ผู้เขียน หัวข้อ: บทสรุปไปวีน 0 honda เรื่องสปอยเลอร์ crv  (อ่าน 5993 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
บทสรุปไปวีน 0 honda เรื่องสปอยเลอร์ crv
« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 16:03:36 »
คำตอบคือคุยกับผู้จัดการให้แล้วค่ะ

ผู้จัดการบอกว่าได้ค่ะเป็นของแท้ค่ะ

ผมเลยถามไปว่ามีโลโก้ modulo ด้วยใช่ป่ะคับ (เซลล์ว่าของแท้ไม่มีตราน่ะค่ะ) ผมก็คับๆไปไม่รู้เรื่องนี้เท่าไหร่

พอมาถึงบ้านเซลล์โทรมาบอกว่าของแท้ที่แถมมีตรา modulo น่ะค่ะ

สรุปว่าถ้ามีตรา modulo ผมก็แน่ใจได้แล้วใช่มั้ยคับว่าเป็นของแท้ชัวร์ ???
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

heracrase

• บุคคลทั่วไป
Re: บทสรุปไปวีน 0 honda เรื่องสปอยเลอร์ crv
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 16:10:50 »
งานนี้คงไม่กล้าให้ของปลอมแล้วล่ะมั้งครับ ::)

ออฟไลน์ wy

• Newbie
  • *
Re: บทสรุปไปวีน 0 honda เรื่องสปอยเลอร์ crv
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 16:11:37 »
พอดีอยากทราบว่า สปอยเลอร์ crv แท้ ต้องเจาะยึดกับตัวรถหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 16:11:46 »
คำตอบคือคุยกับผู้จัดการให้แล้วค่ะ

ผู้จัดการบอกว่าได้ค่ะเป็นของแท้ค่ะ

ผมเลยถามไปว่ามีโลโก้ modulo ด้วยใช่ป่ะคับ (เซลล์ว่าของแท้ไม่มีตราน่ะค่ะ) ผมก็คับๆไปไม่รู้เรื่องนี้เท่าไหร่

พอมาถึงบ้านเซลล์โทรมาบอกว่าของแท้ที่แถมมีตรา modulo น่ะค่ะ

สรุปว่าถ้ามีตรา modulo ผมก็แน่ใจได้แล้วใช่มั้ยคับว่าเป็นของแท้ชัวร์ ???

อันนี้ผมว่าดูที่สภาพงานดีกว่าครับ

ผมไม่ชัวร์ว่า ของแท้ต้องมีตราไหม เพราะ ของ civic fd modulo ver.2 ไม่มีตรา

ก่อนติดก็ขอเค้าดูงานก่อนครับ

ถ้าเป็นของแท้วัสดุจะเป็น ABS ลองจับบิดๆดูครับ

และด้านในจะปั๊มตราฮอนด้า พร้อม part no. อยู่
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 16:22:42 »
ก่อนทำสีติด สปอยเลอร์จะมาพร้อมกล่อง ดูได้มี Part No. กำกับ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 16:23:08 »
ของผมติดของแท้ไม่มี Modulo นะครับเพราะเป็นชิ้นที่ต้องเอามาทำสีที่โชวรูมไม่แน่ใจว่ามีมาให้แต่เค้าไม่ได้ติดหรือป่าว
แต่บันไดข้างแท้มีmoduloครับ

ถ้าได้รถแล้วหาของแท้เทียบได้ลองเคาะดูแล้วจะรู้ว่าเสียงของแท้กับซับจะต่างกัน ของแท้มันดูกลวงๆเบาๆ(ซึ่งดี)แต่ของเทียบจะดูหนากว่าหนักกว่า

ทั้ง2แบบต้องเจาะรถเหมือนกันครับ ตอนรับต้องเช็คงานเจาะกับความแน่นหนาให้ดี ถ้าไม่แน่นต้องติดเทปโฟม 3mเพิ่มเข้าไปตรงช่องว่าง มันจะมีความหนาและ
มีกาวหน้าเดียวเพิ่อทำให้แน่นไม่ขยับ ถ้าไม่เน้นเค้าจะติดกาว2หน้าเพิ่มให้จะแน่นแต่ทำให้ยังเหลือช่องว่างและแก้งานยาก จุดที่เจาะใส่น๊อตยึดต้องแต้มสีหนาหน่อย
ไม่งั้นเจอสนิมครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 18:34:56 »
ของแท้ ดูตามเวป HONDA ACCESS ได้เลย

http://www.hondaaccess.co.th/#/EN/LineUp/Crv/Exterior

ของแท้ 7,500 ทำสีอีก 1,800
เซลล์แถมให้ ถือว่าใจปล้ำจริงๆ

ส่วนสติ๊กเกอร์ เพลท modulo หึหึ..มันเบิกกันได้

ไอ้พวกของแต่งแท้ๆ เนี้ย .. แนะนำว่าถ้าอยากได้จริงๆ ต้องให้ระบุเอาไว้เลย ว่าเป็นของแท้
ถ้าให้ไม่ได้ เบิก part ใส่เองทีหลังก็สบายใจ
เพราะงานนี้มั่นใจได้ชัวร์ เนื่องจาก มีใบเสร็จรับเงิน และ part no. กำกับไว้