ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามเรื่องอัตรากินน้ำมันของ ซิลฟี หน่อยค่ะ  (อ่าน 18936 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
^
^
^
ผู้ใช้มายืนยัน ก็จบข่าวละครับ

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
ผม 1.6v ใช้งานปกติ ก็ 15km/L   อันนั้นที่ทราบมามันไม่ชัวหรอกครับ รีเซทตอนวิ่ง ปล่อยไหลเข้าไฟแดง มันก็ได้ครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
^
^
^
ตามนั้นจริงครับ จะเติมโซฮอลล์ 95 หรือ E20 ก็ไม่ต่างกันมาก คำนวณจากระยะทางที่วิ่งและเติมจริง

ที่ทำๆกันได้ > 19 km/l มาจากขับแบบประหยัด ไมเกิน 90 km หรือเลี้ยงรอบให้ไม่เกิน 2000 หรือไม่ก็ตัวเลขจากหน้าจอ mid  หรือไม่ก้ลืมรีเซ็ทให้เป็น 0 ตอนเริ่มจับการคำนวณ

ออฟไลน์ DArkMaster

สวัสดีค่ะ
 ตอนนี้กำลังหาข้อมูล c-segment (แต่ยังไม่มีเงินซื้อนะคะ) ก็สมัครสมาชิกเว็บต่างๆ
และก็เข้าไปอ่าน ไปเจอเขารีวิวในเว็บ ซิลฟีคลับว่า ซิลฟี ได้ประมาณ 30-40 กิโลเมตร/ลิตร โดยขับประมาณ 80-90
บางคันได้ 50 กว่าๆก็มี เลยอยากถามว่า

อันนี้พอจะเป็นไปได้มั้ยคะ (ที่ถามเพราะส่วนตัวก็ขับรถประมาณ 80-90 ค่ะ)

ขอบพระคุณในทุกคำตอบค่ะ
ไม่จริงครับ 20km/Lนี่ผมว่าสุดๆแล้วนะ 50km/Lนี่ฝันกลางวันเลยหล่ะ

ออฟไลน์ redsun

ถ้าจริง NISSAN เอาจุดนี้มาโฆษณาแล้วครับ
โม้แน่นอน อวยเว่อร์ครับ

ออฟไลน์ snif

ใช้ พริอุส ค่อยๆเหยียบ ไม่เน้นกดหนักๆ ในเมืองยังแค่ 22-23 โลลิตร ต่างจังหวัด 24-25เองครับ

ออฟไลน์ PumpNISMO

ผมว่ามันน่าจะประหยัดพอสมควรนะ ในตัว1.6 เพราะมันใช้หัวฉีดคู่ น่าจะประหยัดกว่า1.6ทั่วไปซัก1-2km/L แถมยังได้CVTมาช่วยอีก  แต่ยังไงก็ไม่ได้50Km/Lแน่นอน

ในความเร็วเฉลี่ย80-90กม./ชม.(ทางราบ)

ออฟไลน์ sitpaku

• Jr. Member
  • **
รอดุ. 110km/hr พี่จิมครับ
แอบหวังที่ 17 km/l ครับ 8)

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
รอดุ. 110km/hr พี่จิมครับ
แอบหวังที่ 17 km/l ครับ 8)

ได้ใกล้เคียงครับ ค่านี้

ถัาใจถึงขับ 80 ยาวๆ จะ/ด้ 20 ครับ

ออฟไลน์ Zahnarzt

ถ้าขับลงเขา น่าจะได้อยู่   :D