ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคุณ Commander Cheng และเพื่อนเกี่ยว subaru หน้าแมวครับ  (อ่าน 9296 ครั้ง)

ออฟไลน์ arya

• Sr. Member
รบกวนสอบถาม คุณ Commander Cheng และเพื่อนๆทุกท่านครับ

ผมอยากได้ subaru หน้าแมว เครื่อง 1.5 มาสลับของใส่ทั้งหมด กับ ตัว STI ของญี่ปุ่นครับ

อยากทราบว่าราคาตัว STI นำเข้ามาเป็นอะไหล่ตอนนี้อยู่ประมาณเท่าไรครับ (คร่าวๆ) และ การสลับของทั้งหมดมีปัญหาใดๆ

ที่ต้องระวังเป็นพิเศษหรือไม่ และ สามารถแค่ร้อยน็อตโดยไม่ต้องยุ่งกับตัวถังได้เลยหรือไม่ครับ

ตัวถังมีอะไรแตกต่างกันครับระหว่างตัว 1.5 และ sti ญี่ปุ่น

ขอบคุณมากครับ

Re: สอบถามคุณ Commander Cheng และเพื่อนเกี่ยว subaru หน้าแมวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 11:26:12 »
ถามเพิ่มครับว่า ส่วนใหญ่ ทำกันแล้วจบไม่มีปัญหาในการใช้งานหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Full Member
  • Adi Autolism..
Re: สอบถามคุณ Commander Cheng และเพื่อนเกี่ยว subaru หน้าแมวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 11:55:38 »
เครื่องช่วงล่างร้อยนัต ส่วนตัวถังต้องทำเยอะคับ ลองไปดูรายละเอียดในเวปเขาโดยตรงดีกว่า
ทั้งรูป ทั้งรายละเอียดครบๆคับ

ออฟไลน์ izeeze

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 12:40:41 »
ถ้าตัวหน้าแมวตัวถังและจุดอื่นๆแทบไม่ต้องไปแก้ไขอะไรเลยครับ เปลี่ยนใส่ได่เลย
จะมีก็แค่ตรงโป่งหลังที่ยาวมาจนถึงประตูก็เปลี่ยนประตูได้เลยแต่แก้มหลังอาจจะต้อง
ตัดแปะนิดหน่อยแต่เดี๋ยวนี้งานเนียนมากๆแล้วครับ

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 13:09:36 »
ถ้าจำไม่ผิด motor image เสรีไทย สลับให้ได้ด้วยเลยหลังจากซื้อรถอะครับ ศูนย์ทำให้น่าจะไว้ใจได้ แต่อู่นอกไว้ใจได้ก็มีเยอะคับ

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
Re: สอบถามคุณ Commander Cheng และเพื่อนเกี่ยว subaru หน้าแมวค&#
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 17:13:45 »
ทำจบมาหลายคันแล้วครับสำหรับ แปลงจากผอมไปเป็นแมวอ้วน ลองหากระทู้ดูได้ใน siamsubaru ครับ มีรูปทุกขั้นตอน รวมทั้งตอนหวาดเสียวที่ตัดโป่งหลัง แต่ทั้งนี้อู่ฝีมือดีๆทำได้ไม่มีปัญหาครับแต่กลัวเห็นภาพตัดโป่งหลังอะโชะๆแล้วจะรับไม่ได้ ;D

หัวตัดSTi ได้ยินราคาสุดท้ายน่าจะแถวๆ800k+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2012, 17:15:48 โดย PJ" »

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 19:53:09 »
ตอนในฐานะที่ใช้หน้าแมวนะครับ หาบอดี้ 1.5 เกียร์กระปุก ต้องมาราวๆ 8 แสนครับ
หัว STI จบๆ น่าจะมี 9 แสน - 1 ล้านครับ ค่าทำอีกราวๆ 1.5 - 2 แสนครับ

ส่วนมากจบนะครับ แต่ต้องให้ได้กุญแจสองดอกนะ เพราะเป็นอีโมอ่ะ มีน้องทำแล้วกุญแจมาชุดเดียว
ทำกุญแจหายที งานเข้าเลยครับ

ส่วนปัญหาไม่ค่อยเจอนะเพราะยกสับกันแทบทุกอย่างเลยครับ สรุปงานนี้เบ็ดเสร็จมีประมาณ 1.8 ล้านครับ
ซึ่งเงินจำนวนเท่ากันนี้ (น้อยกว่าหลายแสน) สามารถหา แมวตัว WRX 2.5Turbo แท้ๆ ได้เลย

และเงินจำนวนเท่ากันนี้ สามารถหา หมู WRX STI แท้ๆได้เช่นกัน....
และเงินจำนวนเท่ากันนี้ สามารถหา แมว WRX STI ที่ทำมาแล้วได้เช่นกัน...

และถ้าชอบขับรถจริงๆ แมว...ไม่ใช่คำตอบสุดท้ายครับ!!!
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 20:29:49 »
ตอบกันจบหมดแล้ว ความเห็นผมค่อนข้างเอนไปทางคุณ Signifer นะ
คือถ้าหากว่าเริ่มต้นมามีแมวอยู่แล้ว อยากเอามาทำต่อ อันนี้โอเค
แต่ถ้าจะเริ่มต้นกับรถคันนึงเลย ผมรู้สึกว่าหมูรุ่นท้ายๆให้ทุกอย่างได้เหมือนแมว
ยกเว้นท้ายที่ยาวกว่า และเบาะหลังที่แคบนั่งไม่สบายเท่า

ถ้ามองว่าเอามาเป็นรถขับเล่น มีรถไว้ใช้อีกคันอยู่แล้ว หมูยำ STi แต่ยำดีๆหน่อย
ก็น่าเล่นครับ อุปกรณ์ Wiring สายไฟต่างๆง่ายกว่ากันอยู่
ราคาค่าของก็ถูกกว่า ทำเสร็จแล้วได้ความแรงแทบไม่ต่างกัน
ใครกดก่อนคนนั้นก็ไปก่อน

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Equcha

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 09:10:03 »
ผมอยากทราบครับว่าทำไมชาวดาวลูกไก่จึงขายแมวกลับไปหาหมูกับเหยี่ยวกัน  ::)

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 16:36:12 »
ผมอยากทราบครับว่าทำไมชาวดาวลูกไก่จึงขายแมวกลับไปหาหมูกับเหยี่ยวกัน  ::)
แมวมันตัวเล็ก กินไม่อิ่มเท่าหมูมั่งครับ

ผมยังอยากได้ หมูเลย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 17:47:50 »
ขอบคุณทุกคนมากครับ ผมลองไปหาดูในคลับแล้วครับ เสียวและเสียดายรถจิงๆ