ผู้เขียน หัวข้อ: // เอ่อ เรื่องคุณ Junior 22..... ตั้งถามเองเลยแล้วกันวะ! //  (อ่าน 19882 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
คือ ผมงงนิดนึงว่า จู่ๆ กลายเป็น สมาชิกธรรมดาทั่วไปแล้ว
ผมถามกับทั้ง คุณแพน คุณเนย และแม้แต่ คุณกล้วย

เรายังไม่ได้แบนคุณ Junior 22 ครับ

คือ ผมอยากตั้งกระทู้ถาม คุณผู้อ่านนั่นละครับว่า เกิดอะไรขึ้นหรือเปล่า?

พอดีกำลัง งง หนะครับ ผมไม่ได้ตกหล่น ตกข่าว หรือพลาดดราม่า เรื่องใดไปใช่ไหม?

แหะๆ

แต่ ถ้าจำไม่ผิด เว็บบอร์ดของเรา สมาชิก สามารถ ยกเลิก การใช้งานของ User ตัวเองได้หนะครับ
เลยไม่ทราบข้อเท็จจริง ว่าเกิดอะไรข้นหนะครับ

ใครทราบเรื่อง โปรดบอกผมที...ไม่รู้จริงๆ และ งงมากๆ อยู่ตอนนี้ ว่าเกิดอะไรขึ้น?

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
Re: // เอ่อ เรื่องคุณ Junior 22..... ตั้งถามเองเลยแล้วกันวะ! //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 23:11:45 »
ออกเองแน่นอนครับ ดูจากการตอบแล้วเค้าน่าจะพิจารณาตัวเองได้แล้ว ถึงได้ตัดสินใจแบบนั้น
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

Re: // เอ่อ เรื่องคุณ Junior 22..... ตั้งถามเองเลยแล้วกันวะ! //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 23:12:53 »
น้องแทน ชี้เป้าให้พี่ที กระทู้ไหน?

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 23:13:38 »
ผมก็สงสัยครับ
ว่าเขายกเลิก User ของตัวเองรึเปล่า
แต่... เท่าที่ผมอ่านกระทู้และทราบมาด้วยตัวเอง

คุณ Junior22 เค้าจะติแบรนด์รถยนต์ที่ตัวเองไม่ได้ใช้ค่อนข้าง"ตรง"และแรงครับ

หลายอย่างมันตรงตามที่เขาพูด แต่ก็แรงเกินรับได้สำหรับเจ้าของรถยี่ห้อนั้น  :-\

ความเห็นส่วนตัวครับ ด้วยความเคารพทุกฝ่าย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 23:15:53 »
ต้องขอโทษคุณเนยด้วยครับ ผมขอโทษเพราะอะไร ? เพราะผมคิดว่าคงโดนคุณเนยแบน เพราะอ่านจากกระทู้ปัญหาแคปติว่า ที่ คุณจูเนียร์22 สร้างวีรกรรมไว้ เห็นคุณเนยเตือนไป โต้วาทีไปมา และผมก็รู้สึกว่า คุณจิมมี่เข้าใจสมาชิกท่านนี้ ว่าใจไม่ได้คิดอะไร แต่ปากอาจจะพูดไปไม่ได้ยั้งคิด ทำให้สมาชิกบางคนไม่ชอบคุณจูเนียร์ยี่สิบสองเป็นอันมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2012, 23:21:16 โดย marcovic9 »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 23:19:43 »
ขอโทษครับพี่ ผมลงลิ้งค์ผิด ไม่ว่ากันนะครับ อันนี้ครับ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,26524.0.html

***แก้ไขแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2012, 23:27:26 โดย marcovic9 »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 23:21:00 »
ขอบคุณมากครับ

ขอเข้าไปชันสูตรก่อน....

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 23:22:27 »
เอ่อ ผมว่า กระท้นี้ ยังไม่เท่าไหร่ครับ
แต่กระทู้ Captiva นี่อันไหนครับ?

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 23:25:26 »
ผมคิดว่ากระทู้นี้มั้งครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,26524.0.html
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 23:26:06 »
เอ่อ ผมว่า กระท้นี้ ยังไม่เท่าไหร่ครับ
แต่กระทู้ Captiva นี่อันไหนครับ?

ขอโทษครับพี่ ผมลงลิ้งค์ผิด ไม่ว่ากันนะครับ อันนี้ครับ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,26524.0.html

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
Re: // เอ่อ เรื่องคุณ Junior 22..... ตั้งถามเองเลยแล้วกัน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 23:26:20 »
ตอนแรกผมก็คิดเหมือนกันว่าโดนทีมงานเว็บแบนเสียอีก เพราะดูจากการตอบกระทู้ที่...ด่ารถยี่ห้อ/รุ่นอื่น(ถึงแม้บางเรื่องมันก็เป็นความจริง) และชม(อวย)รถที่ตนใช้จนออกนอกหน้า :P

อ่อ แล้วขอถามพี่แทน Kittitouch 55 หน่อยนะครับ ว่าทำไม User เดิมของพี่ถึงยกเลิกไปล่ะครับ ???
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 23:28:04 »
ตอนแรกผมก็คิดเหมือนกันว่าโดนทีมงานเว็บแบนเสียอีก เพราะดูจากการตอบกระทู้ที่...ด่ารถยี่ห้อ/รุ่นอื่น(ถึงแม้บางเรื่องมันก็เป็นความจริง) และชม(อวย)รถที่ตนใช้จนออกนอกหน้า :P

อ่อ แล้วขอถามพี่แทน Kittitouch 55 หน่อยนะครับ ว่าทำไม User เดิมของพี่ถึงยกเลิกไปล่ะครับ ???

จิงด้วย O.o
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 23:28:43 »

ใช่ครับ เห็นเปลี่ยนเป็นอันใหม่ งงเหมือนกัน

ออฟไลน์ Automotive Innovations

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 23:32:31 »
กระทู้ตามพี่nont เลยครับ
อ่อ พอดีพี่เปลี่ยนชื่อครับ แล้วก็พี่อยากเปลี่ยนไรเดิมๆ พี่คิดว่ากระทู้ 4000 กว่ากระทู้ที่พี่เขียนไป มันมีส่วนทำให้เวปเราดราม่าครับ พี่ไม่ดีใจเลยสักนิดที่มีโพสต์เยอะขนาดนั้น เพราะนอกจากว่าเป็นการปั้มกระทู้ แล้ว มันยังไม่ได้ให้ความรู้ใครเลยครับ พี่จะเปลี่ยนแปลงตัวเองใหม่ เพราะพี่ก็อยู่กัความคิดแรงๆตรงๆพูดไรไม่คิดอ่ะครับ พี่โตแล้วพี่ก็อยากจะลบสิ่งเหล่านั้นแล้วมาเริ่มใหม่ครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 23:34:23 »
อ้าวกรรม ผมว่าหลังๆเค้าลดลงไปเยอะแล้วนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 23:38:42 »
อ่านความเห็น ของน้องแทนแล้ว ยิ้มเลย....

ถ้าเราทุกคน คิดกันได้แบบตาแทน

เว็บบอร์ดของเรา ก็จะน่าอยู่ขึ้นมากเลย....

แต่ไม่ต้องถึงกับลบ User เดิม สมัครชื่อใหม่หรอก

เนาะ

------------------------

เรื่องคุณ Junior22 กระจ่างแล้วครับ
ขอบคุณทุกท่านมากครับ

สรุป เราไม่ได้ลบ ไม่ได้แบนทั้งสิ้น
และผมเองก็เข้าใจดีว่า คุณ Junior22 น่าจะไม่ได้คิดร้ายอะไร ในทุกครั้งที่โพสต์
เพียงแต่อาจจะลืมคิดไปบ้าง ก็เท่านั้นเอง เรื่องปกติ แต่ก่อน สมัยยังเด็ก ผมก็เป็นบ่อยครับ

ดังนั้น ถ้าคิดว่าพร้อมแล้ว และคิดว่าอยากจะลองให้โอกาสตัวเองอีกสักครั้ง

ที่นี่ ยังเปิดกว้างต้อนรับอยู่เสมอครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 23:47:10 »
ผมว่าบางเรื่องมันจริง

แต่ก็ไม่เสมอไป

และกระบวนการกลั่นกรองความคิดออกมาเป็นคำพูด

ยังมีไม่มากพอ

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 00:02:15 »
ผมเป็นแฟนคลับเขาครับ  ;D
ตั้งแต่เขาด่า Lancer EX แบบโม้เกินจริง ฟังเขามาเล่าไม่ได้ใช้เอง ผมก็เมม user นี้ไว้ในหัว 
สักพัก Prius ก็โดน  Ford  และอีกหลายๆคัน

ตอนแรกผมก็อ่านผ่านๆ ดูแล้วก็ไม่น่าจะใช้เด็กนะครับน่าจะ 20+แล้ว
แต่เจอท่านอื่น Quote ตอบไปแบบตำหนิ เล็งชื่อดู ก็ถึงบางอ้อ

เหมือนช่วงนึงพฤติกรรมจะดีขึ้น แต่สักพักก็ออกมาด่า ห่วยๆๆๆ ได้ใช้จริงสัมผัสเองรึเปล่าไม่รู้ ตำหนิเขาไปทั่ว เหมือนอ่านเว็บต้องห้ามเลยที่ด่ากันตามๆน้ำ

ช่วงอาทิตย์นี้นึกว่าจะไม่ไปด่าใครห่วยแล้ว ผมพลาดกระทู้ Captivaไปได้ยังไง
นอกจากด่าใครห่วยก็จะตั้งกระทู้
-ข่าว civic us ,update civic fb ผมชอบนะครับ หาข้อมูลใหม่รถfb แต่งสวยๆมา อันนี้ยกนิ้วให้เลยครับ  ;D
-คุยสัพเพเหระ ไม่พ้น เรื่อง fb เอาfbไปเทียบกับpriusของพี่บ้าง ล่าสุดกระทู้สั่งลาเป็น ทำยังถ้าพี่ไม่ยอมขับpriusมายืมfbไปขับ(เพราะติดใจรถผม)
ผมอ่านกระทู้ยืมรถเพลินๆ เลื่อนลงไปเหมือนกลายเป็นบุคคลทั่วไปแล้วซะงั้น

ทั้งนี้ทั้งนั้นเรื่องต่างๆผมก็ขออโหสิกรรมให้นะครับ ในเมื่อคุณยกเลิกJunior22ไปแล้ว
ถ้าจะมาเล่นเว็บใหม่ ผมขอร้องสักสองอย่างแล้วกันครับ
1.อย่าใช้ชื่อเดิมเลยครับ มันค่อนข้างฝังใจ อยากลืมๆมันไปซะ
2.อย่าไปตำหนิรถอะไรแรงๆ ถ้าไม่ได้ใช้เอง ฟังเขามา เลิกใช้คำว่าห่วยซะ คุณเป็นคนมีความคิด หาข้อมูลfbได้เยอะแยะ ไม่ใช้เด็กหัวเกรียนไปวันๆแน่ครับ
อยู่ที่การสื่อสารแหละครับ กลับเนื้อกลับตัวซะใหม่ ตอนนี้ยังทันครับ

ขอโทษที่พิมพ์มายาวครับ เชื่อรึยังผมเป็นแฟนคลับคุณจริงๆ ขอบคุณที่อ่านครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 00:19:04 »
อ่านความเห็น ของน้องแทนแล้ว ยิ้มเลย....

ถ้าเราทุกคน คิดกันได้แบบตาแทน

เว็บบอร์ดของเรา ก็จะน่าอยู่ขึ้นมากเลย....

แต่ไม่ต้องถึงกับลบ User เดิม สมัครชื่อใหม่หรอก

เนาะ

------------------------

เรื่องคุณ Junior22 กระจ่างแล้วครับ
ขอบคุณทุกท่านมากครับ

สรุป เราไม่ได้ลบ ไม่ได้แบนทั้งสิ้น
และผมเองก็เข้าใจดีว่า คุณ Junior22 น่าจะไม่ได้คิดร้ายอะไร ในทุกครั้งที่โพสต์
เพียงแต่อาจจะลืมคิดไปบ้าง ก็เท่านั้นเอง เรื่องปกติ แต่ก่อน สมัยยังเด็ก ผมก็เป็นบ่อยครับ

ดังนั้น ถ้าคิดว่าพร้อมแล้ว และคิดว่าอยากจะลองให้โอกาสตัวเองอีกสักครั้ง

ที่นี่ ยังเปิดกว้างต้อนรับอยู่เสมอครับ

ขอบคุณครับพี่จิม :)

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 00:24:26 »
คุณ LaTeX

เชื่อแล้วละ และทั้งหมดนี้ ก็สรุปทุกสิ่งให้กับคุณ Junior22 ได้เรียบร้อยแล้ว

สำหรับบอร์ดนี้

อย่าตอบในสิ่งที่คุณไม่รู้
ถ้าได้ยินมา จงบอกว่า ได้ยินมาจากไหน จากใคร ถ้าสามารถอ้างถึงได้
ถ้ารู้ ก็แชร์กันมาได้เสมอครับ

ให้เกียรติกับทุกคน เสมอเหมือนเท่าเทียมกัน
(เพราะแม้แต่เจ้าของเว็บ ทำอะไรไม่เข้าท่า สมาชิกยังด่าเลย แหะๆ)

พดจารักษาน้ำใจ และใช้ความคิดก่อนตอบ กันเยอะๆครับ

บอร์ดจะได้มีบรรยากาศดีๆ คุยกันฉันมิตร ไปได้อีกนานๆ

ออฟไลน์ N.BeTa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 00:53:36 »
ขอโทษนะครับ คุณจิมมี่ ผมเห็นคนนี้ตอบหลายครั้งละ ผมก็หมั่นไส้ตอบกลับบ้าง ผมว่าคนอย่างงี้อย่าให้โอกาสอีกเลยครับ ตอนแรกผมก็อยากจะตั้งถามเหมือนกัน แต่กลัวว่า ทุกคนจะหาว่าผมเกลียดเขา แต่จริงๆโครตเกลียดคนอย่างงี้ ตอบไม่คิด โตๆละ ไม่รู้ว่าควา่ยหรือป่าว ขอโทษนะที่ใช้คำแรง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2012, 01:23:54 โดย N.BeTa »
ยังไม่รวย อยู่อย่างคนรวย ไม่มีวันรวย.. ยังไม่จน อยู่อย่างคนจน ไม่มีวันจน

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 01:06:37 »
ผมเป็นแฟนคลับเขาครับ  ;D
ตั้งแต่เขาด่า Lancer EX แบบโม้เกินจริง ฟังเขามาเล่าไม่ได้ใช้เอง ผมก็เมม user นี้ไว้ในหัว 
สักพัก Prius ก็โดน  Ford  และอีกหลายๆคัน

ตอนแรกผมก็อ่านผ่านๆ ดูแล้วก็ไม่น่าจะใช้เด็กนะครับน่าจะ 20+แล้ว
แต่เจอท่านอื่น Quote ตอบไปแบบตำหนิ เล็งชื่อดู ก็ถึงบางอ้อ

เหมือนช่วงนึงพฤติกรรมจะดีขึ้น แต่สักพักก็ออกมาด่า ห่วยๆๆๆ ได้ใช้จริงสัมผัสเองรึเปล่าไม่รู้ ตำหนิเขาไปทั่ว เหมือนอ่านเว็บต้องห้ามเลยที่ด่ากันตามๆน้ำ

ช่วงอาทิตย์นี้นึกว่าจะไม่ไปด่าใครห่วยแล้ว ผมพลาดกระทู้ Captivaไปได้ยังไง
นอกจากด่าใครห่วยก็จะตั้งกระทู้
-ข่าว civic us ,update civic fb ผมชอบนะครับ หาข้อมูลใหม่รถfb แต่งสวยๆมา อันนี้ยกนิ้วให้เลยครับ  ;D
-คุยสัพเพเหระ ไม่พ้น เรื่อง fb เอาfbไปเทียบกับpriusของพี่บ้าง ล่าสุดกระทู้สั่งลาเป็น ทำยังถ้าพี่ไม่ยอมขับpriusมายืมfbไปขับ(เพราะติดใจรถผม)
ผมอ่านกระทู้ยืมรถเพลินๆ เลื่อนลงไปเหมือนกลายเป็นบุคคลทั่วไปแล้วซะงั้น

ทั้งนี้ทั้งนั้นเรื่องต่างๆผมก็ขออโหสิกรรมให้นะครับ ในเมื่อคุณยกเลิกJunior22ไปแล้ว
ถ้าจะมาเล่นเว็บใหม่ ผมขอร้องสักสองอย่างแล้วกันครับ
1.อย่าใช้ชื่อเดิมเลยครับ มันค่อนข้างฝังใจ อยากลืมๆมันไปซะ
2.อย่าไปตำหนิรถอะไรแรงๆ ถ้าไม่ได้ใช้เอง ฟังเขามา เลิกใช้คำว่าห่วยซะ คุณเป็นคนมีความคิด หาข้อมูลfbได้เยอะแยะ ไม่ใช้เด็กหัวเกรียนไปวันๆแน่ครับ
อยู่ที่การสื่อสารแหละครับ กลับเนื้อกลับตัวซะใหม่ ตอนนี้ยังทันครับ

ขอโทษที่พิมพ์มายาวครับ เชื่อรึยังผมเป็นแฟนคลับคุณจริงๆ ขอบคุณที่อ่านครับ

+10 เลยครับ ค่ายโตโยต้าอาจจะโดนไม่เยอะเพราะเขามีใช้อยู่ แต่ถ้าเป็นค่าย Ford หรือ Chevy (สังเกตมา2ค่ายนี้จะโดนหนักกว่าเพื่อน) บอกได้คำเดียวเลยครับว่า.. เละ!  ^^'

ท้ายนี้อยากจะบอกคุณ Junior22 ว่า ถ้าคุณอยากจะกลับมาเล่นHLMอีกก็ด้วยความยินดีครับ แต่ถ้าจะเปลี่ยน User name มาใหม่ก็ขอให้แสดงความคิดเห็นเป็นคนใหม่ด้วยนะครับ ตอบเท่าที่เรารู้จริง เคยใช้จริง และมีประสบการณ์จริง จะดีที่สุดครับ  ;)
Test ..

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 01:13:53 »
ขอโทษนะครับ คุณจิมมี่ ผมเห็นคนนี้ตอบหลายครั้งละ ผมก็หมั่นไส้ตอบกลับบ้าง ผมว่าคนอย่างี้อย่างให้โอกาสอีกเลยครับ ตอนแรกผมก็อยากจะตั้งถามเหมือนกัน แต่กลัวว่า ทุกคนจะหาว่าผมเกลียดเขา แต่จริงๆโครตเกลียดคนอย่างงี้ ตอบไม่คิด โตๆละ ไม่รู้ว่าควา่ยหรือป่าว ขอโทษนะที่ใช้คนแรง

ยอมรับเหมือนกันว่าผมก็หมั้นไส้เหมือนกัน  แต่ไม่อยากยุ่ง  ไม่อยากมีปัญหา   บางครั้งก็ตอบแบบรู้ไม่จริง อวดรู้  เป็นนักเลงคีย์บอร์ด มาปั๊มกระทู้

แค่ควรปรับการพูดการจา การตอบให้มีสติหน่อยให้สมก็วัยวุฒิและความรู้ก็พอแล้วมั้งครับ     
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 01:23:27 »
ค่ายเชฟวี่โดนหนักจริงครับ ครูซก็โดนด่าเลยทั้งที่ไม่ได้เกี่ยวกับคำถามหัวข้อเลย และไม่ได้ใช้ :-X :-\

ออฟไลน์ tum07

• Newbie
  • *
  • วิศวไฟฟ้า ที่เพิ่งพบว่าเครื่องยนต์มันช่างน่าหลงไหล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 01:28:43 »
ด้วยความสัตย์จริง...แรกๆเลยที่เข้ามาเว็บบอร์ดนี้ เพื่อจะศึกษาหาข้อมูลของเจ้าโซนิค(จะออกให้แฟนน่ะครับ)
ผลที่ได้คือคำติที่เยอะมากๆกับรถแบรนด์นี้ จนคิดซะว่าเว็บบอร์ดนี้มีแต่แฟนพันธุ์แท้รถญี่ปุ่นเท่านั้น
และตามสันดานของมนุษย์ขี้เหม็นย่อมที่จะชื่นชม และปกป้องแบรนด์ที่ตนเองใช้อยู่ว่ามันดีกว่าแบรนด์อื่นๆ
(และบางท่านก็เลยเถิดเล่นวิจารณ์เอาซะแรงเกินงาม) ซึ่งผมก็เข้าใจความจริงตรงนี้ดีครับ เพราะผมก็เป็น..555
ผมใช้เชฟวี่โคโลราโด้อยู่ครับ ก็ไม่มีปัญหาจุกจิกอะไร และแม้แบรนด์เชฟวี่หรือเจ้าโซนิคจะโดนตำหนิแค่ไหน
แต่พอได้ไกด์จากคุณ J!MMY ในรีวิวแรกของโซนิค และคงทนไม่ได้ถ้าหากจะขับรถรุ่นอื่นแล้วเห็นคนอื่น
ขับเจ้าโซนิคบนท้องถนนให้เห็นคงช้ำใจแย่เลยที่ไม่ได้ใช้รถที่เราชอบ ตอนนี้ขับเจ้าโซนิคมา 3 เดือนแล้วครับ
แม้มันจะอืด(จริงๆ)แต่มันก็ไปได้กับไลฟ์สไตล์ของผมและแฟนครับ แล้วในวันนี้ผมรู้สึกดีจริงๆครับ ที่หลายๆท่าน
ช่วยปกป้องรถแบรนด์นี้บ้าง นี่แหละเป็นเหตุผลที่ทำให้เว็บบอร์ดแห่งนี้ยังคงเป็นอันดับหนึ่งของไทยครับ
ขอบคุณ คุณ J!MMY และทีมงานอีกครั้งครับ
Sonic SoMe

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 01:46:20 »
ฝากดูอีกคนด้วยนะครับชื่อ PPete บางทีผมก็ไม่ได้รู้ไปซะทุกเรื่อง ผมถามดีๆ ก็มาพูดจาค่อนข้างก้าวร้าวนะครับ :P

ผมไม่ค่อยอยากเสวนาด้วยเท่าไหร่ ก็เลยปล่อยผ่านไป ทำเหมือนไม่เห็นบ้างอะไรบ้าง ไงก็ฝากตักเตือนบ้างนะครับ

ในกระทู้นี้ครับ ถามเรื่อง DRL ของ Cayman : http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,26485.0.html

ส่วนคุณ Junior22 รุ้สึกจะไม่เคยมีปัญหาอะไรกับผม ที่มีก็แค่ตอนนั้นลงรูป Spy E-Coupe

แล้วมาแขวะว่า "คนจนไม่มีสิทธิ์ขับ คนรวยต่อให้รถอุบาทแค่ไหน ก็ไม่แคร์"

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 01:52:51 »
ฝากดูอีกคนด้วยนะครับชื่อ PPete บางทีผมก็ไม่ได้รู้ไปซะทุกเรื่อง ผมถามดีๆ ก็มาพูดจาค่อนข้างก้าวร้าวนะครับ :P

ผมไม่ค่อยอยากเสวนาด้วยเท่าไหร่ ก็เลยปล่อยผ่านไป ทำเหมือนไม่เห็นบ้างอะไรบ้าง ไงก็ฝากตักเตือนบ้างนะครับ

ในกระทู้นี้ครับ ถามเรื่อง DRL ของ Cayman : http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,26485.0.html

สำหรับเคสนี้ผมก็เห็นด้วยนะครับ
แรงทีเดียว
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 02:08:24 »
เดี๋ยวเปิดกระทู้ "ใครไม่พอใจใคร เชิญโพสต์บอกกล่าวกันในกระทู้ันี้" สักกระทู้เลยดีไหม?
จะโดนข้อห่า สร้างดราม่า เพิ่มในบอร์ดตัวเองไหมเนี่ย? 5555555

//

SONIC รีวิว จะคลอดในสัปดาห์นี้ครับ ถ้าพรุ่งนี้เย็น ผมไปเอา ไฟล์ข้อมูลที่กู้ กลับมาได้ เรียบร้อย

อีกอย่างนึงคือ...ทำใจกับตัวเลขทั้งหมดะครับ มันด้อยกว่าชาวบ้านเขาทั้งหมด

แต่นั่นคือเรื่องเดียวที่ด้อยกว่า ที่เหลือ มันเทพกว่าชาวบ้านเขาเกือบจะทั้งหมด
เสียดายว่า รถหนักไปหน่อย แค่นั้นเลย

ออฟไลน์ Moddum

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 02:12:32 »
กำลังจะเข้ามาตอบว่าเป็นกระทู้ไล่เช็คบิลปลายปีทีเดียว 555+  ;D

บางทีผมว่ามันเป็นตัวหนังสือหล่ะครับ เวลาพิมพ์มันอย่าง พูดมันอีกอย่าง อย่าไปถือสาตัวหนังสือมากเลยครับ ไปตามอ่านๆ ดู เค้าก็ตั้งใจตอบดีนะครับ ทุกคนที่ถูกอ้างถึงในนี้ อาจจะใช้คำห้วนไปบ้าง คนที่อ่านเลยฉุนๆ รึเปล่า

ไปไล่ตามเช็คบิล ก็ไม่จบ จะไม่พอใจอะไรใคร ดูพวกที่ให้ข้อมูลไม่เป็นจริง หรือไม่รู้จริงแต่ชอบตอบดีกว่าไหมครับ? กลัวว่าอีกหน่อยคนจะกล้าพูดคุยน้อยลง ใครไม่พอใจอะไรใคร รบกวนพี่จิม ให้คอยตรวจสอบให้ไปซะหมด ผมว่าแมนๆ กัน พูดจบก็จบ ไม่ต้องอะไรมากครับ

ว่ากันตามภาษาสมาชิกใหม่นะครับ  ;)

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 02:38:59 »
ต่างคนต่างความคิด บางทีการออกความคิดเห็นก็ต้องคิดถึงความรู้สึกคนอื่นบ้าง