ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : Full Review : Hyundai Elantra 1.8 L 6AT ใหม่ //  (อ่าน 23358 ครั้ง)

ออฟไลน์ Deaw

• Hero Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : Full Review : Hyundai Elantra 1.8 L 6AT ใหม่ //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 18:26:09 »
Elantra เค้าลดราคาไปแล้วไม่ใช่หรอครับ รู้สึกว่า 1.8G จะลด 2 แสนเลยนะ

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : Full Review : Hyundai Elantra 1.8 L 6AT ใหม่ //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 18:53:27 »
เป็นรถที่ดี เป็นรถที่แรง แต่ราคามันแพงเกินไปปป   :'( :'( :'(
Test ..

ออฟไลน์ WRD79

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 19:06:19 »
ขอบคุณรีวิวจาพี่จิมมี่ครับ รถฮุนไดนี่ เห็นบนถนนไม่ว่ารุ่นไหน ต้องเอียงคอตามทุกทีเลยสิน่าา
ถ้าผลิตในไทยได้ ราคาไม่ต่างจากเจ้าตลาด ผมว่าน่าจะสู้ได้เลยแหละครับ
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 19:10:54 »
เป็นรถที่ขับแล้วประหลาดใจ
เพราะ Hyundai ยุคใหม่ส่วนมาก เครื่องกับช่วงล่างดี แต่พอมาเล่นกับพวงมาลัย
แล้วทำให้รถทั้งออกมาเหมือนคนสวยลืมเขียนคิ้ว

แต่ Elantra เป็นรถ Hyundai ตลาดไทยๆคันแรกที่ผมใช้คำว่า "ขับมันส์"
ในการอธิบายภาพรวมได้จริงๆ ไม่ได้ดีอย่างแต่ขาดไปอย่างแบบรุ่นที่แล้วมา
พวงมาลัยอาจยังไม่ดีสุดในตลาด ผมให้คะแนนใกล้เคียง Lancer และตามหลัง
Civic อยู่หน่อยๆในเรื่องการขับสนุก แต่ถ้าเป็นเรื่องน้ำหนัก โอเค

เรื่องของเรื่องคือราคานี่แหละ..ถ้ามันเป็นเงินผม ผมต้องถามตัวเองว่า
ทำไมผมต้องจ่ายเงินเพิ่มจาก Civic 1.8E อีกราว 2.5 แสนบาท
แล้วไอ้ 2.5 แสนบาทนั่นมันไม่ใช่เงินน้อยๆสำหรับคนอย่างผม

แล้วคนที่เล่น C-Segment นั้นผมเชื่อว่าเป็นคนหาเช้ากินค่ำ
แต่เงินเดือนอาจจะสูงหน่อย ถ้ารวยระดับหนึ่งเขาคงไปเล่น D-Segment
ไม่ก็ Entry level premium car กันแล้ว..ดังนั้น 2.5 แสนบาท ก็ยังเป็นเงินที่เยอะ

สำหรับเงินที่เยอะกว่า..Elantra มีอะไรดีกว่า? เกียร์ทดจัดกว่า เรียงอัตราทดต่อเนื่องกว่า
คันเร่งไวกว่า ใจถึงกว่า เก็บเสียงดีกว่า เร่งเร็วกว่า อย่างอื่นนอกจากนี้แล้วผมไม่รู้สึกว่า
มันดีต่างกันขนาดที่เงิน 2.5 แสนจะทดแทนได้

แล้วถ้าให้ผมโยน 2.5 แสนใส่ Civic ผมจะได้อะไร? เชื่อว่าผมทำให้มันแรงจนกลับ
ขึ้นมาทิ้ง Elantra หายได้แล้วกัน

ส่วนเรื่องรูปร่าง ผมมองว่า Elantra แปลก แต่ไม่ใช่ดีไซน์ที่จะอยู่นานไป 20-30 ปี
ส่วน Civic นั้นอยู่นาน แต่มันทำให้ผมเบื่อชืดๆได้ตั้งแต่วันแรกที่เห็น จนตอนนี้เริ่มชิน

ซื้อรถ หลายคนเทียบไม่ดูเรื่องเงิน แต่ผมดูเรื่องเงิน
เพราะคงมีแต่สื่อมวลชนกับคนทดสอบที่ไม่จำเป็นต้องดูเรื่องเงิน
แต่กับคนที่เขาอ่านรีวิว กับคนส่วนมากของประเทศนี้ เขาจะซื้อรถ ก็ต้องใช้เงิน
แล้วก็มองว่าเงินเท่ากันนี่เอาไปทำอะไรได้บ้าง

เงินเท่า Elantra ตัวท้อป ซื้อรถแบรนด์กึ่งมะกันที่มีอุปกรณ์เพียบล้นตัวได้
มันเกือบจะซื้อรถญี่ปุ่นไฮบริดทรงทันสมัยได้
เพิ่มเงินอีกแสน..แตะรถระดับ D-Segment ได้แล้วด้วยเหอะ

คนทำงาน คนมองการใช้งานเทียบกับเม็ดเงิน ก็คงไปเล่นรถญี่ปุ่นหรือลูกครึ่ง
มะกันหลี หรือยุโรป/อเมริกัน..ส่วนคนที่มองว่ารถคันนี้ชั้นขับแล้วดูดี ดูน่าเชื่อถือ
ก็ไปเล่น D-Segment

มันก็จะเหลือแต่คนที่มีเงินล้านสอง ไม่คิดมากเรื่องภาพลักษณ์แบรนด์
คือต้องเป็นคนที่รวย แต่ไม่ได้สนเรื่องดูดีในสังคม..มันหายากไหม นั่นก็อธิบาย
ยอดขายหลักสิบคันของ Elantra ได้แล้ว

ถ้าราคามันถูกเท่าเจ้าตลาด..ผมคงไม่มีอะไรให้บ่นแล้วล่ะครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 19:16:39 »
อยากเอา mt มาสับเล่นมันส์ ๆ

ตื่ง ๆๆๆ ฝันไปอะ
ถึงรวยแค่ไหนซื้อมาเมียคงบ่นไปเป็นปี
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 19:19:22 »
ถ้าผลิตไทย ค่อยเจอกันนะฮันเด ทุกวันนี้ยังคิดถึงคุณครูแอคเซนต์อยู่เลย  ^^  

ออฟไลน์ nok

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 19:23:19 »
รถดีเนาะแต่มันแพงไปเมื่อเทียบกับปริมาณศูนย์ตามต่างจังหวัดด้วย

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 19:53:41 »
คุณแพนสรุปจบแล้ว ในเรื่องรถ กับ เงิน ผมก็เห็นด้วยเหมือนกันครับ

อยากบอกว่า ถ้าไม่คิดจะเอารถตลาด มาประกอบให้ได้ ใกล้บ้านเราเพื่อลดภาษี อย่างที่ VOLVO ทำ

มันก็ขายยากแบบนี้แล.... เพราะคนเล่นรถกลุ่มนี้ ก็เป็นตามที่คุณแพนบอก

แต่พูดก็พูดเถอะ แค่ทุกวันนี้ เข้าศูนย์ ก็ยังต้องโทรนัดเลย มาเช้าได้คิวบ่าย คิว H-1 ยาวเต็มไปหมด

ที่น่าเบื่ออีกอย่างคือ อะไหล่สิ้นเปลือง รุ่นที่ขายได้น้อย ก็ดันไม่สต็อกไว้เลย ต้องใช้ค่อยสั่ง

รอทีละเดือน ถึงจะมาแต่ละครั้ง ผมว่ามันเกินไป  ยกตัวอย่างเช่น ช็อคอัพ สั่งทีนึงก็รอเดือนนึง

เดือนนึงอะไหล่มา เปลี่ยนแล้ว เพิ่งเจออาการอื่นอีก ก็สั่งไหม่ -*- รออีกเดือน  อะไรกันเนี่ย

ขนาดทำโปรโมชั่น หน้าฝน เปลี่ยนอะไหล่ ลด 20 %  ผมจะเปลียน ใบปัดน้ำฝนยังไม่มี -*-

เข้าศูนย์ เรื่อยๆ แบบนี้แหละ ถึงได้เปลี่ยนรถใหม่

ข้อดีคือ เต็มใจ แล้วก็ตั้งใจ หาทางแก้ปัญหาได้ดี ถึงจะแก้ไม่ตรงจุด ก็พยายามหา อันนี้ ยกให้เรื่องความพยายามบริการ

ก็รอดูครับ ยังอยากจะเป็นลูกค้า Hyundai อยู่ครับ ;D ;D ;D

ปล. ราคาลดจากป้าย เป็นแสนๆ ครับ ใครสนใจลองคุยดู ถูกกว่าที่คิด
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Joii

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 20:31:29 »
ขอบคุณครับ ผมชอบมากเลย ตอนนี้รุ่นพิเศษราคาถูกแล้ว แค่ล้านนิดๆ

แต่ผมสงสัยตารางเปรียบเทียบอะครับ ทำไม civic fb รุ่น 1.8 เป็น 6 at
แล้วทำไมอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงเป็น 14.30 km/l ล่ะครับ ทั้งๆ ที่ใน clip บอกว่า 16.00 km/l

ออฟไลน์ popzr

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 21:01:21 »
ขอบคุณมากครับกับรีวิว  แล้วมีคลิปตัวนี้ออกมายังอ่าครับ  อยากดูจัง  ถ้ามาแล้วประการใดแล้วผมไม่เห็นช่วยเอามาโพสหน่อยนะคัรบ   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 21:13:21 »
ผมว่า Hyundai เปิดโรงงานประกอบบ้านเราน่าจะสู้กับเจ้าตลาดได้สูสีเลยแหละ

อย่างน้อยศูนย์บริการของ Hyundai ก็สมชื่อกับคำว่าศูนย์บริการ บริการซะอย่างดีเลยแหละ Ford ควรดูเป็นแบบอย่างมั้งนะ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 21:39:03 »
รถดี แต่ราคาไม่คุ้มค่า แต่เหมือนตอนนี้จะลดราคาแล้วครับ ลงมาเป็นแสนเลย แต่อย่างว่า แบรนด์ฮุนไดในสายตาคนไทยนั้นไม่ดีนัก ซึ่งเป็นมรดกมาตากในอดีตที่คุณภาพไม่ดี  แต่ปัจจุบันผมว่าดีเทียบเท่ากับรถญี่ปุ่นแล้ว ถ้าฮุนไดตั้งใจลุยจริงๆผมว่่าอีกไม่นานจะต้องดีขึ้น เพราะคนรุ่นใหม่ เริ่มมองแบรนด์รอง ที่ดีไซน์ดี และ คุ้มราคามากขึ้น

แตผมสงสัยทำไมอัตราสิ้นเปลือง civic fd ดีมากและดีกว่า fb ด้วย มันเทพขนาดนั้นเลย ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2012, 21:40:36 โดย balliblue »

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 22:14:59 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ The plant

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 22:44:24 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Lecter the Ripper

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 23:32:20 »
ขอบคุณมากๆๆครับ

พี่จิมมี่

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 23:52:47 »
ขอบคุณครับสำหรับ  review ดีๆครับ
รถ hyundai ตอนนี้ผมว่าเทียบกับ แบรนด์ชั้นนำของญี่ปุ่นได้แน่นอน
เพียงแต่ ในเมืองไทย ศูนย์บริการยังน้อย ราคาขายต่อยังไม่ดี และ ราคาแรงเพราะเป็นรถนำเข้า
อย่างที่คุณแพน พูดไว้ถูกเลยถ้าราคาทำมาถูกกว่าหรือเท่ากับ altis civic ผมว่า เต็มถนนเมืองไทยแน่ครับ แต่นั้นหมายถึงต้องมาประกอบในประเทศ ซึ่งความเป็นไปได้ว่าการประกอบในช่วงแรกๆอาจจะดีไม่เท่าเจ้าตลาด ซึ่งอาจจะไม่เป็นจุดเด่นเหมือนตอนนี้ที่เป็นรถนำเข้า

แต่สำหรับผม ผมชอบรถที่คนขับไม่มากอยู่แล้ว elantra เป็นตัวเลือกที่. 1-2 สำหรับผมใน segment นี้ครับ
แต่ถ้า elantra เอาเครื่องดีเซล เหมือน tucson มาขายในราคาเดิมที่เปิดตัว ผมคิดว่า นั้นละครับเป็นการแข่งขันกับ cruze ดีเซล ตัวเดียวในตอนนี้ ซึ่งมีกลุ่มลูกค้ารออยู่แน่นอนครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 01:04:45 »

แต่พูดก็พูดเถอะ แค่ทุกวันนี้ เข้าศูนย์ ก็ยังต้องโทรนัดเลย มาเช้าได้คิวบ่าย คิว H-1 ยาวเต็มไปหมด
ที่น่าเบื่ออีกอย่างคือ อะไหล่สิ้นเปลือง รุ่นที่ขายได้น้อย ก็ดันไม่สต็อกไว้เลย ต้องใช้ค่อยสั่ง
รอทีละเดือน ถึงจะมาแต่ละครั้ง ผมว่ามันเกินไป  ยกตัวอย่างเช่น ช็อคอัพ สั่งทีนึงก็รอเดือนนึง
เดือนนึงอะไหล่มา เปลี่ยนแล้ว เพิ่งเจออาการอื่นอีก ก็สั่งไหม่ -*- รออีกเดือน  อะไรกันเนี่ย
ขนาดทำโปรโมชั่น หน้าฝน เปลี่ยนอะไหล่ ลด 20 %  ผมจะเปลียน ใบปัดน้ำฝนยังไม่มี -*-
เข้าศูนย์ เรื่อยๆ แบบนี้แหละ ถึงได้เปลี่ยนรถใหม่
ข้อดีคือ เต็มใจ แล้วก็ตั้งใจ หาทางแก้ปัญหาได้ดี ถึงจะแก้ไม่ตรงจุด ก็พยายามหา อันนี้ ยกให้เรื่องความพยายามบริการ
ก็รอดูครับ ยังอยากจะเป็นลูกค้า Hyundai อยู่ครับ ;D ;D ;D

อัพเดต นิดนึงครับ ประสบการณ์ตรง กับศูนย์ Hyundai
ล่าสุดเข้าไปเปลี่ยนอะไหล่ที่สั่งไว้ อาการ ทั้งหมดแก้หายแล้ว ตอนนี้ขับดีแล้ว ..  หลังจากตะลุยเคลมกันเกือบจะทั้งคันแล้วมั้ง ..

ก็ ปสก เดียวกันกะ YF19 ที่เจอครับ  นัดครั้งแรกบอกวันเดียวเสร็จ เอารถเข้าไป เลื่อนเป็น 3 วันเสร็จ .. ครบ 3 วัน พัง . . . ยืดเป็น 7 วัน

สุดท้าย เสร็จจริง ๆ 8 วัน กว่าจะได้รถมา แทบจะจุดธูป บูชาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ กันเลยทีเดียว

ปล. ตอนนี้สั่ง ที่แขวนเสื้อ มันหลุดหายไปครับ ราคา 80 บาท .. รอ 2 เดือน   เลยนัดให้เอาไปติดตอนเช็คระยะ อีก หมื่นโลข้างหน้า เลย
เอากะเค้าสิ

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 09:09:10 »
อ้างจาก: J!MMY
แต่ขอโทษนะครับ พับด้วยมือนะจ้ะ ผมหาสวิชต์พับกระจกมองข้างไม่เจอจริงๆ
ใครที่ใช้รุ่นนี้อยู่ช่วยบอกผมสักหน่อยเถิด ว่ามันอยู่ตรงไหน?

ผมใช้ตัว 1.8E 6MT
กระจกมองข้างพับไฟฟ้าไม่ได้ครับ มันไม่มีปุ่มแบบในภาพ(บนซ้าย)

รุ่น 1.8S และ 1.8G ก็คงเหมือนกัน เพราะตอนไปดูที่โชว์รูม ก็ไม่มีปุ่มพับกระจก
ถ้าอยากได้จริงๆ ในคลับมีคนเอามาขายครับ 11,500.-
ต้องการให้พับอัตโนมัติเมื่อล็อครถ เพิ่มอีก 2,900.-

แต่ผมไม่ใช้หรอกครับ แพงเกิน
เวลาผ่านช่องแคบๆ ก็พับมือเอาครับ

-------------------------------------------------------------------
อันนี้เพิ่มเติมให้หลังจากไปหาข้อมูลมาครับ

- กระจกหน้าต่างบานหลังที่ลงไม่สุด เป็นแบบรูปด้านล่างนี้ครับ(ภาพบนขวา)
- ตัวที่ขายที่อินเดีย มีแอร์หลัง(ภาพล่างขวา)กับปุ่มควบคุมเครื่องเสียงที่เบาะหลังด้วยจ้า(ภาพล่างซ้าย)

เรื่องราคาที่ลดลงมา ผมก็เคยเห็นเพื่อนสมาชิก HLM ของเราเอาเฟซบุ๊คมาลงเหมือนกันครับ
ว่าบางแห่งนอกจากลดราคาแล้ว ก็ยังช่วยเงินดาวน์อีก
ราคาต่ำสุดที่ผมเห็นนั้น ตัวท้อป 1 ล้านมีทอนแล้วครับ
(1.8G = 998K, 1.8S = 919K, 1.8E = 899K...ตัวล่างไม่ลดสักบาท)

เห็นราคาแล้วผมก็ได้แต่ทำใจว่า
ช่วงโปรโมท 200 คันแรก...ราคา(แพงเป็น)พิเศษจริงๆ

edit : ทำไมรูปไม่ขึ้นน้ออออออ (-_-)a
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 14:58:48 โดย suquees SEDAN' »

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 10:12:38 »
ไอ้ขีดแดงๆตรงหน้าปัดท์ ตรงความเร็ว 30 และ 50 มีไว้เพื่ออะไรคับ?

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 10:30:19 »
เพิ่มศูนย์บริการหน่อยจะน่าซื้อกว่านี้เยอะ :D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 12:21:57 »
ไอ้ขีดแดงๆตรงหน้าปัดท์ ตรงความเร็ว 30 และ 50 มีไว้เพื่ออะไรคับ?

ในเมืองนอก หลายประเทศ มีกฎหมายจำกัดความเร็วเขตเมืองไว้ที่ระดับ 30 และ 50 หนะครับ
มีไว้เตือนผู้ขับขี่ ว่า อย่าเร็วเกินป้ายนะ แค่นั้นครับ

ออฟไลน์ Nisika

• **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 12:59:22 »
ขอบคุณครับ  :-*

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 13:02:50 »

อัพเดต นิดนึงครับ ประสบการณ์ตรง กับศูนย์ Hyundai
ล่าสุดเข้าไปเปลี่ยนอะไหล่ที่สั่งไว้ อาการ ทั้งหมดแก้หายแล้ว ตอนนี้ขับดีแล้ว ..  หลังจากตะลุยเคลมกันเกือบจะทั้งคันแล้วมั้ง ..

ก็ ปสก เดียวกันกะ YF19 ที่เจอครับ  นัดครั้งแรกบอกวันเดียวเสร็จ เอารถเข้าไป เลื่อนเป็น 3 วันเสร็จ .. ครบ 3 วัน พัง . . . ยืดเป็น 7 วัน

สุดท้าย เสร็จจริง ๆ 8 วัน กว่าจะได้รถมา แทบจะจุดธูป บูชาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ กันเลยทีเดียว

ปล. ตอนนี้สั่ง ที่แขวนเสื้อ มันหลุดหายไปครับ ราคา 80 บาท .. รอ 2 เดือน   เลยนัดให้เอาไปติดตอนเช็คระยะ อีก หมื่นโลข้างหน้า เลย
เอากะเค้าสิ
วันนี้ให้เพื่อนช่วยเอา H1 ไปเข้าศูนย์ตรงแถวๆรัชโยธิน เช็คระยะครั้งแรก+ปัญหาเสียงเหมือนอะไรหลวมในห้องโดยสาร+เคยดับเวลารถติดขึ้นสะพาน(รุ่นดีลัก auto)

ลุ้นอยู่ว่างานจะออกมาเป็นยังไงครับ

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 13:06:34 »
H-1 ไม่ค่อยเท่าไหร่ครับ ของเยอะ ช่างคุ้นมือ

เข้าศูนย์รัชโยธินก็เคลมง่ายครับ รถยังมีประกันไม่น่าห่วงอะไรครับ

ผมชอบศูนย์ hyundai มากกว่าศูนย์ honda เพชรบูรณ์ และ Benz พิษณุโลกครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 14:33:39 »
ชอบมากๆครับ

น่ามี 2.0 แล้วกดราคาลง

จะแหล่มมากๆ

ออฟไลน์ cvmatic

• **
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 22:42:24 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ :)

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 01:00:50 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวเยี่ยมๆครับ พี่จิมพักผ่อนเยอะๆนะครับ ;D
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 10:23:19 »
นำเข้ามา โดนภาษีเต้ม ๆ แต่ราคายังแค่นี้ ถูกมาก ๆ เลยนะครับ

ไอ้รถผลิตในประเทศ option น้อย ๆ ภาษีก็ไม่ต้องเสียเยอะ ๆ เหมือนรถนำเข้า ราคายังเกือบ ๆ เท่ากันเลย ห่างกันแสนเดียว

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 17:55:11 »
ราคาแพงไปหน่อยฮะแต่ผมคอนข้างชอบElantra ถ้ากดราคาอยู่ในระุดับfbผมว่าคงชีอแล้วครับจริงๆ :)
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 22:34:26 »
จาก comment เรื่องอาหารเกาหลีของพี่แพน (ผมได้อ่านต้นฉบับมาเหมือนกัน)

ผมเคยพาพ่อผมไปทานเนื้อย่างเกาหลีบุฟเฟ่ต์อยู่ครั้งนึง ราคาไม่ได้ถูก แต่ก็ไม่ได้แพงมากอะไร (ก็ประมาณกินบุเฟฟ่ต์อาหารญี่ปุ่นราคาถูกๆ ได้)

ผลก็คือ ผมโดนด่าเละ อาหารเกาหลีแพง ลูกเล่นก็น้อย ไม่มีอาหารทะเลเยอะแบบอาหารญี่ปุ่น บลาๆๆๆๆๆ

ทำให้ผมกลับมาคิดเหมือนกัน ว่า อาหารเกาหลี Elantra มันก็น่ากินนะครับ แต่ในเมื่อคุณจ่ายอีกนิด คุณก็ได้บุฟเฟ่ต์ที่มีปลาดิบเกรดดีหน่อย อย่าง Prius, Camry แล้ว

หรือถ้าผมไม่มีตังค์ ผมยอมกินร้านที่ sashimi สดน้อยหน่อยอย่าง Altis, Civic ก็ยังไหว

สรุปแล้ว ผมก็ยังอดกินอาหารเกาหลีต่อไป

อยากฝากไว้สั้นๆ ว่า "กรุณาอย่าขายของที่หาที่ยืนในตลาดไม่ได้ เพราะจะเหนื่อยครับ"

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!