนใจขึ้นครับ ^^
-เพิ่งลองเสิร์ชดู....เฮ้ยสวยมากอ่ะ!!! อยากรู้ว่ากว่าจะครบ รวมๆแล้ว เท่าไหร่อ่ะครับ?
มือสองหรือมือ1 ราคาต่างกันมั้ย? ถ้ามือ 1 แต่งแล้ว NISSAN มีประกันมั้ย แต่งแล้วจะหมดประกันมั้ยครับ?
ขอบคุณมากๆนะครับ...TEANA SNOW ALGUS สวยมากครับ ^^

S1000rr เลยครับสาวมหาลัยชอบ ในมหาลัยผมสาวสวยขับ4สูบเยอะมาก สวยๆทั้งนั้น ;D

-แหมพูดให้สนใจเลยครับ...แต่สนใจสาวๆนะครับ มหาลัยอะไรครับเนี่ยะ สาวๆถึงเปรี๊ยวจี๊ดซะขนาดนี้...อยากไปเห็นกับตา 55555+

ออฟไลน์ Dr.Pop

ชอบ sonata sports ไม๊ครับ

ผมขับ camry ยังเหลียวมองทุกทีเลย  ;D

ออฟไลน์ Jae_156JR

ถ้าจะเน้นหล่อเป็นประเด็นหลัก อย่างไรมันก็ต้องเป็นรถ 2 ประตูจริงๆล่ะครับ

ลองดู 350Z เปิดประทุนไม๊ครับ หล่อลาก ล้อ 19 -20 ไม่ต้องใส่ Part เยอะเหมือนตัวหลังคาแข็งด้วย

แต่อาจจะเกินงบไปนิดหน่อยนะครับ ซ่อมง่ายถ้าไม่โม ค่าดูแลเหมือน Teana 1 คัน

ประมาณ 7 โล/ลิตร ในเมือง อาจต่ำกว่านี้ถ้ารถติด .... วิ่งยาวๆแบบปกติ ผมเคยทำได้ 9โล/ลิตร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2012, 07:43:58 โดย Jae_156JR »

ออฟไลน์ burutrad

subaru legacy 2.0 งบ 2 พอดีสวยดุไม่ไหลครับชอบจริงๆคันนี้... ;) ;)

ได้รถใหม่ป้ายแดงนะครับไม่โหลจริงๆ ;) ;)

ออฟไลน์ decptt

คันนี้ (กินน้ำมันนิดนึง) ;)

หรือไม่ก็คันนี้ (กินน้ำมันน้อย ประหยัด) ;D

ขำๆครับ

ออฟไลน์ Nyquist

S60 ผมก็มองคอแทบเคล็ดละคับ  ;D

ออฟไลน์ jojo79

เชียร์ DS4 ครับ ส่วนตัวอยากได้มากๆ 1.78ล้าน
มีฟรีซ่อมบำรุง3ปี และเครื่องเสียงเดน่อน ประกอบฝรั่งเศส
แต่จองสวิฟท์ไปแล้วครับ ปีนี้ขอใช้คืนภาษีก่อน
Link รูปครับ
https://m.facebook.com/citroenthailand?id=178044432239242&_rdr#!/media/set/?set=a.434387396604943.97049.178044432239242&type=1&__user=729947056

ออฟไลน์ jojo79

อีกรุ่น ก็ veloster ครับเห็นสวยแปลกคนมองแน่ๆ แว่วๆว่า hyundai จะเอา
เข้ามาปีนี้นะครับ เจ้าหน้าที่คาดว่าน่าจะอยู่ล้านกลางๆด้วย