ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Ranger 2.2L 4x4 Wildtrak ปรับราคาเงียบๆแล้วหลังหมดโครงการคืนภาษีรถคันแรก  (อ่าน 37843 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member

ยกตัวอย่างเปรียบเทียบราคาจากรุ่น
Double Cab 2.2L 4x4 Wildtrak

ราคาเปิดตัว              969,000
ปรับราคารอบแรก      999,000 (+30,000) *ปรับราคาทุกรุ่นยกเว้น 3.2L
ปรับราคาล่าสุด      1,019,000 (+20,000) *ปรับราคาเฉพาะรุ่นย่อยนี้

ข้อมูลจาก http://www.ford.co.th/trucks/new-ranger/specifications/price-list
ปล.

รุ่น Double Cab 2.2L 4x2 Wildtrak เปิดตัว 869,000
ปรับราคา 2 ครั้ง 10,000 และ 40,000 ราคาปัจจุบัน 919,000 บาท

รุ่น Double Cab 3.2L 4x4 Wildtrak เปิดตัว 1,049,000
ปรับราคา 2 ครั้ง 10,000 และ 40,000 ราคาปัจจุบัน 1,099,000 บาท

ข้อมูลอ้างอิง ราคาเปิดตัว >> http://bit.ly/ViOXTn
ข้อมูลอ้างอิง ราคาปรับรอบแรก >> http://bit.ly/10G7Px7

หลายๆค่ายน่าจะทยอยปรับราคากันเร็วๆนี้อีกครับ หลังจากอัดอั้นมานาน ให้ราคาขายไม่เิกิน 1 ล้านบาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2013, 10:26:11 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ mewzabahl

Double Cab 2.2L 4x4 Wildtrak ราคาขนาดนี้ +อีกนิดได้3.2และ    ราคาโหดถึงใจจริงๆ :(

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ราคาโหดเกิ๊นนน.. เครื่อง 2.2 แพงกว่าเจ้าตลาด อิซูซุตัวท็อป V-Cross 3.0 Z-Prestige ไปแล้วว
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Mighty-X

เพิ่มอีกนิดเอา 3.2 ดีกว่า ;)

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
เดาว่าเดี๋ยวเจ้าอื่นก็ขึ้นตามครับ

ออฟไลน์ jokerone

• Jr. Member
  • **
บวกราคารถเอากำไร  หรือว่าบวกให้เซลแถมของได้มากขึ้นก็ไม่รู้

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
สนใจตัวขับสอง WT มากกว่าแต่ราคาโดดจากเกียร์ AT ไปเยอะเลยตั้ง 9 หมื่น เป็น 919,000 รู้สึกตอนแรก 879,000 รึเปล่า ตอนขึ้นถามน้องที่ทำงาน AAT เค้าบอกว่าขึ้นราคาเอามาจ่ายโบนัสผมไงครับ 555
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ reyeshenry

กระบะ รุ่น TOp ล่อไป 1 ล้านบาทแล้วเหรอเนี่ย พระเจ้า

ออฟไลน์ archian

8หมื่น นี้ไม่น้อยเลยนะครับ  เฮอๆๆ

ออฟไลน์ k_newlife

• **
v-cross 4doors ตัวท็อป 996,000 (ไม่แน่ใจนะแต่ใกล้เคียงนีแหละ)  
ได้
ขับสี่  
ระบบควบคุมเสถียรภาพการทรงตัว (ESP)
ระบบป้องกันล้อหมุนฟรีและป้องกันการลื่นไถล (TCS)  
ระบบเบรคป้องกันล้อล็อคและปรับแรงดันน้ำมันเบรคอัตโนมัต (ABS EBD)
ระบบเสริมแรงเบรคอัตโนมัต (BA)
AIRBAG คู่

เครื่อง 3.0  177แรงม้า  แรงบิด380NM
เบาะคนขับปรับไฟฟ้า แอร์ออโต้แบบดิจิตอล
DVD-NAVi

COLORADO 4X4 4doors ตัวท็อป ราคา 998,000 คันนี้ผมใช้อยู่  
ได้
ขับสี่
ระบบความปลอดภัยของช่วงล่างจัดเต็ม เท่าที่ suv ดีๆคันนึงจะพึงมี  
ระบบเบรคป้องกันล้อล็อคและปรับแรงดันน้ำมันเบรคอัตโนมัต (ABS EBD)
ระบบช่วยเบรกกะทันหัน (PBA)        
ระบบช่วยเพิ่มแรงเบรก (HBA)       
ระบบควบคุมเสถียรภาพการทรงตัว (ESP)        
ระบบป้องกันล้อหมุนฟรีและป้องกันการลื่นไถล (TCS)
ระบบช่วยเบรกในขณะเข้าโค้ง (CBC)
AIRBAG คู่

ได้เครื่อง 2.8 180แรงม้า แรงบิด 470  
cruise control  แอร์ ออโต้แบบดิจิตอล
เบาะคนขับปรับไฟฟ้า

FORD 2.2 4X4 WILDTRACK 4doors ราคา1,019,000
ได้
ขับสี่
AIRBAG คู่
ระบบสั่งการด้วยเสียง(voice command)
cruise control
แอร์แบบลูกบิดธรรมดา
ชุดแต่ง wildtrack

เครื่อง 2.2 150 แรงม้า  แรงบิด 350NM

จากกระบะทั้งหมดที่ผมยกมาให้ดู  ฟอร์ด ช่างกล้าตั้งราคานะครับ
ไม่มีระบบควบคุมการทรงตัวและป้องกันล้อหมุนฟรี
เครื่องเล็กแรงน้อยกว่าชาวบ้านเขา
แต่ตั้งราคาทะลุล้าน ไปแล้ว
ถามหน่อยครับ  wildtrack 2.2 4x4 คันนี้มันแพงที่อะไรครับ  

อีกอย่างนึงที่ไม่เข้าใจเลยก็คือ ทำไมใครหลายๆคน ชอบอวยกันจังครับ ว่า FORD RANGER ช่วงล่างดี
ซึ่งในความเป็นจริงแล้ว  ช่วงล่างรถกระบะทุกยี่ห้อในไทยที่ออกมาจากโรงงาน มันต่างกันไม่เกิน 5% หรอกครับ
ที่จะต่างก็คือระบบช่วยเหลือการทรงตัวต่างหากต่างหาก ซึ่งFORD ก็บ้าจี้ ใส่มาแต่รุ่น 3.2 wildtrack เท่านั้น
ส่วนเจ้าอื่นที่เป็นกระบะรุ่นใหม่ เค้าใส่มาให้ในตัวท็อปของ ทั้ง ขับสองยกสูง และขับสี่

ซึ่งถ้าอยากได้ช่วงล่างฟีลดีขึ้นกว่าเดิม มันมีหลายระดับให้คุณเลือกเสียเงินเลยครับ
ถ้ายังไม่อยากเสียเงินเยอะก็ลอง โช้ค ดีๆ ราคาหมื่นกลางๆซัก ชุด นึง ก็ต่างกันแบบเห็นๆแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2013, 11:11:11 โดย k_newlife »

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
จองตั้งเเต่เปิดตัว ผมซื้อมารถคัน 2.2 XLT ราคาตอนนั้น 799,000 บาท กับ 3.2 WT ราคา 1,049,000 บาท ตอนนั้นต่างกัน 250,000 บาท ผมว่าคุ้มครับสำหรับ 3.2WT ต่างกันเยอะครับ กระบะเกินล้านแต่อุปกรณ์จัดเต็ม ลองหารายเอียดเปรียบเทียบดูครับ ให้มากกว่า camry 2.5G

ถ้างบถึง 3.2 WT ครับ อัตราการสิ้นเปลือง 11.5 ใช้งานปกติวิ่งใน กทม

COLORADO 4X4 4doors ตัวท็อป ราคา 998,000 คันนี้ผมใช้อยู่  
ได้

เข้าไปดู Spec ในเว็บ
http://www.chevrolet.co.th/cars/colorado/features-and-specs/features-and-specs.html

ระบบควบคุมเสถียรภาพการทรงตัว (ESP)  เหมือนจะตัดออกไปอ่ะครับ แต่ดันไปมีในรุ่น X-cab (2ประตู) แทน
ผมสงสัยว่าเว็บเชฟลงข้อมูลผิดหรือตัดออกจริงๆ เพราะดูในโบรชัวร์เหมือนจะมีอ่ะครับ งงมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2013, 11:45:58 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ HYDE--

กระบะ รุ่น TOp ล่อไป 1 ล้านบาทแล้วเหรอเนี่ย พระเจ้า

ไม่ใช่รุ่นทอปด้วยซำ้

ออฟไลน์ superden

ปีนี้ขาขั้น(มาก่ายหน้าฝาก) ของทุกอย่างขึ้นหมด รถยนต์ก็ขึ้นราคา ต่อไปคงได้เห็นอีโค่คาร์รุ่นราคาตำ่สุด 5แสน ในเวลาไม่เกิน5ปีแน่

• 3.2plus

คงไม่อยากขาย WT

ออฟไลน์ Fly to dream

ปรับนานแล้วครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ reyeshenry

คงไม่อยากขาย WT

กระบะคันละล้าน เครื่อง 2,200 CC   150 แรงม้า  ไม่มี VSC  แอร์หมุนมือ  เครื่องเล่น CD ธรรมดา ไม่ใช่ DVD     

กล้าตั้งราคาขนาดนี้ได้ไง 

ปรับนานแล้วครับ

เพื่อนผมจองธันวาคม 2555 ยังได้ราคา 999,000 อยู่
ถ้าปรับนานแล้วต้องขออภัยครับ แต่ผมได้ข้อมูลมาว่าพึ่งปรับเมื่อ มกราคม 2556 ครับ
เมื่อเช้าเช็คราคาหน้าเว็บใหม่ เลยพึ่งทราบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2013, 12:43:50 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Adamas

• Full Member
ไม่ใช่เเค่รถหรอกครับ ตั้งก่ะ 1 กพ สินค้ามากกว่า 50,000 รายการจะขึ้นราคาเเบบเงียบๆ
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ pangwong

• **
เจ้่าตลาดแพงมีใครว่ามั้ง..ราคาตอนเปิดตัวนี่มันต่ำกว่าชาวบ้านเขามันขึ้นราคาผมว่าไม่น่าแปลก...น้อยนักที่ค่ายรถจะลดราคา...ต่อไปกระบะคันละเป็นล้านไม่ใช่เรื่องแปลก..สมัยก่อนซื้อกระบะสามแสน ๑๐ ปีให้หลังยังขายรถกระบะที่ซื้อมาได้ สามแสน...มันเป็บบนี้นี่เอง...

• 3.2plus
Vigo ไม่ถึงล้านแต่แอบตัดอะไรไปบ้าง ลองดูสิครับ55

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ดูเป็นต่างหน้า ต่อไปวีโก้ตัวใหม่รุ่นท็อปราคาคงพอๆกับWt3.2 ;D

ออฟไลน์ Newhang

เอาเถอะครับ เห็นปรับกับบ่อยทุกค่ายเลย เห็นแล้วเหมือน

2.2 ไม่มีระบบคุมการทรงตัวให้ รถมันแรง ลงข้างทางไปก็เยอะครับ ดูจากในเรนเจอร์คลับ
ขับขี่ระมัดระวังด้วยครับสำหรับรถรุ่นนี้ แรงบิดเค้าดีจริงไม่ใส่คุมทรงตัวมาเลยเอากันไม่อยู่

ถือว่าโชคดีมาที่ผมไม่เลือกเพราะไม่มีคุมการทรงตัว   ไปซื้อค่ายอื่นแทน ซึ่งไม่มีแรงให้บิด ;D

ออฟไลน์ DArkMaster

ไม่ใช่แค่กระบะราคาขึ้นนะครับ สินค้าขึ้นราคากันตรึมแล้วครับ ค่าตัดผมเมื่อก่อน70ตอนนี้80แล้ว ค่าข้าวราดแกงข้างทางเมื่อก่อน35ตอนนี้40 ไม่ไหวจริงๆครับ :'(

ออฟไลน์ ichok

ราคาแพงก็ไม่ต้องไปซื้อซิครับ ใครจะคิดว่าฟอร์ดเรนเจอร์โฉมนี้จะฮอทฮิตได้ขนาดนี้ครับ ผมว่าถ้าฟอร์ดผลิตทันลูกค้ามีเกลื่อนเมืองแน่ๆ สำหรับผมเท่าที่มองรถกระบะเวลานี้แค่ภายนอกเอามาจอดเรียงกันฟอร์ดชนะแล้วครับ  (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) ปล.อีซูสุกว่าคนจะรู้ว่าใหม่หมดตั้งนานกว่าคนจะรู้ :)

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
มันแพงเกินจริงไปนะ 

แบบนี้ถอดไลน์ 2.2 WT  ออกเถอะ

ฟอร์ดนี่ชอบทำอะไรแปลกๆเสมอเลยแฮะ

สงสัยกลัวขายดี

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ lemon

• **
ตอนราคาถูก บวกได้คืนภาษี คนแห่กันซื้อ
ตอนนี้ราคาปรับขึ้น ภาษีก็ไมได้คืน
แล้วยังงี้ยอดขาย............

ออฟไลน์ kvlegendstar

• Full Member
wt 2.2 4x4 ขึ้นราคาไปเถอะครับ ชิล เพราะฟอร์ดเค้าไม่รับจอง ถ้าจองบอกได้ปี 57 เป็นอย่างเร็ว ฉะนั้นชิลครับ

ออฟไลน์ golf8023

แพงก็ไม่ต้องซื้อ
ถ้ากล้าตั้งราคาขนาดนี้ แสดงว่ามีคนกล้าซื้อ
Wildtrackมันมีอะไรที่เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัว เค้าเลยกล้าขายแพงๆมั๊งครับ แต่สีส้มนี่ จี๊ดถูกใจผมมาก
อะไรขายดี ขายได้ ปรับขึ้นราคาหมดครับ
ชาวบ้านขึ้นราคากันรถยังขายได้ สงสารแต่Lancer 2.0 GT เห็นจอดโชว์ที่ห้างซีคอนบางแค สีขาวสวยเชียว แปะป้ายหน้ากระจกตัวเบอเริ่ม 990,000 แถมโน่นี่ เซลล์บอกราคายังคุยได้อีก ยังขายไม่ออกเลยครับ น่าสงสารจริงๆ

ออฟไลน์ SP

ราคาเเพงไม่เท่าไร แต่รู้สึกว่าคนสมัยนี้ขับรถไม่ค่อยระวังกันเลย

วันก่อนเห็น 3.2 WT สีขาว ป้ายแดง โดนลากไปอู่ สภาพดูไม่จืด เละไม่เป็นท่า

รู้สึกเสียดายเงินล้านจริงๆครับ เพิ่งซื้อแท้ๆดันเอาไปชนซะงั้น