ผู้เขียน หัวข้อ: // เอ่อ เรื่องคุณ Junior 22..... ตั้งถามเองเลยแล้วกันวะ! //  (อ่าน 19879 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: // เอ่อ เรื่องคุณ Junior 22..... ตั้งถามเองเลยแล้วกันวะ! //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 11:58:09 »

อ้าว !! หมายความว่า ท่านนี้ ยังไม่โดนแบนใช่มั้ย ยังอยู่จนถึงปัจจุบันหรอครับ ?

ไม่ได้แบนครับ เพราะมีการว่ากล่าวตักเตือนโดยเจ้าของเว็ปแล้วซึ่งก็ได้มีการปฎิบัติตามด้วยดี แนวทางนี้ผมชอบนะคือไล่ระดับจากเบาไปหาหนักไม่เห็นด้วยเหมือนกันหากแบนกันไปเลยโดยไม่ได้ตักเตือนกันก่อนถ้าไม่ฟังก็ค่อยไล่ระดับไปเรื่อย เพียงแต่สิ่งที่เค้าว่าผมมานั้นผมคิดว่าแรงมากไม่มีการขอโทษอะไรด้วยซ้ำเลยไม่สะดวกใจหากต้องมีการคุยตอบโต้หรืออะไรอีกอยู่กันเฉยๆไปแบบนี้ดีแล้วครับ

ตะปูที่ตอกไปบนเนื้อไม้ไม่ว่าจะถอนตะปูแล้วตกแต่งยังไง รอยที่ตะปูตอกไปนั้นจะยังคงอยู่เสมอ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
Re: // เอ่อ เรื่องคุณ Junior 22..... ตั้งถามเองเลยแล้วกันวะ! //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 12:10:07 »
แฟนๆ เยอะกันจริงๆ  ;D

ขำหัวข้อกระทู้คุณจิมมี่ ผมก็คนนึงที่สงสัย. าึกว่าโดนสอยหลังไมค์
รอชมรีวิวอยู่นะครับคุณหมอ ;D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 12:13:25 »
ขอบคุณคุณ IncarRus กับคุณ NINENOI ด้วยครับ ผมไปลองอ่านกระทู้เก่าๆแล้ว ก็พอรู้บ้างว่ามีประวัติความเป็นมายังไง  ;D ;D

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 12:40:08 »
ทุกคนใจเย็นก่อนครับ

กระทู้นี้เรื่อง Junior22 ขออย่าเพิ่งพาดพิงหรือลามไปถึงคนอื่นอื่นเลย
เดี๋ยวจะทะเลาะกันโดยไม่จำเป็น แล้วกระทู้นี้จะกลายเป็นคอลัมน์ซุบซิบดาราไปเสียก่อน

ขอความกรุณาด้วยครับ

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 12:45:10 »
ทุกคนใจเย็นก่อนครับ

กระทู้นี้เรื่อง Junior22 ขออย่าเพิ่งพาดพิงหรือลามไปถึงคนอื่นอื่นเลย
เดี๋ยวจะทะเลาะกันโดยไม่จำเป็น แล้วกระทู้นี้จะกลายเป็นคอลัมน์ซุบซิบดาราไปเสียก่อน

ขอความกรุณาด้วยครับ
555+,,, ผมเห็นด้วย ตามที่ท่าน Nuay บอกคับ
....ท่านใด,,, ที่ปรับปรุงตัวให้ดีขึ้น, ผมขอชมเชยนะคับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 13:02:36 »
รับทราบครับ พากันไหลลอยละล่องออกทะเลกันเลยเชียว  :) :) :)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 13:17:29 »
จำได้ว่ามะก่อนจะมีหน่วยตรวจคนตอแหล ที่คุณ TheBestOrNotthing หรือผมเองก็โดนไปด้วย

ที่ต้องเอาไปจองเอาใบกำกับภาษีอะไรมาโชว์เป็นหลักฐานจะได้ไม่โดนครหา โดนแบนไปแบบ BMWX6 :P

ปล.พิมขำๆ นะครับ เพราะแค่จำชื่อเทอคนนั้นไม่ได้หนะครับ เพราะปัจจุบันก็ไม่เห็นเทอคนนั้นอีกแล้ว ฮ่าๆๆๆๆ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2012, 13:49:49 โดย LanCeLoT »

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 13:22:40 »
โทษทีครับ ผมไม่ถามต่อแล้ว ออกทะเลไปไกล เอาเฉพาะเรื่องคุณ จูเนียร์ยี่สิบสอง พอ  ;D ;D

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 13:51:48 »
ผมชอบบอร์ดนี้เพราะ พี่ๆเพื่อนในบอร์ดมีความเป็นผู้ใหญ่ มีน้ำใจ และให้อภัยกันเสมอครับ

ออฟไลน์ keamglad

• Sr. Member
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 14:40:03 »
ฝากดูอีกคนด้วยนะครับชื่อ PPete บางทีผมก็ไม่ได้รู้ไปซะทุกเรื่อง ผมถามดีๆ ก็มาพูดจาค่อนข้างก้าวร้าวนะครับ :P

ผมไม่ค่อยอยากเสวนาด้วยเท่าไหร่ ก็เลยปล่อยผ่านไป ทำเหมือนไม่เห็นบ้างอะไรบ้าง ไงก็ฝากตักเตือนบ้างนะครับ

ในกระทู้นี้ครับ ถามเรื่อง DRL ของ Cayman : http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,26485.0.html

สำหรับเคสนี้ผมก็เห็นด้วยนะครับ
แรงทีเดียว
+1 ด้วยครับ
พฤติกรรมเลวร้ายเกินกว่าจะรับได้

ใช่ pete ที่มาจาก civicfd club หรือเปล่ถ้าใช่ เค้าแรงมาตั้งแต่เว็บนั้นแล้ว

ออฟไลน์ WTN

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 14:58:24 »
มีคำแนะนำให้ คุณ Junior 22 ครับ ผมชอบอุทานคำว่าเฮงอวย กับ อิบอายเป็นประจำ พูดทีไรเมียโมโหทุกครั้ง ตอนหลังเลยเปลี่ยนใช้คำเป็นคำว่า "สุดยอด" แทน

ลองดูน่ะครับ อย่างเช่น ว่า ร้านอาหารร้านรสชาติ เฮงอวย ก็เปลี่ยนเป็นพูดว่า แหมร้านนี้มันทำอาหารได้รสชาติ    " สูดยอด "

พูดทีไรก็หัวเราะกันทุกทีน่ะครับ

ไม่มีอะไรครับ อยากให้คิดบวก กับ เปลี่ยนบรรยากาศกระทู้กันหน่อยครับ

ออฟไลน์ JikorokunG

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 20:27:40 »
ผมก็นึกว่าโดนแบนแหละครับ เห็นเป็นบุคคลทั่วไปแต่ยังตอบกระทู้ได้อยู่  ผิดพลาดทางเทคนิคหรือเปล่าน้อ

-----------------
ผมชอบแอบอ่านหาความรู้อย่างเดียวนะ  พี่ๆในนี้น่าร๊ากกกกก ทุกคน ^^

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
Re: // เอ่อ เรื่องคุณ Junior 22..... ตั้งถามเองเลยแล้วกัน
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 23:12:28 »
จำได้ว่ามะก่อนจะมีหน่วยตรวจคนตอแหล ที่คุณ TheBestOrNotthing หรือผมเองก็โดนไปด้วย

ที่ต้องเอาไปจองเอาใบกำกับภาษีอะไรมาโชว์เป็นหลักฐานจะได้ไม่โดนครหา โดนแบนไปแบบ BMWX6 :P

ปล.พิมขำๆ นะครับ เพราะแค่จำชื่อเทอคนนั้นไม่ได้หนะครับ เพราะปัจจุบันก็ไม่เห็นเทอคนนั้นอีกแล้ว ฮ่าๆๆๆๆ ;D
อ่อ User Me...Me... รู้สึกจะโดนแบนตอนที่ทะเลาะ(ตบตี)กับอีก User หนึ่งที่ชอบอวยเยอรมันและดูถูกญี่ปุ่น(ซึ่งก็โดนแบนเมื่อไม่นานมานี้)

ผมว่าตอนนั้นทีมงานเว็บคิดถูกแล้วที่ตัดไฟตั้งแต่ต้นลม เพราะไม่งั้นเราอาจเห็นละครหลังข่าวกลาง Webboard HLM วันเว้นวันก็ได้ ;D ;D ;D
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 23:53:47 »
เอ่อ โปรดอย่าเอ่ยพาดพิงท่านอื่นเลยครับ

อ่ะ สรุปให้ จะได้ไม่ต้องเอ่ยพาดพิงกันอีก

คุณ Zardus ถ้าเป็นเว็บอื่น คงแบนไปแล้ว แต่ผมเลือกจะไม่แบน
และพอได้คุยกัน ก็เข้าอกเข้าใจกันครับ เลยไม่แบน และเข้ามาแลกเปลี่ยนความรู้กันอยู่ต่อไป

Me อะไรสักอย่าง อันนั้น ทำผมของขึ้น โมโหกลางดึก แบนทิ้ง แถมตั้งกระทู้ประจาน (หรือเปล่าหว่า ลืมไปแล้ว)
คือ กวนส้นตีนมาก จนต้องขอจัดสักทีเถอะวะ!

ถ้ากลับมาอีก ไอ้ประเภท โพสต์ รูป รถของราชวงศ์ อังกฤษตรางู หรือรถของดาราฮอลลีวูดแป้งฝุ่นหอม ละก็
แจ้งผมด้วยนะครับ กะเทยต่างจังหวัดเสียสติผู้นัิ้น กลับมาอีกแล้ว

(กะเทย ใช้คำนี้เพราะ ผีย่อมเห็นผี! ดูจากการตอบและปฏิกิริยา รวมทั้งการจดล็อกอินมาเป็นผู้ชายแต่แรก
ต่างจังหวัด ใช้คำนี้ เพราะว่าเช็คที่มาของเน็ตที่เธอใช้ มันเป็นจังหวัดแถวๆ อุทัยธานี หนะครับ)

BMW X6 คิดว่าน่าจะกลับมาป้วนเปี้ยนในนี้นะครับ แต่มาในชื่อใหม่ ดูดีๆน่าจะรู้ หึหึ

เว็บเรา 3 ปี ดราม่า ก็มีเยอะเหมือนกันนะเนี่ย ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 01:15:17 »
Me อะไรสักอย่าง อันนั้น ทำผมของขึ้น โมโหกลางดึก แบนทิ้ง แถมตั้งกระทู้ประจาน (หรือเปล่าหว่า ลืมไปแล้ว)
คือ กวนส้นตีนมาก จนต้องขอจัดสักทีเถอะวะ!

ถ้ากลับมาอีก ไอ้ประเภท โพสต์ รูป รถของราชวงศ์ อังกฤษตรางู หรือรถของดาราฮอลลีวูดแป้งฝุ่นหอม ละก็
แจ้งผมด้วยนะครับ กะเทยต่างจังหวัดเสียสติผู้นัิ้น กลับมาอีกแล้ว
ไม่ใช่ Me..... แต่เป็น pla......l ครับพี่จิม
Me..... พี่เนยแบนครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ bs

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 01:29:27 »
X6 กลับมาเป็นใครหว่าอยากรู้จัง
2003 toyota soruna vios 1.5 E mt            2008 honda click-i
2011 new nissan march 1.2 cvt 
2012 honda jazz ge 1.5 s at white
2013 honda click 125i >>> nv350

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 11:49:41 »
อูย ขอบคุณมากที่จำได้
พี่จำสลับกันแหงเลยหวะ!

ออฟไลน์ Skyline

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 12:47:44 »
เห็นกระทู้นี้ละก้นึกขึ้นมาได้ บางคนตอบไม่รักษาน้ำใจกันค่อนข้างเยอะ ผมว่าทุกคนช่วยกันสกรีนบ้างเป็นเรื่องที่ดีครับ บางคนถามเพราะไม่รู้จริงเเต่ตอบมาเเรงเหลือเกิน คนไม่รู้ไม่ใช่คนโง่นะครับ เพียงเเต่เค้ายังไม่รู้ก้เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 13:42:24 »

555+ พี่โดนมาพอสมควรเลยละ ต้องเอารูปมายืนยันถึงเรื่องจบ  ตอนแรกพี่นึกว่าพี่คิดเองคนเดียวนะครับ       

แต่ที่ว่ากันอะครับสมาชิกส่วนใหญ่ใน HLM ยังเป็นพี่น้องที่ดีต่อกันอยู่เสมอมา แบ่งปันซึ่งกันและกัน   ไม่ว่าจะมีบุคคลใดๆพยายามDramaก็ตาม