ผู้เขียน หัวข้อ: มาอัพเดตคิวจอง suzuki swift ให้ครับกับศูนย์ต่างจังหวัดพอดีพึ่งไปจองมาเมื่อวาน  (อ่าน 13041 ครั้ง)

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
หลังจากเคยตั่งกระทู้เมื่อนานมาแล้วปรึกษาเรื่องรถมือสองไว้หลังจากยกเฟียสต้าร์ให้น้องชายไป(เพราะแม่ไม่ปลืมสวิฟที่รอรถนาน)
อยู่ดีๆเมื่อวาน แม่พาไปจองสวิฟสะงั้น ได้มาแบบ งงๆ โดยแม่ให้ดหตุผลว่า เทอมหน้าผมจะฝึกงานแล้วก็เรียนจบแล้ว จะซื้อให้เป็นของขวัญเรียนจบหลังจากเรียนมานานมากๆ ;D
และอยากจะใช้สิทธิรถคันแรกด้วย และตัวEF ที่เอามาใช้แก้ขัดเองก็โทรมมากๆแล้วไม่ปลอกภัย(เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา พาแม่นั่งไปขอนแก่นอยู่ดีๆเบาะหักหงายเงิบ
ตอนขับรถ แม่หน้าเสียเลย)แต่แอบโดนพ่อดุบอกเอาทั้งทีทำไมไม่เอา กระบะว่างั้นไล่ให้ไปถอนจอง และไปเอา BT50ตัวtopแทน
แกกลัวผมนั่งไม่ได้ 555(ผมหนัก 143 kg.ครับ)แต่ผมไม่อยากได้กระบะ กับผมคิดว่า เงินสดเกือบล้าน ให้แม่ไปทำประโยชน์อย่างอื่นดีกว่า

เข้าเรื่องเลยครับ
สกลนคร จองเมื่อวานนี้ ได้รถเดือนกันยายนครับเซลแจ้งว่าที่จองตอนนี้รถจะเริ่มส่งมอบเดือนพฤษภา คิวผมไม่หน้าเกินเดือนกันยา
รอรถกันยาวเลยยย (แต่ได้ข่าวว่าเร็วกว่ากรุงเทพ เห็นว่าไป มกราคม 57 แล้ว)
แต่ตอนนี้ผมกลัวอย่างเดียวครับ กลัวว่าพอช่วงที่จะได้รถแล้ว ตัว MC จะออกมาพอดีอะครับ
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ pukachino

• Newbie
  • *
ศูนย์อนุสาวรีย์ 

คนรู้จักไปจอง GLX กับ GL   จอง ธันวา ปีนี้  ได้ธันวาปีหน้า ครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ต้องถามกันตรงๆว่าจะรอเอารุ่น Minorchange หรือจะเอา 1 แสนครับ 5555
ปล.เพื่อนผมจองในกรุงเทพ เมื่ออาิทิตย์ที่แล้ว รับรถ ก.พ.57 ครับ

ออฟไลน์ tae23

• Jr. Member
  • **
ยินดีด้วยครับ ผมจอง ตอน ปลายเดือน พฤศจิ น่าจะ 28  ใบจองระบุรับรถ เดือน กันยา - ตุลา 56 ครับ แต่ว่าเอาเข้าจริง อาจมีเลื่อนไป พฤจิ - ธันวา 56 เลย

ได้ส่วนนั้น ก็ดี จะได้ฉลอง วันเกิด เดือน ธันวา 56 พอดีเลย ^_^

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เช็คล่าสุด จากทาง Suzuki Thailand เมื่อวานนี้

จองวันนี้ รับรถ กันยายน ปีหน้า ครับ

ออฟไลน์ chaiz

ผมล่ะทึ่งคนที่จองจริงๆ รอกันข้ามปี

ไม่ใช่ว่าพอถึงเวลารับรถ หายอยากไปแล้ว

หรือมีตัวไมเนอร์ มีรถรุ่นใหม่ออกมา คนอื่นถอยมาขับเรียบร้อย แต่เรายังต้องนั่งรอรถรุ่นก่อนอยู่เหรอ

ออฟไลน์ lovelymemo

• **
ที่สกลคนจองกันเยอะเหมือนกัน ^^
I'm so Jazz !!!

ออฟไลน์ bluescorpion

• Newbie
  • *
คุณจิมมี่ครับ จองศุนย์ไหนก็ได้ใช่ไหมครับ ที่ว่าได้กันยายนปีหน้าน่ะครับ ผมได้ข่าวมาว่าได้ต้นปี 57 แล้วน่ะครับ

จริงๆ ผมคาดว่าใช้รถปลายปีครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โหดมากๆอะ

คนซื้อเยอะจัด ผลิตไม่ทัน  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ kris-lack

โหดมากๆอะ

คนซื้อเยอะจัด ผลิตไม่ทัน  ;) ;) ;)
โอ้ นับถือคนซื้อจริงๆค่ะ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
รอกันจนลืมเลยนะครับ
อย่าลืมว่าใบจองอยู่ไหนหละ

ออฟไลน์ tae23

• **
เหตุผลที่จองไป ก็ หลักๆเลยนะครับยอมรับ ว่า รถคันแรก มีผลมาก

ต่อมาคง รถที่ใช้งานอยู่ปัจจุบัน ขับในเมือง ค่อยข้างลำบาก  หาที่จอดลำบาก

ได้รถเล็กๆมาใช้ในเมือง น่าจะดี 

พูดถึงรถเล็กๆในเมือง   อดนึกไม่ได้ว่า  เมื่อก่อน เพื่อนๆในกลุ่ม คุยกันว่า จะไปสอบใบขับขี่ รถยนต์ ขับรถ ขึ้นลงไปหาที่จอด ในห้างฟอรั่ม(ห้างเก่าในเมืองชลบุรี) ได้

โดนไม่ไปชน ก็ผ่านแล้ว 

ใครเคยขับรถ ขึ้น ฟอรั่ม  จะทราบว่า ทางขึ้น-ลง ระหว่างชั้น พี่แกเล็กมาก รอยแผล ทาง ขึ้น ลง นี่ เหอๆๆ นับไม่ถ้วน   

ออฟไลน์ Headman

รอกันข้ามปีแบบนี้

เกียร์ ธรรมดา ได้เร็วกว่าไหมครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ nekoyaki

• Full Member
วันก่อนไปเอาใบเสร็จที่ศูนย์ ได้คุยกับคนจองสวิฟท่านหนึ่ง ท่านว่าจองตั้งแต่เมษายน ในงานมอเตอร์โชว์  นัดเดือนตุลาคม นี่เลื่อนมาเรื่อย ไม่รู้มกราคมปีหน้าจะได้หรือเปล่า :o

ออฟไลน์ a_mad45

• **
ตอนนี้คนที่รอนานๆจนท้อ เริ่มเบนเข็ม ไป ameze กันบ้างแล้วนะ

ออฟไลน์ balliblue

นับถือคนจองอะครับ จองข้ามปี แบบนี้เก็บใบจองดีดีนะครับ ส่วนผมถ้าจะซื้อคงไม่อดทนขนาดนี้อะ หมดอารมณ์อยากละ เป็นผมคนเบนเข็มไปเอา amaze ละ เร็วสุด แถมไม่ขี้เหร่เท่าไหร่

ออฟไลน์ 6162002

เหตุผลที่จองไป ก็ หลักๆเลยนะครับยอมรับ ว่า รถคันแรก มีผลมาก

ต่อมาคง รถที่ใช้งานอยู่ปัจจุบัน ขับในเมือง ค่อยข้างลำบาก  หาที่จอดลำบาก

ได้รถเล็กๆมาใช้ในเมือง น่าจะดี 

พูดถึงรถเล็กๆในเมือง   อดนึกไม่ได้ว่า  เมื่อก่อน เพื่อนๆในกลุ่ม คุยกันว่า จะไปสอบใบขับขี่ รถยนต์ ขับรถ ขึ้นลงไปหาที่จอด ในห้างฟอรั่ม(ห้างเก่าในเมืองชลบุรี) ได้

โดนไม่ไปชน ก็ผ่านแล้ว 

ใครเคยขับรถ ขึ้น ฟอรั่ม  จะทราบว่า ทางขึ้น-ลง ระหว่างชั้น พี่แกเล็กมาก รอยแผล ทาง ขึ้น ลง นี่ เหอๆๆ นับไม่ถ้วน   
ผมเรียน จภ.ชล ก็เอา Mighty-X ขับขึ้นไปบ่อยนะครับ ผมว่า ความยากยังเฉยๆนะครับ เคยไปส่งของให้ลูกค้าแถวๆเลยบางนาไป หอแบบว่า ทางขึ้นลง ทางเดียวกัน แคบมาก จนผมต้องยอมปีนฟุตบาท เพื่อให้รถที่สวนมา สวนไปได้ (ถ้าขับเก๋งนี่ไม่รู้จะไปยังไงเลยครับ) ไม่รู้ทำไม บางทีออกแบบที่จอดได้แบบว่า ..... มาก

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
เรื่องรถคันแรกก็มีผลบ้างครับ แต่ไม่มาก ตัวผมเองนี่ล่ะที่อยากได้สวิฟ ไม่งั้นคงไปเอารถ บี-เซ็กเมนต์แล้ว หรือ
ไม่งั้นคงเอากระบะตามใจพ่อแล้วล่ะครับ(แต่คงไม่ตามใจพ่อขนาดเอา BT50 เพราะผมอยากได้เรนเจอร์3.2ซึ่งไม่ได้เงินภาษีคืน)

ที่อยากได้สวิฟเพราะ อยากได้ช่วงล่างดีๆและราคาไม่แรงมากจนรบกวนเงินแม่เยอะเกินไป(คันนี้ซื้อสดอะครับ ส่วนเฟียสต้าร์ที่ให้น้องไปยังผ่อนไม่หมดเลย)
และถ้าได้ได้เงินคืนก็กะเอาเงินก้อนนั้นมาแต่งรถด้วยจะได้ไม่ต้องเก็บเงินและแบมือขอแม่
.... ... ....- --- --.- ..