ผู้เขียน หัวข้อ: ++ Lowering Spring Eibach VS H&R [5-Series F10] เลือกอะไรดีครับ ++  (อ่าน 4211 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
หลังจากคิดไปคิดมาแล้วกะว่าจะเปลี่ยนหลังตอนเชคระยะครั้งต่อไปครับ

ต้องบอก่อนว่าไม่เคยใช้งานจริงทั้งคู่ครับ ไม่ทราบข้อดีข้อเสียอะไรเลย รู้แค่ยี่ห้อ (เท่านั้นจริงๆ)

ถ้าถามว่าทำไมจึงไม่เปลี่ยนโช๊คอัพไปเลย คือมันแพงครับ เปลี่ยนกลับก็ยากกว่า

เพราะเวลาเข้าศูนย์ก็คงต้องเปลี่ยนสปริงกลับดังเดิมครับ จะได้ไม่เสีย BSI ครับ ;D

Q : ยี่ห้อไหนดีกว่ากันครับ หรือมียี่ห้ออื่นไหนอีกที่ตรงรุ่นกับ F10 อีกแนะนำได้ครับ ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ pasanta

• Newbie
  • *
Re: ++ Lowering Spring Eibach VS H&R [5-Series F10] เลือกอะไรดีครับ ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 02:55:19 »
ผมเชียร์ eibach ครับเคยนั่งรถเพื่อนใช้ของ h&r มันออกแข็งกว่า ถ้า eibach จะออกนุ่มกว่าราคาก็พอๆกันครับ
NUTTY_BOSTON

ออฟไลน์ pongisra

Re: ++ Lowering Spring Eibach VS H&R [5-Series F10] เลือกอะไรดีครับ ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 07:46:31 »
ประสบการณ์จากรุ่นอื่น

ผมเลือก eibach ครับ จะนิ่มสบายกว่า เวลาจุมุดก็ไม่แย่ครับ

แต่ถ้าวิ่งยาวๆซิ่งตลอดนี่อาจจะ h&r

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 09:38:14 »
ยังไงเค้าก็เห็นรอยขันน็อตครับ :Pยิ่งของพวกนี้เค้าจ้องอยู่แล้วด้วยลองหาศูนย์ที่คุยกันได้จะดีกว่าไหมครับใส่ๆถอดๆผมว่ารถช้ำหมดครับ

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 10:53:06 »
ยังไงเค้าก็เห็นรอยขันน็อตครับ :Pยิ่งของพวกนี้เค้าจ้องอยู่แล้วด้วยลองหาศูนย์ที่คุยกันได้จะดีกว่าไหมครับใส่ๆถอดๆผมว่ารถช้ำหมดครับ
+1 ครับ  ;)

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 11:03:11 »
ถ้าเป็นผม แล้วห่วงเรื่องประกัน ต้องมานั่งถอดๆใส่ๆ ทนใช้ของเดิมไปดีกว่าครับ หมดประกันแล้วถ้ายังรักคันนี้อยู่ จัดเต็มครับ shock+lower spring มันถึงจุดสุดเสียวกว่าเปลี่ยนแค่ spring ครับ  ;D

ออฟไลน์ poss

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 12:11:57 »
HR จะนุ่มกว่า eibach ผมใส่อยู่ครับ ใช้HR+bilstein b6

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 11:09:40 »
บอกยากครับว่าอันไหนแข็งกว่านุ่มกว่า บางรุ่นeibachทำแข็งกว่าH&Rก็มี ในทางกลับกันก็น่าจะมีนะ
เพราะฉนั้นขอดูค่าK ความยาวสปริง ก็น่าจะพอตัดสินได้นะครับว่าตัวไหนจะเป็นไง
แต่โดยส่วนตัวที่เจอผมว่าeibachแข็งกว่าแฮะ