ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ ปั้มน้ำมันที่ต้องเติม เมื่อเดินทางกรุงเทพเชียงใหม่ ทั้งขาไปและขากลับ  (อ่าน 9173 ครั้ง)

ออฟไลน์ auuuu

• Jr. Member
  • **
คือเดินทาง กรุงเทพ เชียงใหม่ ด้วยรถเล็ก ถังน้ำมันขนาดเล็ก
(mazda 2 เหลือ 2ขีดเติม800ก็เต็มถังแล้ว หมดไวอยู่ ขับเร็วน่ะครับ)

เห็นบางช่วง ไม่มีปั้มน้ำมันเลย พอจะแนะนำได้ไหมครับว่า ปั้มช่วงไหนที่ต้องเติม เลยไปแล้วไม่มีอีก ยาว
หรือเติมน้ำมันเบนซินใส่แกลลอนน้ำมันเครื่องไว้กระโปรงท้ายรถดี อันตรายไหมครับ

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ^^

ออฟไลน์ Kuro

• Full Member
ปั๊มเยอะมากคับภาคเหนือ เติมเต็มถังจากกรุงเทพวิ่งเหลือ 1/4 ถัง แวะเติมเต็มถังก็ถึงสบายเลยคับ :)

ออฟไลน์ apiwattu67

• Sr. Member

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ไม่ต้องกังวลหรอกครับ
ปี๊มมีทุกระยะ
มันไม่ได้ห่างจนน่ากลัวว่าน้ำมันจะหมดถังหรอกครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Action

สบาย ๆ ครับ ปกติผมจะขับไปครึ่งทางแล้วจอดพักปั้ม เติมน้ำมันให้เต็มถัง แล้วลากยาวไปถึง กทม. ถ้าไม่มั่นใจว่าจะถึงป่าว ก็แวะเติมแถมอยุธยาได้ สบาย ๆ ครับ ปั้มเยอะแยะ ยกเว้นบอกว่า CNG อันนี้คิดมากหน่อย ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

รังสิตช่วง ม. กรุงเทพ 

อ. พยุหคีรี ก่อนถึงทางเลี่ยงเมืองไปกำแพงเพชร
เหมาะสำหรับพักรถ เติมน้ำมัน ซื้อขนม เข้าห้องน้ำ

ถ้ามาถึงลำปางแล้ว เข็มน้ำมันต่ำกว่า 1/4 ให้เติมทันที
เดี๋ยวช่วงขึ้นเขา ไม่มีปั๊ม จะเครียดเปล่าๆ

ออฟไลน์ applebees

ขาไป กรุงเทพฯ-เชียงใหม่
>> เติมจากกรุงเทพฯ แล้วมีให้เลือก 2 ตัวเลือกคือเติมอีกที ที่นครสวรรค์ ไม่ก็ที่ตาก

ขากลับ
>> เหมือนกัน ฝั่งตรงข้าม

:)

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
>> เติมจากกรุงเทพฯ แล้วมีให้เลือก 2 ตัวเลือกคือเติมอีกที ที่นครสวรรค์ ไม่ก็ที่ตาก

ขากลับ
>> เหมือนกัน ฝั่งตรงข้าม

:)

ขาไป ที่ตากต้องเต็มถังครับ ส่วนก่อนหน้าก็ อยุธยาก่อนก็ได้

ขากลับ ก็ตาก กับอยุธยาครับ

ระวังช่วง กำแพงเพชร หน่อยพี่เขาชอบยิงใต้เงาไม้

ส่วนตรงตาก ระวังตอนลงเนิน แลัวโพร่มมาแบบเขาบังตา

ออฟไลน์ mongolias

ปั๊มมีเยอะครับ ไม่ต้องกังวล
ปกติ ผมจะเติมที่ นครสวรรค์ แล้วก็ลำปางครับ ( Jazz รถขนาดเดียวกัน)

ออฟไลน์ Scarecrowman

• Full Member
ปั้มใหม่ๆ เยอะ อยู่ครับ ไม่ต้องกลัว ;D

ออฟไลน์ delete

จากที่เคยเติมน้ำมันมาก่อน เดี๋ยวนี้ดมแก๊สไปแล้ว
เฟียสต้า 1.6 นะครับ 120-140-160 ตลอดการเดินทาง(ผลงานใบสั่งกลับมาเป้นประกัน อิอิ)
เติมเต็มที่บางปะหัน ไปเติมอีกที เถิน ลำปาง เติมแค่สองครั้งเองครับ
แต่จากกทม.ถึงลำปาง มีปั๊มตลอดทาง ไม่ต้องกลัวหมด
แต่พอเลี้ยวเข้าเชียงใหม่ ขึ้นเขา ยังไงก็เติมไปก่อนก็ดีครับ
ปอลิง ยิ่งไกลกทม. น้ำมันยิ่งแพง วางแผนดีๆครับ

ออฟไลน์ WhoIsI

• Jr. Member
  • **
ออกจากนครสวรรค์-กำแพงเพชร ตาก-เถิน เถิน-ลำปาง ขุนตาน จะมีปั๊มน้ำมันน้อยครับ
เถินน้ำมันแพงให้เติมก่อนหรือหลังจากเถิน ปั๊มในจ.ตากมักจะเล็ก

ปกติจะเติมที่ สิงห์บุรีหรือก่อนเข้านครสวรรค์ คลองขลุง จ.กำแพงเพชร แถบลำปางอีกรอบ ขาขึ้นเติมเต็มถังบ่อยแทบทุกครั้งที่จอดพัก
ขาล่องเติมให้พอจุดพักต่อไปก็ประมาณฝั่งตรงข้ามขาขึ้น เพราะยิ่งใกล้กรุงเทพฯ น้ำมันยิ่งถูก

ออฟไลน์ puo

>> ถ้ามาสาย 340  นนท์-สุพรรณ  เติมก่อนออกจากกรุงเทพฯ เต็มถัง แล้วมาเติมเต็มถังที่ ปตท. เลยตัวเมืองสุพรรณ  ก่อนถึงสวนนก ได้บรรยากาศร่มรื่นติดแม่น้ำท่าจีนด้วยครับ  จากนั้นยิงยาวถึงเชียงใหม่ แต่ถ้าขับเร็วน้ำมันจะหมดที่ลำปาง  แวะเติมที่ ปตท. ห้างฉัตร ลำปาง ก่อนขี้นเชียงใหม่ก็ดีนะครับ

ขากลับ
>> เติมเต็มถังจากเชียงใหม่ เติมเต็มถังครึ่งทางที่นครสวรรค์ เต็มถัง ก็ถึง กทม.ครับ 

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
>> ถ้ามาสาย 340  นนท์-สุพรรณ  เติมก่อนออกจากกรุงเทพฯ เต็มถัง แล้วมาเติมเต็มถังที่ ปตท. เลยตัวเมืองสุพรรณ  ก่อนถึงสวนนก ได้บรรยากาศร่มรื่นติดแม่น้ำท่าจีนด้วยครับ  จากนั้นยิงยาวถึงเชียงใหม่ แต่ถ้าขับเร็วน้ำมันจะหมดที่ลำปาง  แวะเติมที่ ปตท. ห้างฉัตร ลำปาง ก่อนขี้นเชียงใหม่ก็ดีนะครับ

ขากลับ
>> เติมเต็มถังจากเชียงใหม่ เติมเต็มถังครึ่งทางที่นครสวรรค์ เต็มถัง ก็ถึง กทม.ครับ 

เจอเพื่อนแล้ว  แต่ผมจากรังสิตไปนะ