ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : รีวิว Mitsubishi Pajero Sport เบนซิน V6 3.0 //  (อ่าน 35548 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
มาแล้วครับ

และนี่น่าจะเป็น รถใหม่คันสุดท้ายของ Mitsubishi Motors Thailand ในปีนี้

อ่านได้ที่นี่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=4261

รถคันนี้ ไม่มีคลิปวีดีโอนะครับ ขอย้ำ!

แสดงความเห็นได้ตจามอัธยาศัย

(ปล. คาดว่า นี่ควรจะเป็น Pajero Sport คันสุดท้ายที่ผมจะทำรีวิว ตลอดอายุตลาดของรถที่เหลือหลังจากนี้ครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2012, 15:20:59 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Action

หืมมม ลิ้งค์ไปแดวู -*-
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ dumerrx8

• Jr. Member
  • **
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=4261:ทดลองขับ-Mitsubishi-Pajero-Sport-V6-3-0-ลิตร-219-PS-แดกดุนะเราเนี่ย&catid=75:midsize-suv&Itemid=94
ขอบคุนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2012, 14:30:33 โดย dumerrx8 »

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ลิ้งค์ผิดครับพี่จิมมี่ กดไปกลายเป็นข่าวแดวูเฉยเลย :(

ออฟไลน์ Action

ตามไปอันใหม่แล้วกัน

Click
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ไล่อ่านจากข้างบนมา

อัตราเร่ง ช่วงกลาง แรงใช้ได้ แซง 80-120  7วิกว่า

พอไปเห็นราคา 1.295 ล้าน ตาเหลือกเลย  :o

ราคาน่าสนมาก กับออฟชั่นที่ทางมิตซูจัดมาให้  แต่อาจต้องไปดมแก็สหรือ
ได้ทำงานในองค์กรที่มีสวัสดิการ Fleet Card น้ำมัน ไม่งั้นปาดเหงื่อแน่

ไม่แปลกใจละว่า ทำไมปาเจโร่ ถึงมียอดขายพุ่งกระฉูด จากที่เคยเป็นของฟอร์จูนเนอร์มาตลอด

ออฟไลน์ O_o"

มุมมองภาพนี้ นึกว่าเครื่อง V8 ตัวหนังสือ เลข 6 มองผ่านๆเหมือนเลข 8 เลยครับ

ขอบคุณรีวิวครับ ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2012, 14:50:52 โดย O_o" »

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
ขอบคุณครับ
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ ck

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ คุณจิมมี่ สมการรอคอยค๊าบ  :o ;D

ออฟไลน์ Arado_kung

กดไปเงิบเลยลิ้งผิด 555

ออฟไลน์ chanavorn

• Newbie
  • *
รบกวนพี่จิมมี่แก้ไขในส่วนของอัตราทดเฟืองท้ายให้หน่อยนะครับ
จาก 3.917 ที่เป็นของ 2.5VG มาเป็น 4.272 ของ V6 ครับ
http://www.mitsubishi-motors.co.th/Pajero-Sport/V6/Price-Spec
ข้อมูลจากเว็บของMMTHครับ
ขอบคุณมากครับ

แต่ถ้าอีก1-2ปีหน้าทาง MMTH ส่งตัว 3.2VG 200แรงม้า มาอีก
ผมว่าพี่จิมมี่คงต้องกลับมารีวิวปาเจโร่สปอร์ตอีกเป็นแน่แท้เลยครับ 555+
ขอขอบคุณสำหรับบทความดีๆครับ
ผมเป็นกำลังใจให้นะครับ ปีนี้รถใหม่ๆเยอะจริงๆ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2012, 15:09:43 โดย chanavorn »

ออฟไลน์ [J]e[w]

ดมแก๊สลูกเดียว  :D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
แก้ไขหมดทุกอย่างแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

เท่าที่ทราบในตอนนี้ เชื่อแน่ว่า เครื่องนี้ น่าจะเป็นเครื่องสุดท้ายแล้ว ที่จะมีการปรับปรุง สำหรับ PJS ครับ

ออฟไลน์ sweetcrab

Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : รีวิว Mitsubishi Pajero Sport เบนซิ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 15:52:53 »
ขอบคุณครับ

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาเห็นคันหนึ่ง กำลังออกวงแหวนตะวันออก เข้ารามอินทรา ป้ายแดงแล้วก็เห็นป้ายเขียวๆ ติดหลังรถว่า LPG  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2012, 16:12:17 โดย sweetcrab »

ออฟไลน์ H3T

ขอรบกวนคลายข้อสงสัยด้วยนะครับ
  1. เครื่อง 6B31 ตัวนี้ มีระบบตั้งวาล์วอัตโนมัติ เหมือน เครื่อง 2TR-FE หรือเปล่าครับ
  2. จะมีโอกาสใส่ระบบ ASTC ( ASC + ATC ) ในอนาคตต่อไปเหมือนตัวส่งออกหรือไม่ครับ ทั้งรุ่นดีเซลและเบนซิน

เห็นด้วยกับความเห็นคุณเอก Backseat Driver เลยครับ PPV เครื่องเบนซินตอนนี้และในอนาคต จะมีแค่ Mitsu และ Toyota เท่านั้น
   ซึ่งความต้องการของผู้ใช้รถประเภท PPV เครื่องเบนซิน เพื่อติดตั้งระบบพลังงานทางเลือก และขับเคลื่อน 2 ล้อ มีเพิ่มมากขึ้นอย่างน่าสนใจ ทั้งราคาน้ำมันที่สูงขึ้นและความต้องการรถที่ยกสูงเพื่อเอาตัวรอดจากสภาวะน้ำท่วมที่อนาคตก็มีโอกาสเกิดได้อีก

ลองดูคู่แข่งที่พอจะมีเครื่องเบนซินอยู่แล้ว
 1. GM มี Vortec I4 2.9L
 2. Ford มี Duratec I4 2.5L

เจ้าตลาดกระบะในไทยอย่าง Isuzu เสียดายที่ไม่มีเครื่อง เบนซิน เลย หรืออาจจะขอใช้เครื่องของ GM Vortec 2.9L ในกรณี TBZ มีเวอร์ชั่น เบนซิน ( คิดแล้วเหนื่อย )

ออฟไลน์ stop.kun

• **
ชัดเจนดีครับ  แอบชอบภายในดำมากกก

ออฟไลน์ Cube

สู้ๆ ครับ คุณจิมมี่ รถใหม่เยอะจริงๆ :)

promt

• บุคคลทั่วไป
ว้าว เยี่ยมครับ

ผมตื่นมาล้างรถเสร็จ  ได้อ่านเลย

คันนี้ต้องจับดมไอระเหยอย่างเดียว

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
รีวิวสั้น แต่ชัดเจนครบถ้วนครับ
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ขอบคุณครับ

ขาดแค่ระบบช่วยการทรงตัว ก็ทัดเทียมคู่แข่งได้แล้ว

ออฟไลน์ tathedarknight

ขอบคุณรีวิวดี ๆ นะครับพี่จิม สงสัยต้องหาคนช่วยงานแล้วครับพี่จิม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ตัวนี้จัดมาดมแก๊สกับราคาแบบนี้

ไม่เลวเลย

ออฟไลน์ nunix

ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจ แต่ลืมไปว่ามันเป็นเครื่องเบนซิน !
คราวนี้คนที่รอไปติดแก๊ซละชอบใจแน่ครับ ออฟชั่นที่ให้ก็ดีทีเดียว ราคาพอคบหา ใครรออยู่จัดได้เลยครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
อัตรสิ้นเปลืองนี้ไม่ติดแก็สอยู่ไม่ได้จริงๆ  ;D

ออฟไลน์ Number 7

• **
กินพอควร ถ้าติดแก๊สคงกล้าเหยียบมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2012, 19:44:38 โดย aumzz »

ออฟไลน์ Lookkaew

Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : รีวิว Mitsubishi Pajero Sport เบนซิ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 19:42:48 »
อ่านสเป็ค คิดว่าเครื่องจะเอาไม่อยู่ เพราะมีแต่แรงม้า แรงบิดไม่ถึง 300 NM ที่ไหนได้ เจอเฟืองท้ายจัดๆ เข้าไป น้ำหนักสองตันไม่ครณามือเครื่อง V6 ของมิตซูเลย กด Like ให้จริงๆ ราคาก็ไม่แพง ถ้ามีตังค์จะถอยมาติดแก๊สเลยนะเนี่ย

ถ้ามิตซูอัพราคาอีกนิด ให้ระบบช่วยเหลือการทรงตัวติดมาสักหน่อย น่าจะทำให้ใครหลายคนอุ่นใจขึ้น เพราะคนซื้อรถรุ่นนี้
เชื่อได้ว่าถ้าไม่ใช่คุณนายไฮโซติดใจความนิ่งเงียบแต่มีพลังของเครื่อง V6
ก็ต้องเป็นหนุ่มใหญ่ตีนผีขับรถลุยในแบบแรงๆ จัดเต็มแน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2012, 19:44:39 โดย Lookkaew »

ออฟไลน์ 9000

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  ;D
ผมว่าคนที่ซื้อเจ้าปาV6 ไปส่วนใหญ่น่าจะไปติดแก๊สนะ
เพราะถ้าเติมน้ำมันคงจุกกก!!!  :-X

ออฟไลน์ nok

คงจะเหยียบมันน่าดู ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ทางไกล กิน 10-11  กิโลเมตร/ลิตร

ก็ไม่มากเท่าไหร่นะผมว่า 

สำหรับบางคนผมว่าเค้ารับกันได้แน่นอน 

เทียบ PPV เบนซิน ด้วยกัน  ปาเจโรสปอร์ต  ปิดประตูแพ้ ค่ายอื่นเลยแฮะ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ DArkMaster

ขอบคุณครับ ;D