ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟจราจรเสีย(รวน) เกิดอุบัติเหตุ ใครผิดครับ !!!!!!  (อ่าน 7813 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
คือว่า เมือวานนี้ขับรถกลับบ้านตรงแยกยมราช ไฟเขียวฝั่งผม เขียวอยู่ประมาณ 2 วิ แล้วก็เปลี่ยนเป็นแดง อยุ่ประมาณ 2 วิแล้วก็กลับมาเขียวใหม่ งงมากๆ

แต่อุบัติเหตุเกิดขึ้นที่ถนนฝั่งตรงข้าม เห็นเต็มๆเลยครับ รถเมล์ซัดหน้า BMW จากด้านข้าง กันชนห้อง กระจกหน้า กระจกข้าง BM แตกกระจายหมดเลยครับ

แต่รถเมล์นี่ไม่เป็นอะไรเลย ของเค้าแข็งจิงๆ 555

คำถามก็คือ ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น ต่างฝ่ายต่างได้รับสัญญาณไฟเขียว แล้วรถมาชนกัน ใครต้องเป็นผู้รับผิดชอบครับ จราจรที่เป็นคนปล่อยสัญญาณไฟต้องมีส่วนในการรับผิดชอบด้วยหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ปล เหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ผมไม่ทราบนะครับ ว่าใครผิดใครถูก จึงไม่ได้ฟันธงไว้ว่าใครผิดหรือถูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2009, 09:25:05 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ Tonaka

Re: ไฟจราจรเสีย(รวน) เกิดอุบัติเหตุ ใครผิดครับ !!!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 01:06:06 »
ขับรถโดยประมาท (ประมาทร่วม) มั้งครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ Satanic za'

Re: ไฟจราจรเสีย(รวน) เกิดอุบัติเหตุ ใครผิดครับ !!!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 09:25:29 »
คือว่า เหตุการเกิดขึ้นตามรูปอะนะครับ
ให้สีนำเงินคือรถเมล์ สีชมพูคือรถกระบะ สีแดงรถผม และสีเทาคือ BMW ที่โดนชนครับ ส่วนวงกลมสีดำๆอะ มันจะเป็นตอม่อ(เขียนถูกป่าวไม่รุ้นะ อิอิ)ใหญ่ๆของสะพานน่าจะเป็นสะพานทางด่วน

ผมคิดว่า รถเมล์มาจากทางหลานหลวง ส่วนรถ Bm มาจากทางสนามม้า
ตัวตอหม้อสะพานค่อนข้างใหญ่ ผมคิดว่าตัวรถ Bm เองเค้าอาจจะมองไม่เห็นรถเมล์ ตอนแรกรถกระบะออกตัวไปแล้ว เบรคตัวโก่งเลย

ส่วนรถเมล์ก็เห็นรถกระบะ ก็เลยหักหลบขวาเล็กน้อย(ตามลูกศร) แต่รถ Bm อาจจะมองไม่เห้น เลยซัดกับ รถเมล์ครับ

ปล ถ้าแบบนี้ แสดงว่า ปฏิบัติตามกฎ ไมช่วยลดอุบัติเหตุเลยนะเนี่ยย อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2009, 09:29:12 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ prepense

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 11:04:10 »
ขอถามต่อด้วยครับ
แล้วใครจะรับผิดชอบ !!!

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 11:39:26 »
ผู้รับผิชอบคือตำรวจจราจรที่ดูเเลเเยกนั้นในช่วงเวลานั้น จะต้องรับผิดชอบหรือ
ออกมาควบคุมการจราจร   :(

เมื้อวานเลยเวลาประมาณเกือบ2ทุ่ม สีเเยกหนองจอก ฝนตกกระหนำ
   ไฟถนนดับเป็นบางจุด ไฟจราจรสี่เเยกดับ  มอไชค์ออกมาจากเลน
   ตัวเองกันมั่วชั่ว  รถต่างเเยงกันไป เละเทะ เเต่ผมก็ดูก่อนว่าจะมีใครมา
   ไหมเเล้วค่อยออกไป ต้องเดาใจกันเลย ดีนะเเค่ช่วครู่ ไม่นั้นคงติด
    ขัดหรือเกิดอุบัติเหตุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2009, 14:50:22 โดย Mr.art_ty »
My impression is Impreza

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 14:18:49 »
ข้อหาประมาทร่วมนี่

ระหว่างคุณตำรวจกับสัญญาณไฟจราจรหรือเปล่าครับ  ;D ;D ;D
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 18:10:07 »
ข้อหาประมาทร่วมนี่

ระหว่างคุณตำรวจกับสัญญาณไฟจราจรหรือเปล่าครับ  ;D ;D ;D

แน่นอนครับ
แต่ รูปไม่ปรากฎครับ

ออฟไลน์ ekimike

• Jr. Member
  • **
  • ???
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 18:44:20 »
รูปไม่ขึ้นคับผม

ถ้าเป็นผมคงเซ็ง ชนเพราะสัญญาณไฟ TT

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 23:28:55 »
เคยดูขบวนการฮีโร่เรนเจอร์อะไรนี่แหละ ตอนเด็กๆ
จำได้ว่า สัตว์ประหลาดต้องการให้เมืองวุ่นวาย เปิดไฟเขียวทุกแยกพร้อมกัน แล้วรถก็มาชนกัน
ตอนนั้น ตูมตามกันสนั่นหวั่นไหว ผมดูแล้วกลัวเลยครับ (ตอนนั้น) ;D ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 02:26:52 »
เคยดูขบวนการฮีโร่เรนเจอร์อะไรนี่แหละ ตอนเด็กๆ
จำได้ว่า สัตว์ประหลาดต้องการให้เมืองวุ่นวาย เปิดไฟเขียวทุกแยกพร้อมกัน แล้วรถก็มาชนกัน
ตอนนั้น ตูมตามกันสนั่นหวั่นไหว ผมดูแล้วกลัวเลยครับ (ตอนนั้น) ;D ;D

โจรใน Die Hard 4.0 ด้วย

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 09:04:28 »
ถ้าให้ผมทาย
แบบไทยๆเรา  ก้อคือประมาทร่วม ประกันจ่าย

ส่วนตำรวจจราจร แบ๊ะ แบ๊ะ บรู๊  อยากได้ก้อไปฟ้องเอา  เหมือนเดินตกท่อที่ไม่ปิดฝานั่นละ 555

ออฟไลน์ susurun22

• Newbie
  • *
    • solar cell
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 13:27:16 »
ผมว่าคนไทยนะ  ตำรวจไม่เคยผิดครับ  ทำไรไม่เคยผิดหรอก จริงๆ
จำหน่ายแผงsolar cell ไฟ led อุปกรณ์จราจร ไฟจราจรและหมุดถนนโซล่าเซลล์คุณภาพดีพร้อมใช้งาน