ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามไฟแนนซ์กับการใช้สิทธิ์รถคันแรกครับ  (อ่าน 1559 ครั้ง)

ออฟไลน์ kbo1980

• Jr. Member
  • **
คือว่าเมื่อวานอยู่ดีๆคุณแม่แฟนก็โทรมาบอกจะออกรถ ให้ใช้สิทธิ์รถคันแรกในชื่อของภรรยาผม
คำถามแรก ภรรยาผมเป็นแม่บ้าน ไม่มีสเตทเมนท์ไฟแนนซ์จะให้กู้เหรอครับ (ดาวน์เยอะได้ไม่มีปัญหา คุณแม่แฟนเป็นข้าราชการอายุ 57 ปีค้ำประกันได้)
คำถามที่สอง มาคิดว่าจะออกรถตอนนี้จะใช้สิทธิ์ได้ทันเวลาเหรอครับ (ที่เล็งไว้ก็มี vios กับ jazz แค่2รุ่นครับ)
รบกวนผู้รู้เรื่องไฟแนนซ์ตอบปัญหาให้หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: ขอถามไฟแนนซ์กับการใช้สิทธิ์รถคันแรกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 09:54:13 »
การใช้สิทธ์คันแรก ผมว่าทันนะเอาเอกสารพวกใบจอง ไปยื่นขอใช้สิทธ์ได้ครับ
เพราะการใช้สิทธ์จะครอบคลุมถึงรถที่จองภายในปีนี้ แต่ยังไม่ได้รับรถด้วยครับ  ;D

รายละเอียดไฟเน้นท์ ก็ตาม PM เลยครับ