ผู้เขียน หัวข้อ: +++++ถ้าคุณจะออก toyota 86 คุณจะเลือกเกียร์ ธรรมดา หรือ auto ครับ+++++  (อ่าน 13904 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jeeple

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อเลยครับถ้าคุณจะซื้อ toyota 86 เป็นคุณจะเลือกเกียร์ ธรรมดา หรือ ออโต้ ครับ ขอเหตุผลประกอบด้วยนะครับ(คิดมาหลายอาทิตย์แล้วครับช่วยผมที) :D

ออฟไลน์ Blue Diamond

• Newbie
  • *
ถ้าใช้งานในเมืองบ่อยๆย่านรถติดๆผมเลือก ออโต้ครับเพราะไม่เมื่อยครับและเกียร์ก้อทำมาดีด้วย

ถ้าใช้งานทางไกลๆบ่อยๆ ผมใช้เกียร์ธรรมดาครับ เพราะเวลาเร่งแซง จะทำได้ดีกว่าดั่งใจกว่าออโต้

ไม่ทราบว่าซื้อศูนย์หรือเกร์ยครับ แล้วตอนนี้ ดอกเบี้ยเท่าไหร่ครับ ถ้าดาวประมานล้านสองล้านสาม

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
รถแบบนี้ MT เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ MoLee

ธรรมดาเท่านั้น  8)

ออฟไลน์ Buffy

ธรรมดาครับ

หากอยากขับ Auto ผมเลือกคันอื่นครับ

ออฟไลน์ K20A

• Newbie
  • *
ดูอายุผู้ใช้เป็นหลักครับ 40 up ก็ออโต้

ออฟไลน์ volan

• **
ถ้าเป็นรถคันที่ 4-5 ของบ้าน ผมเลือกเกียร์ธรรมดา เอาไว้ขับเล่นวันหยุด

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
จัดเกียร์MTเลย ส่วนตัวไม่ชอบเกียร์ออโต้ครับ มันลากรอบไม่สมใจอยาก แถมไม่มันส์เท่าMTถึงมีโหมด+\-ก็เหอะไม่สนุก

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Sr. Member
  • Life is beautiful and short.
เกียร์ธรรมดาครับ ขับมันส์กว่าเยอะครับ

ราคาก็ถูกกว่าด้วยนะครับ อิอิ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ Devil13

ผมว่ารถสปอทกับเกียร์ธรรมดามันของคู่กันนะ
บางคนหลงผิดไปคว้าเกียร์ออโต้มา กว่าจะหาเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาได้หน้ามืดเลย  ;D

KumaZ

• บุคคลทั่วไป
MT ครับ มันมาก

ออฟไลน์ Ruksadindan

รุ่นนี้ไม่มี MT ขายให้ครบถ้วนน่ะสิ

ดังนั้น BRZ MT ครับ

ออฟไลน์ holahola66

ผมคนขี้เกียจ เลือก AT แน่นอน รถอะไรก้อขอ AT ไว้ก่อน ผมใช้เทคโนโลยีให้ชีวิตสบายขึ้น  :P
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
ธรรมดา เท่านั้น ครับ ความมันส์ ความสนุก  มันอยู่ตรงนี้ แหละ...ลากรอบฟังเสียงเครื่อง เสียงท่อ...

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ออโต้ครับ แล้วเล่นโหมด + - เอา
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ mewzabahl

ใช้ในชีวิตจริง ขอAT ละกัน

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ผมชอบชับรถ AT เพราะมันสบายนะ แต่สำหรับ 86 มันเกิดมาเพื่อเป็นรถซิ่งผมเอา MT แต่ถ้าเปลี่ยนเป็น BRZ MT ได้จะแหล่มมากเลย

ออฟไลน์ kvlegendstar

• Full Member
อยากขับหล่อไว้รับสาวไม่เน้นซิ่ง ก็ at ครับ ;D

แต่ถ้าเป็นขาซิ่งพี่จัด MT เลยดีกว่า ;)

ออฟไลน์ MUKIMIKU

• MEW
ขอเลือก MT แล้วกันครับ

สำหรับผมแล้ว รถแบบนี้ต้องใช้สองตา สองมือ และสองเท้า พาสองเรา(คน+รถ)โลดแล่นบนท้องถนน ถึงจะได้อารมณ์อย่างแท้จริงครับ

ถ้าเป็น AT เดี๋ยวเท้าซ้ายจะน้อยใจเอานะ  ;D

ออฟไลน์ Jeeple

• **
คห1 ถ้าซื้อคงออกกะศูนย์โตโยต้าไทยแลนด์ครับนานๆเค้าจะกล้าสั่งรถอย่างนี้มาขายต้องอุดหนุนหน่อย ส่วนดอกเบี้ยยังไม่ได้ถามเลยครับ^^

ออฟไลน์ hutzero

ธรรมดา จับใส่ Dogbox ครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ธรรมดาครับ รถติดอย่าได้แคร์ ใช้คันอื่นไป เก็บไว้วิ่งวงแหวนตอนดึกๆ

คงไม่มีใครซื้อคันนี้เป็นรถคันที่ 1 กับ 2 ของบ้านหรอกมั้ง

ออฟไลน์ gorilla

MT เท่านั้น

ออฟไลน์ tae_polestar

ผมเข้าใจว่าลังเล เพราะคนโน้นที คนนี้ที พี่น้องของคุณพี่ ภรรเมียบ้าง
ขอแตกประเด็นดังนี้ครับท่านผู้ชมครับ

หากเข้าใจว่ารถคันนี้เป็นคันที่2-3 ของบ้าน (มีรถใหญ่ รถ ครอบครัวแล้ว)  MT โลด

ถ้าคันแรกเรื่อยๆคนเดว ไปกับแฟนบ้างชอบใช้งานมากกว่าขับเรื่อยๆ รัก สนุก AT ครับ

ขอให้สมใจหวัง "รถเรา เราขับ ถ้าฟังคนอื่นมาก ก้ออาจไม่ได้อย่างที่ชอบจ้า"

ลุยยยยยยย
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ Meow

ใช้ทุกวันใช้ประจำ เลือก AT ครับผม : D

ออฟไลน์ Jim lover

ใครขับแต่ออโต้แต่ชอบเอามือซ้ายไปวางพักที่คันเกียร์บ่อยๆ เลือก mt เลยครับ
ใจมันไปแต่พอรถติดบ่อยๆหายอยากเมื่อยทีนนส์ ;D

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

MT  แต่ขอออฟชั่นAT ได้มะ 
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ถ้าไม่ได้ออกตัวเลี้ยงรอบกับลงแทรคจัดautoครับ autoของ86ไม่ธรรมดานะ

ออฟไลน์ Tyde

ATครับ  เพราะผมไม่ได้แข่งกับใคร ไม่ได้เอาไปลงTrack  เกียร์ATพอแล้ว  ;D  เอาไว้ขับในเมืองซะเยอะด้วย

ออฟไลน์ Scarecrowman

เกียร์ธรรมดา ครับ ;D