ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมฝรั่งเค้าไม่ค่อยมีไหวพริบเวลาขับรถลุยน้ำเลยครับ?  (อ่าน 9895 ครั้ง)

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
สังเกตหลายคลิปล่ะ เค้าไม่ค่อยเจอหรอครับสภาวะน้ำท่วมแบบนี้? เห็นแต่ละคัน มีแต่จะลุยๆมาเร็วๆทั้งนั้น จะบวกๆลูกเดียว
รถแวน BMW คันแรกถ้ามาเบาๆน้ำไม่กระเด็นขึ้นฝากระโปรงก็คงรอดไปแล้วน่ะครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ฮอนด้าขับเร็วมากครับ แต่โดยรวม เขาขับเร็วกว่าบ้านเราเยอะครับ บ้านเราถ้าเจอแบบนี้ คงหนีแล้วแน่ๆครับ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
ผมว่าเค้าขับรถหยาบครับ ไม่ค่อยถนอมของเลย ผมขับรถกระบะสูงๆยังไม่กล้าลุยเร็วเท่าเค้าขับรถเก๋งเลย
เห็นในคลิปแล้วเสียดาย C63AMG  Accord ชนปุ๊บทำเนียน หนีซ่ะงั้น  5555+

ออฟไลน์ karn5811

รถยุโรปลุยน้ำไม่เก่งเท่ารถญี่ปุ่นเราเลยอ่า  แอคคอร์ดยังไม่ดับเลยยขนาดลุยอย่างแรงงงชนพร้อมมม

ออฟไลน์ SitdownstrikE

เอ้ย  Accord มันบ้าไปแล้วเหรอนั่น

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เพราะเรามีประสบการณ์ไงครับ รู้แล้วว่าถ้าเจอสถานการณ์แบบนี้ ต้องทำไง ปีนี้ก็ทำท่าว่า จะใช้ประสบการณ์ให้เป็นประโยชน์อีกแล้ว  ;D ;D

ออนไลน์ IS2000

คงไม่ได้เจอสถานการณ์แบบนี้บ่อยมาก
อีกอย่างประกันแบบที่นู่นน้ำท่วมเคลมรถเป็น floor damage ได้ครับ เปลี่ยนคันใหม่ให้ไม่ต้องซ่อม
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ 6162002

เรื่องธรรมดาครับ  อยู่ที่ประสบการณ์อยู่แล้ว

เรื่องที่ไทยเราไหวพริบสู้เขาไม่ได้ เยอะแยะครับ

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

แต่ละคันขับกันดุเดือดมาก  :( :( :(

ออฟไลน์ Air_graphic

แล้วถ้าไทยเราเกิดวันนึงหิมะตก ผิวถนนเป็นกึ่งๆหิมะกึ่งๆน้ำแข็งบ้างล่ะครับ นึกๆคงมันส์พิลึก

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ขับเหมือนไม่มีน้ำเลย ???

เข้าใจอารมณ์อย่างที่เค้าว่าไว้ล่ะ รถมือสองที่ฝรั่งใช้นี่โทรมมากๆ

ออฟไลน์ mathician

เหมือนไม่ใช่ยุโรปเลย
เสียดาย AMG มาก ชอบอ่ะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
งูเห่าชนแล้วยังขับได้อีกแหะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Accord บ้าไปแล้วใช่มั้ยนั่น??

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
accord ขับได้ บ้าและน่าเกลียดมากเลยน้ำกระเด็นเข้ารถคนอื่นหมดเลย แต่ทนดีนะ 5555

ผมว่าเมืองนอกเขาคือซื้อรถมาคือ รถ คือซื้อมาใช้งานจริงๆ แหละครับ  ไม่ได้ซื้อไว้ขับโชวมั้งคับ 555

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

S4 กับ C-coupe AMG นี่สุดแสนจะเสียดายเลยละครับ     

Nissan Xterra คันนั้นโดนตำรวจด่าเลยทีเดียว ก็ขับน่าเกลียดขนาดนั้น

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
คนไทยขับลุยน้ำเก่งกว่าเยอะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ porasit33

เค้าจอดขวางทำไมหรอครับ ขับไปอีกนิด ก็ขึ้นถนนแห้งแล้ว งง(มั้ย)
รึว่าเค้าตกใจ Oops. จนทำอะไรไม่ถูก -*-

ออฟไลน์ werawit

• Full Member
ท่วม แบบ นี้ บ้าน เรา เรียก ผิวๆ ครับ

อีโค คาร์บ้านเรา ยังผ่านได้เลย แค่นี้

ออฟไลน์ apiwattu67

แล้วถ้าไทยเราเกิดวันนึงหิมะตก ผิวถนนเป็นกึ่งๆหิมะกึ่งๆน้ำแข็งบ้างล่ะครับ นึกๆคงมันส์พิลึก
เจอ black ice ก็หมุนทุกคันอ่ะครับ

ออฟไลน์ JIRATH

เอ่อ....ไปช้าๆก็ผ่านไปได้แล้ว ทุกคันในคลิปขับเร็วหมดเลย ตลกดี..
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

สังเกตดีๆ C63 AMG  ไฟหน้า ไม่โปรเจคเตอร์ด้วยน่ะครับ ออฟชั่นนี่เลือกได้จริงๆเลยน่ะครับ BenzUSA  ;D

ออฟไลน์ BlackSpeed

น้ำแค่นี้เอง  :o
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ zekoza11

ดูน้ำมันก็ไม่ค่อยเยอะเท่าไหรนะ
แทนที่มันจะค่อย ๆ เบา ๆ ไปเรื่อย ๆ
แต่ขับก็เหมือนกลัวน้ำอย่างไงไม่รู้ รีบหนีกันซะขนาด
ส่วน accord แมร่ง จิตตกไปแล้ว

ออฟไลน์ Jump

บ้านเค้ารถมันถูก เลยไม่ค่อยสนใจ พอหมดประกันขายทิ้งถูกๆ อยู่แล้ว
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ 2k

คนไทยก็ใช่ย่อยหรอกครับ เมื่อคืนฝนตกผมเห็นรถจำนวนมากขับกันเหมือนไม่มีฝนเลย ทั้งละอองฝน ทั้งน้ำขังกระทันหัน ลุยกันซะจนผมเห็นบางคันมีอาการเหินน้ำรถแฉลบให้เห็นแล้วแต่ก็ยังตะบึงแล่นเร็วต่อไป  :-X

ผมใช้เส้นทางถนนตรงคลองเตยที่ผ่านศูนย์BMWที่ติดกับตลาดสดมุ่งหน้าไปแยกศูนย์สิริกิต ฝนกำลังตกค่อนข้างหนัก ผมก็ต่อท้ายแจ๊สคันหน้าที่ค่อยๆแล่นตามๆกันไป4คัน กระจกหลังมีวอลโว่ S80 คันนึงพุ่งมาเร็วอย่างบ้าคลั่งมากๆ!! ทั้งๆที่ซ้ายมือเป็นช่วงเวลาที่คนเอาของมาลงเลนบีบเหลือเลนขวาเลนเดียว มีพ่อค้าแม่ขายมากมายเดินข้ามถนน ผมก็ต่อท้ายคันหน้า ไอ้บ้าคันนี้รีบพุ่งมาจี้ท้ายผมอย่างแรง จนถึงช่วงที่ผมเปิดไฟเลี้ยวซ้ายที่แยกจะไปแยกหน้ากรมศุล วอลโว่คันนี้ก็กวนประสาทรีบพุ่งเข้ามาจี้ท้ายอีกครั้งพร้อมกระพริบไฟหน้าไล่ (มารู้ทีหลังว่ามันไม่ได้จะเลี้ยวซ้ายไปแยกกรมศุลแต่ตรงผ่านไฟแดงไปพระราม4) ผมก็ไม่ยอมสิครับ ท้าทายแบบนี้ก็เหยียบเบรคเต็มที่กะให้ชนท้ายกันไปเลย วอลโว่ดันหักหลบพ้นไปนิดเดียวแล้วก็พุ่งไปตามทางของมัน  >:(  ประเด็นคือผมแล่นตามกระแสการจราจรในช่วงฝนตกแต่ทำไมยังมีรถบ้าคลั่งตามมาราวีอีก? องค์ประกอบของอุบัติเหตุที่ล้อมรอบตัวไม่ช่วยให้คนขับรถคันนั้นมันชลอความเร็วลงเลยเหรอ? ผมไปคนละทางกับเค้าแล้วยังอุตส่าตามมาจี้ท้ายหาเรื่องก่อนจากอีก รู้เลยว่าทำไมบางคนถึงโดนยิงตายบนถนน  ???
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ holahola66

เมืองคนรวยครับ Florida
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ pheet

ดูแล้วก็อดหัวเราะไม่ได้อะครับแต่ละคันบ้าพลังสุดๆ แต่บ้านเขารถถูกมากๆครับ

ออฟไลน์ Lambos

• Newbie
  • *
คนขับฮอนด้าคงโมโหอ่ะครับว่าจะจอดทำไมกันแต่เค้าคงมองไม่เห็นเกาะกลางเลยเสียหลัก