ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว Volvo S60 จากที่ใช้มาครึ่งปีครับ  (อ่าน 129878 ครั้ง)

ออฟไลน์ archnine

• Newbie
  • *
Re: รีวิว Volvo S60 จากที่ใช้มาครึ่งปีครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 22:42:54 »
เห็นแล้วอยากเอาเจ้า S80 ไปแต่งดุๆอย่างนี้บ้าง
พอแนะนำได้มั้ยครับ

S80 เลยเหรอครับ ยากนะเนี่ย คงไม่ใช่แค่เปลี่ยนแมกซ์อย่างผมแน่
ผมว่าอย่างแรกคงไม่พ้นแมกซ์ครับ ใส่ขอบ 19" ไปเลยครับ เอาให้ดูเต็มซุ้มล้อไว้ก่อน :D ถ้ามีงบเยอะลองดูของ heico ก็ดีนะครับ เค้าเป็นชุดคู่บุญของ Volvo อีกวิธีนึงที่ผมใช้คือหุ้มโลโก Volvo ตรงกระจังหน้าครับ แค่นี้ก็ดูสปอร์ตขึ้นจมเลยครับ ที่เหลือก็น่าจะต้องเสริมด้วยชุดแต่งสเกิร์ตหน้า-หลัง ดูตัวอย่างของ Heico ก็ได้ ผมว่าดูดีนะ
http://www.heicosportiv.de/mainframe.asp?lang=en&e1=480

ออฟไลน์ Skyline

• Sr. Member
Re: รีวิว Volvo S60 จากที่ใช้มาครึ่งปีครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 23:00:48 »
สวยเเบบเรียบง่าย เเต่เเฝงความหรูหรา พ่อผมก็ชอบครับ

ผมได้เเต่บอกไว้ถูกหวยก่อนละกัน 55++

ออฟไลน์ time traveler

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 14:52:49 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 16:14:13 »
แต่งสวยมากครับ ชอบที่ wrap หน้า  ดูดุและแก่น้อยลงดีน่ะ เด่วผมขอเอาเป็นแนวทาง
ว่าแต่เปลี่ยนเป็นล้อ 19 แล้วแข็ง+ดังขึ้นเยอะไหมครับ ผมว่าเดิมๆตอนนี้มันก็แข็ง+ดังในระดับหนึ่งเลย (ผมใช้ V60 คนครับ)

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 17:32:18 »
review ได้ละเอียดดีครับ

โดยเฉพาะ คำแนะนำ เรื่อง Adaptive Cruise Control

ผมชอบนะ กด Like ให้เลย (ถ้ามีปุ่ม)  ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 18:13:31 »
แต่งสวยมากครับ ชอบที่ wrap หน้า  ดูดุและแก่น้อยลงดีน่ะ เด่วผมขอเอาเป็นแนวทาง
ว่าแต่เปลี่ยนเป็นล้อ 19 แล้วแข็ง+ดังขึ้นเยอะไหมครับ ผมว่าเดิมๆตอนนี้มันก็แข็ง+ดังในระดับหนึ่งเลย (ผมใช้ V60 คนครับ)

ยินดีครับ
การเปลี่ยนล้อ 19 แล้วรู้สึกกระด้างขึ้น+เสียงดังขึ้นนั้นคงเลี่ยงไม่ได้ครับ เนื่องจากว่ามันมักจะตามมาด้วยหน้ายางที่กว้างขึ้น พื้นผิวยางสัมผัสถนนมากขึ้นอย่างของผม 245 ทั้งหน้าและหลังเลย ส่วนตัวแล้วมันแข็งและดังขึ้นนิดเดียว(ปกติจะเปิดเพลงเปิดหนังเวลาขับรถครับ เลยไม่ค่อยได้ยินเสียงจากล้อเท่าไหร่ ;D) ที่น่าเป็นห่วงคือเรื่องติดซุ้มล้อมากกว่าครับเวลาบรรทุกของ อย่างล้อที่ผมใส่หน้าล้อมันออกมาพอดีซุ้มล้อออฟเซตมันออกมาเยอะไปหน่อย เวลาจั้มคอสะพานจะติดทุกทีครับแม้ไม่มีคนนั่งหลัง ถ้าคิดว่าน่าจะมีปัญหาเรื่องนี้ควรจะหาล้อที่ออฟเซตเหมาะกับวอลโว่จริงๆครับ(เข้าใจว่าคนที่เลือกใช้V60 น่าจะต้องใช้รถเพื่อบรรทุกสัมภาระบ้างไม่มากก็น้อย ถ้าไม่ใช่ก็ไม่น่าห่วงมากครับ)

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 18:29:10 »
รถสวยมากกคับ ไม่ค่อยเห็น volvo แต่งแรงมานานเลยครับ รถขาวล้อดำ เป้นอะไรที่สุดๆเลย  ขอบคุณครับ

ที่เปิดฝากระโปรงหน้า เป้นเหมือน กับ jeep grand cherokee เลยครับ เคยถามอู่เค้าบอกว่า มันนำเข้ามาจากตัวพวงมาลัยซ้ายเลยไปอยู่ฝั้งนั้นไม่ได้ผลิตในไทย น่าจะใช่จำไม่ค่อยได้ละคับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2012, 20:08:39 โดย Ninezti »

ออฟไลน์ applebees

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 18:36:47 »
โอยยย

รถสีขาว ล้อสีดำ สวยตัด ดีมากเลยครับ

อยากได้ Adaptive Cruise มาลง All New Focus ของผมบ้างงงงงงง  ::) :o :o

ออฟไลน์ chanvitjeab

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 21:01:30 »
เจี๊ยก........เข้าใจนะคับว่าe85กินกว่าe10eกะ20 แต่5.5โล-ลิตรเนี่ยย.หนักไปหน่อย  ป.ล. สีล้อกะสีรถเข้ากั้น.เข้ากัน  ;D ;D

ออฟไลน์ Nong xc60

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 22:33:56 »
แต่งรถได้สวยมากครับ เป็นวอลโว่อีกคันที่สวยงามมากครับ ;)

ออฟไลน์ nobeta04

• **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 09:02:51 »
สวยมาก ๆ ครับ ผมใช้ S80 D3 อยู่ ก้านที่ปัดน้ำฝนก็ยกขึ้นไม่ได้เหมือนกัน

ยังไงก็กด Like ให้ครับ รีวิวยอดเยี่ยม แต่งรถสวย

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 23:08:41 »
วันเสาร์ที่ผ่านมา สวนกันในโชคชัย 4 ครับ
จะบอก จขกท. ว่า รถสวยจริงๆครับ เห็นแค่ล้อก็อึ้งเลย 555
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 08:33:11 »
รถสวย สมรรถนะดี คุ้มราคาเหมือนที่คุณJIMMYบอกไว้ครับ ผมก็เพิ่งจองคันที่3ไปครับหลังจากซื้อS60 B สีเงินไปและS60 Sขาว ล่าสุดคือS60 BสีSea shellครับ รับไม่ได้กับNew Camry Hybridที่ราคาพอๆกันครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ fameta

• **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 09:09:20 »
S60 รุ่นนี้แต่งสวยครับแต่ไอ้ระบบสัญญาณเตือนแยะไปหมดน่าจะป็นตัวก่อความรำคาญให้เจ้าของได้บ่อย ขอบคุณรถสวยครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:19:38 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ :D

ปล.แอบน้ำลายหกกับรถของ จขกท. ครับ ล้อสวยและเข้ากับรถดีจริงๆ มีการ Wrap เป็นจุดๆยิ่งทำให้ดูดีขึ้นมากครับ

ออฟไลน์ ProKot

• Newbie
  • *
  • ทุกชีวิต ปลอดภัยในวอลโว่
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 21:03:46 »
 :o :oจัดไปหนึ่ง ขับมันมากครับ โดยเฉพาะจี้คันหน้า ความเร็ว100กม/ชม ขึ้นไป ไม่กังวลสักนิดเลยครับ ;D ;Dลองดูครับ

สำหรับที่ปัดน้ำฝน   กดเปิดปุ่มStart ให้เฉพาะระบบไฟเปิด หลังจากนั้นดันคันบังคับที่ปัดน้ำฝนด้านขวาพวงมาลัยขึ้นค้างไว้ แล้วกดปุ่มStopEngine ทันที คราวนี้เครื่องดับพร้อมกับที่ปัดน้ำฝนจะค้างอยู่ และสามารถยกขึ้นได้เลยครับผม ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2012, 21:11:12 โดย ProKot »
2012 Volvo S60 DRIVe S

ออฟไลน์ G_6611

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 15:55:22 »
เป็น S60 ที่สวยมากๆเลยครับ..............ถ้าท่านเจ้าของกระทู้ไม่ชอบหน่วยวัดปริมาณการบริโภคน้ำมันที่เป็น ลิตร/100 Km.จะเปลี่ยนเป็นแบบที่เราใช้กันคือ กม./ลิตร ก็ได้นะครับ จะได้ดูง่ายๆ เข้าไปใน My Car แล้วก็ Setting น่ะครับ ไปตั้งหน่วยวัดได้ ทั้ง l/100 Km. , Km./l , Mile/Gallon ตั้งได้ในส่วน My Car เลยครับ.........เจ้า XC60 ผมก็ตั้งมาใช้เป็น กม./ลิตร ดูง่ายดีครับผม

ป.ล. ถ้าท่านเจ้าของกระทู้ทราบแล้ว ผมต้องขออภัยด้วยนะครับผม
รู้สึกว่าจะปรับที่ก้านไฟเลี้ยวก็ได้นะครับใช้หมุนเอาลองดูนะครับสะดวกกว่าเยอะ...อีกอย่างที่พบโดยบังเอิญเวลาเข้าเกียร์ถอยหลังถ้าเรากดปุ่มปรับกระจกเลือกข้างซ้ายหรือขวากระจกมองข้างจะปรับลงเอง 
ปล. ถ้าทราบแล้วขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ kwang XC60

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 16:26:31 »
เป็น S60 ที่สวยมากๆเลยครับ..............ถ้าท่านเจ้าของกระทู้ไม่ชอบหน่วยวัดปริมาณการบริโภคน้ำมันที่เป็น ลิตร/100 Km.จะเปลี่ยนเป็นแบบที่เราใช้กันคือ กม./ลิตร ก็ได้นะครับ จะได้ดูง่ายๆ เข้าไปใน My Car แล้วก็ Setting น่ะครับ ไปตั้งหน่วยวัดได้ ทั้ง l/100 Km. , Km./l , Mile/Gallon ตั้งได้ในส่วน My Car เลยครับ.........เจ้า XC60 ผมก็ตั้งมาใช้เป็น กม./ลิตร ดูง่ายดีครับผม

ป.ล. ถ้าท่านเจ้าของกระทู้ทราบแล้ว ผมต้องขออภัยด้วยนะครับผม
รู้สึกว่าจะปรับที่ก้านไฟเลี้ยวก็ได้นะครับใช้หมุนเอาลองดูนะครับสะดวกกว่าเยอะ...อีกอย่างที่พบโดยบังเอิญเวลาเข้าเกียร์ถอยหลังถ้าเรากดปุ่มปรับกระจกเลือกข้างซ้ายหรือขวากระจกมองข้างจะปรับลงเอง  
ปล. ถ้าทราบแล้วขออภัยด้วยครับ

การหมุนที่ก้านไฟเลี้ยว เป็นการเปลี่ยนโหมดการดู เช่นจากการวัดการบริโภคเชื้อเพลิงเฉลี่ย ไปเป็นการวัดการบริโภคเชื้อเพลิงณ.ตอนนั้น หรือเปลี่ยนไปเป็นปริมาณน้ำมันเชื้อเพลิงที่เหลือว่าวิ่งได้อีกกี่กิโลเมครจนหมดถัง หรือไปเป็นความเร็วเฉลี่ย และมีอีก 1-2 อย่างผมจำไม่ได้....แต่ ไม่ใช่การเปลี่ยนหน่วยการวัดอัตราการบริโภคน้ำมันครับ การเปลี่ยนหน่วย ต้องเข้าไปที่ Setting ถึงจะทำการเปลี่ยนหน่วยการวัดได้ ซึ่งบางคันอาจจะตั้งมาเป็น Km./l อยู่แล้วครับ....แต่ส่วนใหญ่จะตั้งมาเป็น l/100 Km. ซึ่งตรงนี้เรียกว่าหน่วยที่ใช้วัด ซึ่งในบ้านเราจะคุ้นกับ Km./l  (กม./ลิตร) มากกว่าครับ ดังนั้นการตั้งหน่วยใหม่ต้องเข้าไปที่ Setting ครับ การหมุนที่ก้านไฟเลี้ยว ไม่ใช่การตั้งหน่วยวัดใหม่ แต่ เป็นการเลือกว่าจะวัดอะไรครับ
97-VOLVO S70 T5 (12 sold)
00-VOLVO S40 2.0 (12 sold)
01-VOLVO V70 2.3T (12 sold)
12-VOLVO XC60 D3(16 sold)
14-VOLVO V40 Cross Country T5 (18 sold)
16-VOLVO XC60 D4 -20"(19 sold)
17-VOLVO V40 Cross Country D4 -18" Tuned Polestar
18-VOLVO XC60 T8 R Design -22" Tuned Polestar

ออฟไลน์ prokhall

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 00:26:44 »
ผมก็ใช้ s60 จะมาบอกว่า ที่ปัดน้ำฝนยกได้นะครับ

ตัวผมเองกด ปุ่ม start 2 ครั้ง นี่คือดับเครื่องอยู่ครับ กดเพื่อให้มันเหมือนเราบิดกุญแจไปที่ระดับ 1 หรือ 2 เนี่ยแหละไม่แน่ใจ

กดเสร็จก็กดปัดน้ำฝนขึ้นค้างไว้ มันก็จะขึ้นมาค้างครับ ละเราก็งัดออกมาได้

รถสวยมากฮะ อิอิ

นิดนึงครับ ถ้าจะทำการยกขึ้นอีกครั้ง แล้วไม่ขึ้นต้องทำการกดให้ปัดน้ำฝนไป 1 ที เพื่อคืนค่าก่อนครับ

ออฟไลน์ BhuBhu

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 11:57:34 »
รถสวยมาก Review ได้เยี่ยมไปเลยครับ พึ่งเห็นการใช้งานจริงกับ E85 นี่แหละครับ :D

ออฟไลน์ Sapooknic

• **
  • Sapooknic
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 18:32:37 »
it's a very nice s60 car ;D ;D

ออฟไลน์ Oasis

• **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 21:24:41 »
I'm loving it!! ei ei..... ;D
My Volvo S60

• **
  • Sapooknic
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 01:34:26 »
it's a very nice s60 car ;D ;D

พอดีอยากถามสองเรื่องครับ

1. wrap ถ้าแค่สเกิตอย่างเดวไปทำที่ไหนและเท่าไหร่ครับ

2. ล้อนี้ถ้าเปลี่ยนแล้วประกันไม่หมดใช่ไหมครับ

ขอบคุนมากครับไว้ขับสวนจะได้ทักทายกันครับบบ :o :o

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 09:47:03 »

1. wrap ถ้าแค่สเกิตอย่างเดวไปทำที่ไหนและเท่าไหร่ครับ

2. ล้อนี้ถ้าเปลี่ยนแล้วประกันไม่หมดใช่ไหมครับ

ขอบคุนมากครับไว้ขับสวนจะได้ทักทายกันครับบบ :o :o

เรื่องwrap สเกิตส่วนตัวผมว่าที่ไหนก็ได้ครับ เนื่องจากสเกิตของs60 มันไม่ยาวตลอดตัวรถ คือพื้นที่มันน้อยน่ะครับ แล้วก็ถอดง่ายด้วย อีกอย่างคือตำแหน่งมันอยู่ต่ำ มีโอกาสเป็นรอยขูดขีดได้ง่าย ผมเลยมีความเห็นว่าไม่ต้องใช้ฟิล์มเกรดดีมาก แต่เน้นร้านที่คุณสามารถเอารถเข้าได้ง่าย หากจะเปลี่ยนหรือเคลมจะได้สะดวกครับ ส่วนของผมทำที่ไหนนั้นเดี๋ยว pm ไปครับ
เรื่องล้อผมเคยถามเซลไว้ เค้าว่าจะต้องดูเป็นกรณีไปครับ หากมีการเสียหายที่เกิดจากล้อที่ไม่ตรงตามสเปค อันนี้คงเคลมไม่ได้แน่นอน ถ้าเป็นล้ออื่นที่มีสเปคเท่าล้อเดิมหมดส่วนที่จะไม่รับประกันก็คงเป็นแค่ที่ตัวล้อครับ ผมว่าก็ฟังดูสมเหตุสมผลที่สุดแล้ว ทีนี้ก็ต้องดูตอนเกิดปัญหาจริงว่าทางศูนย์จะใช้หลักการเดียวกับที่ทางเซลผมว่าหรือเปล่าน่ะครับ
ส่วนของผมที่แน่ๆล้อไม่ตรงสเปค มีการแปลงฮับล้อ ซุ้มล้อครูดกับล้อ ชิ้นส่วนเหล่านี้คงหมดประกันไปแล้วครับ :'(

• **
  • Sapooknic
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 21:31:03 »

เรื่องwrap สเกิตส่วนตัวผมว่าที่ไหนก็ได้ครับ เนื่องจากสเกิตของs60 มันไม่ยาวตลอดตัวรถ คือพื้นที่มันน้อยน่ะครับ แล้วก็ถอดง่ายด้วย อีกอย่างคือตำแหน่งมันอยู่ต่ำ มีโอกาสเป็นรอยขูดขีดได้ง่าย ผมเลยมีความเห็นว่าไม่ต้องใช้ฟิล์มเกรดดีมาก แต่เน้นร้านที่คุณสามารถเอารถเข้าได้ง่าย หากจะเปลี่ยนหรือเคลมจะได้สะดวกครับ ส่วนของผมทำที่ไหนนั้นเดี๋ยว pm ไปครับ
เรื่องล้อผมเคยถามเซลไว้ เค้าว่าจะต้องดูเป็นกรณีไปครับ หากมีการเสียหายที่เกิดจากล้อที่ไม่ตรงตามสเปค อันนี้คงเคลมไม่ได้แน่นอน ถ้าเป็นล้ออื่นที่มีสเปคเท่าล้อเดิมหมดส่วนที่จะไม่รับประกันก็คงเป็นแค่ที่ตัวล้อครับ ผมว่าก็ฟังดูสมเหตุสมผลที่สุดแล้ว ทีนี้ก็ต้องดูตอนเกิดปัญหาจริงว่าทางศูนย์จะใช้หลักการเดียวกับที่ทางเซลผมว่าหรือเปล่าน่ะครับ
ส่วนของผมที่แน่ๆล้อไม่ตรงสเปค มีการแปลงฮับล้อ ซุ้มล้อครูดกับล้อ ชิ้นส่วนเหล่านี้คงหมดประกันไปแล้วครับ :'(

ขอบคุนสำหรับคำตอบคับบบบ

อีกคำถามครับ

เมื่อไหร่ตัวนี้จะมีกล่อง มาใส่เพิ่มบ้างอะครับบ อยากได้ 555

ออฟไลน์ Anne27

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 15:57:30 »
ขอบคุณรีวิวค่ะ เคยเห็นรถ จขกท เหมือนกันแถวๆ เลียบด่วน  พี่ก็ถอย S60 สีขาวมาใช้ได้ 2 เดือนแล้วค่ะ
ไม่ผิดหวังที่เลืกจริงๆ  อยากให้ช่วยรวบรวมตั้งฟอรั่มของคนใช้อ่ะค่ะ อยากมีเพื่อนบนถนนรถเดียวกัน ตอนนี้พอเจอ Volvo S60บนถนน จะดีใจมาก แอบกรี๊ดด้วย ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 10:38:17 »
ที่เห็นในHLM ก็เหมือนจะมีหลายคนที่ใช้S60 นะครับ
อยากให้มีเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้จะไปตั้งที่ไหนดี

ออฟไลน์ MUKIMIKU

• MEW
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 11:54:04 »

ขอบคุนสำหรับคำตอบคับบบบ

อีกคำถามครับ

เมื่อไหร่ตัวนี้จะมีกล่อง มาใส่เพิ่มบ้างอะครับบ อยากได้ 555

ถ้าหมายถึงกล่องเพิ่มแรงม้า มันก็มีอยู่หลายเจ้าอยู่นะครับ ลองหาดูครับ บางอันก็แพง บางอันก็ราคาพอรับได้
มีตั้งแต่ราคา 300 - 1xxx euro (ยังไม่รวมค่าส่ง ค่าอากรขาเข้าและภาษีมูลค่าเพิ่ม)

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 18:45:04 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวมากครับ  รีวิวได้ดีมากครับ  รถแต่งได้ดู สวย ดุ แบบลงตัวดีครับ เห็นแล้วชอบครับ  :)

ออฟไลน์ Winner007

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 10:04:08 »
รถแต่งสวยครับ 
หลังจากที่ใช้ S60 มา 1 ปีกว่า  ผมอยากจะเปลี่ยนล้อให้ใหญ่ขึ้น สักขอบ 18" แต่กลัวหมดประกันในส่วนนั้นไป
เว้นแต่ว่าเป็นล้อของ volvo เอง และอยู่ในสเปกที่กำหนด ซึ่งราคาตอนนี้ก็ค่อนข้างสูง คงต้องรอโปรฯ
เดี๋ยวนี้เริ่มเห็น S60 บนถนนบ้างแล้ว ดีใจครับ และอยากให้มาแชร์ปัญหา และประสบการณ์กัน