ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆมีวิธีคลายเครียดตอนรถติดกันอย่างไรคับ  (อ่าน 7733 ครั้ง)

ออฟไลน์ i-vertex

• Newbie
  • *
ช่วงหลังๆมานี้ผมคิดว่ารถติดมากขึ้นเรื่อยๆเลยคับ เส้นทางที่ผมเคยใช้เลี่ยงรถติด เดี๋ยวนี้มันก็ติดหมด แล้วผมพอเห็นรถติดทีไรหละหงุดหงิดทุกทีเลยคับ อยากทราบว่าเพื่อนๆมีวิธีคลายเครียดตอนรถติดอย่างไรกันบ้างคับ ช่วยๆแชร์หรือแนะนำกันหน่อยนะครับ
ปล.แต่ก่อนผมทำงานอยู่ต่างจังหวัด แต่เพิ่งย้ายมาทำงานในกรุงเทพได้ไม่กี่เดือนเองครับ ไม่คิดว่ารถติดขนาดนี้ - -"

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
Re: เพื่อนๆมีวิธีคลายเครียดตอนรถติดกันอย่างไรคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 08:27:50 »
ดนตรีบำบัดครับ มีเพลงที่โดน มีลำโพงที่ใช่ ติดบนถนน ถึงไหนถึงกันครับ ถ้าวันนั้นไม่รีบ  ;D

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
Re: เพื่อนๆมีวิธีคลายเครียดตอนรถติดกันอย่างไรคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 08:56:28 »
หลับตาหนึ่งข้าง แล้วเอานิ้วชี้หรือฝ่ามือตนเองนั่งปิดไฟหลังคันข้างหน้า แล้วจินตนการว่า หากไฟเป็นรูปแบบอื่นจะสวยไหม

ออฟไลน์ tathedarknight

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 09:15:59 »
แหกปากร้องเพลงโปรด อย่างไม่แคร์รถข้างๆ ;D

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 09:23:51 »
อดทนไว้ครับ กลับมาถึงบ้านก็เล่นเกมขับรถแบบเถื่อนๆ เช่น Burnout หรือ NFS MW คันไหนขวาง(ในเกม) ก็ชนแม่ม(ในเกม)ซะเลย

ออฟไลน์ RATTAPON

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 09:39:58 »
ฟังเพลงบรรเลงเลยครับ หรือเพลงที่ฟังแล้วผ่อนคลายครับ คล้ายเพลงที่เปิดในสปานะครับ ทำให้เราใจเย็นขึ้น ขับรถใจเย็นลงครับ :D

ออฟไลน์ Andanes

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 09:40:27 »
ทำเครื่องเสียงเทพๆไว้ฟังบนรถครับ

รถผมต้องทำทุกคัน.. ยิ่งเพราะยิ่งขับช้า อยากติดไฟแดงจะได้อยู่บนรถฟังเพลงนานๆ

บางทีเกือบถึงบ้าน ต้องจอดไว้หน้าปากซอยฟังเพลงก่อนซักครึ่ง ชม. แล้วค่อยเข้าบ้าน  ;D ;D

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 09:46:42 »
ถ้าแฟนไปด้วย แฟนผมชอบนุ่งกระโปรงสั้นๆ หรือไม่ก็ขาสั้น ผมชอบจับขาแฟนเล่น
คือไม่ได้ลามกอนาจารอะไรนะครับ ผมชอบจับขยำเล่น แบบว่ามันหมันเขี้ยวและขาเธอ
ขาวมากครับ อย่าคิดเป็นอื่นกันนะครับ ขำๆ  :D
ถ้าไปคนเดียวก็ฟังเพลงดูหนังไปเรื่อย
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 10:27:33 »
ฟังเพลง ร้องเพลง เล่นไอแพด
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 10:44:41 »
ถ้าแฟนไปด้วย แฟนผมชอบนุ่งกระโปรงสั้นๆ หรือไม่ก็ขาสั้น ผมชอบจับขาแฟนเล่น
คือไม่ได้ลามกอนาจารอะไรนะครับ ผมชอบจับขยำเล่น แบบว่ามันหมันเขี้ยวและขาเธอ
ขาวมากครับ อย่าคิดเป็นอื่นกันนะครับ ขำๆ  :D
ถ้าไปคนเดียวก็ฟังเพลงดูหนังไปเรื่อย

เอ่อ ห้ามใจไม่ให้คิดเป็นอย่างอื่นไม่ได้จริงๆขออภัยด้วยครับ   :-[ :-[ :-[
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 10:45:13 »
เครื่องดื่มเย็นเจี๊ยบ และเสียงเพลง

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 10:51:53 »
ญี่ปุ่นบำบัดครับ

เพลง + ดูเมะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 11:05:44 »
อมฮอล หลายๆเม็ด เน้นสีฟ้าที่รสเย็นๆ หายแน่นอน กับอีกอย่างนึง ลูกอมซองเหลืองๆ ที่เป็นลูกอมโคตรมะนาว :D อันนี้ไม่ง่วงแน่ๆ แถมอมแล้วปากเหม็น ;D ;D

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 11:21:37 »
เปิดคอนเสิร์ตส่วนตัว ร้องเองฟังเอง(คนเดียว)  เล่นเฟสบ้าง คุยโทสับบ้าง  ;D

ออฟไลน์ Thailand01

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 11:32:49 »

เอ่อ ห้ามใจไม่ให้คิดเป็นอย่างอื่นไม่ได้จริงๆขออภัยด้วยครับ   :-[ :-[ :-[

อดคิดไม่ได้เช่นกันครับ 5555 ^^~
^^~

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 11:33:50 »
เป็นกระทู้ที่น่าสนใจครับ  เพราะช่วงนี้ออกจากบ้านเวลาใดก็ตามรถก็ติดเสมอๆ
1.ฟังเพลงที่ชอบ
2.กด Shuffle เพลงทั้งหมดใน iPod แล้วรู้สึกน่าสนใจดีครับ บางทีมันเป็นเพลงที่เรามีความหลังกับมัน ทำให้เราเคลิ่มตาม ^^"
3.ถ้าเครื่องเสียงในรถยังไม่พอใจ ก็ upgrade บ้างเพื่อความสุนทรีย์ครับ
4.โทรศัพท์คุยเรื่องทั่วๆไปกับเพื่อน กับคนที่ทำงาน
5.ฟังข่าวภาษาอังกฤษฝึกภาษา ^^" (มันจะเครียดไปหรือป่าวสำหรับบางคน 555)
6.ถ้าติดแบบจอดเลยก็ Facebook มั้งครับ 555

ออฟไลน์ liversa

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 12:00:49 »
ดูขาอ่อนสาวๆ ครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 12:28:13 »

อดคิดไม่ได้เช่นกันครับ 5555 ^^~
ผมก็อดคิดไม่ได้เหมือนกันมันไปแบบอัตโนมัติ 5555 ;D

แต่สำหรับผมฟังเพลงไม่ก็เล่น LINE ครับ

ออฟไลน์ Skyline

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 12:57:40 »

ผมก้คิด ครับถ้าเปนชายเเท้ มันมาเเบบออโต้เลยครับ :)

ผมก็อดคิดไม่ได้เหมือนกันมันไปแบบอัตโนมัติ 5555 ;D

แต่สำหรับผมฟังเพลงไม่ก็เล่น LINE ครับ

ออฟไลน์ Amaranthe

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 13:10:15 »
ผมชอบฟังเพลงเย็น ๆ ประมาณนี้ครับ ฟังแล้วผ่อนคลายดี

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 13:39:45 »
ที่ตัวทำตอนติดไฟแดงคือ เราจะเช็ดบริเวณคอนโฃลรถ บริเวณใกล้กับมือค่ะ
โดยจะมีอุปกรณ์เช็ดคอลโฃลติดไว้ที่ข้างประตูตลอดเวลา (แนะนำ cg silk shine)
เพราะฉะนั้นในรถเราจะค่อนข้างเงาอยู่ตอลดเวลาค่ะ

ออฟไลน์ expedite

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 14:37:12 »
ผมฝึกสมองนิดๆ ด้วยการ เอาเลขทะเบียนคันหน้ามา
แล้วทำตรรกระทางคณิตศาสตร์ แล้วให้ได้ค่าเท่ากับ 24

บางคันคิดไปคิดมาไม่ออก แต่รถเค้าไปนู่นแล้ว โดนบีบแตรไล่เลย อิอิ ;D

ออฟไลน์ pulsar

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 15:24:46 »
ฟังเพลงที่เราชอบ ถ้าเบื่อมากๆก็มองรถคันข้างหน้าพิจารณาไปเรื่อยๆ เช่นยางอ่อนรึเปล่า มีลักยิ้มตรงไหน แนวเส้นข้างรถรุ่นนี้เป็นยังไง ไฟติดครบรึเปล่า ตามประสาคนบ้ารถ อิอิ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 15:44:26 »
ฟังเพลง หาอะไรกิน มองดูโน่น ดูนี่บนถนนไปตามเรื่องตามราว

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 16:02:47 »
เครื่องดื่มเย็นเจี๊ยบ และเสียงเพลง

เครื่องดื่มเย็นเจี๊ยบนี่ผมดื่มเยอะไม่ได้อ่าครับ เดี๋ยวปวดฉี่กลางดงรถติด  :D

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 16:24:11 »

เครื่องดื่มเย็นเจี๊ยบนี่ผมดื่มเยอะไม่ได้อ่าครับ เดี๋ยวปวดฉี่กลางดงรถติด  :D
เป้นเหมือนกันเลยครับ ลาเต้เย็นแก้วนึง ผ่านไปครึ่งชม. แทบตายกลางรถติด *-*

ออฟไลน์ i-vertex

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 18:40:47 »
ที่ตัวทำตอนติดไฟแดงคือ เราจะเช็ดบริเวณคอนโฃลรถ บริเวณใกล้กับมือค่ะ
โดยจะมีอุปกรณ์เช็ดคอลโฃลติดไว้ที่ข้างประตูตลอดเวลา (แนะนำ cg silk shine)
เพราะฉะนั้นในรถเราจะค่อนข้างเงาอยู่ตอลดเวลาค่ะ
วิธีนี้น่าลองครับ ดีกับรถด้วย อิอิ

ออฟไลน์ jani

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 19:35:07 »
ผมไม่เครียดครับ เพราะคนข้างๆคอยเครียดแทนแล้วครับ

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 19:57:44 »
ตอนรับรถ ผมจับติดเครื่องเสียงพร้อมจอมาเลยครับ รู้อยู่แล้วต้องเจอแบบนี้ จัดเต็มครับ ทั้งระบบ แดมป์รถด้วยเลย

ตอนนี้รถติด ผมหา ซีรี่ย์มาดูครับ ตอนนี้ดูไปหลายสิบเรื่องแล้ว เฉลี่ยที่ได้ดูก็วันละ 3-4 ตอน แปปเดียวจบ เปิดดังๆ สบายใจ
รวมถึงพวก concert ต่างๆ ด้วยครับ ให้มันดังๆ มันส์สะจายย  555
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ mathician

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 20:49:58 »

คิดเหมือนกัน 555+