ผู้เขียน หัวข้อ: ภาษีรถยนต์ปี 2559 กันอีกซักรอบนะครับ เห็นว่าหลายๆ คนยังเข้าใจผิด  (อ่าน 44427 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
http://www.ryt9.com/s/ryt9/41293

เพราะอะไรอากรขาเข้าถึงแพง ลองอ่านๆ กันดูเนาะ ผมลองๆ ไปหามา :P

ออฟไลน์ balliblue

โอเค กระจ่าง ถ้างั้นบริษัทรถควรจะดลิกกั๊กซะที ปล่อยเครื่องฉีดตรง honda ก็ปล่อย earth dream มะซะดีๆ ฮึฮึ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับเป็นตารางที่กระจ่างที่สุดตั้งแต่ดูมาเลย

ออฟไลน์ kengheng

• Jr. Member
  • **
แหม ตอนแรกพอเห็นเค้าเก็บแพงก็บ่นๆๆ
พอรู้ว่ารถราคาถูกลง(สำหรับบางรุ่น) นี่ดีใจกันใหญ่
ไม่ค่อยสนกันเลยว่า ที่แก้เนื่ยเพื่อลดมลพิษกัน คือจุดประสงค์หลัก

ออฟไลน์ fameta

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับเตรียมเงินใว้จ่ายอยู่แล้ว..แค่ไม่เห็นด้วยกับการเอามลพิษมาเป็นตัวกำหนดเก็บส่วย ;D

ออฟไลน์ scotch_fillet

Re: ภาษีรถยนต์ปี 2559 กันอีกซักรอบนะครับ เห็นว
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 20:37:35 »
กระจ่างเลยครับ :)
ขออนุญาตไปแชร์ต่อน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2012, 23:51:55 โดย scotch_fillet »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
คลีนิคแล้วครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ