ผู้เขียน หัวข้อ: นำภาพอุบัติเหตุมาให้ชมนะครับ (สำหรับคนใจไม่ถึงอย่าเปิดดูกลัวหัวใจจะวายครับ)  (อ่าน 6081 ครั้ง)

ออฟไลน์ kbo1980

• Jr. Member
  • **
เป็นไงครับ หัวใจวายกันมั๊ย (เครติดภาพจากในเวปไซด์นะครับ)
ดูกันออกมั๊ยครับว่ายี่ห้ออะไร

ออฟไลน์ Teamkk

• Jr. Member
  • **
  • ไม่มีอะไรดีที่สุด แค่ชอบที่สุดก้อพอ
ถ้าไม่เห็นกับตาตอนที่ชนผมไม่เชื่อครับ ;D

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
กันชนหน้ารถสมัยนี้เป็นพลาสติกทั้งนั้นแหละครับ   
เจอล้อเหล็กเข้าไปก็ต้องยุบหมดเป็นธรรมดา   สำคัญอยู่ที่คานเหล็ก  ถ้าตัวนั้นยุบง่ายเกินไปก็น่่ากลัว

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
chevrolet sail ปะครับคุ้นๆ ไฟหน้า

แต่ ที่ชน ดูจากรูป มันไม่โดนคานนะครับโดนแค่ไฟเบอร์ พลาสติก อาจจะเป็นไปได้ มั้งครับ

ออฟไลน์ Headman

เรื่องปกติครับ

ล้อรถ ดาวฮิลผม แข็งกว่านี้อีกครับ มันต้องรองรับ นน ได้มากๆ นะครับ แค่นี้ จิบๆ ครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ WRD79

• Full Member
ผมสงสัยว่าถ้าชนขนาดยุบไปมากขนาดนี้ สภาพความเป็นจริงจักรยานไม่ลอยแล้วหรอครับเนี่ย
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
ผมสงสัยว่าถ้าชนขนาดยุบไปมากขนาดนี้ สภาพความเป็นจริงจักรยานไม่ลอยแล้วหรอครับเนี่ย

ด้านหน้าจักรยานคงไปหยุดอยู่กับอะไรซักอย่างนะครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
กันชนหน้ารถสมัยนี้เป็นพลาสติกทั้งนั้นแหละครับ   
เจอล้อเหล็กเข้าไปก็ต้องยุบหมดเป็นธรรมดา   สำคัญอยู่ที่คานเหล็ก  ถ้าตัวนั้นยุบง่ายเกินไปก็น่่ากลัว

ล้ออลูมิเนียมครับ ถ้าเป็นล้อเหล็กหรือล้อคาร์บอนไฟเบอร์ก็กระจุยเหมือนกัน :3

ร้านจักรยานที่ผมไปประจำเขาแขวนล้อคาร์บอนไฟเบอร์ Zipp 404 ที่เป็นคำถามสุดยอดแฟนพันธุ์แท้เสือหมอบไว้ชุดนึง เขาบอกว่าเจ้าของล้อตัวหนักประมาณ110-120กก. ขี่แล้วตกหลุมล้อแตกเลยเอาไปเคลม แต่เจ้าของก็ไม่กล้าใช้ล้อตัวนี้อีกเลยแขวนไว้เป็นอนุสรณ์ (ราคา53000)

ออฟไลน์ Fly to dream

ชนแล้วปีนล้อ แล้วน้ำหนักรถกดตัวเอง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ภาพนี้ เคยมีการนำมาโพสต์ลงในเว็บของเราแล้วครับ เมื่อ..น่าจะไม่กี่เดือนก่อนนะ

ออฟไลน์ templeboy

ลักษณะเหมือนมันไม่ได้ยุบเพราะชนจักรยานเป็นหลัก

แต่ยุบเพราะตัวรถขึ้นเป็นค้ำบนล้อจักรยาน ทำให้น้ำหนักตัวรถเองนั่นแหละที่เป็นตัวกดทับลงมาใส่กันชนรถเอง...ก็เลยยุบลงไปแบบนั้น

แต่แน่นอนว่า...ก็ต้องเป็นกันชนที่นิ่มพอสมควร บวกกับล้อจักรยานที่แข็งในระดับนึง ไม่งั้นคงค้ำไว้ไม่อยู่

...ผมก็มั่วเอานะครับ  ;D
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Zutsu

• Newbie
  • *
ภาพเก่าเล่าใหม่รอบที่เท่าไรแล้วเนี่ย

ตั้งหัวกระทู้ซะนึกว่าอะไร  เง้อ