ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถไปต่างจังหวัด ท่านๆ เลือกขับกลางวันหรือกลางคืนกันครับ ?  (อ่าน 25328 ครั้ง)

ออฟไลน์ kukonba

• Sr. Member
  • เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
กลางวันครับเห็นชัดเจนจอดแวะได้ตลอดทางเมื่ออยากแวะไม่ต้องเสี่ยงกับผู้ไม่หวังดีระหว่างทางเกิดปัญหาอะไรจะแก้ไขปัญหาได้ง่ายกว่ากลางคืน ;D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
ตอนวัยรุ่น กดมิดไมล์ ขับกลางคืน ทางโล่งดีครับ
ปัจจุบันแก่แล้ว ขับไม่ไว สายตาแย่ลง ก็เลยเลือกขับตอนเช้า หลังจากกินกาแฟเสร็จ จะได้ไม่ง่วง
บ่ายแดดแรงครับ ขับไม่ได้ ง่วงจากข้าวกลางวันด้วย

ออฟไลน์ Handm

• Newbie
  • *
ชอบขับกลางคืนมากกว่ารับไม่ร้อน รถไม่เยอะแต่ต้องทางไม่อันตรายนะครับ ถ้าทางขึ้นเขาลงเขาขอกลางวัน ฝนตกก็ขอกลางวัน เอาปลอดภัยที่สุดครับ

ออฟไลน์ bojung

• Sr. Member
ถ้าขับทางไกลผมจะขับกลางคืนครับ ถ้าขับใกล้ๆ กลางวันครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
เลือกขับตามสะดวกและสภาพรถ

รถใหม่ กลางคืน
รถเก่า กลางวัน

เหมือนรถทัวร์ เจ้แถวโคราชเลยครับ