ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องระบบความปลอดภัยเกี่ยวกับการเบรคคับ  (อ่าน 2043 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
จำเป็นมั้ยครับ ว่าเวลาเบรคฉุกเฉินหรือเบรคแรงๆ จะต้องไม่มีเสียงยางเสียงดัง

ไม่ได้ปิดระบบความปลอดภัยอะไรเลยนะครับ BA EBD ABS ESP TCS

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2012, 12:24:56 โดย liker »

ออฟไลน์ madboy

Re: ขอถามเรื่องระบบความปลอดภัยเกี่ยวกับการเบรคคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:53:34 »
จำเป็นไม่จำเป็นอันนี้ไม่ทราบครับ แต่ผมว่าต้องแยกเรื่องเสียงยางดัง กับล้อล๊อค ออกจากกันก่อนครับ  ;D

ออฟไลน์ YenChar

Re: ขอถามเรื่องระบบความปลอดภัยเกี่ยวกับการเบรคคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 12:02:45 »
ยางดังจากการเบรคไม่ได้หมายความว่าดีไม่ดีครับ

ยางดี จะทำให้เบรคดีด้วย
ต่อให้ Brembo ราคาหลักแสน แต่ใส่ยางเกรดต่ำหรือยางเก่าหมดสภาพ
เบรคหลักแสน ก็ช่วยไม่ได้ มันฝืนกฏธรรมชาติไม่ได้

แต่ถ้ายางดี เบรคเดิมๆ ก็เบรคได้ดีครับ
สังเกตุพวกเปลี่ยนยางเกรดสูงๆ เบรคดีขึ้นชัดเจน ทั้งทางแห้งและทางเปียก

ออฟไลน์ Joe NG

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 14:51:14 »
ผมว่าไม่เกี่ยวกัน  ขึ้นอยู่กับสภาพถนน  สภาพยาง และเนื้อยางด้วย 

ยางดีๆ เบรคแรงๆ ก็มีเสียงครับ แต่ว่ามันอยู่ตามสั่ง

เรื่องเบรคนี่ ผมจำฝังหัวไว้ว่า 

รถเร่งได้ด้วยเครื่องและเบรคได้ด้วยยาง

ออฟไลน์ jimsrsa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 12:08:17 »
ไม่เกี่ยวกับระบบเบรค อยู่ที่เนื้อยางกับพื้นถนน