ผู้เขียน หัวข้อ: SUV moose test เพราะเจ้า Jeep มันหนักไปหรือ  (อ่าน 4739 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
SUV moose test เพราะเจ้า Jeep มันหนักไปหรือ
« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 19:01:01 »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: SUV moose test เพราะเจ้า Jeep มันหนักไปหรือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 19:06:41 »
เอ๋ ไม่น่าเป้นแบบนี้นะ แต่รุ่นใหม่ไม่เคยลองครับ

พ่อผมเคย ต้องหักแบบนี้เลย ขับมา และหักหลบ รถบรรทุกออกจากซอย แต่รถมันนิ่งมากก ครับไม่น่าเชื่อว่า เป็น suv ความเร็วเร็วกว่าในคลิปนิดหน่อยครับ
 แต่ รถที่พ่อผมขับ เป้น xj นะ ทรงตัวดีมากจริงๆครับ ยังติดใจเลย

แต่รุ่นใหม่ไมเป็นแบบนี้อะ งงๆ แต่เหมือน jeep จะหักแรงและเร็วกว่าสองคันนะคับ volk มันยังมีตรงบ้างและเลี้ยวอีกที

ลองดูอีกอันครับ อันนี้ไม่แย่เท่านะ รุ่นเดียวกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 19:17:11 โดย Ninezti »

ออฟไลน์ jumpon77

Re: SUV moose test เพราะเจ้า Jeep มันหนักไปหรือ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 19:10:46 »
รุ่นนีเมีอไรจะมาหละคับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 19:12:24 »
เสียวพอๆกับแชมป์เลย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 19:45:16 »
ผมว่าแปลก ๆ นะ ทำไมความรู้สึกผมมันบอกว่า หักเลี้ยวแรงกว่า 2 คันนั้น หรือว่าเค้าไม่มีระบบ ESP ???
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 19:55:36 »
CG สูงกว่าคันอื่นมั้งครับ ตามคลิป เมื่อไม่ได้บรรทุกอะไรมาก

ออฟไลน์ TDGK

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 21:26:06 »
ไม่รุ้ว่าcarry speed เข้ามาเท่ากันรึปล่าว แต่ไมเห็นในจี๊บหักองศาพวงมาลัยหนักมากๆเลย ถึงขั้นยางแตกแบบนี้ ระบบช่วยเหลือต่างๆทำงานรึปล่าวเนี่ย >:( >:( >:(

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 22:01:55 »
สงสัยมีการ Drama ระหว่าง Jeep กับองค์กรนี้อย่างแน่นอนเลย เพราะก่อนหน้านี้ Jeep ใส่ไปเยอะว่าองค์กรนี้แหกตา o_O"

ปล.ตกใจกับเสียงยางแตกครับ ตอนแรกนึกว่าเสียงกรวย 555+

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 22:27:08 »
ดีแล้วครับ ที่รถรุ่นนี้ ไม่เข้ามาขายในเมืองไทย

การกระจายน้ำหนัก มีปัญหา

การถ่ายน้ำหนัก ที่ไม่สมดุล มีส่วนทำให้เกิดยางระเบิดได้

แล้วลองคิดดูว่า  ถ้าเป็นคนขับที่ไม่ชำนาญ พอเจอเสียงนยาง ดัง ปัง! ปุ๊บ
ตกใจ หลอน และพลิกคว่ำ อะไรจะเกิดขึ้น?

คิดว่าน่าจะ Drama หนักแน่ๆ ชายใส่สูท ร่างเล็ก นั่นน่าจะมาจาก Jeep-Chrysler แน่ๆ

ถ้าเป็นผม เจอแบบนี้ ผมก็จะพูดแบบเดียวกัน

"อย่าซื้อ Jeep รุ่นนี้เด็ดขาด มันอันตรายมาก"

ออฟไลน์ Enzo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 01:13:30 »

Volvo  ดูนิ่งดีจังเลย 

แต่ Jeep ก็ .....
  :o

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 09:03:29 »
ส่วนตัว ผมไม่แปลกใจที่ Jeep จะออกอาการหนักกว่าเจ้าอื่น
มันเป็นอาการของรถช่วงล่างสไตล์อเมริกันมาแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ

Cherokee ตัวเก่าเก่าสมัยก่อนที่มีในเมืองไทย ถ้าหักแรงขนาดนี้ก็มีโอกาสไปเหมือนกัน
แต่ด้วยน้ำหนักตัวที่เบากว่า คันเล็กกว่าเตี้ยกว่า ก็อาจจะไม่ได้ยกลอยไปทั้งคันแบบนี้

ส่วน Volvo ที่เข้ามาแล้วดูช้า เข้าใจว่าระบบช่วยเหลือทำงาน สั่งเบรกบางล้อครับ

ออฟไลน์ Louis

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 10:26:22 »
Air Suspension ดูแย่มากครับ การ rebound ดูยวบยาบ  ไม่แน่ใจว่า Volvo กับ VW ใช้ Air sus เหมือนกันรึเปล่า เมื่อก่อนตัว cherokee จะไม่สูงมากนะครับ แต่ ground clearance จะสููงเพื่อลุย แต่สมัยนี้ด้วยน้ำหนักและรูปร่างใหญ่โต การท่ายเทน้ำหนักเลยมากเป็นเงานตามตัว  แต่ที่น่าแปลกใจคือ ระบบ stability control พวก ESP ดูจะไม่ทำงาน เหมือนกับสองยี่ห้อนะครับ  เพราะรถมีแรงเหวี่ยงมาก ล้อลอยขนาดนี้ แต่ไม่มีการแก้อาการของ electronic/ brake เลย  น่าจะมีปัญหาบางอย่างจริงๆ

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 08:39:27 »
ตอนแรกนึกว่ายางแตกเส้นเดียวแล้วรีเพลย์หลายรอบที่ไหนได้แตกไป 6 เส้น อาการหนักอยู่นะครับ แตกมันเกือบตลอดแบบนี้