ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ J!MMY ไปเที่ยวกับทดสอบรถที่เชียงใหม่หรอครับ  (อ่าน 3846 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member

???

ในห้องโดยสารฟีลลิ่งเดียวกันนี้ยังเป็นคำตอบและเรารับเป็นคนขับมือแรก ด้วยพี่ J!MMY แห่ง  Headlightmag.com
เขาขอมาเพราะทางโค้งเขาเมารถ เราก็เลยขับในช่วงนี้ ซึ่งจากเส้นทางโดยรวมเป็นทางหลวงเสียส่วนใหญ่

ในวันนี้เรามาขับในส่วนของรุ่น 1.8 ลิตร ซึ่ง  ภาพรวมเรื่องสมรรถนะเครื่องยนต์ทำออกมาได้อย่างลงตัวในแง่ของกำลังเครื่องยนต์เองที่มากมายพอที่จะขับเคลื่อนรถได้อย่างนิ่มนวล
และด้วยระบบเกียร์  CVT  ก็ตอบโจทย์การทำงานดีมาก โดยที่ความเร็วราวๆ 120 จะใช้รอบเครื่องราวๆ  1900 รอบต่อนาที
และในระหว่างการขับขี่พี่จิมมี่ และผมก็ได้ลองจับอัตราเวลาทดสอบดูในเรื่องอัตราเร่ง 80-120 ได้ 9.23 วอนาที ถือว่าโอเค

เนื้อหาทั้งหมด ที่นี่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: พี่ J!MMY ไปเที่ยวกับทดสอบรถที่เชียงใหม่หรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 13:02:17 »
ครับ กลับมาแล้ว

ไปพักผ่อน และขับบนเส้นทางที่คดเคี้ยว เพื่อดูการตอบสนองในทางโค้งต่อเนื่องติดๆกัน มากกว่าครับ

แต่ ยังไงๆ Full Review ก็จะมีแน่ๆ และอาจเร็วกว่าที่คิดด้วยหรือเปล่า ต้องดูอีกที

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

Re: พี่ J!MMY ไปเที่ยวกับทดสอบรถที่เชียงใหม่หรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 13:37:04 »
ขนาดไปพักผ่อน ยังต้องมีโปรแกรมไปทดสอบรถอีกต่างหาก นับถือน้ำใจจริงๆ working hard

ปล. วิวในรูปสวยมาก ที่ไหนครับนั่น หลังปีใหม่จบ project หาโอกาสขับน้องเรยาเที่ยวเหนือบ้างดีกว่า

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 14:08:30 »
วิวสวยดี ริมแม่ปิงเปล่า

ตค. นี้ว่าจะเอา Sylphy ขึ้นปายเหมือนกัน

สีแดงนี้ต้องจอดตากแดดน่ะจะสวยมากกกกก :D

ออฟไลน์ nickname026

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 14:31:02 »
ครับ กลับมาแล้ว

ไปพักผ่อน และขับบนเส้นทางที่คดเคี้ยว เพื่อดูการตอบสนองในทางโค้งต่อเนื่องติดๆกัน มากกว่าครับ

แต่ ยังไงๆ Full Review ก็จะมีแน่ๆ และอาจเร็วกว่าที่คิดด้วยหรือเปล่า ต้องดูอีกที

ความเกาะเวลาเข้าโค้งเป็นอย่างไรบ้างครับ เทียบกับ ซีวิค  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 04:49:22 »
ขนาดไปพักผ่อน ยังต้องมีโปรแกรมไปทดสอบรถอีกต่างหาก นับถือน้ำใจจริงๆ working hard

ปล. วิวในรูปสวยมาก ที่ไหนครับนั่น หลังปีใหม่จบ project หาโอกาสขับน้องเรยาเที่ยวเหนือบ้างดีกว่า

เข้าใจผิดแล้วครับ ไปนี่ ไปทำงานล้่วนๆ ไม่ได้ไปพักผ่อน นี่มันทริปที่ Nissan เขาเชิญผมมาตั้งแต่ก่อนรถจะเปิดตัวครับ
แค่ได้พักผ่อนในโรงแรม ที่ดีกว่าปกติ อย่าง 137 Pillar เท่านั้นเอง

ทางโค้ง ก็ใช้ได้ครับ พวงมาลัยเบา อาจทำให้เหวอนิดๆ สำหรับคนไม่คุ้นเคย แต่ไม่ต้องตกใจ
ช่วงล่าง ถือว่า ตอบสนองตามสั่งเป๊ะๆ แต่ถ้าสั่งมากไป เลี้ยวเข้าโค้งมากไป ท้ายจะพยามดิ้นออกนิดๆ
แต่ก็เหมือนจะมีอะไรมาดึงไว้ไม่ให้หลุดท้ายปัดหนักๆ