ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า Jazz โมเดลเชนจ์มาปีหน้า 2013 ตามแผนเดิม แบบนี้คนซื้อ Jazz ไฮบริดก็เท่ากับว่าตกรุ่นภายในไม่ถึง  (อ่าน 14602 ครั้ง)

ตามแผนกำหนดการที่ท่านจิมมี่แจ้งไว้ ว่า Jazz จะ Model Change ในปีหน้า2013
ซึ่งผมก็มองว่าสมควรแก่เวลา เพราะโฉมนี้ออกมาตั้งแต่ปี 2007 นับถึงตอนนี้ก็6ปีเต็มแล้ว
ปีหน้าก็น่าจะเปลี่ยนโฉมแน่นอน 

แต่ปัญหาคือ Jazzไฮบริดเพิ่งออกมา ถ้าปีหน้ามีการโมเดลเชนจ์ในรุ่นเบนซินปกติจริงๆ
Jazzไฮบริดก็จะกลายเป็นรถโมเดลเก่าไปนะสิครับ

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
ตามแผนกำหนดการที่ท่านจิมมี่แจ้งไว้ ว่า Jazz จะ Model Change ในปีหน้า2013
ซึ่งผมก็มองว่าสมควรแก่เวลา เพราะโฉมนี้ออกมาตั้งแต่ปี 2007 นับถึงตอนนี้ก็6ปีเต็มแล้ว
ปีหน้าก็น่าจะเปลี่ยนโฉมแน่นอน 

แต่ปัญหาคือ Jazzไฮบริดเพิ่งออกมา ถ้าปีหน้ามีการโมเดลเชนจ์ในรุ่นเบนซินปกติจริงๆ
Jazzไฮบริดก็จะกลายเป็นรถโมเดลเก่าไปนะสิครับ
โฉมนี้ของไทยออกเดือนเมษา ปี 2008 ครับ

ออฟไลน์ LAGUNA

• Newbie
  • *
แจ๊สยังอีกนานครับอย่างน้อยก็ไม่ใช่ปีหน้าแน่นอน

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ porasit33

เข้ามาตกใจครับ
กำลังจะตัดสินใจจอง รถได้เมษาหน้า ถ้าปลายปีหน้ามาละก็ซวยโคตร -*-

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
เป็นเรื่องธรรมชาติของวงจรชีวิตรถยนต์ ครับ

แผนการทำงานขององค์กรที่มีชื่อเสียงระดับโลก ก็ต้องเป็นไปตามนั้น
และเป็นทุกยี่ห้อ เช่นกัน

ส่วนรถโฉมเก่า ที่ขายพร้อมกับรถโฉมใหม่
ก็จะมีโปรโมชั่นพิเศษ ระดับที่ทำให้สามารถขายจนหมดสต็อคได้ทุกปี อีกนั่นแหละ

ถ้าไม่อยากเสียความรู้สึก ก็ต้องรีบซื้อตอนออกโฉมใหม่ ครั้งแรกเลยครับ
หลังจากนั้น ก็จะมีการเขียนคิ้วทาปาก ไมเนอร์เชนจ์ ทุกปี ทุกปี ทุกปี
ซึ่ง รุ่นโฉมใหม่ ครั้งแรก ก็จะมีอะไร อะไร มากไม่เท่า รุ่นไมเนอร์เชนจ์ อีกเช่นกัน

เป็นเรื่องธรรมชาติของวงจรชีวิตรถยนต์  ครับ  ;)
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เข้าไทยแล้วจะเป็นไงน้าาาา ยังจะมีเสียงก๊อกๆ แก๊กๆ ทั้งคันอยู่อีกมั๊ยน้าาาา :D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

คนใช้ตัวไฮบริด ไม่น่ามีปัญหาอะไรเท่าไหร่นะ รูปทรงของรถเองก็ยังไม่เก่าเกินไป
แต่คนที่ถอยตัวปกติตั้งแต่ช่วงปลายปี 2013 ขึ้นไป อาจมีหนาว
เพราะของไทยเข้าต้นปี 2014

หากยังใช้เครื่อง L15A เหมือนเดิม คงเฉยๆ แต่ถ้าเป็นเครื่องบล็อคใหม่
ทำขึ้นมาใหม่หมดทั้งท่อนบนท่อนล่าง ใครถอยช่วงต้นปี 14 แล้ว
ชอบติดตามข่าวสารพอควร มีร้องแน่นอน

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ไม่แปลกครับ แต่คุณดูซิ Jazz GD ตอนนี้มันดูเก่ากว่า Jazz GE ไหม ล่ะครับ ;D

ออฟไลน์ Satanic za'

ของไทยน่าจะเป็นปี 2014 นะครับ

ตอนนี้ผม trial งานของ jazz อยู่ ตามแผนถ้าไม่ผิดเป็น 2014 จ้า

ออฟไลน์ superden

ไม่แปลกครับ แต่คุณดูซิ Jazz GD ตอนนี้มันดูเก่ากว่า Jazz GE ไหม ล่ะครับ ;D
GD คือแจสตัวเก่า  GE คือ แจสตัวใหม่(โฉมปัจจุบัน)ใช่ไหมครับ
ถ้าใช่ ผมว่าโฉมปัจจุบันดูทันสมัยกว่าเยอะ แต่โฉมเกาก็ไม่ล้าสมัยนัก เพียงแต่ดูแล้วรู้สึกว่ามันเก่ากว่าในเรื่องการออกแบบ ณ ตอนนี้นะ

ออฟไลน์ porasit33

ตัวบอดี้นี้ก็ถือว่าสวยครับ อุปกรณ์ต่างๆ ถือว่าปกติ
แต่ก็น่าคิดน่ะครับสมมติตัวใหม่มา
- E85  ราคาถูกลงออพชั่นเยอะกว่า
- กว้างกว่า เก็บของได้เยอะกว่า
อย่างน้อยก็แก้ไขข้อบกพร้องจาด gen เดิม เหมือน FD กับ FB ที่สวยไม่ต่างกันแต่เทคโนโลยีใหม่กว่าถูกกว่า
ยังไงรถออกใหม่ก็คุ้มกว่าครับ 555+

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อย่าไปคิดมากครับ รถที่เราใช้ก็เหมือนกัน

ต้องมีสักวันที่มันตกรุ่นไป

โดยส่วนตัวคิดว่ารถที่ตกรุ่นไป 1 รุ่นก็สวยไม่แพ้รุ่นใหม่

เพียงแค่รุ่นใหม่ มันดูล้ำกว่า ออฟชั่นเพียบกว่า แรงกว่า ประหยัดกว่า

ปล.รุ่นเก่าก็ลดกันเป็นหลักหลายแสน แถมประกัน โน่นนี่นั่น จะไม่ขายออกทนไหวหรอ

บางคนสนใจพวกนี้มากกว่า ความสดใหม่อีกครับ เพราะ ความสดใหม่ สักวันก็ต้องหมดไปในวันข้างหน้า

แต่จำนวนเงินที่ได้ส่วนลดมา มันมีผลเลยทันที

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ปัญหาคือพี่ฮอนเค้าไม่ค่อยลดหรือแถมนี่แหละครับแม้ว่าใกล้จะตกรุ่นแล้วก็ตาม
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ udis

ปัญหาคือพี่ฮอนเค้าไม่ค่อยลดหรือแถมนี่แหละครับแม้ว่าใกล้จะตกรุ่นแล้วก็ตาม

เปลี่ยนไปแล้วครับ เช่น Freed ลดราคาเยอะอยู่ครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ทำใจและยอมรับเถอะครับ ซื้อช้าซื้อเร็ว ยังไงก็ตกรุ่นอยู่ดี

ยกเว้นคุณซื้อCorona Exior, Chrysler Neon, ...

ทันสมัยอยู่ถึงทุกวันนี้ ไม่มีรุ่นใหม่มาให้ช้ำใจ 555

คหสต. Jazz ก็ยังคงเป็น Jazz ครับ อเนกประสงค์เท่าเดิม

และผมว่า คงไม่ใหญ่ไปกว่านี้ละ มีแต่จะเล็กลง เพราะแนวโน้มฮอนด้า เล็กลงทุกรุ่น

ออฟไลน์ H.

ขอเบาะหลังพับเรียบได้เหมือนเดิมนะ
H.