ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปติด Philips LED Daylight 4 กับ XENON philips ให้เจ้า G3  (อ่าน 13601 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
จะไปติด Philips LED Daylight 4 กับ XENON philips ให้เจ้า G3
« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 18:26:27 »
พอดีไปเจอเดย์ไลท์ของ philips ตัวนี้ราคา 4,400 บาท

กับ xenon ราคา 15,500

แต่มีคำถามคับ

1.ตกลง day light โดนจับหรือป่าวคับ?

2.เดิม G3 2.0s เป็นโคมโปรเจ็คเตอร์ แต่ให้หลอดธรรมดามาไม่ใช่ xenon

ถ้าผมเอา xenon ไปใส่ ไฟจะแยงตาหรือป่าวคับ แต่ผมถามให้คลับดูแล้วเค้าบอกว่าใส่ได้เลยไม่มีปัญหา
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ prai

Re: จะไปติด Philips LED Daylight 4 กับ XENON philips ให้เจ้า G3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 19:03:18 »
DRL ถูกจับครับ ถ้าไม่ใช่มาตรฐานจากโรงงานครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: จะไปติด Philips LED Daylight 4 กับ XENON philips ให้เจ้า G3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 21:28:02 »
Xenon เคยใช้กับ Mazda3 ครับ กับดลนโปรเจคเตอร์  แต่หลอดรุ่นจำไม่ได้(ไม่ใช้ H4)

ใส่แล้วมันไม่พอดีโครมครับ ปิดตูดยากต้องแปลงเยอะ แต่ผมไม่รู้ว่าของ Crv เป็น H4 หรือเปล่า

ถ้าเป็น H4 ก็ง่ายหน่อยครับ

อ่อ ใช้ปีกว่า บัลลาสเสีย ต้องซื้อใหม่เพราะหมดประกัน (ต้องซื้อ 1 คู่)

หลังจากนั้นยืนยันครับ ถ้าต้องแปลงไฟ ผมขอผ่าน ไปหาโคมที่เป็น Xenon ของมันยกชุดเลยดีกว่า

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 21:55:51 »
Xenon แบบนี้จะจบงานยากรึเปล่าครับ?

แนะนำว่าให้หาของตรงรุ่นดีกว่าครับ ถอดใส่ได้เลย

หรือไม่ก็เริ่มจากหลอดธรรมดาที่สว่างขึ้นของพวก Philips ก็มีเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 22:20:04 »
ถ้าไม่ได้เป็นเลนส์โปรเจคเตอร์ เปลี่ยนจากฮาโลเจนเป็นซีนอน แยงตาหมดครับไม่ว่าจะยี่ห้ออะไร
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 22:37:42 »
ผมเห็นด้วยกับ คุณ NineKlao  ครับเจอเหมือนกันเลย จ่ายแพงว่า 1 เท่าแต่ใช้สบายใจไปนานๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มากๆๆๆๆ ผมก็หมดไปเยอะกับ Xenon พวกนี้ อ่ออีกอย่าง Xenon ท่านท่าเอารูปให้ผมดูมันไม่ใช่ Xenon ของ Philips แท้นะครับเป็นของ COPY ถ้าแท้ๆจะเป็นชุดนี้ครับ
ชุดนี้เคยมีขายในไทยมาก่แนแต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว

โคมแท้โรงงาน พร้อมชุด Xenon นี้คือคำตอบสุดท้ายครับ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 23:54:32 »
ผมเห็นด้วยกับ คุณ NineKlao  ครับเจอเหมือนกันเลย จ่ายแพงว่า 1 เท่าแต่ใช้สบายใจไปนานๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มากๆๆๆๆ ผมก็หมดไปเยอะกับ Xenon พวกนี้ อ่ออีกอย่าง Xenon ท่านท่าเอารูปให้ผมดูมันไม่ใช่ Xenon ของ Philips แท้นะครับเป็นของ COPY ถ้าแท้ๆจะเป็นชุดนี้ครับ
ชุดนี้เคยมีขายในไทยมาก่แนแต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว

โคมแท้โรงงาน พร้อมชุด Xenon นี้คือคำตอบสุดท้ายครับ

ของผมซื้อมา 2 ชุดครับ รุ่น 4200K  เป็นแบบรูปที่ จขกท ลงไว้เลยครับ แล้วมันจะมี Tag ให้ไปตรวจสอบในเว็บครับ
ใช้มา 2 ปีแล้วยังปกติดีทั้งคู่ครับ
ปล.แต่ถ้าผมโดนของ Copy ก็คงต้องทำใจ(ใช้มาตั้ง 2 ปีแล้วเนอะ แถมยังลงทุนให้ไปตรวจในเว็บตัวเองอีก เหอะๆ)

ถ้าไฟชุดนี้ จะใส่โคม CRV G3 2.0  ไม่รบกวนรถที่สวนมาแน่นอนครับ แต่พวกรถที่ขับย้อนศรมานั้น ตายแน่ๆ
เนื่องจากเส้น Cut-Off ของรุ่นนี้ ฝั่งซ้ายจะเฉียงสูงขึ้นครับ
ปล.ผมเคยเจอรุ่นนี้ใส่ชุดไฟ Xenon ขับตามหลังผม  ขับสวนกันทางตรง , ทางโค้ง  ผมรับได้นะ   8)
     แต่ถ้าเป็นผม ผมจะทำมากกว่านั้น เนื่องจากผมเรื่องมากครับ  :P

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2012, 00:07:49 โดย vellcap »

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 01:30:40 »
xenon ที่ จขกท นำมาลองเป็นphilips แท้ครับ แต่ตอนนี้จะมีรุ่นใหม่กับรุ่นเก่าครับ ต่างกันที่ ballast

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 03:30:41 »
หมื่นห้า ติดของพานาโซนิคไม่ดีกว่าหรอครับ บัลลาสกลม ดูดีกว่าเยอะเลย

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 06:06:16 »
xenon ไม่จำเป็นต้องใช้ของแพง ยี่ห้อแบรนด์ที่เป็นสากลครับ
เล่นยี่ห้อโนเนม ชื่อแปลกๆ ที่มีขายตามร้าน xenon ดีกว่า
อายุการใช้งานอาจจะไม่ได้ทนทานเท่า แต่ราคาถูกกว่าเป็นครึ่ง คุณภาพก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร
ถึงเวลาพัง (โดยมากอยู่ที่ 2 ปี +) ก็เปลี่ยนบัลลาทเฉพาะข้างที่เสียได้ ไม่ต้องเปลี่ยนเป็นคู่
เคลมง่ายกว่า และก็ ไม่ต้องมาติดตั้งเองด้วย

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 15:33:54 »
ผมเห็นด้วยกับ คุณ NineKlao  ครับเจอเหมือนกันเลย จ่ายแพงว่า 1 เท่าแต่ใช้สบายใจไปนานๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มากๆๆๆๆ ผมก็หมดไปเยอะกับ Xenon พวกนี้ อ่ออีกอย่าง Xenon ท่านท่าเอารูปให้ผมดูมันไม่ใช่ Xenon ของ Philips แท้นะครับเป็นของ COPY ถ้าแท้ๆจะเป็นชุดนี้ครับ

ของผมซื้อมา 2 ชุดครับ รุ่น 4200K  เป็นแบบรูปที่ จขกท ลงไว้เลยครับ แล้วมันจะมี Tag ให้ไปตรวจสอบในเว็บครับ
ใช้มา 2 ปีแล้วยังปกติดีทั้งคู่ครับ
ปล.แต่ถ้าผมโดนของ Copy ก็คงต้องทำใจ(ใช้มาตั้ง 2 ปีแล้วเนอะ แถมยังลงทุนให้ไปตรวจในเว็บตัวเองอีก เหอะๆ)

ถ้าไฟชุดนี้ จะใส่โคม CRV G3 2.0  ไม่รบกวนรถที่สวนมาแน่นอนครับ แต่พวกรถที่ขับย้อนศรมานั้น ตายแน่ๆ
เนื่องจากเส้น Cut-Off ของรุ่นนี้ ฝั่งซ้ายจะเฉียงสูงขึ้นครับ
ปล.ผมเคยเจอรุ่นนี้ใส่ชุดไฟ Xenon ขับตามหลังผม  ขับสวนกันทางตรง , ทางโค้ง  ผมรับได้นะ   8)
     แต่ถ้าเป็นผม ผมจะทำมากกว่านั้น เนื่องจากผมเรื่องมากครับ  :P

เยี่ยมมากเลยครับ ถ้าใช้งานได้ทนขนาดนี้ผมก็ยินดีด้วยนะครับ ดูง่ายๆถ้าของแท้ Connector / Socket จะเหมือนกับของในรถเรา
xenon ที่ จขกท นำมาลองเป็นphilips แท้ครับ แต่ตอนนี้จะมีรุ่นใหม่กับรุ่นเก่าครับ ต่างกันที่ ballast
ทำไมคุณถึงรู้ว่าเป็นของแท้หละครับ???
ปล.ผมก็ไม่เข้าใจ ถ้าแท้จริงๆทำไมถึงไม่มี Product ในเว็บของ Philips แปลกดีเนอะ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2012, 15:43:31 โดย HELIFETEC »

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 19:52:40 »
DRL ผมยังไม่เคยถูกจับ ตอนนี้จะติดแทนอันเดิมด้วยตัวนี้เหมือนกัน เพราะมันมี Dimme
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 21:51:17 »
DRL ผมยังไม่เคยถูกจับ ตอนนี้จะติดแทนอันเดิมด้วยตัวนี้เหมือนกัน เพราะมันมี Dimme
DRL ไม่ผิดกฎหมายครับ ควรรับการสนับสนุนด้วยซ้ำ แต่ของผม ใช้ Phillips DayLight 4 ซื้อมาสี่พันเหมือนกัน แต่ทำไมดิมไม่ได้ล่ะ หรือมีรุ่นใหม่มาแทนละ

ออฟไลน์ Legolas

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 22:01:40 »
ลองดูที่นี่นะครับ ไม่รู้ใช่ป่าว http://www.led-drl.co.uk

ของผมซื้อมา 2 ชุดครับ รุ่น 4200K  เป็นแบบรูปที่ จขกท ลงไว้เลยครับ แล้วมันจะมี Tag ให้ไปตรวจสอบในเว็บครับ

เยี่ยมมากเลยครับ ถ้าใช้งานได้ทนขนาดนี้ผมก็ยินดีด้วยนะครับ ดูง่ายๆถ้าของแท้ Connector / Socket จะเหมือนกับของในรถเรา
ทำไมคุณถึงรู้ว่าเป็นของแท้หละครับ???
ปล.ผมก็ไม่เข้าใจ ถ้าแท้จริงๆทำไมถึงไม่มี Product ในเว็บของ Philips แปลกดีเนอะ อิอิ

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 23:27:58 »
ถ้าใส่ในโคมโปรเจคเตอร์ และปรับแสงให้ต่ำหน่อย ไม่แยงตาครับ

ถ้าจะซื้อมาใส่เอง ขั้วหลอดของ CRV Gen 3 เป็น H1 ครับ