ผู้เขียน หัวข้อ: จะมาเตือนน้าๆทุกท่านที่วิ่งเส้นพระราม2  (อ่าน 9735 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ผมไม่ได้โดนแต่เกือบโดน! นั่นคือจะมีตำรวจคอยส่องกล้องจับความเร็วตรงช่วงก่อนขึ้นสะพานไปพระราม2(ช่วงเซนทรัลพระราม2นะครับ)และที่ที่สองคือช่วงแถวๆปากซอยพันท้ายนรสิงครับ ใครที่ชอบขับรถเร็วโปรดยกระดับเท้าของท่านให้เหลือแค่80พอนะครับอย่าหนักไปกว่าไม่งั้นใบอวยพรจะมาถึงบ้านท่าน
*ที่มาเตือนเพราะหวังดีนะครับและก็เกือบโดนมาแล้วยังดีที่ผ่อนคันเร่งทัน อ้อ!อีกอย่าง ตำรวจจะตั้งกล้องยิงทุกวันนะครับเวลาหลังเที่ยงเป็นต้นไป!!!!!
ผิดพลาดอย่างใดขอ อภัยนะครับ! :)

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
Re: จะมาเตือนน้าๆทุกท่านที่วิ่งเส้นพระราม2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 21:35:39 »
ผมไม่ได้โดนแต่เกือบโดน! นั่นคือจะมีตำรวจคอยส่องกล้องจับความเร็ว ตรงช่วงก่อนขึ้นสะพานไปพระราม2(ช่วงเซนทรัลพระราม2นะครับ) และที่ที่สองคือช่วงแถวๆปากซอยพันท้ายนรสิงครับ ใครที่ชอบขับรถเร็วโปรดยกระดับเท้าของท่านให้เหลือแค่80พอนะครับอย่าหนักไปกว่าไม่งั้นใบอวยพรจะมาถึงบ้านท่าน
*ที่มาเตือนเพราะหวังดีนะครับและก็เกือบโดนมาแล้วยังดีที่ผ่อนคันเร่งทัน อ้อ!อีกอย่าง ตำรวจจะตั้งกล้องยิงทุกวันนะครับเวลาหลังเที่ยงเป็นต้นไป!!!!!
ผิดพลาดอย่างใดขอ อภัยนะครับ! :)

ตรงไหนอะครับ ยังไม่เคลียร์ เพราะตรงเซ็นทรัลไม่มีสะพานเชื่อมมาจากไหน เพื่อไปพระราม 2 เลยครับ ? ? ?

(ใช่วงแหวนรอบนอกที่แยกไป เส้นกาญจนาภิเษก, บางแค, พระราม2 รึเปล่าครับ)

gunz13096

Re: จะมาเตือนน้าๆทุกท่านที่วิ่งเส้นพระราม2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 21:53:12 »
คือถ้าเราวิ่งฝั่งขาออกนับจากเส้นบางมดยาวๆจนข้ามสะพานไปพระราม2 ตำรวจจะอยู่ช่วงตีนสะพานพอดีเลยครับ ถ้าไม่เข้าใจยังไงบอกได้นะครับยินดีจะอธิบายเสมอ

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 21:54:12 »
โดนมาแล้ล ;D

ออฟไลน์ capucinoz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 22:05:19 »
เส้นพระราม2ตั้งแต่ลงด่วนดาวคะนอง จนถึง แยกบายพาสชะอำจะมีซุ่มตรวจจับความเร็วตลอด เวลากลางวัน ตั้งแต่เช้า ถึงเย็น ยกเว้นกลางคืน และเวลาฝนตก (ข้อมูลจากประสบการณ์ เพราะวิ่งสัปดาห์ละ1-2ครั้งครับ) เวลาไม่แน่นอน ตำแหน่งจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ไม่สามารถระบุได้ชัดเจน เพราะฉะนั้นระวังกันหน่อย อย่าขับเร็ว อีกอย่าง อย่าขับชิดเลนขวาสุดเวลาฝนตกหรือหลังฝนหยุดใหม่ๆ เพราะน้ำขังบนผิวถนน ขับด้วยความเร็วอาจเกิดอุบัติเหตุไม่คาดฝันได้ครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 22:17:46 »
เข้าใจหากินเนอะ รถที่วิ่งเส้นนี้ปกติก็ขับเร็วกันทั้งนั้น ยกเว้นเวลารถติดเช้าๆ สายๆ เย็นๆ  :D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 22:37:09 »
อ้าว ! มาบอกแบบนี้ พี่เค้าก็เสียลูกค้าไปส่วนหนึ่งซิครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nong99

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 23:28:46 »
ช่วงหน้าโลตัสครับ ลดความเร็วได้เลยครับ ก่อนขึ้นสะพานข้ามวงแหวนไปสมุทรสาครครับ ส่วนมากจะขับเร็วครับ เพราะเป็นขาขึ้นสะพานครับ

ออฟไลน์ SCH

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 23:38:14 »
เส้นนี้ อันตรายมากกกกก วันนึงขับตอนฝนตก เห็นกระบะลงข้างทางเป็นระยะแทบจะทุก 2-3 กิโลเมตร (ส่วนใหญ่ toyoti viga) วันนั้นนับรวมไม่น่าต่ำกว่า6 คัน และผมเองก็เคยหงายท้องก๊เส้นนี้ ถนนมันลื่น รถขน กุ้งหอยปูปลาน้ำเต้า วิ่งกันเยอะมาก เคยวิ่งตาม ก็จะเจอฟองจากน้ำกระเด็นมาเต็มหน้ารถ เต็มถนน เหมาะแก่การนำรถมา drift มากๆ ครับผมมมมมม ใครเดินทางเส้นนี้ ระมัดระวังหน่อยก็ดีนะครับ
ปปง

ออฟไลน์ SitdownstrikE

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 23:41:15 »
คือถ้าเราวิ่งฝั่งขาออกนับจากเส้นบางมดยาวๆจนข้ามสะพานไปพระราม2 ตำรวจจะอยู่ช่วงตีนสะพานพอดีเลยครับ ถ้าไม่เข้าใจยังไงบอกได้นะครับยินดีจะอธิบายเสมอ

เข้าใจแล้วครับผม ^^
ถ้าบอกโลตัสจะเข้าใจกว่านี้ แต่บอกเซ็นทรัลผมเลยงง 555+ 
(บ้านผมอยู่ตรงข้ามเซ็นทรัลครับ)

เส้นนี้ อันตรายมากกกกก วันนึงขับตอนฝนตก เห็นกระบะลงข้างทางเป็นระยะแทบจะทุก 2-3 กิโลเมตร (ส่วนใหญ่ toyoti viga) วันนั้นนับรวมไม่น่าต่ำกว่า6 คัน และผมเองก็เคยหงายท้องก๊เส้นนี้ ถนนมันลื่น รถขน กุ้งหอยปูปลาน้ำเต้า วิ่งกันเยอะมาก เคยวิ่งตาม ก็จะเจอฟองจากน้ำกระเด็นมาเต็มหน้ารถ เต็มถนน เหมาะแก่การนำรถมา drift มากๆ ครับผมมมมมม ใครเดินทางเส้นนี้ ระมัดระวังหน่อยก็ดีนะครับ

มุกนี้เอาฮาใช่มั้ยครับ   :D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 00:41:26 »
มีอยู่ 2-4 จุด
โลตัสพระรามสอง-ตัดวงแหวน  ขับ 110 km/h ยังไม่เคยโดน
ก่อนถึงปากท่อ (ป้ายตำบลแพรกหนามแดง) แล้วแต่ดวงเคยอัดไปเร็วมากแต่ยังไม่เคยโดน แต่คนอื่นมีจดหมายว่าแถวนั้น อันนี้ไม่แน่อาจเป็นขาเข้า กทม
เขาย้อย  110 km/h รอด 120 km/h แล้วแต่ดวง
บายพาสหัวหิน  120km/h แน่นอน เพราะรูปถ่ายชัดมากระบุไว้จำกัด 120  ;D ;D ;D

ทั้งหมดขาลงใต้ทั้งสิ้น  ;) ;) ;) ยังไม่เคยประสบกับขาขึ้น กทม

เพิ่มเติมกาญจนาภิเษกขาเข้า ก่อนถึงเดอะมอล  ;) ;) ;) 90km/h ขาดตัว

--------

ผมเหนื่อยมาเยอะ ผมเจ็บมาเยอะ แต่ผมก็สู้  ;D ;D ;D ;D  ใครรักขับเร็วลงใต้จำแค่นี้พอขับเข้าหัวหินไปเลย มีที่ชุมพร เป็นกล้องจับด้วยคน อำเภอสวี ด่านตั้งไม่เกินบ่าย 3 ก้เลิก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Adamas

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 01:53:08 »
ผมไม่ค่อยเห็นด้วยนะที่มาเตือนเพราะเวลามาเตือนทำให้พวกชอบขับรถเร็วไม่โดนจับ ไม่ถูกลงโทษ ก็ไม่สำนึก

เเล้วก็คงสำนึกเองไม่ได้ ก็จะกระทำผิดอีก จริงไหม

(ความคิดเห็นส่วนบุคคล 100% ท่านใดไม่ชอบใจขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ)
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 02:17:39 »

เคยเห็นนั่งดูกล้องอยู่เลยครับ บางทีก็ไม่ใช่ตำรวจมานั่งถือกล้องเองแต่เป็นพวกผู้ช่วยหรืออาสาสมัครก็มี

บางครั้งจุดก็มีการเปลี่ยนแปลงนะครับไม่ใช่ที่เดิมเสมอไป

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 04:10:06 »
ผมโดนเส้นพระราม 2 ก่อนเลี้ยวซ้ายเข้าเพชรเกษมหน่ะครับ

ขับ 110 มาตลอดทาง มาตบะแตก เห็นวิ่งกันไปด้านขวา 4 คัน เลยวิ่งไล่ตาม ปู๊ดๆไป 140

เสร็จสรรพเห็นตำรวจ 2 นาย ยืนยิงอยู่ด้านซ้าย....ซวยละ

3 อาทิตย์ให้หลัง ส่งมาที่บ้าน โดนยิงที่ 126... (ตรูขับตั้ง 140) แต่ก็ยังดี ฮ่าๆ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 07:37:16 »
ผมไม่ค่อยเห็นด้วยนะที่มาเตือนเพราะเวลามาเตือนทำให้พวกชอบขับรถเร็วไม่โดนจับ ไม่ถูกลงโทษ ก็ไม่สำนึก

เเล้วก็คงสำนึกเองไม่ได้ ก็จะกระทำผิดอีก จริงไหม

(ความคิดเห็นส่วนบุคคล 100% ท่านใดไม่ชอบใจขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ)

ที่มาบอกกันเพราะ จุดที่ควรจัดดันไม่จับ ไงคีับ มาจับตรงที่อันตรายทั้วนั้น

ถนน พระราม 2 น่ะ ไม่ต้องมาจัดความเร็ว ท่านตร. ช่วยเอาเวลามาจับ รถบรรทุก เกินพิกัดดีกว่า ผมเห็น รถบรรทุกทุกคัน

บรรทุกเกิน แต่ท่านตร. ก็ไม่จับน่ะ สงสัยรับกินอิ่ม เลยเอาเวลามาจัดรถเร็ว

ออฟไลน์ kong303

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 08:00:14 »
โดนถ่ายรูปมาแล้วครับ จาก สน. ท่าข้าม ไม่แน่ใจว่าช่วงไหน
เปิดมาจะบ้าตาย วิ่ง 112km/hr โดนใบสั่ง ในใบเขียนว่าจำกัดความเร็วที่ 110 km/hr ครับ

keanetona

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 09:29:29 »

จริงครับ น้ำจากอาหารทะเลพวกนี้ลื่นมาก ถนนเส้นที่เพื่อนผมประสบอุบัติเหตุจนเสียชีวิตก็เป็นเส้นที่เขาขนส่งอาหารทะเลเหมือนกันครับ

ส่วนถ.พระราม2ผมก็ใช้อยู่บ่อยๆครับ แต่ผมขับในช่วงเวลาที่ทำความเร็วได้ไม่มากนัก ขอบคุณจขกท.ที่มาแจ้งเตือนครับ

gunz13096

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 12:01:47 »
ใครได้คำอวยพรจากตำรวจมาแชร์กันด้วยเด้อออ ;D ;D

ออฟไลน์ benzd

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 20:41:53 »
ขอบคุณมากครับ แต่เส้นนี้รถขับช้าวิ่งขวากันเยอะอยู่แล้วครับ เลยไม่ค่อยจะโดนจับเท่าไร  จะแซงซ้ายก็ลำบาก พระราม2บางช่วงถนนห่วยแตกมาก

แต่ผมสงสัยว่าตำรวจขับแต่พวกขับเร็ว แล้วพวกขับช้าแช่ขวาไม่ผิดหรือไงถึงไม่จับ ถ้าผิดแต่ไม่จับ เลือกปฏิบัติรึป่าวน้อ

ขับช้าแช่ขวาเห็นปาดหน้ากันไป ปาดหน้ากันมา แล้วพลาดเบียดกันบ้าง ชนกันบ้าง อย่าคิดนะครับว่าขับช้าแล้วจะปลอดภัย ถ้าขับแบบไม่มีสมองและสามัญสำนึก

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ veronic

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 01:34:32 »
ขอบคุณมากครับ แต่เส้นนี้รถขับช้าวิ่งขวากันเยอะอยู่แล้วครับ เลยไม่ค่อยจะโดนจับเท่าไร  จะแซงซ้ายก็ลำบาก พระราม2บางช่วงถนนห่วยแตกมาก

แต่ผมสงสัยว่าตำรวจขับแต่พวกขับเร็ว แล้วพวกขับช้าแช่ขวาไม่ผิดหรือไงถึงไม่จับ ถ้าผิดแต่ไม่จับ เลือกปฏิบัติรึป่าวน้อ

ขับช้าแช่ขวาเห็นปาดหน้ากันไป ปาดหน้ากันมา แล้วพลาดเบียดกันบ้าง ชนกันบ้าง อย่าคิดนะครับว่าขับช้าแล้วจะปลอดภัย ถ้าขับแบบไม่มีสมองและสามัญสำนึก

ขอบคุณครับ
จริงครับ ขับไม่ได้เร็วกว่าเลนซ้ายอยู่แล้ว ไม่รู้จะย้ายมาเลนขวาทำไม สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น แถมพวกนี้ชอบเหยียบเบรกระหว่างเปลี่ยนเลน รถข้างหลังวิ่งมาต้องเบรกกระทันหันไปหลายหน เห็นทุกที อยากส่งไปเรียนขับรถใหม่ทุกครั้ง(ระบายอารมณ์นิดๆ  >:()