ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูปรถบรรทุกมาให้ดู  (อ่าน 4762 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
เอารูปรถบรรทุกมาให้ดู
« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 10:30:51 »
ขับรถระวังด้วยนะครับ  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ adis

Re: เอารูปรถบรรทุกมาให้ดู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 10:42:16 »
โห....รถกระบะที่บรรทุกเยอะ ๆ สุด ๆ แบบนี้ เจอบ่อยครับ
เคยเห็นที่คว่ำ และยางแตก มาเยอะมาก ๆ
แต่คันที่บรรทุก คอนเทนเนอร์นี่ ยังไม่เคยเจอครับ น่ากลัวมาก ๆ
ทำไมเค้าไม่ตรวขเช็คให้ดีก่อน หรือว่าตรวจแล้ว แต่ไม่ใส่ใจ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 10:43:07 »
ไทยจะบรรทุกแข่งกับอินเดียใช่มั้ย สูสีเลย

ออฟไลน์ MN

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 11:53:35 »
เห็นรูปแรกนี่ก็เสียวแล้ว เจอรูป 2  ขอบายคับ 

อันตรายกับผู้ร่วมทางมากๆคับ

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 12:15:10 »
เวลาขับตามหลังรถพวกนี้อย่าไปใกล้มาก ถ้าได้จังหวะให้แซงขาดทิ้งช่วงไปเลย ผมไม่เคยไปขับคู่ขนาดกันไปกับรถพวกนี้ อันตรายเกิดได้ตลอดเวลาครับ แต่สังเกตุเห็นคนอื่นๆทำไมเขาไม่ตระหนักถึงเรื่องภัยเหล่านี้ ชอบนักกับการขับขนานคู่ไปกับรถบรรทุกหนักเหล่านี้ หรือว่า มือใหม่ ไม่รู้ว่าสิ่งเหล่านี้เป็นภัยถึงตัวได้, ไม่เคยเห็นภัยอุบัติเหตุให้เป็นตัวอย่าง,ช่างมันเถอะ คงไม่ใช่เรา,ถ้าเป็นอันตรายตำรวจคงจับไปแล้ว,ฯลฯซึ่งความเห็นเหล่านี้นั่นแหละจะนำพาภัยมาหาตนอย่างไม่รู้ตัว

ออฟไลน์ SCH

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 12:34:35 »
กำลังนั่งทานข้าวอยู่ริมถนน
จากนั้นก็มีรถสิบล้อ ค่อยคลานเข้ามา จอดหน้าร้านข้าวอย่างนิ่มนวล
จากนั้นคนขับก็เดินลงมาสั่งข้าวกล่อง แต่..เดินเป๋มาเลย เมาเนียนๆมา ตอนจ่ายเงินก็จ่ายผิดๆถูกๆ แล้วก็เดินเนียนๆขึ้นรถไป ขับรถออกไปอย่างนิ่มนวล
ผม,คนขายข้าว, คนในร้านทุกคน เงียบ ????

ตั้งแต่นั้นมา ถ้าเจอรถสิบล้อขับเนียน จะสันนิษฐานก่อน ว่าเมาหรือเปล่าหว่า ขับเลี่ยงๆไว้ก่อน ^^'
ปปง

ออฟไลน์ eaker2006

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 14:09:55 »
อยู่แถวแหลมฉบังเจอบ่อบครับ โดยเฉพาะรถตู้คอนเทนเนอร์ หนาวกลัวมาก ปีที่แล้วรถเลี้ยวแล้วตู้ควำ่ทับรถเก๋งเสียชีวิต ล่าสุดรถบรรทุกแผ่นปูนล้มทับรถเก๋ง แต่โชคดีคนขับรถรอด ขับรถใกล้พวกเนี้ยต้องระวังครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 14:14:48 »
ผมเคยเห็นคอนเทรนเนอร์เทกระจาดนะครับแต่เป็นหลังเหตุการณ์ เหมือนเค้าจะเลี้ยวแล้วตู้เทลงมาเลย ดีที่ไม่มีใครอยู่แถวนั้น รถใหญ่พวกนี้ผมไม่อยู่ให้ให้เสียวเล่นหรอกครับ แซงไม่ได้ก็อยู่ห่างๆ พอแซงก็ให้ขาดไปเลยอยู่ใกล้ให้น้อยที่สุด
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 15:12:27 »
ผมขับไปหาลูกค้าที่นิคมแหลมฉบังเจอประจำครับ รถพ่วงเทกระจาดขวางถนน  >:(

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 16:18:19 »
คุ้นๆ แถว ราชพฤกษ์ นนทฯ เปล่าครับ  ;D

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 16:29:04 »
เจอบ่อยมาเลยครับรถประเภทนี้ เราคงได้แต่หลบๆเอา ทำอะไรไม่ได้อยู่แล้ว จะให้ย้ายประเทศหนีไอ่พวกนี้ก็ไม่ใช่ที่
ิยิ่งร้านพวกรับซื้อของเก่าเกิดขึ้นมาเท่าไร รถประเภทนี้ก็จะเยอะตามมาขึ้น ทางที่ดีควรแก้ไขที่กรมขนส่ง เรื่องการติดคอกบรรทุกของ
ให้ไม่เกินขนาดหัวเก๋งของรถพอ แต่ผมคิดว่าคนจะโวยวายมากกว่าเดิม เพราะขนผัก ที่ละเยอะๆไม่ได้
ไม่มีปัญญาซื้อรถ 4 ล้อใหญ่ เห็นแก่ตัวมากเอารถขนาดเล็กไปบรรทุกเกินขนาดที่รถจะรองรับได้ แล้วพอเกิดอุบัติเหตุก็โทษว่ารถไม่ดี
ทั้งที่จริงแล้วคนต่างหากที่ไม่ดี

ยิ่งไปต่างจังหวัดนะครับ ต้องระวังพวกแกลบเปลียวตามลมมาเลย ผมเจอประจำขับไปอีสานที่ไรเจอทุกที ไม่รู้ดวงมันจะสมพงศ์อะไรขนาดนั้น
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ muying

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 17:54:17 »
เจอบ่อยมาเลยครับรถประเภทนี้ เราคงได้แต่หลบๆเอา ทำอะไรไม่ได้อยู่แล้ว จะให้ย้ายประเทศหนีไอ่พวกนี้ก็ไม่ใช่ที่
ิยิ่งร้านพวกรับซื้อของเก่าเกิดขึ้นมาเท่าไร รถประเภทนี้ก็จะเยอะตามมาขึ้น ทางที่ดีควรแก้ไขที่กรมขนส่ง เรื่องการติดคอกบรรทุกของ
ให้ไม่เกินขนาดหัวเก๋งของรถพอ แต่ผมคิดว่าคนจะโวยวายมากกว่าเดิม เพราะขนผัก ที่ละเยอะๆไม่ได้
ไม่มีปัญญาซื้อรถ 4 ล้อใหญ่ เห็นแก่ตัวมากเอารถขนาดเล็กไปบรรทุกเกินขนาดที่รถจะรองรับได้ แล้วพอเกิดอุบัติเหตุก็โทษว่ารถไม่ดี
ทั้งที่จริงแล้วคนต่างหากที่ไม่ดี

ยิ่งไปต่างจังหวัดนะครับ ต้องระวังพวกแกลบเปลียวตามลมมาเลย ผมเจอประจำขับไปอีสานที่ไรเจอทุกที ไม่รู้ดวงมันจะสมพงศ์อะไรขนาดนั้น

รถพวกนี้จะวิ่งเลนขวาไม่ยอมหลบด้วยน่ะ สายเอเชียเจอประจำ