ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบเตือนมุมบอด ใน แอคคอร์ด ใหม่แอบเจ๋งอยู่ไม่น้อย  (อ่าน 6180 ครั้ง)

ออฟไลน์ nattab_ac130

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ระบบนี้ ทำงานเหมือนกับที่อยู่ในโฟกัสป่าวครับ ?

ออฟไลน์ prai

รู้จักใช้ของที่มีอยู่แล้วให้เกิดประโยชน์ ไอเดียดีครับ
ฮอนด้า ดีไซน์รถออกมาได้สวยดีครับ ไม่เสียแรงที่แบรนด์หรูของฮอนด้า เริ่มขายได้ดีในตลาดสหรัฐอเมริกา

แต่ Blind Spot ผมชองของเมอร์เซเดสที่สุดครับ ลองดูว่าทำไมครับ

สุดท้ายถ้าไม่มี Volvo คอยเริ่มเทคโนโลยีใหม่ๆ ก็คงไม่มีใครทำตาม

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
รู้จักใช้ของที่มีอยู่แล้วให้เกิดประโยชน์ ไอเดียดีครับ
ฮอนด้า ดีไซน์รถออกมาได้สวยดีครับ ไม่เสียแรงที่แบรนด์หรูของฮอนด้า เริ่มขายได้ดีในตลาดสหรัฐอเมริกา

แต่ Blind Spot ผมชองของเมอร์เซเดสที่สุดครับ ลองดูว่าทำไมครับ

สุดท้ายถ้าไม่มี Volvo คอยเริ่มเทคโนโลยีใหม่ๆ ก็คงไม่มีใครทำตาม

มันเจ๋งมากเลยครับ
นอกจากเตือนแล้วยังช่วยให้ล้อเลี้ยวออกอีก
ป้องกันอุบัติเหตุได้ดีมากล

แต่ในกรณีของแอคคอร์ดใหม่นั้น
ผมเข้าใจว่าถ้ามีรถแทรก,มุมอับขึ้นมา ภาพจะขึ้นจอให้เลย ใช่มั้ยครับ????

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ของ BENZ แต่ละอย่างนั้นเค้าสุดยอดจิงๆ ครับ เทคโนโลยี เยอะมาก แต่ยัง สู้ volvo ไม่ได้ 5555

ของ HONDA ถือว่าทำออกมาดูดีมากเลยครับ เวลาเปิดไฟเลี้วภาพก็จะต่อให้เห็นเลยปะครับ ดีจัง  ;D มาไทยขอให้มีเถอะ เอามาให้ครบๆนะ

ออฟไลน์ Enzo

• **

ระบบนี้ ถ้ามาใน Accord เมืองไทย คงจะดีไม่น้อย

ต้องรอดู Honda ในประเทศไทย ว่า จะจัดเต็ม มากน้อย เพียงใด

ออฟไลน์ RERFz

• Sr. Member
มันไม่มีอะไรเลยนะครับ

ถ้าสังเกตุดีๆ ตัวแสดงชายในคลิปจะตบไฟเลี้ยว แล้วภาพในกล้องขึ้นจอ
เหมือนใส่เกียร์ถอยหลังแล้วภาพขึ้นจอนั่นแหละ

ธรรมดามากๆ อย่าไปเทียบกับเบนซ์เลย
ไม่ได้ใช้สมองกล หรือโปรแกรมอะไรประมวลผลเลย

ออฟไลน์ Starter

• Full Member
เข้าไทยโดนตัดเหี้ยนตามเคย  ;D

ออฟไลน์ Sapooknic

• **
  • Sapooknic
ถ้าเอาเข้ามาครบๆ ขายเท่า ไฮบริดตัวท๊อป ก็น่าสนนะครับ

ออฟไลน์ MystogaN

เทคโนเยอะบางทีน่ารำคาญนะครับ :P

ของเบนซ์ถ้ามันจะเลี้ยวกลับทุกครั้งนี่ ไม่ต้องเปลี่ยนเลนกันพอดีครับ

เพราะในไทยนี่เหนตบไฟเลี้ยวก็เหยียบมิดทุกรายไป

มีกล้องพอสังเขปผมว่าเข้าท่ากว่านะ อาจจะมีเสียงเตือนด้วยก็ดี

ออฟไลน์ Fly to dream

เทคโนเยอะบางทีน่ารำคาญนะครับ :P

ของเบนซ์ถ้ามันจะเลี้ยวกลับทุกครั้งนี่ ไม่ต้องเปลี่ยนเลนกันพอดีครับ

เพราะในไทยนี่เหนตบไฟเลี้ยวก็เหยียบมิดทุกรายไป

มีกล้องพอสังเขปผมว่าเข้าท่ากว่านะ อาจจะมีเสียงเตือนด้วยก็ดี

ไม่ต้องกลัวครับเปิดไฟเลี้ยวมันถึงจะทำงาน  คนไทยไม่ค่อยเปิด  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ch>.<

• **

ไม่ต้องกลัวครับเปิดไฟเลี้ยวมันถึงจะทำงาน  คนไทยไม่ค่อยเปิด  ;D ;D ;D

ฮาๆๆๆ อาจเป็นเทคสำหรับสนับสนุนให้เปิดไฟเลี้ยวกันก็เป็นได้  :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อย่าไปเทียบกับ MB เลย

แต่ผมว่า จะได้ใช้หรือเปล่าในไทยอะ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ john

ถ้าเมืองไทยฮอนด้าจัดหนักมาเต็มเหมือนฟอร์ดได้จะดีมากเลย  :)

ออฟไลน์ Dr.Pop

เมืองไทยคงตัดหมด

เหลือแค่ แอร์เย็นๆ จอ DVD Navi ล้อแม็กใหญ่ๆ ที่คนไทยชอบ

ออฟไลน์ Equcha

ผมว่าไม่มาหรอกครับ อย่างมากก็ BLIS แบบไฟส้มๆ  :P